ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1347
โพสเมื่อ: Wed Dec 02, 2020 22:38
ถูกแบนแล้ว
ช่างตัดผมกังวลเรื่องชุดนักเรียนครับ
คือเป็นร้านที่ผมตัดประจำตรับ เค้ากังวลเรื่องลูกเค้าใส่กางเกง200
เสื้อ100ครับ บอกก่อนว่าช่างเชียร์ราษฎร100% พึ่งมาเห็นเคสนี้ที่เเกกังวลครับ
อันนี้ขอเป็ยทัศนะคติส่วนตัวที่บอกกับช่างตลอดการตัดเพราะสนิทกันมากเเละเรื่องที่ผมเจอมาเลยนะครับ สมาชิกท่านอื่นเเย้งได้เลยครับ
1 ถึงใส่นุดนักเรีบนผมก็เเยกออกอยู่ดีว่าคนไหนรวย คนไหนฐานะปานกลางคนไหนจน
2 คนที่รวยเเละเป็นนักบูลลี่ ขี้ข่ม เพื่อนทุกคนรู้เเละรู้ว่าจะปฎิบัติไงกับเค้า
3 คนจนที่นิสับดี ไม่เคยขาดเพื่อน ผมคนนึงเคยบอกเพื่อนว่าตั๋วหนังเเพงไป ผมรอดูฟรี เพื่อนก็คบผมปกติ
4 ผมเข้ามาเรียนมธ. ซึ่งมีอิสระในการใส่ชุดนิสิตหรือชุดไปรเวท คนที่ชอบเเฟ่ชั่นก็จะใส่ไปรเวท คนที่ชอบเเต่งตัวก็ไปรเวท คนที่เรียบร้อย(ปล.ไม่มีตังค์ ขกคิด ชอบชุด ผมไม่รู้) ผมไม่เห็นเคยรู้สึกเหยียดเลย ใส่ชุดนิสิคผมก็มองว่าเรียบร้อยน่ารัก เเต่งชุดราคาถูกเหมือนเเบบว่าเสื้อขาวเหลือง กางเกงขาจั๊มเก่าๆ ซึ่งผมเคยเเอบถามเรื่องฐานะตามภาษาเพื่อนก็รู้ได้ว่าไม่มีตังค์ครับผมก็ไม่ได้รู้สึกไรจนถึงตอนนี้ผมก็ยังชอบเค้าเเละสนิทกับเค้าอยู่ดีเเค่ยกประเด็นมาครับ อีกคนเเต่งตัวดี เเต่กู้กยศเพราะลำพังเเค่ค่าเทอมก็ภาระพ่อเเม่เเล้วผมก็ไม่รุสึกไร กับเคสสุดท้ายใส่สูทมาเรียน เด็กโรงเรียนคริสเก่า ผมเห็นเเลัวเเอบขำเเละชื่นชมในใจครับ ขำที่ว่าไม่ได้จะบูลลี่เเต่เบบมาเรียนทำไม่ต้องเท่ห์ขนาดนี้ กับชื่นชมที่เค้ากล้าครับ

ผมว่าทั้งหมดมันอยู่ที่ใจคนครับเเละถ้าไม่เเก้ตอนนี้เราจะเเก้ตอนไหน ชุดไม่ได้บอกนิสับเเลถความตั้งใจเรียนอะไรเลย ชุดไหนก็เหมือนกันสังคมจะปรับมันเอง คนเหยียดก็ยังคงเหยียดวันยังค่ำไม่ว่าคุณจะใส่ชุดอไร
ปล. ผมชอบชุดนิสัตหญิงเเละนักเรียนหญิงมากครับ เสียดาย เเต่น้องสู้ๆครับ
แล.2 เลือกคบคนที่นิสียไม่ใช่ฐานะ ความเหลื่อมล้ำเรื่องชุดจริงๆมันอยู่ที่นิสับคนล้วนๆ ไม่ใช่ฐานะ

แก้ไขล่าสุดโดย punthefadd เมื่อ Wed Dec 02, 2020 22:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
7
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7576
โพสเมื่อ: Wed Dec 02, 2020 22:42
[RE: ช่างตัดผมกังวลเรื่องชุดนักเรียนครับ]
เด็ก มธ เอาจริงแรกๆก็รู้สึกอิสระแหละที่ใส่ไรก็ได้ หลังๆก็เน้นแค่ใส่สบายๆให้มาเรียนทันก็พอ นี่คือเพื่อนที่เรียน มธ บอกมานะ ละตอนไปหาพวกมันที่ มธ มันก็แต่งแบบชิวๆจริง แบบเสื้อยืดกางเกงวอมรองเท้าแตะ แค่นั้นแหละ เอาจริงมันคงไม่มีใครบ้าไปใส่ชุดเต็มได้ทุกวันหรอกร้อนก็ร้อน ไหนจะต้องมานั่งระวังกลัวเสื้อเลอะนู่นนี่นั่น แล้ววัยมัธยมคือเด็กมันต้องเล่นกีฬาใน รร กันอยู่ละ
5
0
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 24 Oct 2009
ตอบ: 1843
โพสเมื่อ: Wed Dec 02, 2020 22:42
ถูกแบนแล้ว
ช่างตัดผมกังวลเรื่องชุดนักเรียนครับ
ผมขอนอกเรื่องหน่อยตอนนี้ร้านตัดผม ร้านขายชุดนักเรียน ต้องเริ่มปรับตัวตามนักเรียนหน่อยไลนะ
ต่อไปไม่มีให้ตัดทรงนักเรียนแล้ว เดือนนึงรายได้อาจจะน้อยลง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
Arsenal FC.
Status:
โพสเมื่อ: Wed Dec 02, 2020 22:47
ถูกแบนแล้ว
[RE: ช่างตัดผมกังวลเรื่องชุดนักเรียนครับ]
manpond555 พิมพ์ว่า:
เด็ก มธ เอาจริงแรกๆก็รู้สึกอิสระแหละที่ใส่ไรก็ได้ หลังๆก็เน้นแค่ใส่สบายๆให้มาเรียนทันก็พอ นี่คือเพื่อนที่เรียน มธ บอกมานะ ละตอนไปหาพวกมันที่ มธ มันก็แต่งแบบชิวๆจริง แบบเสื้อยืดกางเกงวอมรองเท้าแตะ แค่นั้นแหละ เอาจริงมันคงไม่มีใครบ้าไปใส่ชุดเต็มได้ทุกวันหรอกร้อนก็ร้อน ไหนจะต้องมานั่งระวังกลัวเสื้อเลอะนู่นนี่นั่น แล้ววัยมัธยมคือเด็กมันต้องเล่นกีฬาใน รร กันอยู่ละ  

จริงครับ เด็กจะคิดได้เอง ผมว่ามันเป็นสิ่งที่เเก้ได้ดีกับสังคมบูลลี่เลย
0
0
Status: Aimyon
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 7697
โพสเมื่อ: Wed Dec 02, 2020 22:47
ค่อยๆพิมพ์ก็ได้
2
0
Aimyon's OFFICIAL SITE / YOUTUBE / TWITTER / INSTAGRAM

นักบอลถ้วย ค.
Status: Miu Shiromine.
ตอบ: 4799
โพสเมื่อ: Wed Dec 02, 2020 22:49
การเหยียดนี่แม่งฝังลึกจริงๆ ยังไงก็ไม่หมดไปใน 10 ปี 20 ปี แน่นอน
ส่วนเรื่องการแต่งกายนี่ไม่สำคัญเลย ตั้งใจเรียนก็พอ ชุดสุภาพทั่วไปก็ไม่มีปัญหา
ผมว่าตอนนี้มันแย่ที่ระบบการศึกษาอะ การบูรณาการการศึกษาแต่ละส่วนทุกวันนี้
ทำไปเพื่อการประเมินทั้งนั้น เพื่อนผมสอนไม่กี่ปี ทำกวดวิชาหาเงินกันไฟแล่บ
แทนที่จะจบในโรงเรียน แล้วเวลาที่เหลือเป็นของครอบครัว
2
0
#YNWA
Status:
โพสเมื่อ: Wed Dec 02, 2020 22:50
ถูกแบนแล้ว
Aod'zii พิมพ์ว่า:
ผมขอนอกเรื่องหน่อยตอนนี้ร้านตัดผม ร้านขายชุดนักเรียน ต้องเริ่มปรับตัวตามนักเรียนหน่อยไลนะ
ต่อไปไม่มีให้ตัดทรงนักเรียนแล้ว เดือนนึงรายได้อาจจะน้อยลง  

กลับกันนักเรียนต้องเสียตังค์ตัดทุกเดือนเหมือนกันครับ ผมว่าอันนี้ทุกคนต้องปรับเอง เเละชุดนักเรีบนทั้งชุดเเพงกว่าไปรเวทของผมอีก
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Dec 02, 2020 22:52
ถูกแบนแล้ว
sharp91 พิมพ์ว่า:
ค่อยๆพิมพ์ก็ได้  

นิ้วโป่งใหญ่ครับ อ้างได้มะ5555555 ผิดเป็นปกติผมเลรนนน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1182
โพสเมื่อ: Wed Dec 02, 2020 22:54
ชุดนักเรียนมันไม่ใช่ปัญหาหลักหรอกครับ
ปัญหาจริงๆ คือ ราคา คุณภาพ ความสำคัญของแต่ละชุด กฎระเบียบของโรงเรียนสุดปญอ.
และการ bully จากครูและผู้ปกครองต่างหาก คือปัญหาที่ทำให้ไม่มีใครอยากใส่ชุดนักเรียนครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Tyrant's_Eye เมื่อ Wed Dec 02, 2020 22:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Dec 02, 2020 22:59
ถูกแบนแล้ว
Meegagg พิมพ์ว่า:
การเหยียดนี่แม่งฝังลึกจริงๆ ยังไงก็ไม่หมดไปใน 10 ปี 20 ปี แน่นอน
ส่วนเรื่องการแต่งกายนี่ไม่สำคัญเลย ตั้งใจเรียนก็พอ ชุดสุภาพทั่วไปก็ไม่มีปัญหา
ผมว่าตอนนี้มันแย่ที่ระบบการศึกษาอะ การบูรณาการการศึกษาแต่ละส่วนทุกวันนี้
ทำไปเพื่อการประเมินทั้งนั้น เพื่อนผมสอนไม่กี่ปี ทำกวดวิชาหาเงินกันไฟแล่บ
แทนที่จะจบในโรงเรียน แล้วเวลาที่เหลือเป็นของครอบครัว  

จริงฮะ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2015
ตอบ: 2047
โพสเมื่อ: Wed Dec 02, 2020 22:59
ชุดนักเรียนมันช่วยแค่เรื่อง first impression เท่านั้นแหละ ผ่านไปไม่กี่เดือนก็แทบจะแยกกันได้แล้วพ่อแม่ใครเป็นยังไง ชื่อไหน อาชีพอะไร 5555
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Dec 02, 2020 23:01
ถูกแบนแล้ว
OSUPA พิมพ์ว่า:
ชุดนักเรียนมันช่วยแค่เรื่อง first impression เท่านั้นแหละ ผ่านไปไม่กี่เดือนก็แทบจะแยกกันได้แล้วพ่อแม่ใครเป็นยังไง ชื่อไหน อาชีพอะไร 5555

จริงที่สุดครับ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 628
โพสเมื่อ: Wed Dec 02, 2020 23:02
เห็นด้วยกับยูทูปเบอร์ฝาแฝดเลยครับ
0
0
โค้ช C-License
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 8890
โพสเมื่อ: Wed Dec 02, 2020 23:05
ชอบคลิปท่าน ที่มีลุงมาโผล่กลางคลิปที่บอกให้สอนเม้นยูทูปจะเข้าไปด่าพวกชังชาติ
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2008
ตอบ: 26209
โพสเมื่อ: Wed Dec 02, 2020 23:26
อ้างอิงจาก:
เค้ากังวลเรื่องลูกเค้าใส่กางเกง200 เสื้อ100ครับ  

ตรงนี้คือยังไงเหรอครับ ผมไม่เข้าใจ รบกวนขยายความที
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel