ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 10283
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 15:57
[RE: โอเล่อย่างน้อยก็ดีกว่าอาเตต้า]
ในUCL โอเล่สมควรโดนด่าแค่นัดที่แพ้ครับ นัดนั้นนี่ชัดๆเลยว่าประมาท นักเตะประมาท โค้ชไม่สามารถกระตุ้นได้ดีพอ

แต่นัดเจอปารีส ไลป์ซิก จะบอกว่าเข้าทางก็ใช่ โอเล่แกเก่งแนวนี้ไง ดังนั้นที่ชนะมาคือฝีมือแก

ส่วนในลีคอันนี้เข้าใจได้ กระท่อนกระแท่น แต่ผมโอเคนะ ถ้ากระท่อนกระแท่นละชนะอะ มันคือคุณสมบัติทีมแชมป์ที่ดีจริงๆ เพียงแต่ว่าเรายังไม่สามารถชนะเป็นส่วนใหญ่ได้ เพราะ9นัด ชนะ5 เสมอ1 แพ้3 ผมว่ายังไม่ดีพอนะ

ชนะมากกว่าคือเริ่มดีละ แต่อย่างน้อยๆนัดที่แพ้ก็เปลี่ยนมาเป็นเสมอหน่อยก็จะดี แต่ก็โอเค ถ้าชนะนัดที่ตกค้างก็ห่างจ่าฝูงแค่2แต้ม

ผมติดกับโอเล่เรื่องเดียว คือความสม่ำเสมอน่ะละ ขอให้มันไปเรื่อยๆแบบนี้ ชนะ2-3นัด สลับเสมอหรือแพ้สักนัด ก็น่าจะไหวอยู่ เพราะโอเล่อะทำทีมเล่นดีได้ ตัวอย่างมี แต่แมงไม่มาตลอดนี่ละ ปวดหัวเลย
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: A man who sold the world
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 13307
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 15:58
[RE: โอเล่อย่างน้อยก็ดีกว่าอาเตต้า]
lll4 พิมพ์ว่า:
★จอห์นミเล่นหนอน★ พิมพ์ว่า:
นักเตะแนวรุกแมนยูนี้ ทักษะความสามารถดีกว่าปืนเยอะ

ผมว่าเทียบหัวบนตารางได้เลย ขอแค่หาวิธีเล่นให้มันได้ ติวมันหนักๆต้องทำยังไง

ปีก 72 ล้านปอนด์ จะไปด้อยกว่าหมาก แรช ไม้เขียว หรือคาวานี่ที่อายุ 33 ปี แล้วได้ไง 55  

อันนี้เอาฮาใช่มั้ยครับ เพราะตั้งแต่วันแรกที่เป้เล่นให้น่อล ผมก็คิดว่า สู้ แรซ หมาก ไม่ได้เลย

เทียบคาวานี่ยิ่งไม่ได้ ส่วนค่าตัวแพงมันเป็นเพราะซานเญฮี มันใต้โต๊ะครับ เลยโดนไล่ออกนี่ไง

ที่แฟนปืนตอนนั้นจะเอาๆให้ได้ คือซาฮา ไม่ใช่เปเป้เลย

1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4448
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 15:58
l2emember พิมพ์ว่า:
Luxxx พิมพ์ว่า:
ผมแฟนผีกับโอเล่ต้องลุ้นนัดต่อนัดนะ บางนัดแผนมาอย่างดีแต่บางเกมก็ไม่อาอะไรเลยจริงๆ
แผนเข้าทำก็ยังไม่เป็นรูปเป็นร่าง ถ้าดูซิตี้ ลิเวอร์ เชลซีคือดูรู้เลยว่าลูกแบบนี้คือซ้อมกันมานัดกันมา

แต่กับแมนยูเปลี่ยนไปทุกเกม เปลี่ยนทั้งพื้นที่โจมตีและการเข้าทำยังไม่มีเอกลักษณ์อยู่ที่เจอกับทีมแบบไหน

แผนทีมเราขึ้นอยุ่กับทีมที่เจอครับ แต่ที่มันได้ผลกัยทีมบุกใส่เพราะเราเล่นฉาบฉวยกันเก่ง บรูโน่ แรช
มาเที่ยว พวกนี้ความสามารถเฉพาะตัวมันดี พอเล่นโต้กลับ มันก้เข้าแผน แต่พอไปเจอเกมอุด บรูโน่คือตัวทำเกม แกวิ่งไปเรื่อย ไม่แปลกที่จะเห็นแบบเข้าทำมั่วไปหมด แค่เอาจริงก้มีพยายามชิ่งบอล เคาะ โยน มันทีหมดและ เพียงแต่ กองหน้าเรามันเก็บบอลไม่ได้ พอทำไม่ได้ มันก้เลยมาเป้นรูปแบบ ที่เราดูนั้นและ

แบบนี้มันทำให้แกผลงานไม่ดีเวลาเจอทีมเล็กครับ ลูกเข้าทีมพื้นฐานมันต้องมีไว้เจอทีมเล็กเป็นsignature
ทีมเล็กมาเจอต้องปรับเพื่อรับมืออาวุธหลักทีมใหญ่ เจอลิเวอร์ต้องระวังลูกครอสจากแบ็ค ซิตี้กับการoverlap underlap

แต่กับแมนยูดันปรับการเข้าทำทุกเกม แบบนี้ถึงต้องลุ้นกันทีละนัดเพราะบางทีมันก็ไม่ได้ผลต้องมาแก้กันเฉพาะหน้า
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 15:59
ถูกแบนแล้ว
yoichi พิมพ์ว่า:
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
yoichi พิมพ์ว่า:
อย่าลืมอาเต้ต้านำโอเล่ไป 1 ถ้วยแล้วนะครับ วัดกันที่ผลงานโอเล่เทียบอาเตต้าไม่ได้เลยสักนิด  
นายอย่าลืมว่าเป้าหมายจริงคืออะไร คือการไป ucl ชึ้งน้าโอเล่ทำได้ เอเตต้าผมว่าคงยาก ปีนี้ก็ยากอีก

ไม่รู้เป้าอาเซน่อลคืออะไร แต่ถ้าเทียบขุมกำลังกับทีมลุ้นท็อป 4 ด้วยกัน น่าจะอ่อนสุดแล้ว ถ้าพาติดท็อป4 ได้โค้ชต้องเทพจริงๆ  
เป้าหมายทีมใหญ่ทุกทีมการไป ucl อยุ่แล้วละครับ เพราะเงินมันมหาศาล
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20175
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 16:00
สำหรับผมมันก็เทียบกันยากนะ ทั้งงบที่มี ตัวนักเตะที่มี

มันไม่มีอะไรวัดได้แบบชัดเจนเป๊ะๆหรอกครับ รู้แต่ว่าทุกทีมก็ผลงานดีแย่ต่างกันไป

ถ้าเอาเห็นชัดๆ ปัจจุบันเชลซีกำลังขันเกมรับ ส่วนเกมรุกเริ่มมีประสิทธิภาพแล้ว แสดงว่าแลมพ์กำลังพัฒนานะ

ส่วนโอเล่ ผมว่ามันมีปัญหาแค่ความสม่ำเสมอจริงๆครับ วันไหนทำได้เสมอๆและเรื่อยๆ คนก็จะยอมรับว่าพัฒนาตัวเองได้ครับ

สำหรับต้า ผมว่ามันเป็นช่วงลำบากของเค้านั้นแหละ ทั้งปัญหานอกสนามและปัญหาฟอร์มในสนามฝืด รอดูว่าจะกลับมาได้มั้ยก่อนครับ
1
0
Status: A man who sold the world
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 16:00
ถ้าถามผม ผมเห็นด้วยนะว่า รวมๆแล้วโอเล่ ยังมีเครดิตมากกว่าอาเตต้าจริงๆ

วิธีเล่นต้า น่าะจะเหมาะเฉพาะกับบอลถ้วย คือไม่แพ้ไว้ก่อนไม่เป็นไร เน้นคู่แข่งกดดันแล้วพลาดเอง

เลยมักทำผลงานได้ดี กับทีมใหญ่ที่ฟอร์มเป็นต่ออยู่ บ่อยๆ

แต่ถ้าระยะยาวในลีค โอเล่ ยังทำทีมได้วูบวาบกว่า อาเตต้า เยอะ ถ้าแข่งไต่อันดับนี่สู้ไม่ได้เลย

0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1655
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 16:03
โอเล่อย่างน้อยก็ดีกว่าอาเตต้า
ผมแฟนผีกับโอเล่ต้องลุ้นนัดต่อนัดนะ บางนัดแผนมาอย่างดีแต่บางเกมก็ไม่อาอะไรเลยจริงๆ
แผนเข้าทำก็ยังไม่เป็นรูปเป็นร่าง ถ้าดูซิตี้ ลิเวอร์ เชลซีคือดูรู้เลยว่าลูกแบบนี้คือซ้อมกันมานัดกันมา

แต่กับแมนยูเปลี่ยนไปทุกเกม เปลี่ยนทั้งพื้นที่โจมตีและการเข้าทำยังไม่มีเอกลักษณ์อยู่ที่เจอกับทีมแบบไหน

แผนทีมเราขึ้นอยุ่กับทีมที่เจอครับ แต่ที่มันได้ผลกัยทีมบุกใส่เพราะเราเล่นฉาบฉวยกันเก่ง บรูโน่ แรช
มาเที่ยว พวกนี้ความสามารถเฉพาะตัวมันดี พอเล่นโต้กลับ มันก้เข้าแผน แต่พอไปเจอเกมอุด บรูโน่คือตัวทำเกม แกวิ่งไปเรื่อย ไม่แปลกที่จะเห็นแบบเข้าทำมั่วไปหมด แค่เอาจริงก้มีพยายามชิ่งบอล เคาะ โยน มันทีหมดและ เพียงแต่ กองหน้าเรามันเก็บบอลไม่ได้ พอทำไม่ได้ มันก้เลยมาเป้นรูปแบบ ที่เราดูนั้นและ

แบบนี้มันทำให้แกผลงานไม่ดีเวลาเจอทีมเล็กครับ ลูกเข้าทีมพื้นฐานมันต้องมีไว้เจอทีมเล็กเป็นsignature
ทีมเล็กมาเจอต้องปรับเพื่อรับมืออาวุธหลักทีมใหญ่ เจอลิเวอร์ต้องระวังลูกครอสจากแบ็ค ซิตี้กับการoverlap underlap

แต่กับแมนยูดันปรับการเข้าทำทุกเกม แบบนี้ถึงต้องลุ้นกันทีละนัดเพราะบางทีมันก็ไม่ได้ผลต้องมาแก้กันเฉพาะหน้า

ตามนั้นและครับ ทำไงได้ โอเลไม่ใช่ ป๋านี่เนอะ
เชียไปทีละนัดลุ้นๆไปทีละเกม ตอนนี้คิดถึงวันอังคาร เจอปารีสดีกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 10022
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 16:03
-Quantum- พิมพ์ว่า:
นักเตะแนวรุกแมนยูนี้ ทักษะความสามารถดีกว่าปืนเยอะ

ผมว่าเทียบหัวบนตารางได้เลย ขอแค่หาวิธีเล่นให้มันได้ ติวมันหนักๆต้องทำยังไง

ปีก 72 ล้านปอนด์ จะไปด้อยกว่าหมาก แรช ไม้เขียว หรือคาวานี่ที่อายุ 33 ปี แล้วได้ไง 55  

อันนี้เอาฮาใช่มั้ยครับ เพราะตั้งแต่วันแรกที่เป้เล่นให้น่อล ผมก็คิดว่า สู้ แรซ หมาก ไม่ได้เลย

เทียบคาวานี่ยิ่งไม่ได้ ส่วนค่าตัวแพงมันเป็นเพราะซานเญฮี มันใต้โต๊ะครับ เลยโดนไล่ออกนี่ไง

ที่แฟนปืนตอนนั้นจะเอาๆให้ได้ คือซาฮา ไม่ใช่เปเป้เลย

ไม่รู้สิ ไปก็ซื้อมาตั้ง 72 ล้าน มันก็มีอะไรดีๆบ้างแหละ มันยิงผีด้วยนี่ อย่างหมากซื้อตอนนั้นก็โหดแพง มันก็มีดีสมราคาอยู่
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Searching heavens for another earth
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54939
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 16:05
ช่วงนี้ผลงานพี่ต้า เทียบกับใครคนนั้นก็ดีกว่าแหละ ไม่ต้องซีเรียส
1
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2006
ตอบ: 34075
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 16:06
จะบอกว่าดีคงไม่ได้ ต้องลองไห้2คนนี้สลับกันคุมทีมดู
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2007
ตอบ: 11687
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 16:11
ต้องยอมรับว่านักเตะของโอเล่มีให้เปลี่ยนเกมส์ได้ที่ประสิทธิภาพมากกว่าอาเตต้าด้วย
แต่เมื่อคืนโอเล่ก็เปลี่ยนตัวได้ดีด้วย
ส่วนพี่ต้า ไม่มีให้เปลี่ยนแบบคุณภาพเท่าไหร่
0
0
รูปไม่หล่อ แถมจน แต่ก้อเลือกนะ

โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 16:14
-Quantum- พิมพ์ว่า:

ไม่รู้สิ ไปก็ซื้อมาตั้ง 72 ล้าน มันก็มีอะไรดีๆบ้างแหละ มันยิงผีด้วยนี่ อย่างหมากซื้อตอนนั้นก็โหดแพง มันก็มีดีสมราคาอยู่  

ผมถึงชี้แจงไงครับ ว่า เคสนี้มันมีคอรัปชั่นมาเกี่ยวข้อง ไม่ใช่กรณีแบบดีลทั่วไปเลย

ต่อให้ไม่มีเรื่องใต้โต๊ะมาเกี่ยว นักเตะที่เล่นได้ต่างจากค่าตัวจริงก็มีเยอะแยะ

แมค์ไกว หรือปอกบา ยังโดนแฟนผีเล่นเรื่องนี้อยู่บ่อยๆเลย

0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2008
ตอบ: 856
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 16:18
[RE]โอเล่อย่างน้อยก็ดีกว่าอาเตต้า
จะมีคนด่ามั้ยครับ ถ้าผมบอกตรงๆ จากใจว่าอยากให้เวนเกอร์กลับมา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะอบจ.
Status: กากโป้ไปดีแล้ว 55 ^^
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3050
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 16:22
สถิติโลกแม็คไกวมันเห็บ อย่าไปคุยกับมัน

สถิติโลกแม็คไกวมันเห็บ อย่าไปคุยกับมัน

นักเตะอบจ.
Status: กากโป้ไปดีแล้ว 55 ^^
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3050
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 16:25
Q-plint พิมพ์ว่า:
สถิติโลกแมกไกว พิมพ์ว่า:
Rangsee พิมพ์ว่า:
โอเล่เห็นด่าๆ กัน ที่ 1 ของกลุ่ม + แข่งเท่ากันจะตามจ่าฝูง 2 แต้ม

- -'  

ชนะแบบหืดจับกี่เกมครับ อย่าให้ตารางคะแนนมาหลอกตาเลย

เมื่อวานผมก็ให้เครดิต บรูโน่ คาวานี่มากกว่าโอเล่นะ

ลองจิ้นดูเล่นๆว่าถ้าอยู่ในมือโค้ชเก่งๆทีมชุดนี้จะไปได้ไกลกว่านี้อีก  

คุณก้อคติไป เมื่อคืน โอเล่ควรได้เครดิตมากกว่านะ เพราะถ้าแกยังดื้อไม่เอาคาวานี่ลง ผลจะเป้นแบบนี้หรอ ปกติแกเอาลงนาที่ไหน70+
นี่รีบแก้ เปลี่ยนลงไว ยังมาดิสเครดิตเฉย ทีมชนะ ไม่ให้เครดิตโค้ชกับให้นักเตะ พอทีมีแพ้ โทษแต่โค้ช

ส่วนผลในยูฟ่า ก้โค้ชปะควรได้เครดิต ชนะปารีสชนะไลปซิก จากที่ก่อนเตะ พวกคุนสรุปเอาเองว่าแพ้ ตกรอบ โค้ชทำทีมตบปากชนะมาได้ กับให้แค่นักเตะ 555  

อีแอบครับคนนี้ ชื่อมันก็ชัดอยู่แล้ว  

ใครอีแอบ อย่ามากล่าวหาลอยๆ

ยังไงผม็ทีม oleout อยู่แล้ว วิจารณ์ตรงๆครับ  

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1940476

เนียนมากๆเลยครับ  

อ่อนไหวไปแล้วครับ ผมถามถึงความชอบ ไม่ได้ถามเลยว่าใครเก่งกว่า  

อ่อนไหวหรือดื้น  

มันยังดิ้นไม่หยุด
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel