ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 13330
โพสเมื่อ: Wed Oct 28, 2020 21:51
[RE: แฟนอยากให้ซื้อ Iphone12 ให้ .]
Lowlite พิมพ์ว่า:
เป็นสาเหตุนึงที่ทำให้ผมเลิกกับแฟนเก่าครับ ช่วง iphone XS ออกใหม่ๆ เธอขอให้ซื้อให้รุ่นตัวท๊อปสุด 49,900 บาท โดยให้ผมออกให้ 30,000 เธออออกเองอีก 19,900 บาท ที่บ้านแฟนก็ไม่เห็นด้วยนะเพราะมันแพงเกินจำเป็นมากๆ ผมก็ไม่เห็นด้วย พอไม่ให้ก็ทะเลาะกันโกรธเป็นฟืนเป็นไฟ สุดท้ายผมก็ยอมช่วยออกตามที่เธอขอ

หลังจากนั้นภาพที่ผมมองเธอก็เปลี่ยนไปเลย หลายๆคนอาจจะมองว่าเล็กน้อยแต่เรื่องความสำคัญของเงิน สำหรับผมสำคัญมากๆๆๆๆๆนะ เพราะมันบ่งบอกถึงทัศนคติในการใช้เงินของครอบครัวในอนาคต ไม่นานก็เลิกกัน ทุกวันนี้เพื่อนผมยังล้ออยู่เลย เรื่องซื้อมือถือให้แฟนเก่าเนี่ย

แฟนเก่าท่านดูมองวัตถุเป็นที่ 1 เลยครับ ทำไมเดี๋ยวนี้คนเป็นแบบนี้เยอะจัง social น่าจะมีผลเยอะมากๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
"I come from the 1% but i represent the 99%"

Thanathorn J.
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 13330
โพสเมื่อ: Wed Oct 28, 2020 21:54
[RE: แฟนอยากให้ซื้อ Iphone12 ให้ .]
แม็ค มาไม่นาน. พิมพ์ว่า:
ขอด่าหน่อยนะครับ ถ้าคิดแบบนี้จริง ๆ

อ้างอิงจาก:
เพราะเห็นแฟนเพื่อนซื้อให้เพื่อน  

ผมเจอคนบอกแบบนี้ผมหาทางเลิกเลย ผมไม่ได้ว่านะใครจะซื้อ iphone ให้แฟน หรือ อะไรทำนองเนี่ย มันนานาจิตตัง

แต่การเห็นคนอื่นอยากได้อยากมีแล้วมากดดันแฟนตัวเอง ว่าต้องมีแบบเขาบ้าง เห็นคนอื่นมีฉันต้องมีมั้งหรืออะไรทำนองเนี่ย สำหรับผมนะความคิดแบบนี้ผมถือว่าโคตรแย่ ก็เพราะว่า มีที่ไหน ยอมให้แฟนตัวเอง ลำบาก เพียงเพราะอยากมีเหมือนเพื่อนนี่นะ โอโห

คือคนเราคบกันต่อให้ไม่รู้เงินเดือน วิธีชีวิต มันจะบงบอกเองว่าคนนั้นมีเงินเยอะ แค่ไหน

แบบที่หลายคนบอกแฟนที่ดีต้องไม่ทำให้แฟนกันลำบาก

คนรู้จักผมคนนึง คบกันมาหลายปี หมั้นกันแล้วด้วย แต่ ผช มีแต่มอไซด์ ไม่มีรถเก๋งให้นั่ง ผญ ผ่านไปนานๆเข้า

ทนไม่ได้เลยขอเลิก กับ ผช เพราะเพื่อนๆ ผญ คนนั้น ส่วนใหญ่มีรถนั่งกันหมด ทั้งที่ตอนนั้น ผช รักมาก

ถึงขั้นจะยอมเป็นหนี้เพื่อออกรถมาให้นั่ง โดยที่ตัว ผช เองไม่ได้อยากได้เลยสักนิด
แก้ไขล่าสุดโดย RIDER_V7 เมื่อ Wed Oct 28, 2020 21:56, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
"I come from the 1% but i represent the 99%"

Thanathorn J.
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel