ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1832
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 00:17
แฟนผีเขาเชื่อโอเล่ หรือ เขาเชื่อ Youtuber
อย่าคิดว่า แฟน แมนฯ ยูไนเต็ด ที่เขาเชื่อว่า โซลชาร์ พาทีมมาถูกทาง หรือคนที่ซัพพอร์ต โซลชาร์ เขาไม่สมองขนาดนั้นครับ

มีอะไรถกกันด้วยข้อมูลได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 922
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 00:24
[RE]แฟนผีเขาเชื่อโอเล่ หรือ เขาเชื่อ Youtuber
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
กระเจี๊ยบไข่หยดย้อย พิมพ์ว่า:
mazzo the returner พิมพ์ว่า:
จำได้ฤดูกาลก่อนผมเขียนคอลัมป์แล้วบอกไปว่านัดที่เสมอเซาท์ โค๊ชเชาท์แธมตั้นเก่งกว่าก็โดนหาว่าพูดเกินไปทั้งๆที่ผมก้เชียร์แมนยูเหมือนกัน ตอนนี้ผมบอกเลยนะ เกมส์ก่อนถ้าตัวเท่ากันเกรดนักเตะเท่ากัน สู้สลาเวน บิลิช ไม่ได้ คนเดียวที่ความสามารถของโซลชาร์พอจะเทียบได้หรืออาจจะขี่กว่านิดนึงในบอลระดับพรีเมียร์น่าจะเป็น สก๊อต ปาร์คเกอร์ แล้วอีกคนที่สูสีคือ สตีฟ บรูซ ที่เหลือแม้จะเป็นบอลเอาตัวรอดแบบทีมหนีตกชั้นโซลชาร์ก็ไม่มีทางสู้พวก ฌอน ไดค์ หรือว่า ทีมเล็กๆที่เชียวชาญการเอาตัวรอดได้อยู่ดี สรุปคือไม่ใช่เกรดพรีเมียร์ เดี๋ยวเขียนแบบนี้ไปเดี๋ยวแฟนผีจะตามมาด่ากันอีก  

อันนี้ก็เว่อเกินครับ พูดไปเรื่อย

ถ้าอ่อนจริงคงไม่พาแมนยูจบที่3ได้หรอกครับ  

ประเด็นนี้ผมเคยชี้แจงไปละ ว่าโซลชามีโชคด้วยส่วนนึง
ที่ทีมอันดับ 3-5 นัดกันฟอร์มตก นักเตะเจ็บ แถมโค้ชมือใหม่ทั้งนั้น
แลมพ์พึ่งมาคุมเชลซี บีร็อดปีแรกกับเลสเตอร์ อาเตต้าพึ่งมาคุมนอล มูมารับช่วงต่อ
แล้วผลงานแมนยูถามว่าดีมั้ย ตอบว่าดีครับ มีช่วงที่ดี แต่มันไม่ได้ดีขนาดนั้น
ชนะเสมอ ชนะเสมอ ฟอร์มแบบนี้คือไม่สม่ำเสมอ แล้วแต้มแมนยู 66 แต้มนั่นอะ
ที่คนอวยว่าจบที่3ได้อะ ถ้าย้อนไปพรีเมียร์ปีอื่น จะไม่ติดแม้แต่ที่4ด้วยซ้ำ
ถ้าจบ 66แต้ม แล้วอยากติดท็อป4 นู้นครับ ย้อนไป 15ปีก่อนด้วยซ้ำ  
อย่ามาเนิฟยิ้มผมนะครับ ที่3 ก็คือที่3 มาดวงอะไรครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2009
ตอบ: 6722
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 00:28
[RE]แฟนผีเขาเชื่อโอเล่ หรือ เขาเชื่อ Youtuber
สำหรับผมมีตาดูบอลกากก็คือกาก ไอ้เรื่องสปีริต DNA สำหรับผมไม่สนหรอก มันจะมีสปีริต รักกันสามัคคี มีDNAวิ่งลืมตาย ถวายหัว แต่ถ้าผลงานไม่ดีคือจบ โอเล่เป็นนักเตะคนที่ทำให้ผมรู้จักแมนยูด้วยซ้ำ แต่สำหรับห่วยคือห่วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 23 Oct 2010
ตอบ: 2670
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 01:30
[RE: แฟนผีเขาเชื่อโอเล่ หรือ เขาเชื่อ Youtuber]
5555 ผมเชื่อละว่าท่านมีปมกับ youtuber จริง เห็นบ่อยมาก 555
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 22 Jun 2010
ตอบ: 4991
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 02:05
[RE: แฟนผีเขาเชื่อโอเล่ หรือ เขาเชื่อ Youtuber]
porprem พิมพ์ว่า:
5555 ผมเชื่อละว่าท่านมีปมกับ youtuber จริง เห็นบ่อยมาก 555  
สงสัยโดนเตะมา
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 70
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 02:30
ถูกแบนแล้ว
cristianopk พิมพ์ว่า:
porprem พิมพ์ว่า:
สงสัยโดนเตะมา  

- - ไม่ใช่ผมครับ ผมโพสแทนน้องในกลุ่มแชทเฉยๆ เค้าไม่มียูส
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2011
ตอบ: 13265
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 02:35
บอกว่าผมเชื่อชาวแฟนผีในSSยังเข้าเค้ากว่านะ แต่มันก็ไม่ใช่ตรรกะนี้อยู่ดีอ่ะ
คือมันเหมือนน้องคุณดูถูกแฟนบอลที่เชียร์ทีมเดียวกัน(รึเปล่า?)อยู่นะ ออกจะเชิงเหยียดๆด้วยซ้ำถึงจะไม่มีเจตนาก็เถอะ
แต่ละคนที่เล่นบอร์ดนี้อายุส่วนใหญ่ก็โตๆมีงานทำกันแล้ว บางคนดูบอลมานานกว่ายูทูปเบอร์ที่น้องท่านว่าอีกมั้งถึงจะไม่รู้ว่าใครก็เถอะ
อุปทานหมู่จากพวกนั้นก็อาจจะใช่ แต่ถ้ามันเป็นอุปทานหมู่ที่หาข้อโต้แย้งไม่ได้หล่ะ?
สรุปคืออย่าไปคิดแทนเลย ให้ผลงานมันโชว์ดีกว่า ทุกวันนี้ผมก็ด่าทั้งบอร์ดทั้งโอเลอ่ะ คือมันน่าจะเป็นระบบการจัดการ+โค้ชด้วยแบ่งๆกันไป ขนาดไมค์ ฟีแลนมือขวาตัวเทพของป๋ายังช่วยโอเล่ไม่ได้เลย
แก้ไขล่าสุดโดย Zyrusta เมื่อ Tue Nov 24, 2020 02:46, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2013
ตอบ: 4124
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 03:46
เป็นโค้ชที่ข้ออ้างเยอะที่สุดแล้ว บอร์ดไม่สนับสนุน ไม่ได้ปีกขวา ไม่มีเวลาเตรียมพรีซีซั่น

ถ้าไม่ได้สกิลตำนานทีมนะ ปลิวไปนานละ

0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2090
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 06:07
ที่ 3 ก็คือ ที่ 3 มีการบอกฟลุ๊ค

ทุกทีมมันก็มีปัญหาในตัวมันเองคะแนนมันถึงต่ำลงมา (ยกเว้น Liv) แมนยูจะไม่มีสิทธิ์มีเลยหรอ

ไม่ได้เชียร์จาก Youtuber หาข้ออ้างให้อะไรทั้งนั้นอะ จบฤดูกาลนี้ หลุด Top4 ก็คือจบกัน

แต่เรื่องบอด การเสริมตัว แฟนบอลก็คงต้องกดดันกันต่อไป เพราะเป็นปัญหาที่จะอยู่กับทีมไปอีกนาน
1
0
Status:
เข้าร่วม: 02 May 2008
ตอบ: 581
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 06:32
แฟนผีเขาเชื่อโอเล่ หรือ เขาเชื่อ Youtuber
ได้ที่ 3 บอกฟลุ๊ค เอออดิสเครดิตกันสุดๆ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
โค้ช UEFA PRO-License
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 21866
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 06:44
chonbodee พิมพ์ว่า:
ไม่หรอก

ผมเชื่อว่าทุกคนมีจุดยืนของตัวเองนะ youtuber ไม่เกี่ยวหรอก

แต่ จะมีกองอวยโอเล่สักกี่คน

ที่ยอมรับความจริง และกล้าวิจารณ์ฟอร์มทีมอย่างตรงไปตรงมาเวลาทึ่ทีมแพ้

โดยไม่ข้ออ้าง แม่น้ำทั้งห้า มาเพื่อบอกว่า โซลชาทำดีแล้ว  

ผมว่าพอกันทั้งสองฝั่งนะ มีปนๆกันไป ใน ss บางยูสคือยังไงก็ด่า อะไรก็ด่าหมด จนมัน negative เกินไป

ผมเองก็ไม่ได้ซัพโซลชาร์จนไม่คิดถึงเหตุผลเลย หลายๆเรื่องผมก็ด่า

หลายๆคนที่ไม่ซัพโซลชาร์ผมก็เข้าใจนะ อย่างท่านคือคนนึงที่ผมจำได้มานาน แต่ผมยอมรับว่าท่านเป็นคนที่ถกเถียงด้วยเหตุผลได้

แต่หลายๆยูสผมขี้เกียจไปเถียงด้วยจริงๆ
3
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: @_@
เข้าร่วม: 14 Sep 2010
ตอบ: 12427
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 06:57
คนเรามันคิดไม่เหมือนกัน

สำคัญที่สุดคืออย่าไปเยียดความคิดของคนอื่น

0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: ChelSea!!
เข้าร่วม: 24 Jul 2020
ตอบ: 5516
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 07:04
อยู่ที่เลือกจะเสพเลือกที่จะรัก

ปลุกปีศาจต้องใช้ปีศาจ แฟนบอลแมนยูกล่าวไว้
ตอนโอเล่ยังไม่ได้สัญญาถาวร

ที่ไหนได้ เป็นปีศาจน้อยแคสเปอร์ซะงั้น
0
0
ChelSEA!!!!
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 15 Jun 2020
ตอบ: 7701
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 07:20
ผมไล่โอเล่นะครับ ออกตัวก่อน
แต่ผมก้อเคารพฝั่งที่หนุนเช่นกัน ผมว่าทุกคนมีความคิดเห็นของตัวเองแหละ ไม่คิดว่า youtuber จะมีอิทธิพลมากขนาดนั้น
1
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 21816
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 08:10
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
chonbodee พิมพ์ว่า:
ไม่หรอก

ผมเชื่อว่าทุกคนมีจุดยืนของตัวเองนะ youtuber ไม่เกี่ยวหรอก

แต่ จะมีกองอวยโอเล่สักกี่คน

ที่ยอมรับความจริง และกล้าวิจารณ์ฟอร์มทีมอย่างตรงไปตรงมาเวลาทึ่ทีมแพ้

โดยไม่ข้ออ้าง แม่น้ำทั้งห้า มาเพื่อบอกว่า โซลชาทำดีแล้ว  

ผมว่าพอกันทั้งสองฝั่งนะ มีปนๆกันไป ใน ss บางยูสคือยังไงก็ด่า อะไรก็ด่าหมด จนมัน negative เกินไป

ผมเองก็ไม่ได้ซัพโซลชาร์จนไม่คิดถึงเหตุผลเลย หลายๆเรื่องผมก็ด่า

หลายๆคนที่ไม่ซัพโซลชาร์ผมก็เข้าใจนะ อย่างท่านคือคนนึงที่ผมจำได้มานาน แต่ผมยอมรับว่าท่านเป็นคนที่ถกเถียงด้วยเหตุผลได้

แต่หลายๆยูสผมขี้เกียจไปเถียงด้วยจริงๆ  

ใช่ครับบางยูสเอาแต่ด่าจริงๆก็มี 55555555555

แบบเป็นเครื่องจักรด่าโซลชาเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel