ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: หวิ่งๆ หวั่งๆ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Dec 2009
ตอบ: 6399
โพสเมื่อ: Wed Oct 28, 2020 12:34
[RE: วันนี้VDBจะได้ลงไหมครับ]
ลง
Spoil
นั่งสำรอง  
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ฝากชองฟังเพลงสบายๆด้วยครับผม https://www.youtube.com/embed/GbPsvOqrT08
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Aug 2007
ตอบ: 503
โพสเมื่อ: Wed Oct 28, 2020 12:43
วันนี้กลางน่าจะ แมคโท เฟร็ด บรูโน่ สามตัวนี้น้าจะยืนแน่ๆ ฟอร์มกำลังดีคงไม่ดรอป

ไม่รู้เหมือนกันว่าต้องเอาเดอเบคลงตรงไหน ถ้าจัดไดม่อนเกมริมเส้นก็น่าจะพิการ แบคสองฝั่งเราเกมรุกฝั่งซ้ายพอไหว ฝั่งขวาบอดสนิท
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15324
โพสเมื่อ: Wed Oct 28, 2020 12:49
ต้นฤดูกาล+เพิ่งย้ายมา

ไม่ได้ลง = ดอง 5555
4
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2020
ตอบ: 1403
โพสเมื่อ: Wed Oct 28, 2020 12:56
ถูกแบนแล้ว
แผนเน้นชัวร์แบบนี้ โอกาสได้ลงยาก เพราะแมคโท กับ เฟร็ด น่าจะทำได้ดีกว่าในเกมรับ แล้วพอเป็นเกมรุก มือหนึ่งก็บรูโน่ ถัดจากบรูโน่ก็มีป็อกอีก ช่วงที่ตัวหลักยังฟิตๆกันก็รอโอกาสไปก่อนนะ โซลชาดูแล้วปรับแผนแล้วก็คือเปลี่ยนเลย แต่ไม่ค่อยโรเตชั่นเท่าไหร่ น่าจะยังได้เห็น บรูโน่ เฟร็ด แมคโท ไปอีกสักพักอ่ะ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 5015
โพสเมื่อ: Wed Oct 28, 2020 13:16
โซลชา : "คุณไม่จำเป็นต้องออกสตาร์ทเป็นตัวจริงใน 3 เกมแรก เพื่อที่จะเป็นผู้เล่นคนสำคัญของทีม, ดอนนี จะเป็นส่วนสำคัญของเราในซีซั่นนี้ อย่ากังวลไปเลย"

แม็คโทมิเนย์ : "ผมมั่นใจมากว่าเขาจะเป็นคนสำคัญของทีมตลอดทั้งซีซั่น, ไม่ใช่เวลาที่จะมา panic เรื่อง ดอนนี ผู้คนด่วนสรุปกันอย่างรวดเร็ว ให้เวลาเขาปรับตัว, ปล่อยให้เขามีสมาธิกับฟุตบอล"

Credit : Football Genius
2
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: always red army
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2051
โพสเมื่อ: Wed Oct 28, 2020 13:34
[RE]วันนี้VDBจะได้ลงไหมครับ
แดนเจม = ปีก

VDB = มิดฟิลตัวกลาง

ถ้ามีสมองจะคิดหน่อยว่าทำไมไม่ได้ลงแทนเจม หรือเป็นตัวเลือกก่อนเจม

ถ้าแมค เฟรด บรูโน่ยังอยุในฟิมที่ดีละยังบาลานซอยุ จะให้เขาลงตรงไหนครับ

แม่แต่ป๊อกที่ชอบด่าโอเล่กันว่าลูกรักยังต้องนั่ง

ตรรกกะยังงี้ทำไมไม่เอาVDBลงแทนอีชอวหรือเซ็นเตอรไปเลยคร้บ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
Status: แม้เหลือโอกาสให้เรารอดตาย แค่เพียงหนึ่งในล้านก็ตาม
เข้าร่วม: 02 Jun 2010
ตอบ: 3962
โพสเมื่อ: Wed Oct 28, 2020 13:43
เอาตัวไม่ลงกับ สิงห์ลงไปเลย

VDB Pog หมาก มาติซ

ถือว่าได้วอร์มก่อนตัดสินใจลงใส่กะน่อลนัดถัดไป

เล่นดีก็ได้ยืนนัดถัดไป

ปล. อยากให้พักบรูโน่นะ

0
0
นักเตะตำบล
Status: นิ่ง หลับ ขยับ Dab!
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2239
โพสเมื่อ: Wed Oct 28, 2020 14:19
เอาจริงผมว่าโอเล่อ่ะ เป็นซุปเปอร์ซับมาตลอด

น่าจะเข้าใจดี แล้วจากที่สัมภาษณ์คือได้เล่นแน่ๆล่ะ

ต้องใช้เวลาปรับตัว ซึ่งผมก็ดูแล้วเซ้นต์บอลเยี่ยมเลยนะ

อย่างน้อยๆให้ลง 15-20 นาทีท้ายๆ ก็ยังดี

นี่พี่แกดันแดมเจมส์รัวๆเพื่อ เห็นมาทั้งปีที่แล้วว่าเล่นยังไง

เพลีย

Support you VDB

ปล. อ่านของฟุตบอลจริงจังล่าสุดคือประวัติน่าสนใจมากๆเลย

เชื่อว่าจะเป็นกำลังสำคัญให้เราแน่นอน
0
0

MUFC BURIRAM UNITED E-SPORT Deep-Lying Playmaker
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 손주연: 이젠 날 안 묶어둘래 좀 더 자유롭게 진짜 날 찾을래
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 17002
โพสเมื่อ: Wed Oct 28, 2020 14:25
ขำ

4-2-3-1 แผงตัวรุก 3 ตัว ไม่จำเป็นต้องเป็นปีก กับกลางรุกเท่านั้น

เป็นกลางรุกทั้งสามก็มีหลายทีมเล่น

แต่อย่างว่าแหละ โซลชาไม่ได้เก่งแทคติก ที่จะคิดเล่นแบบนั้นได้
แก้ไขล่าสุดโดย RedSaber เมื่อ Wed Oct 28, 2020 14:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
우주소녀: LAST SEQUENCE
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Nov 2008
ตอบ: 702
โพสเมื่อ: Wed Oct 28, 2020 14:29
มันก็ต้องแล้วแต่แทคติคนัดนั้นๆป่ะ ว่าจะเล่นแนวไหน แล้วหาคนมายืน

งั้นจะไปงอแง วกวนกับซานโช่ทำไมเป็นเดือนๆ
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 2 สุดยอดมิดฟิลด์แห่งยุค
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 17193
โพสเมื่อ: Wed Oct 28, 2020 14:34
เจ้าพ่อ tactic FM เยอะจริงๆ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: กาก้าวไกล 2 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2692
โพสเมื่อ: Wed Oct 28, 2020 14:43
ผมงงกับคนที่เอา VDB ไปเทียบกับ แดเนียล เจมส์

คือมันคนละตำแหน่งกันปะวะ คืองงจริงๆนะ

ถ้าบรูโน่ไม่ได้ลง แล้วเอาแดเนียล เจมส์ไปยืนกลางรุก

แล้วไม่เอา VDB ลงผมจะไม่ว่าเลย
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: เงียบไมละหนู
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15830
โพสเมื่อ: Wed Oct 28, 2020 14:44
อยากให้ลงนะ

ตรงกลางนี่แหละ ดร็อบสักตัวแม็คหรือเฟรด จะได้รู้ไปเลยเล่นได้เล่นไม่ได้
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 2563
โพสเมื่อ: Wed Oct 28, 2020 15:09
RedSaber พิมพ์ว่า:
ขำ

4-2-3-1 แผงตัวรุก 3 ตัว ไม่จำเป็นต้องเป็นปีก กับกลางรุกเท่านั้น

เป็นกลางรุกทั้งสามก็มีหลายทีมเล่น

แต่อย่างว่าแหละ โซลชาไม่ได้เก่งแทคติก ที่จะคิดเล่นแบบนั้นได้

ถ้ากลางรุก3ตัว มันอาจดูดีในหน้ากระดาษ หรือบางช่วงเวลาของเกม อย่ตอนท้ายเกมนิวเปนต้น แต่ถ้าจัดลงตั้งแต่วินาทีแรกของเกม มันอาจไม่ดีอย่างที่คุณคิดก็ได้นะคับ

ถามว่ามันน่าสนใจไหม ถ้าเล่นได้จริง ผมบอกเลยว่าน่าสนใจมาก แต่แค่อยากให้มองหลายๆมุมมากกว่า ถ้าจัดกลางรุก3 แน่นอนว่าธรรมชาติของเค้า คือหุบเข้ามาเล่นตรงกลาง คล้ายๆมาต้า หรือถ้าถ่างไปริมเส้น ก็จะเสียของมากกว่าดี เหมือนตอนบรูโน่ ที่เคยถ่างออกขวา ก็เหนกันว่าจะค่อนข้างเงียบ

สุดท้ายการขึ้นเกมริมเส้น ก็จะหนักไปทางแบค ซึ่งที่เราก็รู้ๆกันว่า แบคเราเกมบุกค่อนข้างตันมากกว่าดี

0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 손주연: 이젠 날 안 묶어둘래 좀 더 자유롭게 진짜 날 찾을래
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 17002
โพสเมื่อ: Wed Oct 28, 2020 16:18
NKNG2904 พิมพ์ว่า:
RedSaber พิมพ์ว่า:
ขำ

ถ้ากลางรุก3ตัว มันอาจดูดีในหน้ากระดาษ หรือบางช่วงเวลาของเกม อย่ตอนท้ายเกมนิวเปนต้น แต่ถ้าจัดลงตั้งแต่วินาทีแรกของเกม มันอาจไม่ดีอย่างที่คุณคิดก็ได้นะคับ

ถามว่ามันน่าสนใจไหม ถ้าเล่นได้จริง ผมบอกเลยว่าน่าสนใจมาก แต่แค่อยากให้มองหลายๆมุมมากกว่า ถ้าจัดกลางรุก3 แน่นอนว่าธรรมชาติของเค้า คือหุบเข้ามาเล่นตรงกลาง คล้ายๆมาต้า หรือถ้าถ่างไปริมเส้น ก็จะเสียของมากกว่าดี เหมือนตอนบรูโน่ ที่เคยถ่างออกขวา ก็เหนกันว่าจะค่อนข้างเงียบ

สุดท้ายการขึ้นเกมริมเส้น ก็จะหนักไปทางแบค ซึ่งที่เราก็รู้ๆกันว่า แบคเราเกมบุกค่อนข้างตันมากกว่าดี

ผมว่าผมมองหลายมุมอยู่แล้วนะว่าเดอบีคเล่นตรงไหนได้ ส่วนโซลชามีความคิดจะทำหรือไม่ก็เรื่องของเขา

แต่เห็นบางเม้นบอก เจมส์ = ปีก เดอบีค ≠ ปีก

นี่คือคิดด้านเดียวไม่พอแถมไปด่าคนอื่นโง่อีก งง
0
0
우주소녀: LAST SEQUENCE
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel