ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ⭐️⭐️
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 14346
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 02:50
[RE: แฟนๆเซลชีจะไม่ให้นักเตะปรับตัวเลยหรอ]
Lirpa พิมพ์ว่า:
BlueChristmas พิมพ์ว่า:
รอดูหลังจากนี้ได้เลยครับ ณ ตอนเนี้ยช่วงเวลาที่จะปรับจูนกันในแนวรุกมันกำลังเริ่มขึ้นละ แล้วยิ่งเวลาผ่านไปเท่าไหร่ ข้ออ้างที่จะใช้แก้ตัวมันจะน้อยลงเรื่อยๆเหมือนกัน

ปล.บอกไว้ก่อนว่าผมยังซัพพอร์ตแลมพ์เสมอนะ แต่สิ่งที่พิมไปมันคือเรื่องจริงที่ต้องยอมรับให้ได้เช่นกัน ถ้าถึงจุดที่แลมพ์จะมีโอกาสโดนปลดเนี่ย

ตามนี้ครับ ผมซัพพอรตเหมือนกัน แต่เวลามันน้อยลงเรื่อยๆ ที่ผมบ่นผมเข้าใจแหละว่ามันไม่ไปถึงเขาหรอก สำหรับผมๆรักแลมพาร์ดแต่ผมรักเชลซีมากกว่า ไม่อยากให้แลมพ์โดนด่าที่มาทำทีมพัง แต่ถ้าแลมพเปลี่ยนได้ผมจะแฮปปี้มากที่มีตำนานสโมสรแล้วทำทีมได้ดีอีก  

เช่นกันครับ ถ้าแกเปลี่ยนได้มันจะยิ่งทวีคูณความสนุกขึ้นไปอีกแน่ๆ แต่กลับกันถ้ายังแย่อยู่ ถึงจุดนึงที่มันสุดจริงๆแล้วก็ต้องยอมรับแหละว่าแกได้เท่านี้จริงๆ ซึ่งสโมสรมันก็ต้องเดินต่อไปข้างหน้า ถ้าแกโดนปลดพร้อมกับคำวิจารณ์ต่างๆตามหลังมาด้วยก็ต้องเข้าใจและก็ยอมรับกันให้ได้(ซึ่งผมก็ไม่อยากให้เป็นแบบนั้นหรอก )
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2013
ตอบ: 17082
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 02:55
[RE: แฟนๆเซลชีจะไม่ให้นักเตะปรับตัวเลยหรอ]
ใจร้อนไง เสพติดความสำเร็จแบบทันที พอฟอร์มตกก็ไล่ออก ผจก เขาก็ไม่มีเวลาทำทีมดิ นี่ยิ่งแล้วใหญ่ต้องมา Rebuild มีแต่นักเตะเด็กๆ
0
0

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 02 Mar 2015
ตอบ: 952
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 03:14
ก็ได้แค่บ่นอะครับ

เอาจริงๆเรื่องที่ถามกันว่าดูไม่เป็นระบบเกมรุกตื้อๆเป็นมาหลายนัดแล้วนะ

แต่ไอที่ถามนี่คิดจริงๆหรอว่าเค้าไม่ได้ทำงานกันเลยส่งๆนักเตะลงไปเล่นกันเองอ่านแล้วมันขำอะ

0
0
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2013
ตอบ: 17082
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 03:21
LordFirst พิมพ์ว่า:
MetalxMania พิมพ์ว่า:

เซทดีจริงหรอครับ ผมถามตรงๆ ส่วนตัวผมมองว่าเหมือนส่งนักเตะลงไปเล่นกันเอง ไม่มีระบบอะไรเลย มีแค่ตำแหน่ง เออ เองเล่นตำแหน่งนี้นะแล้วลงไปเล่นเลย เหมือนเอานักเตะไปคิดเองหน้างาน แล้วทีมอื่นเค้ามีเวลาเท่ากันไหมอ่ะครับ นักเตะไม่ซื้อกันมาหรอ ถ้าเอาแค่ตัวเกมรุกที่ลงตัวจริงมีใหม่แค่ 2 คนเองนะครับ ชีเยคอย่านับเลยครับ ลงนาที 81 ไปเน้นรับกันหมดแล้ว ส่วนใหญ่เค้าพอใจกับผลอยู่แล้วแค่ไม่พอใจคือทีมมันดูไม่มีอนาคตเลย  

มันแค่คำเปรียบเปรยนะครับผมว่าที่บอกว่า "ส่งนักเตะไปเล่นกันเอง" ผมว่ามันไม่มีอยู่จริงหรอกครับ จะวิจารย์ยังไงให้มันอยู่ในหลักความจริงหน่อย โค้ชเค้าก็ทำงานของเค้า อยู่ที่ว่ามันจะสำเร็จไหม คิดว่าคล็อป สร้างทีมกี่ฤดูกาล คิดว่าซิตตี้โหดๆนี่เป๊ปเปลี่ยนทีมมาแค่ไหน ถ้าไม่แสดงความคิดเห็นอะไรที่มันไม่เข้าท่าก็อย่ามาพูดเถอะครับ

ทีมอื่นมีเวลาเท่ากัน นี่เชลซีเปลี่ยนยกทีมนะครับ ไปดูไลน์อัพได้เลย  

เทียบกับเป๊ปคล็อปก็ไม่ถูกนะครับ 2 คนนั้นเขามีโปรไฟล์มาก่อนแล้ว การันตีฝีมือความสำเร็จมาแล้วจึงน่าให้เวลา  
อันนี้มองได้หลายมุม คลอปดีกรีทำแชมป์ดอทมุนมาแล้วยิ่งต้องคาดหวังความสำเร็จเร็ว แล้วปีสองปีแรกทำหงส์จบที่เท่าไหร่ มันคือตัวพิสูจน์ว่าคุณจะเป็นโค้ชโปรไฟล์ดียังไงคุณก็ต้องใช้ทำทีม ขั้นตอนนี้มันคือ Process ที่เราต้องเจอ เช่นเดียวกับแมนยู คือคุณหมดนักเตะตัวแบกของทีมไปแล้ว นักเตะที่ขึ้นมาใหม่ก็หน้าใหม่เยอะ ผมว่าปีแรกของแลมพ์ดีกว่าคลอปอีกนะครับ ทั้งที่เราไม่มีอาซา มาในปีนี้เราไม่มีอาซา และ วิลเลี่ยน ที่อยู่กับทีมมา 6 7 ปีเลย แต่มีนักเตะเข้ามาใหม่มันก็ต้องปรับตัวเป็นธรรมดา แล้วผลงานแลมพ์ก็ไม่ได้แย่ขนาดจมอยู่ครึ่งตารางล่างนะ ผมว่าเราเสพติดความสำเร็จแบบเดิมๆเยอะไปจริงๆ เข้ามาทำทีมประสบความสำเร็จทันที พอฟอร์มตกไล่ออก ไม่เคยยืนระยะยาวๆได้เลย แต่ก่อนหนะทำได้ เพราะทรัพยากรนักเตะที่พร้อมจะระเบิดฟอร์ม เล่นเข้ากันแล้ว ในทีมมันมีพร้อม เทียบกับตอนนี้มันเทียบไม่ได้เลย
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2010
ตอบ: 4947
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 04:26

เซทดีจริงหรอครับ ผมถามตรงๆ ส่วนตัวผมมองว่าเหมือนส่งนักเตะลงไปเล่นกันเอง ไม่มีระบบอะไรเลย มีแค่ตำแหน่ง เออ เองเล่นตำแหน่งนี้นะแล้วลงไปเล่นเลย เหมือนเอานักเตะไปคิดเองหน้างาน แล้วทีมอื่นเค้ามีเวลาเท่ากันไหมอ่ะครับ นักเตะไม่ซื้อกันมาหรอ ถ้าเอาแค่ตัวเกมรุกที่ลงตัวจริงมีใหม่แค่ 2 คนเองนะครับ ชีเยคอย่านับเลยครับ ลงนาที 81 ไปเน้นรับกันหมดแล้ว ส่วนใหญ่เค้าพอใจกับผลอยู่แล้วแค่ไม่พอใจคือทีมมันดูไม่มีอนาคตเลย  

มันแค่คำเปรียบเปรยนะครับผมว่าที่บอกว่า "ส่งนักเตะไปเล่นกันเอง" ผมว่ามันไม่มีอยู่จริงหรอกครับ

ทีมอื่นมีเวลาเท่ากัน นี่เชลซีเปลี่ยนยกทีมนะครับ ไปดูไลน์อัพได้เลย  

ตอบเรื่องเปลี่ยนยกทีมนะครับ ผมเข้าใจอยู่แล้วครับว่าเปลี่ยนยกทีม แต่ผมตอบจขกทครับที่เขาพูดเรื่องนักเตะในเกมรุก ส่วนเรื่อง "ส่งนักเตะไปเล่นกันเอง" ท่านดูเกมนี้แล้วเห็นระบบการเล่นหรือการเข้าทำไหมครับ ที่ผมเห็นคือบอลมันไม่เป็นระบบ การเข้าทำไม่มี off the ball แทบไม่เห็นเลย ที่เห็นคือแค่จ่ายบอลเท้าสู่เท้า นักเตะเลี้ยงกินตัวไปยิง แค่นั้นเองครับ  

ผมว่าแลมป์ไม่เอาเองมากกว่า จากการจัดตัวปีกขวาแหว่งชัดเจน เพราะตัวรุกที่เป็นตัวจบสกอร์จริงๆมีแค่พูลิซิซ กับแวร์เนอร์ 2 คน ซึ่งไค ผมว่าเป็นตัวสอดแทรกมากกว่าแม้ไลน์อัพไคจะอยู่ขวา แต่เวลาเล่นบอลก็เล่นหลังกองหน้าส่วนใหญ่อยู่ดี

แล้วแผนการเล่นผมเดานะ นัดนี้แลมป์อยากสวนโดยใช้ความเร็วของพูกับแวร์เนอร์ แต่มันพลาดตรงที่บอลไปตายที่กองเต้ กับจอซึ่งคืนหลังอย่างเดียว ไม่เคยเก็บบอลไปทำเกมส์รุกเลยตรงกลาง พอจอกับกองเต้ เล่นบอลไม่ได้ บอลก็ไม่ถึงไค ฮาแวตต์ เกมส์ก็จะไปจบตรงชิเวลล์ หรือเจมส์ ซึ่งรับบอลมาจากเซ็นเตอร์แทน

ผมก็ไม่อยากปกป้องพวกนักเตะใหม่มากไปหรอก แต่ไค ฮาแวตต์ค่าตัวระดับนี้ มันก็ควรทำได้มากกว่านี้ เพราะนักเตะอย่างติอาโกหรือฮาเมส มาก็โหดเลย แต่แฟนๆอย่าเรามันทำได้แค่รอไงครับ เพราะมันเล่นได้แค่นี้ หรือท่านจะบอกให้เมาส์แทนฮาแวตต์ จะเล่นได้ดีกว่าเดิมท่านมั่นใจไหมล่ะครับ ซีเยคล่ะ เพิ่งหายเจ็บลงไม่เต็มเดมส์สักนัด ควรฝากความหวังไว้ไหม  

เอาไปเทียบกับฮาเมสกับธิอาโก้ไม่ได้หรอกครับ พวกนั้นเล่นระดับสูงมาหลายปีแล้ว อายุก็อยู่ในช่วงพีค ไค21เอง ดาวรุ่งสถิติดีสมัยนี้ราคา70ล้านมันไม่ได้แพงเลยครับ ดูมาดริดเซ็น ลูก้า โยวิชมา70ล้านเหมือนกันและเล่นอย่างแย่ เจาเฟลิกก็110ล้าน เดมเบเล่ก็135ล้านงี้ เออถ้าเราเซ็นนักเตะอายุ25-28มา70ล้านอันนั้นผมเห็นด้วยครับ ดีลไคมันไม่ใช่ดีลที่ยกระดับทีมมันคือดีลสร้างทีมครับ แล้วอีกอย่างพึ่งเตะมายังไม่ถึง10นัดเลย น้องมันย้ายทีมครั้งแรกออกจากบ้านเกิดครั้งแรกด้วย ผมว่าแค่สัญญาณดีเล่นดีขึ้นเรื้อยๆนี้ก็โอเคแล้วนะนี้เตะในลีคไป6นัดเอง เรืองราคาคิดง่ายๆเลยครับ สมมุติแมนซิจะซื้อเมาส์คิดว่าราคาเมาส์จะอยู่ที่เท่าไหร่ผมว่ามี50-70ล้านเหมือนกันแหละ เผลอแพงกว่าด้วย หรือกลับไปดูพูลิซิสซื้อมา59-60ล้านถูกกว่าไค10ล้านเอง พูยังต้องใช้เวลาสักพักเลยถึงจะมาเปรี้ยง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2859
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 06:35
ทำทีมใหม่ กับทีมเดิมแต่แย่เหมือนเดิม ผมยอมดูทีมแบบใหม่ค่อยๆจูนกันดีกว่า

ทั้งโควิทอะไรอีก ทำให้การปรับตัวช้ากว่าเดิมยากกว่าเดิมเตะถี่ ซ้อมแปปๆ แข่งอีกละ เหมือนลองไปเป็นนัดๆไป

คนที่บอกว่าแทคติกไม่ดี อะไรไม่ดี เค้าทำงานกันเป็นกี่ร้อยคน กว่าจะเตะแต่ละนัด แทคติดแผนนี้ กว่าจะกรองออกมาไม่ใช่แค่แลมป์ ทีมงานแต่ละฝ่ายแต่ละตำแหน่ง โคชโกลนันกองหน้า ให้เวลาเค้าหน่อย เค้าก็อยากชนะกัน

แต่ยอมรับ จอ คู่กองเต้ มันไม่ค่อยเวิค แต่เค้าก็คงมีเหตุผลของเค้า
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2008
ตอบ: 11034
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 08:15
เรามีข้ออ้างแบบนี้ทุกเกมส์ นักเตะฝ่ายตรงข้ามที่ว่าเหวอ ที่ว่ารั่ว เจอเราเล่นดีทุกที เอาจริงๆอยากจะถามว่า คนนั้นมันเล่นดีขึ้นหรือมันเจอทีมเราที่กระจอกเกินไป มันจึงดูว่าเล่นดี
2
0
I NO LONGER RECOGNISE MY CLUB
นักบอลถ้วย ก.
Status: ChelSea!!
เข้าร่วม: 24 Jul 2020
ตอบ: 5516
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 09:55
แฟนๆเซลชีจะไม่ให้นักเตะปรับตัวเลยหรอ
บางคนก็ไล่จัง เปิดฤดูกาลมาพึ่งแพ้ลิเวอร์นัดเดียว

โอเค เสมอเยอะ

แต่เกมส์รับมันแก้มาดีละ

เมนดี้ ซิลวา ผมก็บอกตลอดรอสองคนนี้ลงก่อน ถ้ามันไม่ดีค่อยว่า

โค้ชมันไม่มีหรอกส่งๆลงไป ไม่คิดแผน

ผมพอใจผลเสมอในบ้านแมนยูนะ

พอใจนักเตะทุกคนที่ลงไปในสนาม
ผมแฟนเชลซี แต่ให้แพ้ ก็บ่นๆเล็กน้อยเชียร์ต่อไป ไม่อยากให้เห็นแต่ไล่ๆ

บางที ก็เยอะไป จะเอาให้ชนะทุกนัดเลยเหรอถึงจะพอใจ

ต้องเข้าใจว่าเชลซีมันตกมาอยู่ทีมลุ้น top4
นักเตะใหม่ให้จูนบ้างเถอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ChelSEA!!!!
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: สลิ่มกับแบกคือขยะสายพันธุ์เดียวกัน
เข้าร่วม: 07 Feb 2009
ตอบ: 7747
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 10:30
ผมไม่เคยว่าพวกนักเตะหน้าใหม่นะ

ผมกลับมองว่าโค้ชคือปัญหามากกว่า

แค่ยะงไม่เหมาะกับทีมใหญ่ในตอนนี้
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5255
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 10:32
แฟนๆเซลชีจะไม่ให้นักเตะปรับตัวเลยหรอ
แลมพ์คิดเยอะ ในเรื่องจัดตัว หัวดื้อ พังแน่ อย่างยังฝืนแบบนี้ แต่ก้ให้กำลังใจเสมอครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel