ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: SANA THE BEST
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jun 2010
ตอบ: 25099
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 14:35
[RE: แมนยูเล่นดีนะ โอเล่ผิดจริงหรอ?]
เซฟโอเล่ครับ ดูไฮไล หมากมันยิงอะไร 55555555
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
_กูเด็ก Noto_

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1761
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 14:41
ถูกแบนแล้ว
[RE: แมนยูเล่นดีนะ โอเล่ผิดจริงหรอ?]
เซจา พิมพ์ว่า:
ขอพูดถึงแค่คู่กลางเฟร็ดกับแมคโทมิเนย์นะครับ เฟร็ดมีปัญหาการจับบอลแรกกับการจ่ายบอลไกลตัวที่ไม่แม่นทำให้เสียบอลบ่อย ส่วนแมคโทมิเนย์เป็นมิดฟิลด์ธรรมดาทั่วไปไม่ได้มีความพิเศษอะไรเลย แต่ทั้งสองมีดีเหมือนกันอยู่อย่างนึงคือขยันวิ่งไล่ซึ่งมีแค่นี้จริงๆ

ผมว่าต้องเลือกคนใดคนหนึ่งลงแค่คนเดียวและหากลางที่ออกบอลดีกว่าลงไปเล่นโดยให้เฟร็ดหรือแมคโทมิเนย์เป็นตัวไล่บอลจากคู่แข่งมากกว่าครับ  

ดูวิลล่าเล่นแล้วโคตรอยากได้ดักลาสลุยส์ เหมือนเอาเฟร็ดกับแม็คโทรวมร่างกันอยู่ในคนเดียว
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2020
ตอบ: 3130
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 14:43
HEREME พิมพ์ว่า:
ประเด็นมันคือการเปลี่ยนตัว ซึ่งมันเป็นความรับผิดชอบโค้ชอยู่แล้วนะครับ

1.กลางรับติดเหลือง ไม่เปลี่ยน ซึ่งดูก็รู้ว่า psg เล็งอยู่ตั้งแต่ครึ่งแรกแล้ว จังหวะที่เฟร็ดจิ้มบอลแล้วไปเหยียบเขา ถ้าช้ากว่านั้นอีกนิดก็ใบแดงตังแต่ตอนนั้นแล้วนะครับ

2.หน้า หมากอย่างกาก แต่เปลี่ยนคาวานี่ออก โอเค อาจจะวิงเยอะเลยหมดแรง แต่ดันให้ไปอยู่เป้า ไม่ต้องไล่เยอะ ยังทำอะไรได้มากกว่าหมากนะ

3.เปลี่ยนกองหน้าไปลุ้นตีเสมอ ตอนนาที 89 เอาจริงดิ

อีกอย่าที่บอกว่า 10 ตัว บด psg ได้ อ่ะครับ อีกฝ่ายเค้าแค่เล่นรับแน่นๆ ให้หลังเราเติมไปเยอะๆ รอสวนคมๆ ก็จบแล้ว เค้าไม่ต้องพยายามบุกอะไรเราด้วยซ้ำ เพราะสกอร์เค้าได้เปรียบอยู่

เหมือนตอนแรกเปลี่ยนป๊อก vdbแล้วดีก็จริง แต่จบไม่ได้ ส่วนอิ้กลงมา ถ้าเปลี่ยนก็ต้องแทนแมกโทซึ่งก้จะไม่มีกลางรับแล้วเพราะที่ลงไปก็ตัวใหม่ทั้งหมด เลยต้องเอาเลิฟไม่ก็awbออกแล้วเสี่ยง ประกอบกับทูเคิ่ลไม่ส่งดิมาเรียมาแล้ว
แต่แกก็เสี่ยงเล็กๆประมาณนี้อยู่ละครับ แกเป็นคนไม่กล้าเสี่ยงเยอะ
0
0
Youth. Courage. Success.
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 117
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 14:47
ผมคนหนึ่งที่ดูสด หัวไม่ร้อน แค่เซงๆ แบบกูว่าแล้วต้องแพ้ ตื่นมาทำงานแบบง่วงๆ
โอกาสของมาเที่ยว2ครั้ง คาวานี่ชิพชนคาน บรูโน่หลุดไม่ยิงจะจ่ายให้คาวานี่อย่างเบา แรชจำไม่ได้ว่ามีโอกาสกี่ครั้ง
ระหว่างเกมนึกในใจว่าใช้โอกาสเปลืองขนาดนี้ต้องแพ้แน่ แล้วก็แพ้จริง แต่รูปเกมผมยอมรับได้
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4722
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 14:52
ไม่ได้ดูเลย เวลาเตะดึก ยิ่งแพ้นี่ไม่ดูไฮไลท์เลย

แต่ผมว่าน่าจะแพ้ไลป์ซิกตกรอบตามระเบียบ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2010
ตอบ: 3636
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 15:12
แมนยูเล่นดีนะ โอเล่ผิดจริงหรอ?
ถ้าร้อนนัดนี้ไปร้อนนัดอีสตันบูลที่ไปแพ้ดีกว่า
นัดนี้อย่างน้อยทีมก็เล่นดี ไปลุ้นเอานัดสุดท้ายใส่เต็มให้ชนะก็พอ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2009
ตอบ: 748
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 15:20
จุดที่น่าด่าก็สมควรด่าครับเรื่องเฟร็ด
แต่รูปเกม การขึ้นเกมเคลื่อนที่เพรส แก้แพรส ทำได้ดีเลยนะเมื่อวานสำหรับเกมใหญ่
ปัญหาทีเห็นชัดจัด ๆ คือสองนัดติดกันแล้วที่สร้างโอกาสจนจะใส่สกอร์ได้อยู่แล้ว ทำไม่ได้
ฟุตบอลก็แบบนี้แหละครับ ฉกฉวยโมเมนตัมไว้ไม่ได้ก็โดนลงโทษ

แต่กระทู้liveมันที่ปลดปล่อยสันดานของคนอยู่แล้วอะ ปกติ
hater gonna hate นี่โคตรเรื่องจริง หลับหูหลับตาด่าแบบเลอะเทอะมาก
บางทีก็โคตรงงว่าเชียร์ทีมเดียวกันจริงเหรอเนี่ย ปสด
แก้ไขล่าสุดโดย heyJERK เมื่อ Thu Dec 03, 2020 15:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง
5
0
Status: "Live the Life you Love"
เข้าร่วม: 13 May 2008
ตอบ: 329
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 15:35
เอาจริงๆผมดูเกม โดยรวมไม่ได้เล่นแย่ ข้อนี้จริงนะต้องยอมรับ จะด่าแต่โอเล่ไม่ได้ แต่สิ่งที่ขัดใจคือ ผมอยากให้เปลี่ยนเฟร๊ดออกตอนพักครึ่ง คือจบครึ่งแรกนี่แกส้มแก่ๆแล้วนะ ไม่ใช่แค่ติดเหลือง คือทรงบอลวันนี้ถ้าให้แกอยู่ต่อนี่ ไม่ครบ 90 นาทีแน่ๆ ไม่ใช่แกเล่นไม่ดีนะ แต่ด้วยตำแหน่งแกกับแผนการเล่นวันนี้ และฝั่งตรงข้ามคือ PSG ยังไงก็เสี่ยงมีโอกาสโดนไล่ออกสูงมาก และก็โดนจริงในครึ่งหลัง ทำให้เกมต้องการประตูยิ่งยากไปอีก หมาก แรช ต้องปรับปรุงอีกเยอะจริง อีกข้อที่ผมรู้สึกคือ บรูโน่เมื่อคืนดูล้าๆ ถ้าโอเล่แกเซฟๆหน่อย กล้าๆเปลี่ยนเฟร๊ดออก เอาป๊อก หรือมาติช ลงอาจจะคุมอยู่ก็ได้ ยังไม่ติดใบเหลือง ก็กล้าตัดเกมได้เต็มที่กว่า เกมแบบนี้ น่าลองใช้มาต้า มาช่วยจังหวะวันทูในการเจาะบ้าง
0
0
"Live the Life you Love"
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Jul 2008
ตอบ: 19998
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 15:37
ดูไฮไลท์มาเล่นดีอยู่นะ มาร์ซิยาลน่าเขกกะโหลกจริงๆ
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 11966
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 15:56
ปัญหาอยู่ที่ความคมของกองหน้าด้วย จบโคตรห่วยเลย กรณีเฟร็ด ผมโทษ โซลชา50 เฟร็ด50 เพราะไอ้จังหวะเอาหัวไปโขกเขาอะ ไม่ควรทำอย่างยิ่ง ไม่โดนแดงแต่แรกก็บุญแล้ว
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 4862
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 17:11
จริงเล่นดีนะดูไฮไลน์ แต่จังหวะจบแย่
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 May 2020
ตอบ: 3363
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 18:10
แมนยูสร้างโอกาสได้เยอะแต่จบไม่ได้มันเลยเกิดเป็นโอเล่ลูปอยู่แบบนี้แหละ เพราะกองหน้าฟอร์มไม่สม่ำเสมอ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1986
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 19:34
นอกจากบทความ นี้เป็นครั้งแรกที่อ่านบทวิเคราะห์ในมู้ SS จบ ครับ

สั้น กระชับ เข้าใจง่าย อ่านล่ะไม่น่าเบื่อครับ

1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1619
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 22:11
แมนยูเล่นดีนะ โอเล่ผิดจริงหรอ?
จากใจแฟนโอเล่นะ แกพลาดเองเมื่อวาน เฟรดเนี่ยนังไงก็ควรเอาออก ตัวเฟรดเข้าบอลฟาวถี่มาก
แล้วจังหวะแดง ผมไม่กังขาเลย เข้าตามน้ำถึงบอลก่อนแต่มันก้ไหลไปอัด เขาหนักอีก ตัวเองใบเหลืองแต่เล่นไม่ละเอียด ไอหมาก นี่ก้ควรเอาออกตั้งแต่จบครึ่งแรก มันยิงโล่งๆสองลูกไม่เข้า นี่ความมั่นใจมันหมดละ ยังจะรั้นให้อยู่ ผมเชื่อแล้วละ หมากแม้งเด็กเส้นเกลเซอแน่ๆ เล่นแน่นังไงก้ต้องได้ลง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 8301
โพสเมื่อ: Fri Dec 04, 2020 13:08
นัดแรกบ้านปารีสก็ทรงนี้แหละ แต่แรชคมเลยชนะ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel