ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Mar 2007
ตอบ: 7109
โพสเมื่อ: Mon Jan 11, 2021 15:41
ดังวานลัม หายตัวไปไม่ยอมมาซ้อม
ทัพ กิเลนผยอง ยื่นคำขาดให้ ดัง วาน ลัม กลับมาฝึกซ้อมกับทีมภายในวันนี้ (11 ม.ค.) มิเช่นนั้นจะมีบทลงโทษ หลังเขาหายไปจากทีมตั้งแต่ช่วงปีใหม่ ท่ามกลางกระแสข่าวว่า เจ้าตัวตกเป็นที่สนใจของ เซเรโซ่ โอซาก้า ยอดทีมในเจลีก ญี่ปุ่น

อ่านต่อ: https://sport.trueid.net/detail/xKQa3pwe5qNK

ยังไงล่ะเนี่ย จริงไม่จริง หรือรายละเอียดเป็นยังไง ขอฟังหูไว้หูก่อนละกัน ข่าวเพิ่งวันแรกอาจจะยังไม่นิ่ง

แต่ถ้าจริง จริงๆผมอยากให้นักเตะไทยมีความกล้าแบบนี้มั่งนะ ถ้าเจ้าของไม่ยอมปล่อย แต่ไม่นึกว่าจะโดนกับวานลัมก่อน
แก้ไขล่าสุดโดย TFunited เมื่อ Mon Jan 11, 2021 16:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2008
ตอบ: 3832
โพสเมื่อ: Mon Jan 11, 2021 16:57
Top Comment [RE: ดังวานลัม หายตัวไปไม่ยอมมาซ้อม]
คิดไซด์โค้งบอกว่าเป็นการปั่นเกมของเอเย่นต์อ่ะครับ แบบที่เขาทำกันทั่วไปในสากล (แต่ในไทยไม่ค่อยเกิดขึ้น)
คือเรื่องเซเรโซ่ เอเย่นต์ก็เป็นคนส่งโปรไฟล์ไปนะ ฝั่งนั้นเขาไม่ได้สนใจเองแต่แรก

แต่ถ้าเอาที่ลือๆกันไป มท.ก็ดูจะสนอกสนใจกวินทร์เกินไปอ่ะก่อนหน้านี้ ถ้าผมเป็นวานลัมก็คงน้อยใจ ไม่แปลกใจถ้าเขาจะเล่นเกมทำนองนี้
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2007
ตอบ: 20306
โพสเมื่อ: Mon Jan 11, 2021 15:50
ถูกแบนแล้ว
[RE: ดังวานลัม หายตัวไปไม่ยอมมาซ้อม]
ขอออกข่าวหน่อย มีซีนก่อนจาก
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5124
โพสเมื่อ: Mon Jan 11, 2021 16:01
ถูกแบนแล้ว
[RE: ดังวานลัม หายตัวไปไม่ยอมมาซ้อม]
ถ้าจริงนี่ไม่น่ารักเลยยย
0
0
Toshi
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 22246
โพสเมื่อ: Mon Jan 11, 2021 16:14
แจ้งตำรวจครับ นักบอลหายตัว
1
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Fuck up my life
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 5885
โพสเมื่อ: Mon Jan 11, 2021 16:21
เรียงไทม์ไลน์ของวันเลิมเท่าที่รู้ได้...

- นักข่าวไทยหลายคน บอกว่า เจ้าตัวไม่ได้เข้าซ้อมกันทีมเมื่อวีคที่แล้ว มากกว่า2วัน

- สตาฟฟ์โค้ชของสโมสรติดต่อไปไม่ได้ ไม่มีการตอบรับ

- เอเย่นต์เจ้าตัวเข้ามาไทย

- เสาร์-อาทิตย์ ปล่อยพัก

- วันนี้(11มกรา) นัดรวมทีมซ้อมอีกที

......

อยู่ที่วันนี้เจ้าตัวจะเข้ามาไหม เพราะวันนี้น่าจะมีผลอะไรสักอย่าง ถ้าไม่เข้ามาซ้อม อย่างน้อยๆคงโดนปรับแน่ละ

ไม่รู้สิครับ ผมเดาว่า เจ้าตัวไม่ไปต่อกับทีมในปี 2021 นี้แน่ๆ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 11 May 2020
ตอบ: 1448
โพสเมื่อ: Mon Jan 11, 2021 16:28
งอนที่จะเอากวินกลับมาแทนตอนแรกป่ะ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: CEO @Manchester United FC
เข้าร่วม: 28 Oct 2007
ตอบ: 7435
โพสเมื่อ: Mon Jan 11, 2021 16:52
หายแบบนี้ ไม่ค่อยดีเลยผมว่าไม่มืออาชีพมากกว่า

สัญญามีก็ต้องเคารพสัญญา
2
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2008
ตอบ: 3832
โพสเมื่อ: Mon Jan 11, 2021 16:57
คิดไซด์โค้งบอกว่าเป็นการปั่นเกมของเอเย่นต์อ่ะครับ แบบที่เขาทำกันทั่วไปในสากล (แต่ในไทยไม่ค่อยเกิดขึ้น)
คือเรื่องเซเรโซ่ เอเย่นต์ก็เป็นคนส่งโปรไฟล์ไปนะ ฝั่งนั้นเขาไม่ได้สนใจเองแต่แรก

แต่ถ้าเอาที่ลือๆกันไป มท.ก็ดูจะสนอกสนใจกวินทร์เกินไปอ่ะก่อนหน้านี้ ถ้าผมเป็นวานลัมก็คงน้อยใจ ไม่แปลกใจถ้าเขาจะเล่นเกมทำนองนี้
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3705
โพสเมื่อ: Mon Jan 11, 2021 17:33
ถ้านักเตะไทยทำ ผมว่าจบไม่สวยอะ

ผู้ใหญ่ในวงการ เจ้าของทีม เล่นงานง่ายๆเลย
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 87
โพสเมื่อ: Mon Jan 11, 2021 18:03
Lady Maria พิมพ์ว่า:

เห็นด้วยครับตอนกวินจะกลับไทยนี่เมืองทองก็สนใจ ไม่ส่งชืื่อวานลัมเลย 2 เกมส์กะขายจริงๆและ วานลัมก็คงคิดว่าตูต้องโดนขายแน่ๆ ไม่กลับไปดีกว่า บังเอิญจังหวะไม่โบ๊ะบ๊ะ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 21 Mar 2007
ตอบ: 7109
โพสเมื่อ: Mon Jan 11, 2021 18:07
Ed Woodward พิมพ์ว่า:
หายแบบนี้ ไม่ค่อยดีเลยผมว่าไม่มืออาชีพมากกว่า

สัญญามีก็ต้องเคารพสัญญา  

ถ้าเป็นเมื่อก่อนผมแอบเห็นด้วยนะ แต่กับวงการฟุตบอลยุคนี้ถ้านักบอลจะมองผลประโยชน์ตัวเองมาก่อนก็ไม่ได้น่าเกลียดอะไร เพราะสโมสรเองก็ไม่ได้จริงใจอะไรกับคุณขนาดนั้นเช่นกันทุกอย่างมันอยู่ที่ผลประโยชน์ (พูดรวมๆทั้งโลกนะ ไม่ได้ว่าเมืองทอง) คุณเล่นไม่ดีไม่กี่นัดเขาก็พร้อมโละ หรือแม้แต่เล่นดีแต่ถ้าเขามีคนอื่นที่อยากได้เขาก็พร้อมจะปล่อยคุณเพื่อเปิดทางให้คนอื่น แม้แต่ตอนกวินจะกลับเมืองทองก็รีบไปดีลเลย หรืออย่างเจ้าซํนกรวิชญ์ ที่กาม่าสัญญาดิบดีว่าจะเก็บไว้พัฒนาเองเลยไม่ปล่อยไปญี่ปุ่น สุดท้ายแทบไม่ได้ลง ก็ไม่เห็นมีใครไปเรียกร้องความยุติธรรมอะไรให้น้องมันที่โดนขายฝัน

ผมแค่จะสื่อว่าเราอย่าเอาอนาคตตัวเองไปฝากไว้กับใครเลย ถ้าคิดว่าอะไรทำแล้วดีกับตัวเองทำได้ก็ทำเถอะ แต่ก็ต้องยอมรับผลที่จะตามมาแค่นั้นเอง (ซึ่งด้วยบริบทของสังคมไทย นักบอลบ้านเราคงไม่กล้าหรอก )

กลับมาเรื่องมีสัญญาก็ต้องเคารพ เช่นถ้าสโมสรอยากยกเลิกสัญญานักเตะเขาก็ต้องจ่ายค่ายกเลิก กลับกันเคสนี้ผมว่านักเตะก็พร้อมเสียค่าปรับตามสัญญานะ แต่อย่างที่บอกถ้าสุดท้ายไม่ได้ย้ายแล้วโดนดองก็ต้องพร้อมยอมรับผลจากการกระทำเช่นกัน
4
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25696
โพสเมื่อ: Mon Jan 11, 2021 20:45

หายไปไม่มาซ้อมนี่ไม่ใช่เกมแล้วครับ นี่ผิดสัญญาจ้าง ผิดกม.แล้วครับ บ.ทั่วไปครบ3วันคือไล่ออก
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 21 Aug 2008
ตอบ: 4427
โพสเมื่อ: Mon Jan 11, 2021 20:58
the Smirnoff พิมพ์ว่า:

หายไปไม่มาซ้อมนี่ไม่ใช่เกมแล้วครับ นี่ผิดสัญญาจ้าง ผิดกม.แล้วครับ บ.ทั่วไปครบ3วันคือไล่ออก  

เอเยนต์เขาศึกษาข้อกฏหมายมาแล้วครับ ถึงให้ทำแบบนี้ จะปรับก็ปรับ แต่ผลที่ได้มามันคุ้มกว่าก็ต้องทำ เกมแบบนี้มีให้เห็นกันโดยทั่วๆไปแหละ ในเคส เดมเบเล่ นี่น่าจะดังสุด
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25696
โพสเมื่อ: Mon Jan 11, 2021 21:01
J1bby พิมพ์ว่า:
the Smirnoff พิมพ์ว่า:

เอเยนต์เขาศึกษาข้อกฏหมายมาแล้วครับ ถึงให้ทำแบบนี้ จะปรับก็ปรับ แต่ผลที่ได้มามันคุ้มกว่าก็ต้องทำ เกมแบบนี้มีให้เห็นกันโดยทั่วๆไปแหละ ในเคส เดมเบเล่ นี่น่าจะดังสุด  

ก็เสียเครดิตกันไป
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14644
โพสเมื่อ: Mon Jan 11, 2021 21:28
แบบนี้ไม่น่ารักเลย

จะย้ายก็ปล่อยให้เอเย่นต์จัดการไป ตัวเราเป็นนักกีฬาก็ต้องซ้อมสิครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel