ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status: หลีกหน่อยค่ะ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Aug 2007
ตอบ: 1392
โพสเมื่อ: Sun Jan 24, 2021 22:32
[RE: จดหมายจากโอซิล]
แด่ กูนเนอร์
7.5ปี เกือบ 3000วัน มันเป็นความรู้สึกที่แปลกประหลาดที่ต้องมาเขียนข้อความเหล่านี้หลังจากที่ได้มาอยู่ในลอนดอนมาอย่างยาวนาน ตั้งแต่ผมย้ายมา ผมรู้สึกเหมือนที่นี่เป็นบ้าน ผมถูกต้อนรับอย่างอบอุ่นจากทีมงาน เพือนร่วมทีม และโดยเฉพาะอย่างยิ่งแฟนคลับ ผมรู้สึกดีใจอย่างยิ่งที่ได้รับการทาบทามและไว้วางใจจากเวนเกอร์ในปี 2013 ผมเติบโตขึ้่นมากในลอนดอนเหนือแห่งนี้ ที่ๆผมสามารถเรียกได้เต็มปากว่าบ้าน และผมจะไม่มีวันลืมมันเลย

การได้อยู่กับอาร์เซน่อลมาอย่างยาวนาน ผมได้รับประสบการณ์มากมายทั้งดีและแย่ตลอด 250เกมส์ 44ประตู และการจ่ายบอล 71 ครั้ง ในที่สุดก็ถึงเวลาที่เราต้องแยกย้าย สิ่งที่เราทำมาร่วมกัน และสามารถคว้าแชมป์ให้กับสโมสรได้ หลังไม่ได้สัมผัสมันมา 9 ปี เป็นสิ่งที่แฟนๆของสโมสรควรได้รับมัน

มันยากมากที่จะเขียนเอื้อนเอ่ยถึงความรักที่มีต่อสโมสรแห่งนี้และแฟนคลับ ผมคงไม่สามารถบรรยาย8ปีที่ผ่านมาได้เพียงคำๆเดียว และถึงแม้ว่าผมจะไม่ได้เล่นให้กับสโมสรแห่งนี้แล้ว ผมจะยังคงติดตามสโมสรแห่งนี่ในทุกๆการแข่งขัน ผมจะเป้น GUNNER ตลอดไป ในสถานการณ์เช่นนี้เราจะต้องยิ่งให้การสนับสนุนแก่สโมสร จะเห็นได้ว่าฤดูกาลนี้เป็นฤดูกาลที่ยากสำหรับทุกทีม เราจึงต้องสนับสนุนเหล่านักเตะและสตาฟของทีมไม่ว่าผลการแข่งขันจะเป็นอย่างไรก็ตาม

สำหรับผมแล้ว มันเป็นความรู้สึกที่ดีมากที่ได้เห็นเด็กทีมเย่าวชนก้าวขึ้นมาเป็นตัวจริงในชุดใหญ่ อย่างที่เราๆรู้กันนั่นแหละ พวกเขาคืออนาคตของสโมสร ผมหวังว่าพวกเขาจะประสบความสำเร็จ!

การได้ยินเสียงเชียร์ชื่อของผมในเอมิเรตทำให้ผมขนลุกอยู่เสมอ และความทรงจำตลอดที่่ได้ใส่เสื้ออาเซน่อลจะอยู่กับผมตลอดไป
ผมควรจะเขียนถึงช่วงเวลาที่ผมได้อยู่อาเซน่อลโดยเฉพาะในช่วงหลังๆ สิ่งที่ผมรู้สึกเสมอคืออาเซน่อลคือสโมสรที่พิเศษและยิ่งใหญ่ ดังนั้น ผู้เล่น สตาฟ และ ผู้จัดการ ล้วนวนเวียนมาแล้วก็ไป แต่สโมสรและแฟนคลับจะอยู่ตลอดไป

คลาส ความเคารพ,เกียรติภูมิ เป็นสิ่งที่มิควรลืมเลือน มันเป็นสิ่งที่ทุกคนจะติดตัวไปจากสโมสร และแบกรับมันสิ่งนี้ติดตัวไปตลอดอาชีพ

อย่างที่กล่าวมา ในตลอดหลายๆเดือนที่มามันไม่ง่ายเลย ผมก็ต้องการที่จะเล่นฟุตบอลเพื่อสโมสรเหมือนกับผู้คนทุกๆคนๆ แต่ชีวิตเรานั้นมันไม่ได้เป็นไปดังที่เราหวังเสมอ สิ่งที่สำคัญคือเราต้องมองบวกเข้าไว้ นั่นเป็นเหตุผลที่ผมไม้เสียใจและผิดหวัง การได้อยู่อาเซน่อลเป็นมากกว่าเรื่องฟุตบอล มันไม่ใช่สถานที่และเป็นผู้คน ผมะพยายามเป็นส่วนหนึ่งของผู้คนในลอนดอนให้เหมือนกับที่ผมพยายามจ่ายบอลในสนาม

ลอนดอนเหนือหล่อหลอมให้ผมเข้าไปเป็นส่วนหนึ่ง ซึ่งในทุกฤดูกาลผมก็จะมีโปรเจค์มากมายที่จะนำความสุขมาให้กับผู้คนในลอนดอนเหนือแห่งนี้ และถึงแม้ว่าผมจะย้ายออกจากลอนดอนเหนือไปแล้ว มันจะยังดำเนินต่อไป

แม้ครั้งนี้มันจะเป็นการจากลา แต่ความสัมพันธ์ระหว่างผมกับสโมสรจะไม่มีวันเลือนไป มันอาจจะเป็นจากลา แต่ไม่ใช่การจากลาตลอดไป

ถึงแฟนคลับอาเซน่อลทั่วโลก

YaGunnersYa

โอซิล

แปลด่วนๆ ผิดก็ขออภัยครับ

แก้ไขล่าสุดโดย serble เมื่อ Sun Jan 24, 2021 22:57, ทั้งหมด 3 ครั้ง
ผู้จัดการทีม
Status: c h i c h o o ♥
เข้าร่วม: 20 Apr 2009
ตอบ: 28011
โพสเมื่อ: Sun Jan 24, 2021 22:57
-Quantum- พิมพ์ว่า:
สำหรบผม ผมถือว่าเค้าคือตำนานในยุคๆนึงของอาเซน่อลนะ

บางคนอาจจะบอกว่าตำนานทีมจำเป็นต้องคว้าถ้วยใหญ่ แต่ผมว่า ที่จริงแล้ว ตำนาน คือคนที่ได้รับการจดจำจากแฟนๆ มากกว่าคนอื่นตะหาก

นับตั้งแต่ วันแรกที่เค้าย้ายมา ยังไม่ทันได้ลงสนามด้วยซ้ำ แต่มันก็สร้างความตื่นเต้นให้ผมจนแทบนอนไม่หลับ

และเชื่อว่าแฟนๆคนอื่นในอังกฤษ ก็ตื่นเต้นและก็ตั้งตารอชม ฝีเท้าจากยอดศิลปินเรียลมาดริด คนนี้

ถึงแม้ในท้ายที่สุดท้ายแล้ว แกจะผ่านเสียงวิจารณ์เรื่องฟอร์ม และถึงแม้แกจะไม่ได้ถือโทรฟี่ใหญ่แบบพรีเมียร์หรือ UCL

แต่ฝีเท้า เทคนิค และความเหนือชั้นของเค้าคือของจริง และผมก็ดีใจมากที่ได้ดูเค้าเล่นในสีเสื้อของอาเซน่อลเป็นเวลาหลายปี

ขอให้โชคดีและก็มีความสุขในชีวิตค้าแข้งที่เหลือนะครับ  

วลีตัวเดียวเสียวทั้งลีคก็มาจากแกใช่มะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 16074
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 02:04
เขียนดีจัด ไม่มีโจมตีทีมเก่าเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel