ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2008
ตอบ: 1380
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 17:52
ถูกแบนแล้ว
[RE: LIVE! โรงพยาบาลพระรามเก้าแถลงอาการ 'รุ้ง เพนกวิน ไมค์']
ตกลงเศษแก้วคือกระจกที่ผู้ชุมนุมทุบรถใช่ไหมครับ สรุปที
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 13314
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 17:53
[RE: LIVE! โรงพยาบาลพระรามเก้าแถลงอาการ 'รุ้ง เพนกวิน ไมค์']
ksanyavises พิมพ์ว่า:
เรื่องของผม พิมพ์ว่า:
the Smirnoff พิมพ์ว่า:
lambo5 พิมพ์ว่า:
บอกให้แบนไม่ใช่ให้ลบ พิมพ์ว่า:
เหลือความเป็นคนบ้างเถอะตำรวจ  
ง่าว อีกละ  

ยังอยู่ในบอร์ดอีกหรอ  
มีเหตุผล ฟังก่อนวิจารณ์ ตอนนี้มันเลอะเทอะมาก พอๆพวก ลุงๆเลย พอๆกัน บิดเบี้ยวไปหมด

ขอเหตุผลและข้อมูลหน่อยครับที่คุณไปว่าคนอื่นง่าว  

ตามหน้าที่ และกระจกแตกเกิดจาก การทุบกระจก ในรถตำรวจ

ส่วนเรื่องอื่นตามนั้น  

ที่เค้าต้องทุบกระจกเพราะตำรวจนอกเครื่องแบบ 3 นายไม่ยอมเปิดกระจกให้หายใจครับ ถึงจะเปิดสุดท้ายก็เห็นอยู่ว่าไมค์ยังเป็นลมเลย

แล้วถามหน่อยที่คุณบอกว่าตามหน้าที่คือยังไงครัลบ?
ผู้ต้องหาไปรายงานตัวตามหมายจับเดิมหมดแล้ว รอบนี้ยังไม่ทันจะได้ออกนอกห้องขังก็อ้างว่าต้องอายัดตัวตามหมายจับเก่าที่รายงานตัวไปแล้ว ซึ่งตำรวจไม่มีอำนาจฝากขัง

สุดท้ายก็ลากคอเค้าไปบนรถโดยที่ไม่แจ้งข้อกล่าวหา แบบนี้มันคือการใช้อำนาจโดยมิชอบครับ มันคือการอุ้มขึ้นไปดื้อๆชัดๆ

แล้วคุณคิดว่าแบบนี้ยังคือการทำตามหน้าที่ไหมครับ?

อย่าเรียกคนพวกนี้ว่าตำรวจเลยครับ เรียกว่า"โจร"ยังจะสมเหตุสมผลกว่า  

แนะนำว่าอย่าไปเถียงเลยครับ คนนี้เกินเยียวยา ตั้งแต่บอร์ดเกมส์แล้ว
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 13314
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 18:04

เหี้ยจริงๆ พวกมึงเนี่ย
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2007
ตอบ: 1724
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 18:11
เอาจริงนะครับ เดี๋ยวก็ไม่พ้นติดเชื้อในกระแสเลือดแน่ๆเลย เคสนี้ คือ 3 ข้อที่เรียกร้อง ทำไมไม่เอาเหลือแค่ 2 ข้อแรกก่อน ข้อสุดท้ายมันยาก ผมสงสัยว่า แกนนำ ไม่มีคนเก๋าๆคอยแนะนำอะไรเลยเหรอ
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2008
ตอบ: 3779
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 18:19
the Smirnoff พิมพ์ว่า:
lambo5 พิมพ์ว่า:
บอกให้แบนไม่ใช่ให้ลบ พิมพ์ว่า:
เหลือความเป็นคนบ้างเถอะตำรวจ  
ง่าว อีกละ  

ยังอยู่ในบอร์ดอีกหรอ  
มีเหตุผล ฟังก่อนวิจารณ์ ตอนนี้มันเลอะเทอะมาก พอๆพวก ลุงๆเลย พอๆกัน บิดเบี้ยวไปหมด

ขอเหตุผลและข้อมูลหน่อยครับที่คุณไปว่าคนอื่นง่าว  

ตามหน้าที่ และกระจกแตกเกิดจาก การทุบกระจก ในรถตำรวจ

ส่วนเรื่องอื่นตามนั้น  

แล้วมำไมมันไปฝังตามร่างกายเยอะขนาดนั้นครับ ช่วยให้เหตุผลที
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 2981
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 18:40
LuFi3rZe พิมพ์ว่า:

ยอมพี่แกจริงๆจะเอาให้ได้ ทีกับอีกฝั่งเกียร์ว่างยาวๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Chlorophyll เมื่อ Sat Oct 31, 2020 18:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: SS Blogger, Arsenal and Sunderland Lover.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7789
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 19:16
เกลียดจริงๆ พวกทำตามคำสั่ง แต่ไม่นึกถึงเรื่องความเป็นมนุษยชาติ
แก้ไขล่าสุดโดย potdemo เมื่อ Sat Oct 31, 2020 19:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4405
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 19:17
nicekui พิมพ์ว่า:
เอาจริงนะครับ เดี๋ยวก็ไม่พ้นติดเชื้อในกระแสเลือดแน่ๆเลย เคสนี้ คือ 3 ข้อที่เรียกร้อง ทำไมไม่เอาเหลือแค่ 2 ข้อแรกก่อน ข้อสุดท้ายมันยาก ผมสงสัยว่า แกนนำ ไม่มีคนเก๋าๆคอยแนะนำอะไรเลยเหรอ  

ถ้าเอาแค่2ข้อก็เลิกม็อบเถอะครับ เสียเวลาไม่มีประโยชน์....อย่าเอาไปเปรียบเทียบกับเคสติดเชื้อ หรือตกตึกตายอะไรพวกนั้น อันนั้นกัดกันเองครับ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel