ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status: Ulay,Oh
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 7148
โพสเมื่อ: Thu Jan 14, 2021 00:51
อยากทำงานกับช่องยูทูปเค้าสมัครทางไหนกันคับปกติ
คือผมจบนิเทศมาทำธุรกิจที่บ้านช่วงนี้ว่างๆโควิด เลยอยากหาความสุขในชีวิตในแบบที่ไม่เคยทำ

ผมอยากสมัครร่วมงานกับgood dayแต่ไม่มีช่องทางสมัครสักที แต่เห็นพนักงานในบริษัทเยอะมากเลย

ไม่รู้เค้าสมัครกันทางไหน วงในเค้าดึงๆกันมาหรือว้อคอินหรือยังไงใครพอทราบมั้ยคับ

เห็นบรรยากาศออฟฟิตดูแฮปปี้มีความสุขกันดี อยากไปอยู่ในบรรยากาศออฟฟิตแบบนั้นบ้าง

ตอนนี้ก็ไม่เห็นเค้ารับสมัครเพิ่มแต่ผมคิดจะส่งอีเมลไปทิ้งไว้ท่านๆคิดว่าสมควรมั้ย

ผมแค่อยากไปร่วมงานเอาบรรกาศ เอาสังคม ทำเอามันเงินเดือนเท่าไรก็ได้ ไม่เอาก็ได้ แค่อยากค้นหาชีวิต

กะว่าจะส่งไปประมาณนี้

"เรียน HRบริษัท กู๊ดดีล เอ็นเตอร์เทนเมนท์ จำกัด

เรื่องขอสมัครงาน

ผม ... ติดตามและมีความสนใจชื่นชอบรายการต่างๆของทางบริษัทมาเป็นเวลานานและอยากจะมีโอกาศได้เป็นฟันเฟืองเล็กๆเพื่อเรียนรู้งาน รวมถึงได้ร่วมงานเพื่อเป็นส่วนหนึ่งกับทางบริษัท โดยจะขอสมัครงานในตำแหน่งอะไรก็ได้ในบริษัท ประสงค์ไม่รับค่าจ้างก็ได้แล้วแต่จะพิจารณา
ผมได้ทำการแนบResumeมาเพื่อประกอบการพิจารณา

ทางบริษัทสามารถติดต่อกลับมาได้ทาง email เบอร์ บลาๆๆ
จึงเรียนมาเพื่อพิจารณา ขอบคุณครับ"
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ

โค้ช C-License
Status:
เข้าร่วม: 30 Apr 2015
ตอบ: 13247
โพสเมื่อ: Thu Jan 14, 2021 00:55
[RE: อยากทำงานกับช่องยูทูปเค้าสมัครทางไหนกันคับปกติ]
ก่อนอื่นผมว่าลองติดต่อสอบถามเขาก่อนไหมครับว่ารับพนักงานหรือทีมงานเพิ่มไหม ถ้าเขารับแล้วเราค่อยส่ง Resume ไป

ผมเคยดูรายการ จอน วิญญู เขากำลัง Live ก็มีคนถามสดๆเลยว่า รับเด็กฝึกงานไหม อะไรทำนองนี้ เขาก็ตอบเลยว่า ยังไม่รับครับ

คือลองสอบถามไปที่ช่องเขาก่อนดีกว่าครับ
1
0
โพสเมื่อ: Thu Jan 14, 2021 00:57
[RE: อยากทำงานกับช่องยูทูปเค้าสมัครทางไหนกันคับปกติ]
สายลมขย่มศีลธรรม พิมพ์ว่า:
ก่อนอื่นผมว่าลองติดต่อสอบถามเขาก่อนไหมครับว่ารับพนักงานหรือทีมงานเพิ่มไหม ถ้าเขารับแล้วเราค่อยส่ง Resume ไป

ผมเคยดูรายการ จอน วิญญู เขากำลัง Live ก็มีคนถามสดๆเลยว่า รับเด็กฝึกงานไหม อะไรทำนองนี้ เขาก็ตอบเลยว่า ยังไม่รับครับ

คือลองสอบถามไปที่ช่องเขาก่อนดีกว่าครับ  

ขอบคุณครับท่านเป็นไอเดียที่น่าสนใจ นั่งสมองว่างๆมาพักนึงเรื่องง่ายๆคิดไม่ออกซะงั้น
0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2214
โพสเมื่อ: Thu Jan 14, 2021 00:57
[RE]อยากทำงานกับช่องยูทูปเค้าสมัครทางไหนกันคับปกติ
สำหรับผมนะ ผมมองว่าแบบคนแบบนี้เหมือนดูถูกตัวเองอะ ทำงานไม่รับเงิน ไม่รู้ดิ อย่าไปยึดติดเลย ไม่ได้มีแค่ gd หรอกที่ทำงานสนุก ผมว่าหางานในสถานที่ที่เขากำลังรับคนดีกว่าและหางานให้มันตรงกับความสามารถของเราก็พอ

เข้าใจแหละว่า จขม นะว่าที่ทำแบบนี้ไม่ได้ดูถูกตัวเอง แต่อย่าให้มีการทำงานฟรีเกิดขึ้นในวงการนี้เลยครับ ขอบคุณครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
5
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 1862
โพสเมื่อ: Thu Jan 14, 2021 01:05
เดี๋ยวนี้คนทำยูทูปต้องทำเบื้องหน้าได้บ้าง ส่วนใหญ่จะดันๆพนักงาน มาออกช่องกันหลายๆช่อง
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 9472
โพสเมื่อ: Thu Jan 14, 2021 01:12
เบื้องหน้ากับเบื้องหลัง บางครั้งคนละฉากเลยนะครับ อันนี้จากประสบการณ์ที่เคยทำเป็นฝ่ายตัดต่อให้กับ youtuber มาช่วงนึง
2
0
โพสเมื่อ: Thu Jan 14, 2021 01:15
taopromd พิมพ์ว่า:
เบื้องหน้ากับเบื้องหลัง บางครั้งคนละฉากเลยนะครับ อันนี้จากประสบการณ์ที่เคยทำเป็นฝ่ายตัดต่อให้กับ youtuber มาช่วงนึง  

ยังไงเล่าให้ฟังได้มั้ยครับ
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status: #BLEEDBLUE
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 2844
โพสเมื่อ: Thu Jan 14, 2021 01:23
ระบุตำแหน่งหน้าที่การงานมาก่อนดีกว่าไหมครับ
ไว้ไร้หนทางเลือกจริงๆอย่างที่ๆต้องการสมัครเต็มโควต้าไม่เปิดรับพนักงานเพิ่ม
ค่อยเสนอตัวแบบนี้จะดีกว่า
สุดท้ายสังคมการทำงานอาจไม่ได้เหมือนอย่างที่คิด เขารับคุณเข้าไปจริงๆคุณไม่แฮปปี้ก็รู้สึก fail ทั้งสองฝ่าย
หรือลองสมัครงานแบบที่ทำให้เขาสนใจรับฟังเราเช่นยื่นในตำแหน่งที่เราถนัดนี่ละแต่อาจไม่รับเพิ่มแล้วเขาน่าจะทิ้งช่องทางติดต่อไว้ ก็ลองติดต่อไปดูถ้ามันเต็มเขาไม่รับเราก็ค่อยขายตัวเองเพิ่ม งานจิปาถะเงินน้อยก็ได้อะไรก็ว่าไป

แล้วส่งไปแบบนี้เขาจะดูว่าเราจะไร้ประสบการณ์ด้วยไหม
ผมเคยไปสมัครงาน(งานประจำ)ค้นหาตัวเอง+ฆ่าเวลาก่อนไปทำอย่างอื่นระยะยาวนี่ละ
แทบไม่มีที่ไหนเขารับเพราะด้วยเหตุผลว่าเรามาทำงานจริงจังหรือปล่าวไม่รู้ถึงจริงจังอีกซักพักเราก็ออกอยู่ดีทำนองนี้
แก้ไขล่าสุดโดย SADBOYS เมื่อ Thu Jan 14, 2021 01:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 9472
โพสเมื่อ: Thu Jan 14, 2021 01:23
999LVL พิมพ์ว่า:
taopromd พิมพ์ว่า:

ยังไงเล่าให้ฟังได้มั้ยครับ  

เคสผมมันหลายอย่างด้วยมั้ง ทั้งการมองข้ามเรื่องความสำคัญฝ่ายตัดต่อ เลยให้เงินเดือนที่น้อยกว่าฝ่ายอื่น บางครั้งทุกอย่างมันแย่มาตั้งแต่ครีเอทีฟ แต่สุดท้ายคนที่ต้องตามเช็ดจะเป็นฝ่ายตัดต่อ ฟุตถ่ายมาแย่ มุกฝืด ตัดต่อก็ต้องเสกอะไรก็ได้ให้มันเป็นไปได้ ถ่ายมาแย่ก็ต้องมานั่งแก้สีให้ มุกฝืดก็ต้องหาอะไรมาขยี้ให้

บางครั้งก็ต้องไปออกกล้องด้วย แล้วพอเราไปออกกล้อง คลิปอื่นที่ต้องตัดก็ถูกเบรกไว้ ช้าก็จะโดนจี้ พอเราบอกว่าช้าเพราะมาออกกล้องก็กลายเป็นมีปัญหากัน ผมก็เลยออก

แต่กู้ดเดย์ที่ท่านอยากเข้ามันไม่แย่เลยนะ เพราะทุกอย่างซัพพอร์ท งานหนักแต่สนุก อันนี้จากคนรู้จักเล่ามาให้ฟัง แต่มันก็มีปัญหาให้ปวดหัวเหมือนกัน

จริงๆ อยากแนะนำว่าถ้าจะทำงานสายโปรดักชั่น ทำอะไรก็ได้ แต่อย่ามาทำตัดต่อก็พอ บางครั้งคุณจะได้เป็นผู้กำกับคนที่สอง ครีเอทีฟ รวมไปถึงบางครั้งต้องไปคุมกล้อง เพราะบางครั้งภาพในหัวที่อยากได้ ตากล้องไม่เข้าใจ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4577
โพสเมื่อ: Thu Jan 14, 2021 01:33
ไปกดไลค์เพจ goodday เขาจะโพสรับเป็นช่วงๆอย่างในรูปก็เปิดรับช่วงสิงหาที่ผ่านมา
ในส่วน บริษัทนี้เคยเห็นพี่โค็ดสัมภาษณ์เขาบอกว่าไม่ดูประวัติว่าจบจากไหน แต่ดูประวัติการทำงานของเราว่าเคยทำที่ไหนมาบ้าง , ถ้าเคยทำเกี่ยวกับรายการทีวี เคยฝึกงานกับกองทีวีจะรับพิจารณาเป็นพิเศษ

แก้ไขล่าสุดโดย ฺรุ่นใหญ่แถวจอมทอง เมื่อ Thu Jan 14, 2021 01:34, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Sep 2013
ตอบ: 1376
โพสเมื่อ: Thu Jan 14, 2021 01:50
ถ้าจะสมัครงานจริงจังก็คือสมัครไปเลยครับ การเขียนว่าประสงค์ไม่รับค่าจ้างไม่ได้แปลว่าจะเพิ่มโอกาสโดนจ้าง

ผมมองว่ามันเหมือนเป็นการดิสเครดิตตัวเองมากกว่า ทำงานต้องได้เงินสิ

ถ้าจะไม่เอาเงินก็เป็นลักษณะขอฝึกงานครับมีระยะเวลาที่จำกัด3-5เดือนก็ว่ากันไป

มีบางเคสที่ไปขอฝึกงานก่อนแล้วสุดท้ายนายจ้างรับเข้าเป็นพนักงานประจำก็เยอะแยะไปครับ

ส่วนเรื่องจดหมายสมัครงานตรงส่วนที่เขียนว่าตำแหน่งอะไรก็ได้ผมว่าเปลี่ยนเป็นอธิบายว่าท่านทำอะไรได้บ้างจะดีกว่าครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: Once gooner always a gooner
เข้าร่วม: 04 Jan 2008
ตอบ: 7945
โพสเมื่อ: Thu Jan 14, 2021 05:16
ช่องแดนแพตตี้ ก็รับสมัครอยู่ลองส่งresumeไปดู
1
0
เมื่อคุณเป็นกันเนอร์แล้ว คุณก็จะเป็นกันเนอร์ตลอดไป

Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3422
โพสเมื่อ: Thu Jan 14, 2021 05:39
เมื่อปีที่แล้ว good day รับสมัครพนักงานนะครับ
แต่ตอนนี้เหมือนจะไม่ได้รับแล้ว แนะนำให้คอยแวะไปดูตามเพจของเขาเลย
หลายๆเพจในเครืออะครับ ลองแวะเวียนเข้าไปดูได้

หรือไม่ก็อย่างที่ข้างบนแนะนำ ลองเข้าไปสอบถามก่อนว่าตอนนี้รับสมัครพนักงานมั้ย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 27 Apr 2020
ตอบ: 4863
โพสเมื่อ: Thu Jan 14, 2021 07:03
ถูกแบนแล้ว
ทำช่องเองเลย รวยเอง
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1342
โพสเมื่อ: Thu Jan 14, 2021 07:12
ตัดต่อได้มั้ย ถ่ายได้มั้ย aeเป็นมั้ย เห็นบริษัทดูชิลเเต่ก็คืองานออฟฟิศนะครับ บางบริษัทเข้าออกเป็นเวลาเลย คือถ้ากะทำชิลๆ มีธุรกิจที่บ้านอยู่เเล้วผมว่าเค้าไม่รับเเน่ๆครับ ทุกบริษัทต้องการคนที่ทำงาน100%เต็มที่กับงานครับเงินเดือนผมว่าไม่เกี่ยวถ้าทำงานได้เค้ายินดีจ่ายอยู่เเล้ว
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel