ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1984
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 08:15
[RE: แฟนผีเขาเชื่อโอเล่ หรือ เขาเชื่อ Youtuber]
คือคนเรามันเชียร์ไม่เหมือนกัน

จะไปว่ากันทำไม ไม่เข้าใจ

เห็นคนอื่นชอบ เห็นคนอื่นเชียร์แมนยูผมก็ดีใจแล้ว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 3633
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 08:35
[RE: แฟนผีเขาเชื่อโอเล่ หรือ เขาเชื่อ Youtuber]
ส่วนใหญ่เห็นไล่กันอย่างเดียวเลยครับ ไหนกองหนุนโอเล่
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 7146
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 09:12
ถ้าให้โอเล่ คุมทีมอย่าง พาเลส ที่มีคุณภาพนักเตะแบบนั้น ผมว่าพาตกชั้น เอาแค่นี้แหละ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7567
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 09:36
ผมว่า โซลชา ก็มีทั้งช่วงดีและไม่ดีนะ

ผมก็อยู่ฝั่งเชียร์น้านะ แต่ถ้าทำไรไม่ดีจริง ผมก็ไม่เคยปกป้อง

ผมอยากให้น้า ประสบความสำเร็จมั้ย ก็อยาก แต่สำหรับผม สโมสรสำคัญกว่า

เพราะฉะนั้น ถ้าจะปลดน้า ผมก็ไม่ได้รู้สึกเสียใจ แค่เสียดาย น่าจะทำได้ดีกว่านี้

แต่แน่ๆละ ปัญหาแมนยูมันเยอะ น้าก็ทำมาดีระดับนึงละแต่ตอนนี้มันยังไม่พอ ที่จะบอกว่าน้า ทำดีแล้ว

แค่นั้น อยู่ก็เชียร์ ทำไม่ดีก็บ่น ปลดก็ไม่ว่าอะไร
0
0

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 15 Jul 2007
ตอบ: 3829
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 09:56
ปีนี้แหละครับ ถ้าผลงานไม่ดีโอเล่คงดีดตัวเองออกเองแหละ
ส่วนเรื่องแผนการเล่นคนเรามันพัฒนากันได้ ต้องอาสัยประสบการณ์ ทีมงานมีส่วนช่วยเยอะ

ตอนนี้ผมเห็นนักเตะหลายๆคนเริ่มเล่นถวายหัวให้ทีม ผมชอบเฟรด บรูโน่ แม๊กโทนะ ใจเต็มมากไม่เดินแอ็กเวลาเสียบอล

0
0
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 10:01
แฟนผีเขาเชื่อโอเล่ หรือ เขาเชื่อ Youtuber
ยูธูปเบ้ออออ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 4045
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 10:05
ช่องยูทูปไม่ใช่ผู้นำความคิดหรอก มันแค่ช่องทางที่รวมคนที่คิดเหมือนๆกันไปรวมกัน

คุณไปอยู่ช่องไหนก็จะเจอคนแบบช่องนั้นๆเต็มไปหมดแค่นั้น เพราะอย่างเคสโอเล่ก็มีช่องที่ด่าเหมือนกัน คุณอยู่ผิดช่อง ไม่ใช่ช่องผิดที่คิดไม่เหมือนคุณ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2008
ตอบ: 4992
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 10:07
mazzo the returner พิมพ์ว่า:
จำได้ฤดูกาลก่อนผมเขียนคอลัมป์แล้วบอกไปว่านัดที่เสมอเซาท์ โค๊ชเชาท์แธมตั้นเก่งกว่าก็โดนหาว่าพูดเกินไปทั้งๆที่ผมก้เชียร์แมนยูเหมือนกัน ตอนนี้ผมบอกเลยนะ เกมส์ก่อนถ้าตัวเท่ากันเกรดนักเตะเท่ากัน สู้สลาเวน บิลิช ไม่ได้ คนเดียวที่ความสามารถของโซลชาร์พอจะเทียบได้หรืออาจจะขี่กว่านิดนึงในบอลระดับพรีเมียร์น่าจะเป็น สก๊อต ปาร์คเกอร์ แล้วอีกคนที่สูสีคือ สตีฟ บรูซ ที่เหลือแม้จะเป็นบอลเอาตัวรอดแบบทีมหนีตกชั้นโซลชาร์ก็ไม่มีทางสู้พวก ฌอน ไดค์ หรือว่า ทีมเล็กๆที่เชียวชาญการเอาตัวรอดได้อยู่ดี สรุปคือไม่ใช่เกรดพรีเมียร์ เดี๋ยวเขียนแบบนี้ไปเดี๋ยวแฟนผีจะตามมาด่ากันอีก  

ดีใจๆ มีคนคิดแบบเดียวกัน แต่กลุ่มอวยเค้าไม่สนใจหรอกก เค้าบอกแต่ว่าทีมมาถูกทางแล้ว ดูบอลสนุกกว่ายุคมู เค้าว่าอย่างนั้น
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2008
ตอบ: 4992
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 10:17
แต่ละคนเค้าก็มีความคิดของเค้าเอง ไม่เกี่ยวกับ youtuber บางช่องโลกสวย กลาง ด่าแล้วแต่คน แต่ช่องโลกสวยผมคนไม่ดูอ่ะ ความคิดคล้ายๆกองอวยในนี้แระ หาเหตุผลร้อยแปดพันเก้ามาซัพพอร์ตเฮียยิ้มตลอด ซึ่งถ้าพวกเค้าทั้งหลายหาเวลาดูทีมเล็กๆเล่นบ้างน่าจะเข้าใจ ทุกวันนี้ยังไม่รู้เลย บอลระบบ เอกลักษณ์เฉพาะตัวที่เฮียยิ้มใส่ลงไปในทีมคืออะไร เกมเจอwba ถ้าไม่มีจุดโทษ เตะอีก 200นาทีก็ไม่มีปัญญายิงอ่ะ การเข้าทำโคตรทื่อเลย
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 6393
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 10:22
บางท่าน Youtuber อาจส่งผลมั๊ง สำหรับผมทีมโอเล่ ไม่เกี่ยวเลยยย

ผมชอบโอเล่และสนับสนุน เพราะความเป็นตำนาน นั้นคือ เรื่องจริง และทีมโอเล่ส่วนใหญ่เป็นเช่นนั้น

ความเป็นตำนานของโอเล่ คือ ไม่ใช่นักเตะที่เก่ง แต่เป็นนักเตะที่ทุ่มเท ยอมทำทุกอย่างเพื่อทีม ยอมรับในบทบาทตัวสำรอง แม้ตัวเองจะฝีเท้าดีระดับตัวจริงทีมอื่นๆ ได้สบาย

เมื่อเลิกเล่นก็ยังอยู่กับทีม เรียนรู้จากท่านเซอร์ ช่วยพัฒนาทีมเยาวชน

นั้นคือเหตุผลที่แฟนบอลส่วนใหญ่ให้โอกาสมากกว่าคนอื่น

ส่วนทางด้านฟุตบอล ถ้าไม่ยึดติดกับคำว่าทรงบอล

ฤดูกาลที่แล้วจบอันดับ 3 โดยมี 2 ทีมที่สุดยอดแห่งยุคเหนือกว่า และผลงานกับทีมใหญ่ไม่เลวเลย

ส่วนผลงานกับทีมเล็ก เลวร้ายจริง สุดท้ายถ้าเอาทีมเล็กไม่อยู่ ก็คงต้องไปเป็นวิถีทางของฟุตบอล

แต่ตราบใดที่ยังเป็นผู้จัดการให้ทีมอยู่ ผมก็ยังสนับสนุนเสมอ
0
0
Old Trafford is home.

นักเตะเทศบาล
Status: กากโป้ไปดีแล้ว 55 ^^
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 2999
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 10:36
โชคช่วย โค้ชมือใหม่เยอะ แต้มปีที่แล้วก็คือแต้มปีที่แล้ว จะเอาไปเทียบกับปีอื่นๆได้ไง สถานการณ์ในแต่ละปีมันก็ไม่มีทางเหมือนกันอยู่ละ พูดเหมือนแมนยูแข่งไป 40 นัดแล้วทีมอื่นแข่งไป 38 นัดอย่างนั้น คือแบบว่าจะดิสเครดิตให้ได้ทุกทาง เดี๋ยวบ้างก็ว่าโชคดีมีโควิทนักเตะตัวหลักเลยได้พักผลงานเลยกลับมาดี งงแล้วทีมอื่นเค้าไม่ได้พักกันหรอ แบบเปรียบเทียบได้แบบอคติสุดๆ ได้ที่สามโชคดีเอากะมันสิ คนเค้าทำงานหนักกันแทบตายบอกฟลุ้ค 555
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 손주연: 이젠 날 안 묶어둘래 좀 더 자유롭게 진짜 날 찾을래
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 16915
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 10:38
[RE]แฟนผีเขาเชื่อโอเล่ หรือ เขาเชื่อ Youtuber
ยูทูบเบอร์ไม่ได้โน้มน้าวความคิดใครแต่แรกหรอก

พวกเขาไปฟังคือหาพวก หาชุดความคิดที่สนับสนุนตัวเองมากกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
우주소녀: LAST SEQUENCE
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Dec 2007
ตอบ: 363
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 11:22
จะ Youtuber หรือ แฟนบอล ก็ไม่ได้ไปมีส่วนในการตัดสินใจปลดหรือจ้างใครนิครับท่าน

ดังนั้นไม่แปลกหรอกครับ ถ้า Youtuber เขาจะเชียร์และให้กำลังใจ ก็โอเล่มันยังไม่ถูกปลดไงครับ

แฟนบอลก็วิภาควิจารณ์ แสดงความเห็นกันไป จะด่ายังไงสุดท้ายก็คาดหวังให้มันดีขึ้นทั้งนั้นแหละครับ

ตัวผมเองก็ฟัง Youtuber บ้าง แต่ก็ด่าโอเล่เป็นประจำ ดังนั้นผมมองว่าแทบไม่เกี่ยวกันเลยกับการตัดสินใจสนับสนุน
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 23 Oct 2010
ตอบ: 2635
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 11:29
ENZO.ZV พิมพ์ว่า:
cristianopk พิมพ์ว่า:
porprem พิมพ์ว่า:
5555 ผมเชื่อละว่าท่านมีปมกับ youtuber จริง เห็นบ่อยมาก 555  
สงสัยโดนเตะมา  

- - ไม่ใช่ผมครับ ผมโพสแทนน้องในกลุ่มแชทเฉยๆ เค้าไม่มียูส  

คือผมเห็นบ่อยมาก แล้วก็เป็นคุณตลอด
ผมไม่ได้ตามมากนะ แต่สงสัย ถ้าโอเล่ได้ปีกขวามาจริงๆ
แล้วผลงานดีขึ้นผิดหูผิดตา วันนั้นเป็นเราจะได้เห็นคุณตั้งกระทู้ชมโอเล่ ชมยูทูปเบอร์ว่าเขามองขาด
คิดถูก เดือนละสามสี่รอบไหม อันนี้สงสัยจริงๆนะ ไม่ใช่เอาคนอื่นมาแซะมาล้อเลียน ถึงเวลาตัวเองเงิบแล้วเงียบหาย

ถามว่าแฟนน่อลอย่างผมสะระแนอะไรด้วย คือผมเห็นความคิดคุณแล้วมันหงุดหงิดอะครับ ไอประเภทความคิดตัวเองถูกเสมอ
แล้วไปเหยียดความคิดคนอื่น คล้ายๆกับอะไรน้า ขนมหวานๆที่คนเขาด่ากันอะไรน๊าาา
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ถนนไม่เคยแปลกแยก
เข้าร่วม: 29 Oct 2013
ตอบ: 3213
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 14:14
ผมอยู่ฝั่งเชียร์นะครับ
แต่ตอนผลงานห่วย ผมก็แผล่บให้คนด่าเหมือนกันนะ
เพราะไม่รู้จะแก้ตัวให้ยังไงดี มันห่วยเกิ๊นนนนนนนน
0
0
hojlund
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel