BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Line ID: @saless เบอร์โทรศัพท์ 0654695416 , 0654693944 โปรโมชั่นลดจากเดิม 30% (ไม่รับโฆษณาผิดกฏหมายทุกประเภท)
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ข้อความ
ออนไลน์
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1537
ที่อยู่:
โพสเมื่อ: Thu Nov 19, 2020 11:11
รายงานผล ฟุตบอล ไทยเอฟเอคัพ รอบแรก ประจำวันที่ 7 พฤศจิกายน 2563
ไทยเอฟเอคัพ

รอบแรก

บางกอก (ภูมิภาค กรุงเทพฯ) 2 - 4 การท่าเรือไทย (ที 1, แชมป์เก่า) จบเกมต่อเวลาพิเศษ
ศุภวิชญ์ ร่มโพธิ์ภักดิ์ (บางกอก) น.17
เนลซ็อง โบนิลล่า (การท่าเรือไทย) น.73
เซร์เคียว ซัวเรซ (การท่าเรือไทย) น.75
ศักดา คุ้มกัน (บางกอก) น.87
ชะริล ยันนิส ชัปปุยส์ (การท่าเรือไทย) น.92
ทิตาธร อักษรศรี (การท่าเรือไทย) น.103

สโมสรฟุตบอลชาย การท่าเรือไทย จากไทยลีก 1 ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

สวรรคโลก ยูไนเต็ด (ที 5 เหนือ) 0 - 4 บางปะอิน อยุธยา (ภูมิภาค ตะวันตก) จบเกม
ศรายุทธ อยู่สืบเชื้อ (บางปะอิน อยุธยา) น.15
ศรายุทธ อยู่สืบเชื้อ (บางปะอิน อยุธยา) น.43
เกื้อหนุน จันทร์อำไพ (บางปะอิน อยุธยา) น.65
เกื้อหนุน จันทร์อำไพ (บางปะอิน อยุธยา) น.74

สโมสรฟุตบอลชาย บางปะอิน อยุธยา จากลีกภูมิภาค โซนตะวันตก ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด (ภูมิภาค ตะวันตก) 11 - 0 น้ำพอง ซิตี้ (นอกลีก) จบเกม
ดีอูฟ บีเรเม่ (เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด) น.9
มาชาโด้ เจะ โซวซ่า ห่อซา (เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด) น.10
ดีอูฟ บีเรเม่ (เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด) น.13
มาชาโด้ เจะ โซวซ่า ห่อซา (เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด) น.43
เอกสิทธิ์ สุดสวาท (เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด) น.46
รัฐศักดิ์ เวียงอินทร์ (เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด) น.62
มาชาโด้ เจะ โซวซ่า ห่อซา (เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด) น.69
อมรเทพ นิลน้อย (เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด) น.75
ภีมวัจน์ ชีวยะพันธ์ (เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด) น.79
เอกสิทธิ์ สุดสวาท (เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด) น.84
มาชาโด้ เจะ โซวซ่า ห่อซา (เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด) น.88

สโมสรฟุตบอลชาย เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด จากลีกภูมิภาค โซนตะวันตก ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

บึงสามพัน (ที 5 เหนือ) 2 - 3 ราชนาวีสโมสร (ที 2) จบเกม
กนกพล นุชรุ่งเรือง (ราชนาวีสโมสร) น.24
วิรุจน์ มงคลเจริญ (บึงสามพัน) น.41 จุดโทษ
กนกพล นุชรุ่งเรือง (ราชนาวีสโมสร) น.63 จุดโทษ
เกรียติศักดิ์ ทูลทรัพย์ (บึงสามพัน) น.65
ศิริชัย ภูมิพัฒน์ (ราชนาวีสโมสร) น.66

สโมสรฟุตบอลชาย ราชนาวีสโมสร จากไทยลีก 2 ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

ขอนแก่น มอดินแดง (ภูมิภาค อีสาน) 0 - 7 พีที ประจวบ (ที 1) จบเกม
วีระวุฒิ กาเหย็ม (พีที ประจวบ) น.9
วิลเล่น มอต้า อินาซิโอ้ (พีที ประจวบ) น.42
วิลเล่น มอต้า อินาซิโอ้ (พีที ประจวบ) น.44
กฤติน หล่อจันอัด (ขอนแก่น มอดินแดง) น.48 ทำเข้าประตูตัวเอง
ปภาวิน พุ่มพวง (ขอนแก่น มอดินแดง) น.63 ทำเข้าประตูตัวเอง
วิลเล่น มอต้า อินาซิโอ้ (พีที ประจวบ) น.68 ฟรีคิก
พีฬาวัช อรรคธรรม (พีที ประจวบ) น.70
อมร ธรรมนาม (พีที ประจวบ) น.90+2

สโมสรฟุตบอลชาย พีที ประจวบ จากไทยลีก 1 ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

ปากช่อง เอสซีเค (ที 5 ตะวันตก) 0 - 1 สถานีตำรวจนครบาลดอนเมือง (ที 5 กรุงเทพฯ) จบเกม
อนุชน พันธ์ดวง (สถานีตำรวจนครบาลดอนเมือง) น.77 จุดโทษ

สโมสรฟุตบอลชาย สถานีตำรวจนครบาลดอนเมือง จากไทยอะเมเจอร์ ทัวร์นาเมนต์ โซนกรุงเทพและปริมณฑล ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

เทคโนสว่าง (ที 5 อีสาน) 0 - 1 โดม (ที 5 กรุงเทพฯ) จบเกม
ชาญณรงค์ เรือนสถาพร (โดม) น.90+4

สโมสรฟุตบอลชาย โดม จากไทยอะเมเจอร์ ทัวร์นาเมนต์ โซนกรุงเทพและปริมณฑล ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

รร.กีฬาเทศบาลนครราชสีมา (ที 5 อีสาน) 0 - 3 ศุลกากร ยูไนเต็ด (ที 2) จบเกม
อาร์มาห์ เอโย ไวไคน่าห์ (ศุลกากร ยูไนเต็ด) น.7
สุรเดช ธงชัย (ศุลกากร ยูไนเต็ด) น.13
จิรัฐติกาล วาพิลัย (ศุลกากร ยูไนเต็ด) น.33

สโมสรฟุตบอลชาย ศุลกากร ยูไนเต็ด จากไทยลีก 2 ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

สงขลา (ภูมิภาค ใต้) 9 - 0 สุวรรณภูมิ ยูไนเต็ด (ที 5 อีสาน) จบเกม
คอยรี ลาเย็ง (สงขลา) น.4
อับดุสสาลาม สาม่าน (สงขลา) น.7
ฮันย็อนซู (สงขลา) น.12
อับดุสสาลาม สาม่าน (สงขลา) น.26
ชานุกร ศรีรักษ์ (สงขลา) น.33
มาร์ลอน เฮนฮีเก้ บรันเดา ดา จิลวา (สงขลา) น.63
กิตติพันธ์ ชาญโพธิ์ (สงขลา) น.68
อัครพล มีสวัสดิ์ (สงขลา) น.84
ไชยรัตน์ หมัดศิริ (สงขลา) น.90 จุดโทษ

สโมสรฟุตบอลชาย สงขลา จากลีกภูมิภาค โซนใต้ ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

นครราชสีมา (ที 1) 0 - 1 สมุทรปราการ ซิตี้ (ที 1) จบเกม
ธีระพล เยาะเย้ย (สมุทรปราการ ซิตี้) น.15

สโมสรฟุตบอลชาย สมุทรปราการ ซิตี้ จากไทยลีก 1 ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

ราชประชา (ภูมิภาค ตะวันตก) 1 - 4 โปลิศ เทโร (ที 1) จบเกม
คว็อนแดฮี (โปลิศ เทโร) น.18 จุดโทษ
อาทิตย์ บุตรจินดา (โปลิศ เทโร) น.58
จาตุรงค์ พิมพ์คูณ (โปลิศ เทโร) น.75
นัฐวุฒิ มูลสุวรรณ (โปลิศ เทโร) น.87
โฮซัลโว กันจิโด ฮอซ่า ชูเนียร์ (ราชประชา) น.89

สโมสรฟุตบอลชาย โปลิศ เทโร จากไทยลีก 1 ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด (ที 1) 5 - 1 ม.เกษมบัณฑิต (ภูมิภาค กรุงเทพฯ) จบเกม
เบรนเนอร์ มาร์ลอส วารันดา โจว ลีเวรา (ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด) น.24
ชนานันท์ ป้อมบุปผา (ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด) น.41
ชนานันท์ ป้อมบุปผา (ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด) น.44
เบรนเนอร์ มาร์ลอส วารันดา โจว ลีเวรา (ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด) น.50
อิบราฮิม ดิกโก้ (ม.เกษมบัณฑิต) น.53
อานนท์ อมรเลิศศักดิ์ (ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด) น.77

สโมสรฟุตบอลชาย ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด จากไทยลีก 1 ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

หนองบัว พิชญา (ที 2) 1 - 0 เชียงใหม่ ยูไนเต็ด (ที 2) จบเกม
กฤษณ เกษมกุลวิไล (หนองบัว พิชญา) น.10

สโมสรฟุตบอลชาย หนองบัว พิชญา จากไทยลีก 1 ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด (ที 1) 9 - 0 สมุทรสงคราม (ภูมิภาค ตะวันตก) จบเกม
มาร์คอ เชปอวิช (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด) น.13
อภิวัฒน์ งั่วลำหิน (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด) น.24
ธนธรณ์ กุจนา (สมุทรสงคราม) น.40 ทำเข้าประตูตัวเอง
ศรายุทธ สมพิมพ์ (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด) น.44
ศุภชัย ใจเด็ด (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด) น.67
กีดี คานูค (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด) น.70
นฤบดินทร์ วีรวัฒโนดม (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด) น.80
ธนธรณ์ กุจนา (สมุทรสงคราม) น.85 ทำเข้าประตูตัวเอง

สโมสรฟุตบอลชาย บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด จากไทยลีก 1 ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

สุโขทัย (ที 1) 9 - 1 สุรินทร์ดรา วายเอ็มเอ (ที 5 อีสาน) จบเกม
เกริกชัย เค้ามูล (สุรินทร์ดรา วายเอ็มเอ) น.7 ทำเข้าประตูตัวเอง
มูฮัมหมัดนาเซ กอและ (สุโขทัย) น.18
วรนาถ ทองเครือ (สุโขทัย) น.32
พงศ์พัทธ์ หลิวรุ่งเรืองกิจ (สุโขทัย) น.39
พงศ์พัทธ์ หลิวรุ่งเรืองกิจ (สุโขทัย) น.53
มูฮัมหมัดนาเซ กอและ (สุโขทัย) น.57
กานต์พิชชา ชะนะการี (สุโขทัย) น.69
กิตติพัฒน์ ดีดวงพันธ์ (สุรินทร์ดรา วายเอ็มเอ) น.82
มูฮัมหมัดนาเซ กอและ (สุโขทัย) น.85
เอกสิทธิ์ ฉาวบุตร (สุโขทัย) น.87

สโมสรฟุตบอลชาย สุโขทัย จากไทยลีก 1 ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

เชียงราย ยูไนเต็ด (ที 1) 2 - 1 นนทบุรี ยูไนเต็ด (ภูมิภาค กรุงเทพฯ) จบเกม
เจษฎาพร ยงยิ่งพูน (นนทบุรี ยูไนเต็ด) น.41
อัครวินท์ สวัสดี (เชียงราย ยูไนเต็ด) น.57
โฮซิมา ระมันซิโอ (เชียงราย ยูไนเต็ด) น.86 จุดโทษ

สโมสรฟุตบอลชาย เชียงราย ยูไนเต็ด จากไทยลีก 1 ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

เครดิต: https://www.thaileague.co.th/results/, เฟสบุ๊คแต่ละสโมสร และ https://www.youtube.com/channel/UCHTEwXoFZY8BZTGskr53zSQ ช่อง ไทยลีก ยูทิ้ว
แก้ไขล่าสุดโดย Aquaelfin เมื่อ Thu Nov 19, 2020 11:11, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
ข้อความ:
Submit
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel