ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 205
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 10:51
แต่ละท่านดูแลผิว ตัวเองกันกันยังไงบ้างครับ
Rangsee พิมพ์ว่า:
มีตัวไหนจัดการสิวแบบดีดีบ้าง ขึ้นเก่งจิ้งงงง  

benzac ครับ....

สิวขึ้นเพราะความหน้ามันและแบคทีเรีย และการหมักหมมของชั้นผิวหนัง

1 กลับบ้านมา ใช้ bioderma สีเขียว (สูตรหน้ามัน)​ เช็ดให้ทั่วหน้า 1สำลีต่อหน้า1ฝั่ง
2 *ฆ่าแบคทีเรีย ทา benzac ทิ้งไว้ก่อนล้างหน้า เริ่มจาก 2.5%ก่อน ทาทิ้งไว้15 นาที ถ้าทนได้ ก้อได้30นาที แล้วไปอาบน้ำล้างหน้า
3 ล้างหน้า ด้วยอะไรก้อได้ ถ้าหน้ามัน ใช้ เจลล้างหน้าจะดีกว่า
4 คนเราที่หน้ามัน เพราะผิวขาดความชุ่มชื้น หน้าเลยผลิตน้ำมันออกมาเคลือบแทน
ฉะนั้นควรใช้ skin care เพิ่มความชุ่มชื้น​ หลังล้างหน้าเสร็จ เอาทิชชู่แผ่น ซับหน้าเบาๆ แล้วลง mizumi เซรั่ม ขวดสีฟ้า (ตัวนี้มี เซซาไมด์ เพิ่มความแข็งแรงให้ผิว และ ไฮยาลูรอน เพิ่มความชุ่มชื้น)​
5 พอskin care ซึมเข้าผิวหมดแล้ว.. เติมความชุ่มชื้นให้ผิวอีกครั้งด้วย เจลว่านหางจระเข้

แนะนำ bernova สูตรธรรมดา ดีที่สุดแล้ว ทาไปเลยหนาๆ ก่อนนอน แล้วถ้าแช่เย็นจัดๆ จะฟินมาก

จริงๆจะมีขั้นตอนอะไรระหว่างนี้อีก..

แต่หลักๆ จำไว้ว่า ฆ่าเชื้อแบคทีเรีย และ เพิ่มความชุ่มชื้น​ให้ผิว คือ หลักต้านสิวครับ

ออ แชมพูที่ใช้ ถ้าเป็นคนผมไม่ยาวมาก แนะนำแชมพูเด็กครับ ลดโอกาสสิวขึ้นได้ด้วย

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
ตอบ: 4110
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 10:51
[RE: แต่ละท่านดูแลผิว ตัวเองกันกันยังไงบ้างครับ]
เหยดเข้ เห็นแต่ละคนดูแลแล้วยอมใจ

ชีวิตผมไม่เคยใช้อะไรเกินเลยกว่าโฟมล้างหน้า ครีมนี่ไม่แตะเลย เหนียวเหนอะไปหมด

ช่วงไหนถ้าไปแคมป์ปิ้ง ดีไม่ดีสบู่ขวดเดียวชะล้างทั้งตัวก็ผ่านมาแล้ว
1
0
นักเตะตำบล
Status:
ตอบ: 205
แต่ละท่านดูแลผิว ตัวเองกันกันยังไงบ้างครับ
Rangsee พิมพ์ว่า:
มีตัวไหนจัดการสิวแบบดีดีบ้าง ขึ้นเก่งจิ้งงงง  

benzac ครับ....

สิวขึ้นเพราะความหน้ามันและแบคทีเรีย และการหมักหมมของชั้นผิวหนัง

1 กลับบ้านมา ใช้ bioderma สีเขียว (สูตรหน้ามัน)​ เช็ดให้ทั่วหน้า 1สำลีต่อหน้า1ฝั่ง
2 *ฆ่าแบคทีเรีย ทา benzac ทิ้งไว้ก่อนล้างหน้า เริ่มจาก 2.5%ก่อน ทาทิ้งไว้15 นาที ถ้าทนได้ ก้อได้30นาที แล้วไปอาบน้ำล้างหน้า
3 ล้างหน้า ด้วยอะไรก้อได้ ถ้าหน้ามัน ใช้ เจลล้างหน้าจะดีกว่า
4 คนเราที่หน้ามัน เพราะผิวขาดความชุ่มชื้น หน้าเลยผลิตน้ำมันออกมาเคลือบแทน
ฉะนั้นควรใช้ skin care เพิ่มความชุ่มชื้น​ หลังล้างหน้าเสร็จ เอาทิชชู่แผ่น ซับหน้าเบาๆ แล้วลง mizumi เซรั่ม ขวดสีฟ้า (ตัวนี้มี เซซาไมด์ เพิ่มความแข็งแรงให้ผิว และ ไฮยาลูรอน เพิ่มความชุ่มชื้น)​
5 พอskin care ซึมเข้าผิวหมดแล้ว.. เติมความชุ่มชื้นให้ผิวอีกครั้งด้วย เจลว่านหางจระเข้

แนะนำ bernova สูตรธรรมดา ดีที่สุดแล้ว ทาไปเลยหนาๆ ก่อนนอน แล้วถ้าแช่เย็นจัดๆ จะฟินมาก

จริงๆจะมีขั้นตอนอะไรระหว่างนี้อีก..

แต่หลักๆ จำไว้ว่า ฆ่าเชื้อแบคทีเรีย และ เพิ่มความชุ่มชื้น​ให้ผิว คือ หลักต้านสิวครับ

ออ แชมพูที่ใช้ ถ้าเป็นคนผมไม่ยาวมาก แนะนำแชมพูเด็กครับ ลดโอกาสสิวขึ้นได้ด้วย

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2020
ตอบ: 477
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 10:57
[RE: แต่ละท่านดูแลผิว ตัวเองกันกันยังไงบ้างครับ]
ผมใช้แต่ครีมกันแดด ของBanana อะ น่าจะกันแดดที่ดีที่สุดละ
กระปุกส้มกับสำหรับหน้ากระปุกเขียว
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 19701
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 11:01
แนะนำกันแดดราคามิตรภาพหน่อยครับบบ
1
0

นักเตะอบต.
คาสโนว่า SS
Status: วันนี้ว่าง เข้าบอร์ทั้งวัน 55555555555
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 10797
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 11:04
ผมเเทบไม่ต้องกังวลเรื่องนี้เลยครับ ใช้ของเหลือเมียทั้งนั้นเลยฮะ ครีมเอยโลชั่นเอย

เเม่มซื้อมาเเล้วไม่ใช้ เจือกไปซื้อของใหม่มาอีก
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 5209
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 11:04
กลางวัน ก็เน้นป้องกัน ถ้าออกเจอแดด ครีมกลางวัน บวก กันแดด spf 50

กลางคืนก็เน้นบำรุง ฟื้นฟู. sleeping mask

1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
ตอบ: 5209
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 11:05
รักปัญคนเดียว24ชม. พิมพ์ว่า:
แนะนำกันแดดราคามิตรภาพหน่อยครับบบ  

บีโอเล หลอดขาว 2-3 ร้อย
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: บอดี้การ์ดอีจีอึน
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 14651
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 11:07
ทากันแดด ก่อนนอน เจลว่านหางจรเข้
มาส์กหน้าอาทิตย์ละครั้ง
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 19701
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 11:25
cecilartist---Man Utd พิมพ์ว่า:
รักปัญคนเดียว24ชม. พิมพ์ว่า:

บีโอเล หลอดขาว 2-3 ร้อย  

ขอบคุณครับ
1
0

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2226
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 11:29
PINCH_POINT พิมพ์ว่า:
ตอนเช้า ใช้ของ kheile's สีน้ำเงินๆ สำหรับผู้ชายทาแล้วจะเย็นๆหน่อย+ เจลว่านหางและก็น้ำตบ hada labo ให้ชุ่มชื้น+ กันแดด aneessa มั้งจำชื่อไม่ได้ โลชั่นทาตัวใช้ทั่วไป
ตอยกลางคืน ใช้ kheile's anti age for men หลอดสีดำ + hada labo + vitamin c โลชั่นทาตัวใช้ทั่วไป
ผมเป็นคนผิวแห้ง แต่ดื่มน้ำต่อวันเยอะมาก ประมาณ 3.5 ลิตรคือขั้นต่ำ ซึ่งก็ช่วงเรื่องผิวได้ดี  

มีรูปมั้ยครับ ผมไม่ชัวร์ว่าตัวไหน ว่าจะเปลี่ยนมาใช้
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: สถานะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 7747
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 11:36
แต่ก่อนนี่หลายขั้นตอนมาก
โทนเนอร์ น้ำตบ เซรั่ม บำรุง กันแดด อาหารเสริม 5-6 เม็ด ปัจจุบัน ขี้เกียจ ครีม กันแดด พอ
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: ...........TT'
ตอบ: 3216
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 11:47
byrd.tt พิมพ์ว่า:
ก่อนอื่น ต้องเข้าใจว่าการดูแลผิว แบ่งเป็นสามแบบครับ

1. ทำความสะอาด
2. บำรุง
3. ป้องกัน

ถ้าเป็นคนผิวหน้าดีอยู่แล้ว ให้เน้น 1 และ 3 ครับ

ขณะที่คนอื่นก็แล้วแต่คนนะครับ ว่าต้องทำอะไรมากกว่ากัน ส่วนตัว ผมไม่ได้ผิวหน้าดี แต่ด้วยจากเป็นคนขี้เกียจ ผมก็ทำแค่ 1-2 ครับ โดยที่ (1) ผมใช้ Effaclar ของ LaRoche-Posay ล้างหน้า อันนี้ไม่มีกลิ่น ฟองก็น้อย เวลาล้างแล้วทิ้งไว้แปบนึงนะครับ แล้วค่อยล้างน้ำเปล่า ส่วน (2) ใช้ Biotherm Force Supreme Life Essence ทาก่อนนอน แค่นั้นครับ  

2 ไป 3 คือทาครีมต่อด้วยกันแดดเลยหลอครับ

ถ้าจะแนะนำมีครีมที่ผสมกันแดด หรือกันแดดแยกไปเลยดีกว่าครับ

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 714
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 12:07
[RE]แต่ละท่านดูแลผิว ตัวเองกันกันยังไงบ้างครับ
DR. J..

ไม่ได้ใช้นะครับ เพื่อนแนะนำมา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jan 2014
ตอบ: 8932
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 12:40
ช่วงขี้เกียดแค่ล้างหน้า

ช่วงขยันก็ กันแดด เซรั่ม มีอีกแต่นึกไม่ออก
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel