ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38610
โพสเมื่อ: Tue Jan 12, 2021 19:54
[RE: ดังวานลัม หายตัวไปไม่ยอมมาซ้อม]
TFunited พิมพ์ว่า:
ToshiSung พิมพ์ว่า:
Lady Maria พิมพ์ว่า:
Sigmund•VI พิมพ์ว่า:
คิดไซด์โค้งบอกว่าเป็นการปั่นเกมของเอเย่นต์อ่ะครับ แบบที่เขาทำกันทั่วไปในสากล (แต่ในไทยไม่ค่อยเกิดขึ้น)
คือเรื่องเซเรโซ่ เอเย่นต์ก็เป็นคนส่งโปรไฟล์ไปนะ ฝั่งนั้นเขาไม่ได้สนใจเองแต่แรก

แต่ถ้าเอาที่ลือๆกันไป มท.ก็ดูจะสนอกสนใจกวินทร์เกินไปอ่ะก่อนหน้านี้ ถ้าผมเป็นวานลัมก็คงน้อยใจ ไม่แปลกใจถ้าเขาจะเล่นเกมทำนองนี้  

เล่นเกมทำนองนี้ไม่แปลกเป็นเรื่องแปลกงงไหม ผมเข้าใจนะครับว่ามีทีมที่ดีกว่าสนใจแล้วก็ตัวนักเตะก็อยากย้ายเอเย่นก็อยากให้นักเตะไปทีมที่ดีกว่าแต่การแสดงออกลักษณะแบบนี้มันเป็นการแสดงออกที่ไม่มีอาชีพ มันก็เป็นนักเตะสมัครเล่นขี้งอน มันจะทำให้เสียงานใหญ่เอานะครับ  

ต้องบอกว่า ถ้าเป็นนักเตะไทย ไม่มีใครทำกันล้าน%ครับ เพราะในวงการบอลไทย มันทำแบบนี้ไม่ได้ อยู่ไม่ได้แน่นอน แต่ในแง่ที่เขาเป็นต่างชาติ ผมไม่ทราบครับ ระดับยุโรปเองก็มีให้เห็น แม้จะไม่บ่อย คิดว่าเขาต้องรับความเสี่ยงอยู่แล้วเรื่องค่าปรับ บทลงโทษต่างๆ ไม่งั้นคงไม่ทำ  
แต่การทำแบบนี้ ก่อนที่จะไปญี่ปุ่น ผมมองว่าฆ่าตัวตายชัดๆเลยครับ ถ้าเป็นเกมส์ของเอเยนต์จริง ผมว่าวานลัมควรเปลี่ยนเอเยนต์อ่ะ ดูบุคลิกแกก็เป็นคนเฟรนด์ลี่อยู่ แต่ถ้าจะไปญี่ปุ่นแล้วเล่นแง่แบบนี้ ผมคอนเฟิร์มว่าญี่ปุ่นไม่เอาแน่นอนครับ  

ทำไมญี่ปุ่นถึงไม่เอาหรอครับ?  
ญี่ปุ่นเน้นเรื่องวินัยมากๆ ผมมองว่าเรื่องนี้ ขนาดไทยยังรับไม่ค่อยได้ ญี่ปุ่นน่าจะมองเป็นเรื่องใหญ่กว่าเรามากๆครับ ที่นู่นแค่นักเตะทำท่าไม่พอใจเวลาโดนเปลี่ยนออก ยังโดนดองเลย  

ผมว่ามันคนละเรื่องกันนะ คนญี่ปุ่นเวลาทำธุรกิจก็ไม่ได้ใสสะอาดอะไรขนาดนั้นหรอก ธุรกิจมีแต่คำว่าผลประโยชน์แค่นั้นแหละ ไอเรื่องวินัยนั่นมันเรื่องหลังจากที่ได้เข้าไปอยู่ในทีมแล้วต่างหาก ถ้าไปทำตัวไม่ดีในนั้นอ่ะโดนดองแน่ ต่อให้สุดท้ายไม่ได้เซ็นผมก็คิดว่าไม่ใช่เพราะเหตุผลนี้อ่ะ เขาไม่สนใจหรอก

แต่จริงๆสำหรับเคสนี้ผมก็ว่าเอเย่นต์ไม่ฉลาดนะ เพราะเมืองทองมีนโยบายที่จะส่งเสริมนักเตะออกไปอยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องทำแบบนี้เลย ทำให้เรื่องวุ่นวายขึ้นโดยไม่จำเป็น  

จริงครับ ถ้าใครเคยร่วมงานกับญี่ปุ่น จะรู้เลยว่าเหลี่ยมเยอะ ไม่ต่างกับพวกจีน-เกาหลีหรอก

เรื่อง วินัยดี ยึดระเบียบ ยึดศักดิ์ศรีเป็นที่ตั้ง แค่หน้าฉากเท่านั้น

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 May 2007
ตอบ: 2863
โพสเมื่อ: Wed Jan 13, 2021 11:15
[RE: ดังวานลัม หายตัวไปไม่ยอมมาซ้อม]
Sigmund•VI พิมพ์ว่า:
คิดไซด์โค้งบอกว่าเป็นการปั่นเกมของเอเย่นต์อ่ะครับ แบบที่เขาทำกันทั่วไปในสากล (แต่ในไทยไม่ค่อยเกิดขึ้น)
คือเรื่องเซเรโซ่ เอเย่นต์ก็เป็นคนส่งโปรไฟล์ไปนะ ฝั่งนั้นเขาไม่ได้สนใจเองแต่แรก

แต่ถ้าเอาที่ลือๆกันไป มท.ก็ดูจะสนอกสนใจกวินทร์เกินไปอ่ะก่อนหน้านี้ ถ้าผมเป็นวานลัมก็คงน้อยใจ ไม่แปลกใจถ้าเขาจะเล่นเกมทำนองนี้  

เล่นเกมทำนองนี้ไม่แปลกเป็นเรื่องแปลกงงไหม ผมเข้าใจนะครับว่ามีทีมที่ดีกว่าสนใจแล้วก็ตัวนักเตะก็อยากย้ายเอเย่นก็อยากให้นักเตะไปทีมที่ดีกว่าแต่การแสดงออกลักษณะแบบนี้มันเป็นการแสดงออกที่ไม่มีอาชีพ มันก็เป็นนักเตะสมัครเล่นขี้งอน มันจะทำให้เสียงานใหญ่เอานะครับ  

ต้องบอกว่า ถ้าเป็นนักเตะไทย ไม่มีใครทำกันล้าน%ครับ เพราะในวงการบอลไทย มันทำแบบนี้ไม่ได้ อยู่ไม่ได้แน่นอน แต่ในแง่ที่เขาเป็นต่างชาติ ผมไม่ทราบครับ ระดับยุโรปเองก็มีให้เห็น แม้จะไม่บ่อย คิดว่าเขาต้องรับความเสี่ยงอยู่แล้วเรื่องค่าปรับ บทลงโทษต่างๆ ไม่งั้นคงไม่ทำ  
แต่การทำแบบนี้ ก่อนที่จะไปญี่ปุ่น ผมมองว่าฆ่าตัวตายชัดๆเลยครับ ถ้าเป็นเกมส์ของเอเยนต์จริง ผมว่าวานลัมควรเปลี่ยนเอเยนต์อ่ะ ดูบุคลิกแกก็เป็นคนเฟรนด์ลี่อยู่ แต่ถ้าจะไปญี่ปุ่นแล้วเล่นแง่แบบนี้ ผมคอนเฟิร์มว่าญี่ปุ่นไม่เอาแน่นอนครับ  

ทำไมญี่ปุ่นถึงไม่เอาหรอครับ?  
ญี่ปุ่นเน้นเรื่องวินัยมากๆ ผมมองว่าเรื่องนี้ ขนาดไทยยังรับไม่ค่อยได้ ญี่ปุ่นน่าจะมองเป็นเรื่องใหญ่กว่าเรามากๆครับ ที่นู่นแค่นักเตะทำท่าไม่พอใจเวลาโดนเปลี่ยนออก ยังโดนดองเลย  

ผมมองงี้นะ นักเตะที่ขึ้นเป็นระดับประเทศ ไม่มีนิสัยงอแงแบบนี้แหรอก วินัยต้องเยี่ยมอยู่แล้ว ใคร ๆ ก็ดูรู้ว่าเอเย่นต์วางเกมส์ให้เป็นแบบนี้ สโมสรก็รู้ ญี่ปุ่นก็รู้ แบบใคร ๆ ก็ทำกัน
จำตอนคูตัวร์ได้ไหมที่จะย้ายมามาดริด แบบเดียวกันเป๊ะ
เดา ๆ ว่าอยากให้เมืองทองลดค่าตัวหน่อยแหละ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel