ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
คอมเมนเตเตอร์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 22243
โพสเมื่อ: Sat Jan 02, 2021 18:44
[RE: โอเล่ กุนนาร์ โซลชาสักมู้ครับ]
ไม่ให้ราคาอะครับ ก็เหมือน พวกด่าโอเล่แบบหลับหูหลับตาด่าแหละ

แค่อยู่ฝั่งตรงข้ามแค่นั้นเอง ตอนฟอร์มดี ก็เห็นออกมาตั้งกระทู้เทคเครดิตแบบนี้ทุกที พร้อมกับทับถมฝั่งตรงข้าม

เช็คประวัติ จขกท ได้ สไตล์นี้อยู่แล้ว

คนที่เขาสายซัพโอเล่ แต่เขาก็มองความจริงตอนทีมแพ้ก็ออกมาด่าตรงๆ บอกตรงๆว่าผิดหวังไรงี้

แบบดีก็ชม แย่ก็ด่า แต่ก็ยังเชียร์ มีอีกหลายคน จขกท ไม่ใช่คนนั้นแน่นอนผมบอกเลย เพราะแฟนบอลพวกนี้เขาอยากเห็นทีมดีขึ้น
มันก็มีหลายยูสแหละ ที่พูดคุยแลกเปลี่ยนกันได้ แต่ไม่ใช่ยูสนี้แน่ๆ เอางี้ดีกว่า ก็ไม่แปลกใจถ้าตอนฟอร์มไม่ดีเขาจะเรียกว่ามุดรูอะนะ

ต่างจากยูสอื่นๆเยอะ

อยู่จำพวกเดียวกันกับ พวกที่หลับหูหลับตาโซลชานั่นแหละ แบบทำอะไรก็ด่า จขก ก็แค่อยากสะใจพวกที่ไล่โอเล่แค่นั้นจบ
แก้ไขล่าสุดโดย chonbodee เมื่อ Sat Jan 02, 2021 18:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3908
โพสเมื่อ: Sat Jan 02, 2021 18:47
[RE: โอเล่ กุนนาร์ โซลชาสักมู้ครับ]
อย่างกับเด็กเก็บกดอะ ใครเขาจะอกแตกตายครับ เขาเชียร์ทีม ทีมผลงานดีก็แฮปปี้กันทั้งนั้นแหละ

โอเล่ตอนนี้ทำดีก็ควรได้รับชมถูกแล้ว ตอนผลงานห่วยก็สมควรถูกตำหนิ นี่มันเรื่องธรรมดามากๆ

มีคนอกแตกตายไหมถ้าโอเล่คุมยาวๆอันนี้ไม่รู้นะ

แต่ถ้าโอเล่โดนปลดขึ้นมามีคนอกแตกตายแน่ๆคนนึงละ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 13319
โพสเมื่อ: Sat Jan 02, 2021 18:50
ผมไม่เคยด่าแกเรื่องอื่นเลยนะ ยกเว้นเล่นแทคติก ที่ก่อนหน้านี้อ่อนจริงๆ

มันมีหลายเกมส์มากเลยนะ ที่ถ้าเป็นโค้ชที่เก่งแทคติกจะทำทีมได้ดีกว่าตอนนั้น

แต่ผมก็เชื่อนะว่ามันพัฒนากันได้ แล้วแกก็ค่อยๆทำให้ทีมดูเป็นรูปเป็นร่างมากขึ้น

ซึ่งก็เป็นสิ่งที่ดีนะผมว่า มันดูค่อยๆเป็นค่อยๆไปดี ยังเชื่อลึกๆว่าแกน่าจะทำได้ดีกว่านี้อีกสักหน่อย

ต้องรอดูว่าแกจะซื้อตัวเข้ามาแล้วปังแล้วที่ แกคิดไว้มั้ย ตัวอย่างคือ คาวานี่เลย ตัวนี้แกตบปากผมอยู่หมัดมากๆ

ตอนเซ็นมา ผมคิดว่าเป็นการเซ็นแก้เขิน เพราะไม่ได้ตัวที่ต้องการ

แต่สุดท้ายแกก็ทำให้เห็นว่ามันเป็นตัวที่แกต้องการจริงๆ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 13319
โพสเมื่อ: Sat Jan 02, 2021 18:54
เสือร้องไห้ พิมพ์ว่า:
ผมเป็นคนนึงที่เคยบ่นโอเล่ ว่าแกไม่เก่งพอ แต่ตอนนี้ผมทุบหัวตัวเองเรียบร้อยแล้วครับ แทคติกเมื่อคืนผมว่าสุดยอดเลย 4 ตัวหน้าหมุนตำแหน่งกันมันส์เลย ผลัดกันทำเกมเปลี่ยนฝั่งไปมา เกมรับที่ส่งแมคตามติดกรีลิช (หลุดบ้างไม่เป็นไร เพราะมันเก่งไง) เกมก่อนหน้าที่ส่งมาติชลงมาทำเกม cb ตัวซ้าย ให้เตลเลสยืนสูง แต่เกมรับยืนเหมือนเดิม

แทคติกมันไม่ได้ยุ่งยากอะไรหรอก แต่ผมชอบตรงที่ "แกทำการบ้านทีละเกมๆ" มันทำให้ผมรู้สึกตื่นเต้นที่จะดูเกมต่อไปว่า แกจะปรับแทคติกยังไงอีก

แต่ก้เหมือนเดิม ที่ผมกังวลที่สุดคือ ปล่อยนักเตะเล่นอิสระเกินไป โอ๋นักเตะบางคนโดยการปล่อยให้เล่นตามอัธยาศัย

แรช ป๊อก หมาก เจมส์ ในช่วงเวลาที่ทำเพื่อทีมครบๆ เนี่ย ทีมเราแกร่งมากๆ เกมบุก การเข้าทำโคตรอันตราย แต่พอมีพวกเล่นเอาแต่ใจหลุดมา 1-2 คนต่อเกม มันก้เริ่มติดๆ ขัดๆ ไปหมด

บรูโน่ เฟรด แมค หรือแบ็คเรา เวลาจ่ายเสียๆ ผมไม่ว่าเลย เพราะ มันมองคนส่งแล้ว จ่ายติดตามสภาพ ณ เวลานั้น อีกฝ่ายกดดัน พลาดเอง อะไรก้ว่าไป

แต่ไอคนที่ผมบ่นๆ เนี่ย มันชอบเลือกเล่นแบบที่ยากกว่าเสมอ โดนรุมต้องเลี้ยง มีคนว่างกว่าต้องไปเองยิงเอง จะยิงโล่งๆ แล้ว ต้องล็อกให้กองหลังหลังหัก ส่งได้แต่จะดึงเองก่อน อะไรแบบนี้ ดูแล้วสงสารพวกเกมรับที่จะมาโดนด่าว่ารั่ว เพราะพวกนี้มันทำเสียแล้วตำแหน่งมันหายไง โดนสวนมา ใครมันจะไปหยุดอยู่ได้ตลอด

หน้าที่โอเล่ คือต้องเข้มเรื่องอิสระการเล่นพวกนี้มากกว่านี้ จังหวะที่ชัวร์คือควรจะทำให้ได้ บางครั้งลองเสี่ยงหลอกบ้างจะไม่ว่าเลย ถ้ามันอินดี้ติดๆ กัน ต้องลุกมาโวยบ้างครับ  

คือผมว่าแกพัฒนาขึ้นนะ พัฒนาไปพร้อมๆกับทีมเนี่ยแหละ เมื่อก่อนผมก็บ่นแกเรื่องแทคติกเหมือนกันว่าอ่อนกว่าโค้ชคนอื่นๆเยอะ

แต่ช่วงฤดูกาลนี้เริ่ม ผมว่าแกก็ทำการบ้านมากขึ้นนั้นแหละ มันเลยดูโอเคขึ้นมาเยอะเลย
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 02 Oct 2020
ตอบ: 1126
โพสเมื่อ: Sat Jan 02, 2021 18:55
คิดเหมือนหลายๆคน พวกนี้ฟอร์มห่วยน้อยคนที่จะออกมาซัพพอร์ต
พอฟอร์มดีหน่อย เอาเครดิตเข้าตัวกันใหญ่ จะอ้วกจริงๆอ่ะแหละ

1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 5262
โพสเมื่อ: Sat Jan 02, 2021 18:56
อย่าพึ่งตีกัน ตีกับเด็กหงส์ก่อน
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Jun 2020
ตอบ: 577
โพสเมื่อ: Sat Jan 02, 2021 19:01
ถูกแบนแล้ว
ตั้งกระทู้แบบนี้ไม่มีไรดีเลย
เห็นใจแฟนๆที่เขามีอารมณ์ร่วมสูงๆ รักมากด่ามาก ด่าแค่ใหนเขาก็ทนดูทนเชียร์ดึกๆดื่นๆ สุดท้ายพอทีมเริ่มดีขึ้นก็มาโดนพวกเดียวกันด่าอีก
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2009
ตอบ: 4949
โพสเมื่อ: Sat Jan 02, 2021 19:02
อารมณ์เดียวกับแฟนปืนที่ตีกันเรื่องเวนเกอร์หรือโอซิลเลย

1
0
Status:
เข้าร่วม: 18 Feb 2006
ตอบ: 5065
โพสเมื่อ: Sat Jan 02, 2021 19:03
โอเล่ กุนนาร์ โซลชาสักมู้ครับ
ยุคสมัยเปลี่ยน เมื่อก่อนเคยเห็นแฟนน่อลตีกันเอง ยุคนี้เปลี่ยนเป็นแฟนผีตีกันเอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 8763
โพสเมื่อ: Sat Jan 02, 2021 19:09
ผมบ่นโอเล่ตลอด ตามเนื้อผ้าตามผลงานเลย ที่ผ่านมามองว่ามือไม่ถึงจริงๆจากการที่แกทำทีมเล่นดีเป็นพักๆ พอช่วงสำคัญมักทำไม่ได้

เช่น ปีที่แล้วตกรอบรอง3ถ้วย(เข้ารอบลึกมากแต่มาตายซ้ำๆ) , ในลีกมีโอกาสแซงไต่อันดับหลายรอบก็ทำไม่ได้(จนมานัดสุดท้าย), UCLปีนี้เปิดตัวดีเหมือนจะเข้ารอบใสๆก็ยังทำไม่ได้อีก

ความไม่เด็ดขาดในเกมสำคัญทำให้แกเหมือนเป็นพวกท่าดีทีเหลว แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าอยากจะให้ปลดแกทันทีหรอก สำหรับผมมันต้องดูกันท้ายซีซั่นว่าทำผลงานได้ตามเป้ามั้ย

ตอนนี้เป็นอีกครั้งที่โอเล่ทำทรงบอลมาดีแล้วมีความต่อเนื่อง เหมือนช่วงที่เพิ่งเข้ามากับช่วงหลังเบรกโควิด แต่ถ้าจบฤดูกาลแบบมือเปล่าและสุดท้ายไปUCLแบบเฉียดฉิว ได้แค่นี้ก็ไม่ไหวนะ
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15085
โพสเมื่อ: Sat Jan 02, 2021 19:10
songiggs พิมพ์ว่า:
ยุคสมัยเปลี่ยน เมื่อก่อนเคยเห็นแฟนน่อลตีกันเอง ยุคนี้เปลี่ยนเป็นแฟนผีตีกันเอง  

ยุคนี้แฟนน่อลก็ยังตีกันเองครับ
2
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 6431
โพสเมื่อ: Sat Jan 02, 2021 19:11
โอเล่ กุนนาร์ โซลชาสักมู้ครับ
ที่ว่าด่าได้ เพราะหวังดีต่อทีม

ผมว่าก็ไม่ใช่ทั้งหมด บางพวกด่าเป็นจริงเป็นจังไม่ฟังเหตุผล จนบางทีก็น่ารำคาญ จนอยากให้พวกนี้ไปเชียร์ทีมอื่นเถอะ

คือ อยากให้ต่อบอลเยอะๆ ครองบอลมากๆ ห้ามแพ้ทีมเล็ก รูปเกม ทรงบอลต้องดี แม้ทีมจะชนะก็ห้ามมีนักเตะคนใดเด่นขึ้นมา กลายเป็นนักเตะแบกทีม

เอาใจไม่ถูกจริงๆ กับแฟนบอลบางกลุ่ม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Old Trafford is home.

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20180
โพสเมื่อ: Sat Jan 02, 2021 19:14
กล้ามาก เก่งมาก อนาถใจ

ไม่ต้องไปด่าเค้านะครับ โคตรไม่มีราคา ผลงานดีก็ออกมาด่าคนเห็นต่างที ทุเรศสุดละอ่ะ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1264
โพสเมื่อ: Sat Jan 02, 2021 19:15
Silence พิมพ์ว่า:
สิ่งที่ผมชอบในตัวโอเล่มาโดยตลอดก็คือการสร้าง Team chemistry ที่ดีมากๆ. นักเตะทุกคนดูรักกันจริง เล่นเพื่อทีมจริงๆ สู้ตายถวายหัว ไม่มีบรรยากาศแย่ๆออกมาจากทีมเลย

ผมชอบมุมมองการสร้างทีมแบบนี้มากกว่า มันให้กลิ่นอายของ Sir Alex Ferguson มากที่สุด (ไม่ได้บอกว่าโอเล่เก่งเหมือน Sir Alex นะครับ แค่บอกส่า Sir Alex เน้นตรงจุดนี้มากๆ และโอเล่ก็เน้นในจุดเดียวกัน

ในทางกลับกัน โอเล่ไม่ใช่กุนซือประเภทแทคติกจ๋า แบบราฟาหรือ LVG หรือมูรินโญ่ หรือเป๊บ

ซึ่งก็เป็นจุดที่ผมชอบโอเล่น้อยลงจริงๆ

สุดท้าย มันก็ขึ้นกับผลการแข่งขันนั่นแหละ

แต่ถ้าแนวทางการสร้างทีมที่เน้นเคมีในทีม กับ ทีมสปิริต มันผลิดอกออกผลมากกว่าผู้จัดการทีมที่แทคติกจ๋ามากๆ

มันก็เป็นข้อพิสูจน์ว่าสิ่งที่โอเล่ทำมันถูก  

ใช่ครับเหมือนแกเพิ่มบลัฟให้ทีม แล้วก็ปล่อยลงไปเตะ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15326
โพสเมื่อ: Sat Jan 02, 2021 19:38
สำหรับโอเล่ ผมชอบ 80 % และมีส่วนที่ไม่ชอบ 20 %

สิ่งที่ชอบคงไม่ต้องอธิบายละ คงเหมือนๆกันหมด

ส่วนที่ไม่ชอบคือเรื่องที่อยู่ที่ม้านั่งมากไป

จริงอยู่ที่ผลงานดีก็ว่าไม่ได้ แต่คิดว่าความที่ฟุตบอลมันเป็นกีฬา

มันควรจะออกมายืนข้างสนามมากกว่าที่เป็นอยู่นี้

ไม่ใช่วิเคราะห์เกมอยู่บนม้านั่งซะ 90 นาที ออกมาทีช่วงทดเจ็บแบบนี้ไม่เอา

แล้วก็เรื่องที่ให้โอกาสนักเตะคนๆหนึ่งจนสุดทาง บางครั้งมันก็เห็นละว่าไม่ใช่

พี่ก็ยังพยายามจะให้โอกาสจนสุด

นี่ไม่ใช่ทีมเล็กที่นักเตะสมควรจะได้โอกาสขนาดนั้น

นักเตะทีมใหญ่มีโอกาสต้องคว้าให้ได้ เพราะมันอาจจะเป็นโอกาสสุดท้ายก็ได้

ส่วนเรื่องแผนกับแทคติค การเลือกนักเตะ หลายครั้งมันอาจจะมีอะไรแปลกๆ

แต่หากวางอคติลง ส่วนมากมันก็มีเหตุผลมารองรับการตัดสินใจเหล่านั้นได้

ผมก็ไม่ชอบพวกโลกมืดบางคนนะ แต่ผมก็รับความเห็นต่างได้

มันจะมีไม่กี่ยูสหรอกที่มันเลยเถิดกับคำว่าตำหนิไปแล้ว

ไอโค้ชพละ ไอ้ยิ้ม ไอโค้ชไอแพด ไอโค้ชท้ายตาราง โค้ชทีมหนีตกชั้น

ถ้าแบบนี้เรียกว่าเห็นต่าง ผมบอกเลยผมคงยอมรับไม่ได้อ่ะ

มันคือการเหยียดโดยตรงชัดๆ
แก้ไขล่าสุดโดย ยักษ์เดนส์ เมื่อ Sat Jan 02, 2021 19:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
6
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel