ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Sep 2008
ตอบ: 13902
โพสเมื่อ: Mon Jan 18, 2021 10:25
[RE: รีวิว RDR2 สำหรับคนที่ลังเลอยู่]
ขอบคุณครับว่าจะจัดตั้งกะสิ้นปีที่แล้วแล้ว แต่ตอนนี้ติดเล่น Horizon ยังไม่จบเลย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status: Waiting For Something Special
เข้าร่วม: 16 Nov 2014
ตอบ: 952
โพสเมื่อ: Mon Jan 18, 2021 11:22
[RE: รีวิว RDR2 สำหรับคนที่ลังเลอยู่]
ผมเล่นใน PS4 เป็นเกมที่ผมชอบที่สุดละครับ ตั้งแต่เล่น PS4 มา

ผมทำทุกกิจกรรมที่มันให้ทำอะครับ เหลืออย่างเดียวที่ยังไม่จบคือล่าสุด ตกปลาให้ครบทุกตัว

แล้วก็ Quest เกี่ยวกับการพนันและ Sharpshooter ไม่ไหว ขี้เกียจเล่น 55555
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Sunday morning
เข้าร่วม: 07 Jul 2010
ตอบ: 7533
โพสเมื่อ: Mon Jan 18, 2021 11:34
เป็นเกมส์ที่ละเอียดที่สุด เกมส์นึงที่ผมเคยได้เล่นเลยครับ

กราฟฟิค ว้าวมาก ขนาดตอนนั้นผมเล่นกับ PS4 ธรรมดานะ ยังดูไหลลื่น ไม่กระตุกใดๆเลย

เกมส์เพย์ ผมว่าละเอียดจนถ้าคนใจร้อนหน่อยนี่ อาจจะเบื่อเล่นก่อนได้

ยิ่งช่วงแรกติดอยู่ Chapter 2 นานมากๆ (เพื่อเรียนรู้ระบบต่างๆ) แต่ถ้าผ่านไปแล้วละก็ บู้มันส์มากๆ ยิงแหลกเลย (ยิ่งช่วงท้ายๆ)

เนื้อเรื่อง ผมให้ระดับเดียวกันกับ TLOU2 ทั้งดราม่า ทั้งสตอรี่ของตัวละครหลัก เหมือนกำลังดูหนังคาวบอยดีๆ เรื่องนึง

สรุปเลยว่าเป็นเกมส์ที่เหมาะมาก ถ้าใครอยากเล่นแนว Open world ภาพสวยๆ เกมส์เพย์ละเอียดๆ เล่นได้ยาวๆ เกมส์นี้เป็นตัวเลือกที่ห้ามพลาดด้วยประการทั้งเลยครับ
1
0
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Mon Jan 18, 2021 15:57
รักเฮียอาเธอร์

เกมนี้เหมือนถูกดูดเข้าไปในโลกนั้นจริงๆ ทำไมการทำอะไรที่ดูเหมือนน่าเบื่อทำไมมันยังติด
ไม่ว่าจะล่าสัตว์ ตกปลา ขี่ม้า สำรวจบ้านในป่า ทุกอย่างมันเพลินไปหมดจริงๆ
ทั้งๆที่ตัวเกมก็ช้า ระบบยิงก็ไม่มันเท่าไหร่ แต่ติดชิบหาย

masterpiece จริงๆ

1
0
นักเตะกลางซอย
Status: You can't blame gravity for falling in LOVE.
เข้าร่วม: 26 May 2007
ตอบ: 1597
โพสเมื่อ: Mon Jan 18, 2021 16:15
ผมเป็นคนนึงที่ไม่รอดครับ ขอrefundไปหลังจบChapter2ไม่ใช่แนวเท่าำไหร่ พออ่านจากหลายๆท่านแล้วอยากจะกลับไปลองสู้ต่อสักครั้ง

1
0
แขวนสตั๊ด
Status: ಥ_ಥ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8755
โพสเมื่อ: Mon Jan 18, 2021 16:50
dragon age นี่สนุกมั้ยครับผมกดมาในสโตร์ตอนลดราคา ร้อยนิดๆ ภาค inquisition
1
0
CGM48
••••••••••••••••••••••••••

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2009
ตอบ: 13789
โพสเมื่อ: Mon Jan 18, 2021 17:00
Rafia พิมพ์ว่า:
dragon age นี่สนุกมั้ยครับผมกดมาในสโตร์ตอนลดราคา ร้อยนิดๆ ภาค inquisition

game of the year เลยนะภาคนี้ ถ้าคนชอบแนว open world rpg แบบที่มีสู้มังกร นักรบ นักเวทย์ นักธนู

เลือกสายอาชีพได้หลายสาย ทำอาวุธ ทำเควส นี่โคตรสนุก เนื้อเรื่องก็ยาวพอสมควร
2
0
โค้ช UEFA PRO-License
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 22000
โพสเมื่อ: Mon Jan 18, 2021 17:29

ภาค Inquisition สนุกครับ แต่เกมจะคนแนวกับ RDR2 กระแสค่อนข้าง mixed feeling มีทั้งคนชอบและผิดหวัง

แต่มันมาจากเหตุที่ภาคแรกทำได้ดีมากเกินไปในส่วนของเนื้อเรื่อง ความสัมพันธ์ตัวละคร และการพัฒนาตัวละคร

พอมาภาค 2 ดร็อปลงหนัก หลายส่วนดีกลับหาย พอภาค inquisition ก็ comeback มาได้ดีพอสมควร

ระบบเกมส์คล้าย mmorpg ซักเกมที่ผมนึกไม่ออก 5555 มันจะควบคุมตัวละครเป็นกลุ่มได้ วางแท็คติคก่อนสู้ได้ มี AI เล่นให้

หลายคนไม่ชอบระบบนี้ แต่ผมชอบนะ สนุกดีกับการ build class ตัวละคร
1
0
แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Mon Jan 18, 2021 18:04
Vegaz พิมพ์ว่า:

game of the year เลยนะภาคนี้ ถ้าคนชอบแนว open world rpg แบบที่มีสู้มังกร นักรบ นักเวทย์ นักธนู

เลือกสายอาชีพได้หลายสาย ทำอาวุธ ทำเควส นี่โคตรสนุก เนื้อเรื่องก็ยาวพอสมควร  

เดี๋ยวลองเล่นดูคืนนี้เลยครับ ขอบคุณคร้าบ
0
0
CGM48

แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Mon Jan 18, 2021 18:07
Shiroyasha พิมพ์ว่า:

ภาค Inquisition สนุกครับ แต่เกมจะคนแนวกับ RDR2 กระแสค่อนข้าง mixed feeling มีทั้งคนชอบและผิดหวัง

แต่มันมาจากเหตุที่ภาคแรกทำได้ดีมากเกินไปในส่วนของเนื้อเรื่อง ความสัมพันธ์ตัวละคร และการพัฒนาตัวละคร

พอมาภาค 2 ดร็อปลงหนัก หลายส่วนดีกลับหาย พอภาค inquisition ก็ comeback มาได้ดีพอสมควร

ระบบเกมส์คล้าย mmorpg ซักเกมที่ผมนึกไม่ออก 5555 มันจะควบคุมตัวละครเป็นกลุ่มได้ วางแท็คติคก่อนสู้ได้ มี AI เล่นให้

หลายคนไม่ชอบระบบนี้ แต่ผมชอบนะ สนุกดีกับการ build class ตัวละคร  

Granado Espada รึป่าวหว่าครับ 5555+

คือตอนซื้อ Inquisition มา ตอนนั้นหาเกมต่อจากวิชเชอร์อยู่น่ะครับ

เลยไม่ค่อยโดน Inquitition เท่าไหร่ในเบื้องต้น (ดันเอาไปวัดกะวิชเชอร์)

แต่ด้วยผมเพิ่งเปิดเล่นไปจิ้ดเดียวเอง เดี๋ยวลองดูอีกทีครับ ขอบคุณครับ

1
0
CGM48

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1868
โพสเมื่อ: Tue Jan 19, 2021 11:59
Spoil
ชอบตอนภารกิจที่ไปช่วยอบิเกลอะครับ พวกดัชนี่หนีเอาตัวรอดกันหมด เหลือแต่เฮียกับเซดี้ ประโยค
"Mrs. Adler Ride with me" ยังตราตรึง ชอตนั้นผมขนลุกเลยอะ  
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 2314
โพสเมื่อ: Tue Jan 19, 2021 13:11
เล่นรอบที่2ละผม เกมมันมีเทคนิคในการ ได้อาวุธตัวละคร กับ ม้าในบางเควสด้วยโคตรกวน ตอนนี้อาเธอผมมีทั้งปืน ไมก้า จอน แล้ว
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
ตอบ: 9358
โพสเมื่อ: Tue Jan 19, 2021 20:33
+100 ครับ เป็นเกมแรกๆที่ผมซื้อใน PS4 เล่นจบแล้วคุ้มค่าทุกบาททุกสตางค์จริงๆ

ทุกวันนี้เล่นเนื้อเรื่องจบแล้ว แต่ว่างๆก็ยังเข้าเกมไปขี่ม้าเล่นในเมือง เข้าผับไปเล่นไพ่โป๊กเกอร์ ไม่ก็ยิงตำรวจแก้เซง
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel