ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ขายวิญญาณให้ยูไนเต็ด
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 11816
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 11:06
[RE: "ดีนี่ย์" ชี้เปาเข้าข้างทีมใหญ่ ถ้า 'ผี' ได้จุดโทษไม่มียกเลิกแน่]
AF withWolff พิมพ์ว่า:
ขี้เกียจพูดยาวละ เดี๋ยวโดนหาว่าอคติอีก

ขอตอบในฐานะคนดูบอลคนนึง เอาที่ติดตาเลยนะ ยุคVAR นี่แหละ

บรูโน่เทิร์น แมกไกวล็อกคอ แม็กไกวถีบไข่

ดูครบทุกคู่ไหมครับ?
หรือตามดูเเต่ตอนแมนยูมีอะไรเเบบนี้
จังหวะเเบบนี้มีเกลื่อนเลย ทกทีมมีโดนหมด สมมติรวมๆเเล้ว
30ครั้ง คุณก็เเค่หยิบสามครั้งของแมนยูมาตั้งเเง่ โดยลืมไปว่ามีอีก 27ครั้งที่คุณไม่พูดถึง จากทุกทีมอ่ะคับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 567
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 11:08
[RE: "ดีนี่ย์" ชี้เปาเข้าข้างทีมใหญ่ ถ้า 'ผี' ได้จุดโทษไม่มียกเลิกแน่]
Brunswick พิมพ์ว่า:
incredibles พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆเพื่อความเป็นธรรมเลยนะ ถามว่าแมนยูเคยเสียประโยชน์จาก VAR ไหม? โคตรบ่อย แต่ทุกครั้งแทบไม่มีใครพูดถึง แต่เวลาแมนยูได้ประโยชน์จาก VAR เมื่อไหร่ คือทุกมันต้องกลายไปเป็นประเด็นใหญ่ทุกที  

ผมแฟนแมนยูนะ แต่ภาพจำผมคือแมนยูได้ประโยชน์จากการตัดสินเยอะกว่าเสียมากๆอะ
อย่างลูกนานี่แฮนบอล กับลูกแคโรลควักบอลออกมา ผมว่าเรียกน่าเกลียดได้เลย

ถ้าดีนี่ย์จะมองว่ากรรมการเข้าข้างทีมใหญ่ก็ไม่แปลกอะ ไม่ใช่แค่ยุคVARนะ มันเป่าเอียงมานานละ

มันก็อยู่ที่เลือกจะจำนะครับ เช่นลูก นานี่โดนไล่ออกกับเกมส์เจอมาดริด

ลูกเฟอร์ดินานเสียบบอลแต่เสียจุดโทษให้นิว จนเกมส์จบเสมอ 1-1 ทำให้แต้มเท่าซิตี้แต่เสียแชมป์ไป

มันก็มีทั้งสองข้าง
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2020
ตอบ: 2263
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 11:09
ไนซ์คุง พิมพ์ว่า:
ขี้เกียจพูดยาวละ เดี๋ยวโดนหาว่าอคติอีก

ขอตอบในฐานะคนดูบอลคนนึง เอาที่ติดตาเลยนะ ยุคVAR นี่แหละ

บรูโน่เทิร์น แมกไกวล็อกคอ แม็กไกวถีบไข่

หรือตามดูเเต่ตอนแมนยูมีอะไรเเบบนี้
จังหวะเเบบนี้มีเกลื่อนเลย ทกทีมมีโดนหมด สมมติรวมๆเเล้ว
30ครั้ง คุณก็เเค่หยิบสามครั้งของแมนยูมาตั้งเเง่ โดยลืมไปว่ามีอีก 27ครั้งที่คุณไม่พูดถึง จากทุกทีมอ่ะคับ

ก็คนในกระทู้นี้ เขาพูดถึงแมนยูกันนิ ผมก็เลยยกของแมนยูมา
0
0
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 11:14

ก็คนในกระทู้นี้ เขาพูดถึงแมนยูกันนิ ผมก็เลยยกของแมนยูมา  

งั้นผมเอาเเต่ตอนลิเวอรืพูลได้ประโยชน์มาพูดเลย ไม่สนค่าเฉลี่ย ไม่สนตอนเสียประโยชน์เเล้วบอกว่าทีมคุณดวงดี ได้ VAR ช่วยตลอด คุณโอเคป้่ะละ

ตลก
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 243
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 11:18
ขอ ที่ล็อค คอแล้วไม่ได้จุดโทษปี2020มีอีกมั้ย กับแบบ บรูโน่เทิร์น แล้วที่27ครั้งนั้นมีแบบไหนบ้างอ่า
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 5172
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 12:00
บางยูสนี่เกิดทันตอนรูนี่ย์โดนแบนในลีค3นัด จากการโดนใบแดงตอนไปอุ่นเครื่องอัมสเตอร์ดัมคัพรึเปล่า เอฟเอจัดให้
จนแมนยูไม่ไปอุ่นเครื่องถ้วยนั้นอีกเลย

เอฟเอมันก็ไม่ได้เข้าข้างแมนยูเป็นพิเศษหรอกนะ ได้เปรียบเสียเปรียบมีทุกทีม แต่เป็นแมนยูไง ได้เปรียบทีกองแช่งเยอะ เลยเป็นที่จดจำ

อย่างลูกคาโรลโดนยิงครึ่งสนาม ไลน์แมนยังวิ่งอยู่เกือบกลางสนามอยู่เลย เมื่อเห็นไม่ชัดก็ทำไงได้ สมัยนี้มีVARก็ได้ประตูไปแล้ว
0
0
"idea is the most resilient parasite"
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 4886
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 12:17
ดิ้น ดิ้นกัน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Cheer Liverpool Football Club
เข้าร่วม: 05 May 2020
ตอบ: 351
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 12:30

ขี้เกียจพูดเยอะ อคติก็คือ อคติอะ อันนี้เขารวมทุกการตัดสินใจ หักลบได้,เสียประโยชน์ไปเเล้ว
ก็ดูกันเอาครับ ว่าเลือกดูเเต่ที่เห็นกันป่าว

ดูกับสถิติชัวร์กว่าครับ

https://www.espn.com/soccer/english-premier-league/story/3929823/how-var-decisions-have-affected-every-premier-league-club
ฤดูกาลที่แล้ว 2019-20 ตามนั้นครับ

https://www.espn.com/soccer/english-premier-league/story/4182135/how-var-decisions-affected-every-premier-league-club-in-2020-21
ส่วนฤดูกาลนี้ 2020-21 กำลัง 8-9 นัด ดูกันยาว ๆ

ฤดูกาลที่แล้ว หรือ อดีต สถิติมีครับว่าแมนยูได้ประโยชน์จากการตัดสิน จนผมแฟนบอลลิเวอร์อิจฉาอ่ะ สมัยก่อนยุคเฟอร์กี้นักเตะ+โค้ชเก่งแล้ว แต่ชอบได้คำตัดสินได้ประโยชน์มากกว่าทีมอื่นเขา จนมายุค VAR แมนยูก็ได้ประโยชน์มากเลยนะสำหรับทีมใหญ่นะ

ทุกทีมอยากได้ประโยชน์กับคำตัดสินแหละ แต่สำหรับผมเองอยากได้ความยุติธรรมมากกว่า ยิ่งมี VAR แล้วมันไม่ควรได้ประโยชน์หรือเสียประโยชน์ มันควรได้การตัดสินแบบยุติธรรมอ่ะครับ ยุคนี้แล้ว VAR ดูซ้ำตัดสินให้มันถูกต้องได้

ยุคนี้แล้ว มี VAR มาช่วยตัดสินแล้ว ถ้าเถียงกันว่าใครได้เปรียบเสียเปรียบมันจะดีตรงไหน เถียงกันเพื่อให้ตัดสินถูกต้องจะดีกว่ามั้ยครับผมว่านะ Fair play และยุติธรรม
2
0

The loudest one in the room is the weakest one in the room.
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2020
ตอบ: 2263
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 12:46

งั้นผมเอาเเต่ตอนลิเวอรืพูลได้ประโยชน์มาพูดเลย ไม่สนค่าเฉลี่ย ไม่สนตอนเสียประโยชน์เเล้วบอกว่าทีมคุณดวงดี ได้ VAR ช่วยตลอด คุณโอเคป้่ะละ

ตลก  
งั้นขอให้คุณยกเหตุการณ์ที่ แมนยูเสียประโยชน์ กับ ลิเวอร์พูลได้ประโยชน์ มาหน่อยครับ

ขออย่างละสามเหตุการณ์ที่พูดแล้วทุกคนนึกออกเลยนะครับ
1
0
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 14:37

ตลก  
งั้นขอให้คุณยกเหตุการณ์ที่ แมนยูเสียประโยชน์ กับ ลิเวอร์พูลได้ประโยชน์ มาหน่อยครับ

ขออย่างละสามเหตุการณ์ที่พูดแล้วทุกคนนึกออกเลยนะครับ  

ลิเวอร์พูลเป็นหนึ่งในทีมที่เสียประโยชน์มากที่สุดครับไม่ต้องนึกเลย โดนเเล้วโดนโดนอีก ผมเข้าใจ
เเต่ลิเวอร์พูลเสียบ่อย เกี่ยวอะไรกับแมนยู
เช่นเดียวกันกับแมนยูได้บ่อยเเล้วเกี่ยวอะไรกับลิเวอร์พูล

อันที่จริงเลยนะ จะได้หรือเสีย(ทีมไหนก็ช่าง)เเล้วมันเกี่ยวอะไรกับทีมนั้นๆกันครับ ผมไม่เข้าใจมาตั้งนานเเล้ว
ทีมนั้นทีมนี้ได้ อีกทีมเสียผลประโยชน์เวลากรรมการตัดสินผิดหรือแปลกๆ เกี่ยวอะไรกับทีมนั้นๆอะครับ
เรื่องของกรรมการล้วนๆเลย ทุกทีมทีสถานะเหมือนกันคือเสี่ยงที่จะเสีย เเละมีโอกาสที่จะได้ ไม่ต่างกันหรอก
อย่าหยืบเเต่อันที่เราอยากเห็นมาพูดเลยครับ เเบบนั้นผมทำได้กับหลายทีมเลย อย่างไบรท์ตันฤดูกาลนี้ ทั้งยกเลิกจุดโทษเกมเจอวิลล่า ทั้งฟาวล์ฮอยเเบร์กก่อนตีเสมอสเปอร์ สองจังหวะเหนาะ ไม่เห็นบ่นไบรท์ตันกันกันบ้างอ่ะครับ ใจจดใจจ่อจะเอาแต่แมนยูอ่ะดิ?

มีเวลาว่างๆก็ดูครับ จะได้รู้ว่าหักลบเเล้วทีมไหนได้เสียมากกว่ากัน อันนี้เฉพาะที่มีการตัดสินจาก VAR ครับ

0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6093
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 17:59
มีคนบอกแมนยูเสียประโยชน์จาก var บ่อย แต่พอได้ประโยชน์ละเป็นประเด็น

ลองคิดดูดีๆ นะ ทำไมถึงเป็นประเด็น ทำไมทีมอื่นไม่ค่อยเป็นประเด็น เพราะแมนยูเป็นทีมใหญ่? ทีมอื่นก็ใหญ่เหมือนกัน แต่ทำไมกันล่ะ

เพราะแมนยูได้ประโยชน์โคตรบ่อยเลยนะ เอาจริงๆ ตั้งแต่ไม่ใช่สมัย var แล้ว

พูดถึงจำนวนการได้ประโยชน์นะ ประเด็นมันเลยมีเยอะ ทีมอื่นเขาหักลบกันไปเลยไม่ค่อยเป็นประเด็น ส่วนลิเวอร์พูล ส่วนใหญ่จะเป็นประเด็นเสียผลประโยชน์

พูดตรงไป ขออภัยครับ
1
0
ผู้จัดการทีม
Status: Haerin 해린 แฮริน
เข้าร่วม: 16 May 2010
ตอบ: 17768
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 18:51
ถ้าแมนยูยังฟอร์มดีเหมือนสมัยป๋า แล้วได้ประโยชน์จาก VAR แบบที่หลายๆคนในกระทู้นี้คิดกัน

คงจะเชียร์แบบฟินๆน่าดูเนอะ
0
0
Status: * KingCanto * GodZlatan - KnightRooney
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 12793
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 22:45
gopor พิมพ์ว่า:
incredibles พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆเพื่อความเป็นธรรมเลยนะ ถามว่าแมนยูเคยเสียประโยชน์จาก VAR ไหม? โคตรบ่อย แต่ทุกครั้งแทบไม่มีใครพูดถึง แต่เวลาแมนยูได้ประโยชน์จาก VAR เมื่อไหร่ คือทุกมันต้องกลายไปเป็นประเด็นใหญ่ทุกที  

ขอซัก 1 ตัวอย่าง ซิครับ ที่แมนยูเสียประโยชน์จาก กรรมการ หรือ วีเออาร์

นัดเปิดสนามฤดูกาลนี้ กับ คริสตัล พาเลซ

ประมานนาที 70 แมนยูเสียจุดโทษ แต่ เดเคอา เซฟได้

และเกมก็เล่นต่อไปแล้ว ย้ำว่า เกมเล่นต่อไปแล้ว จนลูกตาย นาที 72

ปรากฎว่า ทีมVAR เรียกให้ ผู้ตัดสินในเกมนั้น อังเดร มาริเนอร์
ไปเช็ค VAR ย้อนหลัง ไปช็อตจุดโทษ
เพราะ เด ออกมานอกเส้น และย้อนกลับไปให้ พาเลซ ยิงจุดโทษใหม่

สำหรับแฟนทีมอื่น อาจจะมองว่า ก็เป็นไปตามกฎ

แต่สำหรับแฟนแมนยู ผมว่า ไม่ผิดที่จะมองว่าทีมเสียประโยชน์บ้าง
เพราะหลังจากเซฟได้ เกมก็รันต่อไปแล้ว อีก1นาที
จนลูกตาย ถึงจะย้อนกลับมาอีกที

ปล. ผมยังไม่ได้พูดถึงช็อต เสียจุดโทษนะ
ที่กรรมการในสนามไม่ได้ว่าอะไร ให้เล้นต่อ
แต่ VAR เรียกให้ กรรมการ ย้อยจังหวะไปเช็ค VAR
ว่า ลินเดเลิฟ แฮนบอล แล้วให้จุดโทษ

ถ้าท่านเปิดใจให้กว้าง ก็จะเห็นว่าาา
นัดนี้นัดเดียว ทีมผม โดน 2 เด้ง ในจังหวะเดียว นะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย T e r n G เมื่อ Tue Nov 24, 2020 22:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
#ThankyouSirAlex
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel