ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 17, 18
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Dec 2009
ตอบ: 2446
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 23:51
[RE: ไปเยอรมันกัน]
ยอมรับว่าเด็กกล้ามากๆ แล้วแต่ละคนคือมีการศึกษา เปิดกว้าง การจะเอาอะไรมาเถียงกับเด็กสมัยนี้ ผู้ใหญ่เองต้องเตรียมข้อมูลมาดีๆ

ผมมีโอกาสไปม็อบที่ววญ ครั้งเดียวเอง ไว้ผมสอบเสร็จเมื่อไหร่จะไปบ่อยขึ้นครับ
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Searching heavens for another earth
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54941
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 23:51
Jazzup พิมพ์ว่า:
sukiojenny พิมพ์ว่า:
Long live the people  

เห็นว่าท่านเป็นศิษย์น้องของท่านเมทัลใช่ป่ะครับ...

ไม่แน่ใจว่าท่านเมทัลจะพอเข้าใจในสถานการณ์ตอนนี้บ้างหรือยัง หรือว่าคงยากที่จะทำให้ตาสว่างได้.. ??

ผมเสียดายแกจริงๆครับ  

ผมไม่เคยคุยเรื่องการเมืองกับแกเลยครับ เลยไม่ค่อยรู้กับแกเหมือนกัน แต่ต้องยอมรับว่าหลังจากอ่านมู้นั้น ผมกับแกมีแนวความคิดกับเรื่องนี้แตกต่างกัน

ผมก็ไม่รู้นะ ว่าใครหยั่งรากลึกมากแค่ไหน ช่วงนี้เป็นช่วงที่คนเจนเก่ากับเจนใหม่ส่วนใหญ่ มีแนวคิดที่แตกต่างกัน ผมเห็นบางคนก็สามารถรับฟังและเปลี่ยนความคิดได้ บางคนก็ยังคงไม่เปิดรับ หรือแม้กระทั่งบางคนเปิดรับแต่แสดงตัวไม่ได้เพราะเรื่องงานอะไรงี้ก็มี คนรอบๆตัวผมนี่แหละ

ความคิดแนวคิดที่แตกต่างกัน มันมีกันได้ คน 100 คนไม่มีทางคิดเหมือนกันทั้ง 100 คน ขอแค่ไม่คุกคามกันจนเกินไป อย่างบิณนี่เล่นเอาอึ้งเลย ภาพการทำงานคือช่วยเหลือสังคม แต่กับเรื่องนี้ตั้งธงไว้เลยว่าไม่มียอมพร้อมคุกคามคนคิดต่าง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2013
ตอบ: 114
โพสเมื่อ: Tue Oct 27, 2020 00:15
มาเต็มถนนสาธรเลยอ่ะ

http://www.zodzai.com/, http://bitzz.ninja

เว็ป Bittorrent เปิดใหม่สมัครกันได้เลย
นักเตะหมู่บ้าน
Status: For all mankind..
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 465
โพสเมื่อ: Tue Oct 27, 2020 01:26
Jazzup พิมพ์ว่า:
Long live the people  

เห็นว่าท่านเป็นศิษย์น้องของท่านเมทัลใช่ป่ะครับ...

ไม่แน่ใจว่าท่านเมทัลจะพอเข้าใจในสถานการณ์ตอนนี้บ้างหรือยัง หรือว่าคงยากที่จะทำให้ตาสว่างได้.. ??

ผมเสียดายแกจริงๆครับ  

ผมไม่เคยคุยเรื่องการเมืองกับแกเลยครับ เลยไม่ค่อยรู้กับแกเหมือนกัน แต่ต้องยอมรับว่าหลังจากอ่านมู้นั้น ผมกับแกมีแนวความคิดกับเรื่องนี้แตกต่างกัน

ผมก็ไม่รู้นะ ว่าใครหยั่งรากลึกมากแค่ไหน ช่วงนี้เป็นช่วงที่คนเจนเก่ากับเจนใหม่ส่วนใหญ่ มีแนวคิดที่แตกต่างกัน ผมเห็นบางคนก็สามารถรับฟังและเปลี่ยนความคิดได้ บางคนก็ยังคงไม่เปิดรับ หรือแม้กระทั่งบางคนเปิดรับแต่แสดงตัวไม่ได้เพราะเรื่องงานอะไรงี้ก็มี คนรอบๆตัวผมนี่แหละ

ความคิดแนวคิดที่แตกต่างกัน มันมีกันได้ คน 100 คนไม่มีทางคิดเหมือนกันทั้ง 100 คน ขอแค่ไม่คุกคามกันจนเกินไป อย่างบิณนี่เล่นเอาอึ้งเลย ภาพการทำงานคือช่วยเหลือสังคม แต่กับเรื่องนี้ตั้งธงไว้เลยว่าไม่มียอมพร้อมคุกคามคนคิดต่าง  

ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 17, 18
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel