ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Oct 2010
ตอบ: 13807
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 23:07
[RE: ตอนมูคุมแมนยู กับตอนคุมสเปอร์]
musuoza พิมพ์ว่า:
Quinine พิมพ์ว่า:
ยังมีคนคิดว่า มู อยากได้ Lukaku กับ Alexis อีกหรอเนี่ย ตามจริงป่าววะ

Lukaku ตอนนั้นกองหน้า ที่ดังๆ มีแค่ 3 คนนะ แล้วก็แพงบรรลัยทั้ง 3 ตัวด้วย

Lukaku, Morata, Bellotti ของโตริโน่

มูอยากได้ Morata มากกว่า Lukaku อีก แต่ดันเกิดดีลช้า Morata ย้อมผมแดงรอแล้ว

ส่วนคอนเต้ก็อยากได้ Lukaku ไปๆ มาๆ สลับกันเฉย Morata ก็เงิบ ย้อมผมกลับแทบไม่ทัน

ส่วน Alexis มูอยากได้ Perisic ตะหาก ถึงขนาดไปดู Perisic มันแข่ง วอลเล่ย์บอลชายหาดเลยด้วย

แล้วกองหลังนะ แกอยากได้ Toby Alderweireld โว้ยยยยย ตามข่าวซะบ้าง ขนาดผมไม่ใช่แฟนแมนยูพันธ์แท้ แต่ติดตามมู ทุกที่ที่ไปคุม ยังรู้เลย

ไอคนที่ด่าแก ก็ด่ารัวๆ บอกซื้อตัวแพงๆ มาให้ทำทีมบุกสวยงามก็ไม่ได้ ขอให้มีความสุขกับโอเล่ละกัน โค้ชในฝันนี่ โค้ชเกมบุก

ผมขอแย้งนิดนึงนะเรื่องดีลโมราต้า คือเข้าใจแหละว่ามูอยากได้ แต่การซื้อตัวสำรองราคา 70-75 ล้าน อันนี้ผมไม่เห็นด้วยจริงๆ  

โมราต้า เก่งนะครับ แต่ใจมันไม่สู้ มันหาช่อง สร้างโอกาสให้ตัวเองเยอะมาก แต่ล้มโคตรง่ายจนได้ฉายาว่าโปรล้ม โปรล้ำหน้า
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2007
ตอบ: 2812
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 23:15
[RE: ตอนมูคุมแมนยู กับตอนคุมสเปอร์]
musuoza พิมพ์ว่า:
ยังมีคนคิดว่า มู อยากได้ Lukaku กับ Alexis อีกหรอเนี่ย ตามจริงป่าววะ

Lukaku ตอนนั้นกองหน้า ที่ดังๆ มีแค่ 3 คนนะ แล้วก็แพงบรรลัยทั้ง 3 ตัวด้วย

Lukaku, Morata, Bellotti ของโตริโน่

มูอยากได้ Morata มากกว่า Lukaku อีก แต่ดันเกิดดีลช้า Morata ย้อมผมแดงรอแล้ว

ส่วนคอนเต้ก็อยากได้ Lukaku ไปๆ มาๆ สลับกันเฉย Morata ก็เงิบ ย้อมผมกลับแทบไม่ทัน

ส่วน Alexis มูอยากได้ Perisic ตะหาก ถึงขนาดไปดู Perisic มันแข่ง วอลเล่ย์บอลชายหาดเลยด้วย

แล้วกองหลังนะ แกอยากได้ Toby Alderweireld โว้ยยยยย ตามข่าวซะบ้าง ขนาดผมไม่ใช่แฟนแมนยูพันธ์แท้ แต่ติดตามมู ทุกที่ที่ไปคุม ยังรู้เลย

ไอคนที่ด่าแก ก็ด่ารัวๆ บอกซื้อตัวแพงๆ มาให้ทำทีมบุกสวยงามก็ไม่ได้ ขอให้มีความสุขกับโอเล่ละกัน โค้ชในฝันนี่ โค้ชเกมบุก

ผมขอแย้งนิดนึงนะเรื่องดีลโมราต้า คือเข้าใจแหละว่ามูอยากได้ แต่การซื้อตัวสำรองราคา 70-75 ล้าน อันนี้ผมไม่เห็นด้วยจริงๆ  

โมราต้า เก่งนะครับ แต่ใจมันไม่สู้ มันหาช่อง สร้างโอกาสให้ตัวเองเยอะมาก แต่ล้มโคตรง่ายจนได้ฉายาว่าโปรล้ม โปรล้ำหน้า

ก็นั่นแหละครับ ถึงมาแมนยูตอนนั้นก็ไม่ไหวอยู่ดี หน้าเป้าของมูคือต้องเก็บบอลเก่ง ชงเองยิงเองได้

เอาตรงๆ แผนมู คือถ้าตัวรุกไม่โหดพอ แผนพังทันที อย่างหมากกับแรชที่ฟอร์มยังไม่เก๋าพอ เราเลยเห็นภาพที่ทั้งคู่ชอบทำบอลเสียแบบโง่ๆปล่อยครั้ง
2
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Loneliness is underrated.
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 7794
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 23:25
กระแสตีกลับ มูมันไม่ได้กากหรอก แค่ตอนนั้นมันงัดกับบอร์ด ละบอร์ดไม่ตามใจ จากนั้นก็นั่นแหละ ปล่อยทีมพังไปเลย
จัดตัวแปลก เอาแมคโทเล่นหลัง มาติชเล่นหลัง ไม่เอาอะไรแล้ว แต่ถ้าตามจริงๆ ปีที่ได้ที่สอง เดก็แบกเยอะอยู่

แต่เรื่องแกไม่ได้ตัวที่ต้องการทั้งหมดก็จริง แต่สุดท้ายมันต้องรับผิดชอบร่วมกันหมด วิธีที่มูจัดการนักเตะออกสื่อบางทีก็ไม่ถูก
ต้องแยกไปเป็นเรื่องๆนะ ผมคิดว่าแผนมูใช้ได้ดีกับทีมที่นักเตะต้องพร้อมประมาณนึง ซึ่งทีมแกชุดนั้นก็ไม่ได้ดีขนาดทุกวันนี้
มาวันนี้แกไปไก่ ได้ตัวที่อยากได้และนักเตะไก่เก่าก็มีคุณภาพพอตัว ผลงานแกออกมาดีซึ่งก็ไม่ได้แปลกอะไร แกมีฝีมือยู่แล้ว
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: เงียบไมละหนู
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15784
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 00:21
กระดกบอลข้ามหัว พิมพ์ว่า:
momozee11 พิมพ์ว่า:
กระดกบอลข้ามหัว พิมพ์ว่า:
วงในอยู่ ss นี่เอง รู้หมด อยากได้ใครไม่อยากได้ใคร

อาจจะถูกก็ได้นะ แต่มั่นใจมาจากไหนอะ  

แนะนำ Google ครับ มีครบเลยข่าวเก่าๆ มีทั้งข่าวสัมภาษณ์มูว่าอยากได้ใครตอนไหนแล้วได้ใครมา เป้าหมายหลักมีใครบ้าง โมราต้ามูก็เคยออกมาชม เปริซิสก็มีข่าวเพียบ ไดเออร์ก็เคยมีข่าวถ้ามาจะให้เล่นกองกลาง

เพียบครับ ไม่ต้องวงในหรอก ใช้เน็ตเป็นก็เพียบแล้วครับ แต่เน้นเฉพาะข่าวที่เจ้าตัวออกมาพูดเองนะครับ  

เอาไรกับ ยูส นี้ มาแขวะ เชลซี ตอนฤดูกาลที่แล้ว
ว่าแลมป์กากกว่า โอเล่ โอเล่เก่งกว่าเทพกว่า แลมป์ซึ่งซื้อตัวไม่ได้

มันคือ FACT ไอยูสนี้กว่าไว้
โคตรขำ

จะโควทก็ไม่กล้า ได้แต่แขวะ โคตรแมน ทั้งๆที่ตัวเองอ่านหนังสือไม่แตก ไม่เข้าใจคำถามแท้ๆ ไปยกมาสิ ตรงไหนที่บอกว่าแลมพ์กากกว่าโอเล่ แค่บอกโอเล่จบอันดับดีกว่ารึเปล่า  

เอามู้ ที่ท่านโชว์ เทพมาทีสิ ที่ไปเม้นว่ามันคือ Fact อ่ะ

หรือแก้ เม้นไปละ

รออยู่นะนาย เจอรึยัง ไม่เจอก็พิมพ์บอกคนอื่นเค้าด้วยนะว่ายูส Quinine เงิบ แต่งเรื่องใส่ไข่ว่าคนอื่นอะ ทุเรศจัดๆ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 987
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 00:27
ตอนมูคุมแมนยู กับตอนคุมสเปอร์
ACTART พิมพ์ว่า:
ผมแฟนหงส์ ถ้าหงส์ไม่ได้ก็อยากไห้ไก่ได้นะปีนี้  

ความโกรธแค้นที่สร้างไว้โดยวีรกรรมของ ลาเมล่า แฟนหงส์ปล่อยวางได้รึย้งนะ 55555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Inside of Estadio Santiago Bernabeu (Lateral Esto)
เข้าร่วม: 07 Aug 2010
ตอบ: 9413
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 06:15
มาขยายความดีลโมราต้าให้ มันคือเรื่องจริงที่แมนยูฯ อยากได้โมราต้า แต่มาดริดโก่งราคาขาย มันเป็นผลมาจากดีลของเดเกอาร์นั้นแหละ เชลซีเลยได้ไปในราคาที่ถูก

ส่วนลูกากูคอนเต้นี้อยากได้มาตลอด แต่ได้โมราต้ามาแทน ดีลคู่นี้เป็นอะไรที่ตลกสุดๆ

ที่เหลือท็อบคอนเม้นท์บอกหมดแล้ว
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2006
ตอบ: 34013
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 12:42
bssprat พิมพ์ว่า:
ACTART พิมพ์ว่า:
ผมแฟนหงส์ ถ้าหงส์ไม่ได้ก็อยากไห้ไก่ได้นะปีนี้  

ความโกรธแค้นที่สร้างไว้โดยวีรกรรมของ ลาเมล่า แฟนหงส์ปล่อยวางได้รึย้งนะ 55555  

ไม่ชอบบักล่าคนเดียวนี่แหละ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel