ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 11031
โพสเมื่อ: Wed Jan 13, 2021 21:16
[RE: ถามความรู้สึกหลังรู้ความจริง]
ผมก็เคยรู้สึกแบบท่านนะ ผมเองเคยมาตั้งมู้บ่อยๆ แต่ก่อน (ตอนทำใจไม่ได้ด้วย)

มี ผญ. คนนึง ผมย้ายมาทำงานใหม่ๆ ด้วยความที่อายุใกล้ๆ กัน ก็สนิทกันเร็ว แต่ ผญ. มีเพื่อนคู่ขาที่ทำงานเป็น ผช. ที่มีลูกมีเมียแล้วคนนึง ที่สนิทกันปานพี่น้อง ผมเองก็สนิทไปกับเขาด้วย เพราะทำงานลงพื้นที่กันบ่อยๆ

แต่พฤติกรรมทั้งคู่มันมากกว่าพี่น้อง ด้วยเซ้นท์และการผ่านโลกมาของผม มันไม่ใช่แน่ๆ ต้องมีอะไรๆ กัน ผมก็ถามนะ ถามตรงๆ ว่า "เคยเป็นอะไรกันมาก่อนไหม" เราจะได้เข้าใจ ไม่ยุ่ง แต่อีกใจก็ไม่เชื่อ เพราะเราเชื่อว่าคนจะคิดได้ทุกคน ตอนนั้นเขาไม่ชอบใคร ผมไม่ชอบด้วย เข้าข้างสารพัด คอยปลอบใจประสาเพื่อน มีความรู้สึกชอบเขาแต่ก็ไม่ข้ามเส้น เป็นเพื่อนกันดีกว่า จนเขาไปไหนมาไหนกับคนอื่น ที่มันมากกว่าเพื่อนราวเป็นกิ๊กกัน ผมก็ปล่อยไป

หลังจากนั้นก็รู้ความจริงครับว่า ผญ. คนนี้เป็น ชู้ กับ ผช. ที่ว่าตามที่ผมคิด คือมันตรงกับที่ผมเห็นว่าตลอดและคิดว่า "ไม่มั้ง" ทุกอย่าง จนพี่ที่ทำงานบอกนี่ "เอ็ง เพิ่งรู้รึไง เขารู้กันหมด" ผมนี่อึ้งยืนตัวชา จนมารู้ความจริงว่า นางแย่งผัวเขา และไอ้ผู้ชายก็หลอกฟันโดยอ้างว่ามีปัญหากับเมีย ที่สำคัญ..ไปได้กันตอนลูกเพิ่งคลอดได้ไม่นาน คือ..จิตใจมันต้องทำด้วยอะไร? ผู้ชายบอกพลาด แต่..มันก็มาเอากันต่อเนื่อง ทั้งที่บ้าน ไป ตจว. ด้วยกัน ที่ผมก็เห็นพฤติกรรมตลอด จนฝ่ายชายมันห่างๆ ไปเอง ผญ. มันถึงรู้ว่าก็แค่ถูกหลอก

เรียกว่า "โคตรโง่" เลยผม ตอนนี้กรรมตามทัน ผญ. แล้ว แต่ ผช. มันยังลอยหน้าลอยตาได้ดีอยู่ ผมหวังว่ากรรมจะมีจริง ให้มันสาสม
แก้ไขล่าสุดโดย gazebosky เมื่อ Wed Jan 13, 2021 21:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1709
โพสเมื่อ: Wed Jan 13, 2021 21:27
[RE: ถามความรู้สึกหลังรู้ความจริง]
หมั่งสีโส พิมพ์ว่า:
sctotaltao พิมพ์ว่า:
ลุงพลป้าแต๊นเลยครับ
เวลาผ่านมาเรื่อยๆยิ่งทำให้เรารู้ความจริงมากขึ้น  

ตอนนี้เป็นยังไงบ้างครับ หลังจากโดนจับเข้าเครื่องจับเท็จ  

รอรู้ความจริงเพิ่มขึ้นเรื่อยๆทุกวันเลยครับบ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2013
ตอบ: 1220
โพสเมื่อ: Wed Jan 13, 2021 21:49
ถามความรู้สึกหลังรู้ความจริง
ยินดีด้วย และยินดีต้อนรับฮะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: Südtirol ist nicht Italien
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 12224
โพสเมื่อ: Wed Jan 13, 2021 23:07
Cafe1n พิมพ์ว่า:
หมั่งสีโส พิมพ์ว่า:
Cafe1n พิมพ์ว่า:

อย่างท่านนี่รู้สึกยังไงครับ เคยตกอยู้ในสถานการณ์แบบผมรึป่าว  

ผมมันแค่ก้อนดินที่แตกระแหง จะไปรู้สึกอะไรได้ครับ  
ร่วมกันเป็นดินเดียวให้พ่อได้สุขใจ ไม่ต้องเหนื่อยเกินไปแบบที่แล้วมา♫
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 19 Jun 2020
ตอบ: 2101
โพสเมื่อ: Thu Jan 14, 2021 00:54
การที่เราได้ผลประโยชน์จากคนที่มาหลอกเรา เราก็ไม่เห็นต้องเดือดร้อนอะไรนิ ใช่ไหมเจ้าสัว และสลิ่มบางคน
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3268
โพสเมื่อ: Thu Jan 14, 2021 01:30
[RE]ถามความรู้สึกหลังรู้ความจริง
Spoil
แทบไม่เชื่อตัวเองเลยว่าจะเคยชื่นชมตระกูลวองโกเล่
ไม่รู้เมื่อก่อนทนดู vlog ก่อนละครมาได้ยังไง  
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 11810
โพสเมื่อ: Thu Jan 14, 2021 07:58
ถามความรู้สึกหลังรู้ความจริง
ยอมรับความเป็นไป
ไม่รักมาก ไม่เกลียดมาก
อยู่เเบบที่เราอยู่เเล้วสบายใจ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2006
ตอบ: 3044
โพสเมื่อ: Thu Jan 14, 2021 08:42
sctotaltao พิมพ์ว่า:
ลุงพลป้าแต๊นเลยครับ
เวลาผ่านมาเรื่อยๆยิ่งทำให้เรารู้ความจริงมากขึ้น  

เราเข้าใจ ลุงพล คนเดียวกันใช่ไหม
0
0
ความคิดเห็นที่ต่างกันในสังคม มาจากการศึกษาและการรับรู้ข้อมูลที่ต่างกัน
ปตท.
ปตท.2
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel