ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3697
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 13:16
[RE]แมนยูเล่นดีนะ โอเล่ผิดจริงหรอ?
ผมแฟนทีมอื่นนะ คิดว่ายังไงถ้าเจอทีมเน้นบุกแมนยูเล่นดีอยู่ละ

เพราะแนวรุกของแมนยูเก่งมากเลยอ่ะ ทั้งหมาก ทั้งแรชเนี่ย 2 รุม 1 ยังเอาไม่ค่อยอยู่เลยนะ

ไหนจะเติมด้วย Bruno ที่จ่ายบอลได้เสียดี กับ Cavani ที่ first touch ดี เก็บบอลดีอีก

ปัญหาคือแนวรุกเนี่ยเหมือน Ole จะปล่อยให้เล่นเอง สังเกตว่าการเข้าทำไม่ใช่แพทเทิร์นเดิมๆ

และการจ่ายบอลนักเตะจะต้องเหลือบและคิดแปบนึง ต่างจากหงส์หรือเรือที่จะรู้ว่าใครจะเติมมาตรงไหน จึงเล่นจังหวะไวกว่าได้

แต่ที่ต้องชมคือการเซตเกมรับ ผมว่า Ole ทำได้ดีนะ ยกเว้นตอนที่เอา Shaw หุบเป็น CB อ่ะ อันนั้นแย่จริง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: 2th Mai'
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 8463
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 13:18
แมนยูเล่นดีนะ โอเล่ผิดจริงหรอ?
รูปเกมส์อะดี แต่ตัดสินพลาด ก็คือโค้ชนั้นแหละครับที่เขาด่ากัน สรุปคือ ยังอ่อนเทคติกอยู่ดีนะครับรู้ทั้งรู้ว่าเสี่ยงแดงยังปล่อยให้เล่นอยู่หะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: LFC
เข้าร่วม: 26 Jun 2006
ตอบ: 6048
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 13:21
[RE: แมนยูเล่นดีนะ โอเล่ผิดจริงหรอ?]
ทีมเล่นดีแทบตายแต่ถ้าจังหวะต้องได้แต่ไม่ได้นี่มันแบบ หมดคำจะพูดจริงๆนะ ลิเวอร์พูลนี่ก็เป็น ฟีโน่ ซาล่านี่แบบยิงทิ้งยิงขว้างเยอะมากปีที่แล้ว ไม่งั้นเข้าชิง ชปล ได้เลยนะนั่น
0
0
Status: 2th Mai'
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 8463
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 13:22
แมนยูเล่นดีนะ โอเล่ผิดจริงหรอ?
-Owen Hargreaves- พิมพ์ว่า:
Yesterday's พิมพ์ว่า:
จขม.ย้ำอีกทีว่าผมไม่ได้ถือหางโอเล่ เพราะมันโอ๋แรชหมากไปมากๆ ซึ่งผมเกลียดมากกรณีนี้ รับไม่ได้  

ฤดูกาลที่แล้วก็บอก 14-15 ลูกรัก

พอได้นักเตะมาเพิ่ม 2ตัวนึ้ก็หายไปจากระบบเลย

ถ้าจะดรอป แรช หมาก แล้วจะให้ใครลงแทนครับ  

ปรับเล่นไดมอนด์ได้นิครับเพราะไม่มีปีกอยู่แล้วนิ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 963
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 13:25
แฟนลิเวอร์พูลมองก็รู้ว่าต้องโทษ จังหวะเฟร็ดไม่มีโค้ชระดับท็อป,คนไหนพลาดหรอก
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 28 Aug 2009
ตอบ: 2907
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 13:36
[RE: แมนยูเล่นดีนะ โอเล่ผิดจริงหรอ?]
แมนยูแพ้ปารีสนะ ไม่ได้ไก่กาที่ไหน ปารีสเต็งกว่าด้วยซ้ำ

ถ้าทีมเล่นดีแล้ว แต่ยังแพ้ มันคือความผิดโอเล่คนเดียวหรอครับ อันนี้ปมไม่ค่อยเข้าใจ

ส่วนใหญ่แฟนผีเดือดกันเรื่องอะไรหรอครับ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20165
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 13:40
ก็ผลลัพธ์ออกมาแพ้ โค้ชก็ต้องรับไปตามระเบียบครับ

ไม่ว่าจะเป็นการไม่ยอมเปลี่ยนเฟร็ด หรือการเปลี่ยนตัวแปลกๆ (นาทีที่ 80 หรือเอาอิกาโล่ลงตอนนาที 90)

มันเป็นการตัดสินใจที่ผิดพลาดอะครับ ก็ต้องผิดไปตามระเบียบอยู่แล้วครับ
0
0
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 13:50
เปลี่ยนตัวแก้เกมโค้ชต้องรับอยู่แล้ว ถ้านำ 1 ลูกท้ายเกม

เปลี่ยนกองหลังลงมา ถ้าโดนตีเสมอก็โดนตำหนิ

ไม่เปลี่ยน ก็จะโดนว่าทำไมไม่เปลี่ยนตัวรับลงมาเน้นผล

แค่นั้นแหละ
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Always a Red
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3341
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 13:57
ขอพูดถึงแค่คู่กลางเฟร็ดกับแมคโทมิเนย์นะครับ เฟร็ดมีปัญหาการจับบอลแรกกับการจ่ายบอลไกลตัวที่ไม่แม่นทำให้เสียบอลบ่อย ส่วนแมคโทมิเนย์เป็นมิดฟิลด์ธรรมดาทั่วไปไม่ได้มีความพิเศษอะไรเลย แต่ทั้งสองมีดีเหมือนกันอยู่อย่างนึงคือขยันวิ่งไล่ซึ่งมีแค่นี้จริงๆ

ผมว่าต้องเลือกคนใดคนหนึ่งลงแค่คนเดียวและหากลางที่ออกบอลดีกว่าลงไปเล่นโดยให้เฟร็ดหรือแมคโทมิเนย์เป็นตัวไล่บอลจากคู่แข่งมากกว่าครับ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: CEO @Manchester United FC
เข้าร่วม: 28 Oct 2007
ตอบ: 7434
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 14:12
กรณีเฟรด - โค้ช ร้อยทั้งร้อย กลางตัวรับ (จะบอกว่า B2B ก็ได้) โดนเหลือง แถมลักษณะการเล่นสุ่มเสี่ยงเหลือเกิน เค้าไม่รอนานขนาดนี้หนอกครับ ก่อนหน้าที่จะโดนแดง ก็ฟาล์วหนักๆมาหลายครั้ง

เปลี่ยนตัวช้า - ก็ไม่เข้าใจว่าจะรอให้ถึงช่วงท้ายเกมตลอดทำไม แกถึงขยับ พวกหมาก แรช ถ้าลงมาแล้วไม่เวิค
ขยับ หรือพักบ้างเหอะ

0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2008
ตอบ: 2807
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 14:14
ประเด็นมันคือการเปลี่ยนตัว ซึ่งมันเป็นความรับผิดชอบโค้ชอยู่แล้วนะครับ

1.กลางรับติดเหลือง ไม่เปลี่ยน ซึ่งดูก็รู้ว่า psg เล็งอยู่ตั้งแต่ครึ่งแรกแล้ว จังหวะที่เฟร็ดจิ้มบอลแล้วไปเหยียบเขา ถ้าช้ากว่านั้นอีกนิดก็ใบแดงตังแต่ตอนนั้นแล้วนะครับ

2.หน้า หมากอย่างกาก แต่เปลี่ยนคาวานี่ออก โอเค อาจจะวิงเยอะเลยหมดแรง แต่ดันให้ไปอยู่เป้า ไม่ต้องไล่เยอะ ยังทำอะไรได้มากกว่าหมากนะ

3.เปลี่ยนกองหน้าไปลุ้นตีเสมอ ตอนนาที 89 เอาจริงดิ

อีกอย่าที่บอกว่า 10 ตัว บด psg ได้ อ่ะครับ อีกฝ่ายเค้าแค่เล่นรับแน่นๆ ให้หลังเราเติมไปเยอะๆ รอสวนคมๆ ก็จบแล้ว เค้าไม่ต้องพยายามบุกอะไรเราด้วยซ้ำ เพราะสกอร์เค้าได้เปรียบอยู่

แก้ไขล่าสุดโดย HEREME เมื่อ Thu Dec 03, 2020 14:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 3510
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 14:17
จขม.ย้ำอีกทีว่าผมไม่ได้ถือหางโอเล่ เพราะมันโอ๋แรชหมากไปมากๆ ซึ่งผมเกลียดมากกรณีนี้ รับไม่ได้  

ฤดูกาลที่แล้วก็บอก 14-15 ลูกรัก

พอได้นักเตะมาเพิ่ม 2ตัวนึ้ก็หายไปจากระบบเลย

ถ้าจะดรอป แรช หมาก แล้วจะให้ใครลงแทนครับ  

โอ๋ก็คือกากแล้วยังจะฝืนไปเรื่อยๆ เตเลสปีกซ้ายได้นะครับ ถ้าชอว์หายเจ็บแกยิงให้ปอโต้เยอะอยู่ ความหมายก็คืออยากให้เปลี่ยนตัวบ่อยๆนั่นแหล่ะ โอเล่ไม่ชอบเปลี่ยนตัว ไม่รู้แกมีปมไรป่าว  

เดี๋ยวๆเตเลสไม่เคยเล่นปีกเลย มันยิงเยอะเพราะเป็นตัวยิงจุดโทษ ของปอร์โต้

ผมว่าผีเล่นดีแล้วแต่ไม่คมเองอะ เรื่องหมากให้แฟนผีตัดสินเอาส่วนตัวผมว่าถ้ามีตัวที่ดีกว่าควรดรอปบ้างไม่งั้นจะยิ่งเสียความมั่นใจหนัก
แก้ไขล่าสุดโดย Iiikung1 เมื่อ Thu Dec 03, 2020 14:18, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2469
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 14:20

สงสัยเหมือนกัน
บอกให้ดรอปนี้จะเอาใครลง
เจมก็ปีกมิติเดียว
ไม้เขียวก็ผลงานดรอปหนักกว่าสองคนนั้นอีก
มาต้าไม่น่าไหวถ้าเจอทีมที่สูสี
4
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6798
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 14:25
มีเคยแปลกใจมั๊ยว่ากระทู้ประมาณนี้ เกมส์ประมาณนี้มันเกิดบ่อยจัง แรกๆมันก็อุบัติเหตุฟุตบอลแหละครับ หลังๆมันจะกลายเป็นบุคลิกของทีม

ถ้าจากที่อ่านก็เห็นด้วยกับเจ้าของมู้นะว่าเล่นดีจะด่าทำไม แต่ก็เข้าใจว่าคนที่ด่าๆ ว่าเค้าไม่เอาโอเล่แล้วแหละ จากอะไรหลายๆอย่างที่ผ่านมา
0
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1236
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 14:27
วันนี้แพ้แต่ไม่ได้รู้สึกแย่มากเท่าไหร่ คือทีมสู้ได้แล้วไม่ได้อุดด้วย ลองเทียบกับแมตซ์โกงตาย 1-3 ที่ปารีสอันนั้นคือรับรอสวน มาแมตซ์นี้โอเล่คงประเมินแล้วว่าสู้ได้เลยไม่เล่นหลัง 3 แล้วก็สู้ได้จริงๆ ถ้าตวนเซเบ้ไม่ติดโทษแบนชอว์ไม่เจ็บอาจจะเล่นหลัง 3 ก็ได้ แล้วโอกาสมีก็ทำไม่ได้เอง ส่วนเรื่องเปลี่ยนตัวเนี่ยโอเล่พลาดจริง พลาดที่มั่นใจเกิ๊น คือถ้าเล่นห่วยแล้วแพ้ก็คงโมโหอะ แต่นี่เล่นดีกว่าเห็นๆอะ ไอหมากกับเฟร็ดอะตัวทำเพื่อนเหนื่อยเพิ่มอีกนัด
0
0
Manchester United
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel