ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4430
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 02:21
[RE: แฟนๆเซลชีจะไม่ให้นักเตะปรับตัวเลยหรอ]
แย้งเรื่องเลิฟนิดนึงเกมส์นี้ไม่ได้องค์ลงอะไรหรอก ปกติเลิฟเจอกองหน้าสายเทคนิคชิงจังหวะแกจะทำได้ดีอยู่แล้ว
ที่เหวอๆจนแฟนด่าคือจังหวะเบียดเข้าปะทะกากมาก เกมนี้กองหน้าเล่นเล่นสไตล์เลิฟถนัดมันเลยเล่นดี

ถ้าอยากเห็นแกเหวอส่งชิรูด์ลงมาชนแปปเดียวออกอาการ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 14813
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 02:23
[RE: แฟนๆเซลชีจะไม่ให้นักเตะปรับตัวเลยหรอ]
รอดูสักครึ่งฤดูกาล ถ้าเกมรุกยังห่วยอยู่คงต้องโทษแผนการเล่นของแลมพ์แล้ว
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: Chelsea fan since 2001
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 9275
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 02:23
MetalxMania พิมพ์ว่า:
Lirpa พิมพ์ว่า:

เซทดีจริงหรอครับ ผมถามตรงๆ ส่วนตัวผมมองว่าเหมือนส่งนักเตะลงไปเล่นกันเอง ไม่มีระบบอะไรเลย มีแค่ตำแหน่ง เออ เองเล่นตำแหน่งนี้นะแล้วลงไปเล่นเลย เหมือนเอานักเตะไปคิดเองหน้างาน แล้วทีมอื่นเค้ามีเวลาเท่ากันไหมอ่ะครับ นักเตะไม่ซื้อกันมาหรอ ถ้าเอาแค่ตัวเกมรุกที่ลงตัวจริงมีใหม่แค่ 2 คนเองนะครับ ชีเยคอย่านับเลยครับ ลงนาที 81 ไปเน้นรับกันหมดแล้ว ส่วนใหญ่เค้าพอใจกับผลอยู่แล้วแค่ไม่พอใจคือทีมมันดูไม่มีอนาคตเลย  

มันแค่คำเปรียบเปรยนะครับผมว่าที่บอกว่า "ส่งนักเตะไปเล่นกันเอง" ผมว่ามันไม่มีอยู่จริงหรอกครับ จะวิจารย์ยังไงให้มันอยู่ในหลักความจริงหน่อย โค้ชเค้าก็ทำงานของเค้า อยู่ที่ว่ามันจะสำเร็จไหม คิดว่าคล็อป สร้างทีมกี่ฤดูกาล คิดว่าซิตตี้โหดๆนี่เป๊ปเปลี่ยนทีมมาแค่ไหน ถ้าไม่แสดงความคิดเห็นอะไรที่มันไม่เข้าท่าก็อย่ามาพูดเถอะครับ

ทีมอื่นมีเวลาเท่ากัน นี่เชลซีเปลี่ยนยกทีมนะครับ ไปดูไลน์อัพได้เลย  

เทียบกับเป๊ปคล็อปก็ไม่ถูกนะครับ 2 คนนั้นเขามีโปรไฟล์มาก่อนแล้ว การันตีฝีมือความสำเร็จมาแล้วจึงน่าให้เวลา
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ⭐️⭐️
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 14346
รอดูหลังจากนี้ได้เลยครับ ณ ตอนเนี้ยช่วงเวลาที่จะปรับจูนกันในแนวรุกมันกำลังเริ่มขึ้นละ แล้วยิ่งเวลาผ่านไปเท่าไหร่ ข้ออ้างที่จะใช้แก้ตัวมันจะน้อยลงเรื่อยๆเหมือนกัน

ปล.บอกไว้ก่อนว่าผมยังซัพพอร์ตแลมพ์เสมอนะ แต่สิ่งที่พิมไปมันคือเรื่องจริงที่ต้องยอมรับให้ได้เช่นกัน ถ้าถึงจุดที่แลมพ์จะมีโอกาสโดนปลดเนี่ย
2
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Jul 2008
ตอบ: 20012
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 02:24
เชื่อผมสิว่า แลมพ์จะได้โอกาสปีนี้ปีนึง ถ้าไม่ได้ไปชปล. น่าจะโดนเด้ง

ส่วนเรื่องนักเตะที่ซื้อมาเราพร้อมแล้ว เหลือแค่โค้ชใหม่เข้ามาอาจจะต้องเสริมหลังให้เขา

ดูไปเรื่อยๆดีกว่า

0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 28 Mar 2010
ตอบ: 9142
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 02:25
ขออีกรอบ เอฟเวอร์ตัน นักเตะกองกลางใหม่3ตัวไม่เห็นต้องปรับตัวเลยเล่นเนียนกริบเลยนะ
6
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jul 2020
ตอบ: 3742
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 02:26

เซทดีจริงหรอครับ ผมถามตรงๆ ส่วนตัวผมมองว่าเหมือนส่งนักเตะลงไปเล่นกันเอง ไม่มีระบบอะไรเลย มีแค่ตำแหน่ง เออ เองเล่นตำแหน่งนี้นะแล้วลงไปเล่นเลย เหมือนเอานักเตะไปคิดเองหน้างาน แล้วทีมอื่นเค้ามีเวลาเท่ากันไหมอ่ะครับ นักเตะไม่ซื้อกันมาหรอ ถ้าเอาแค่ตัวเกมรุกที่ลงตัวจริงมีใหม่แค่ 2 คนเองนะครับ ชีเยคอย่านับเลยครับ ลงนาที 81 ไปเน้นรับกันหมดแล้ว ส่วนใหญ่เค้าพอใจกับผลอยู่แล้วแค่ไม่พอใจคือทีมมันดูไม่มีอนาคตเลย  

มันแค่คำเปรียบเปรยนะครับผมว่าที่บอกว่า "ส่งนักเตะไปเล่นกันเอง" ผมว่ามันไม่มีอยู่จริงหรอกครับ

ทีมอื่นมีเวลาเท่ากัน นี่เชลซีเปลี่ยนยกทีมนะครับ ไปดูไลน์อัพได้เลย  

ตอบเรื่องเปลี่ยนยกทีมนะครับ ผมเข้าใจอยู่แล้วครับว่าเปลี่ยนยกทีม แต่ผมตอบจขกทครับที่เขาพูดเรื่องนักเตะในเกมรุก ส่วนเรื่อง "ส่งนักเตะไปเล่นกันเอง" ท่านดูเกมนี้แล้วเห็นระบบการเล่นหรือการเข้าทำไหมครับ ที่ผมเห็นคือบอลมันไม่เป็นระบบ การเข้าทำไม่มี off the ball แทบไม่เห็นเลย ที่เห็นคือแค่จ่ายบอลเท้าสู่เท้า นักเตะเลี้ยงกินตัวไปยิง แค่นั้นเองครับ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: Chelsea fan since 2001
ตอบ: 9275
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 02:27
Jueii พิมพ์ว่า:
เชื่อผมสิว่า แลมพ์จะได้โอกาสปีนี้ปีนึง ถ้าไม่ได้ไปชปล. น่าจะโดนเด้ง

ส่วนเรื่องนักเตะที่ซื้อมาเราพร้อมแล้ว เหลือแค่โค้ชใหม่เข้ามาอาจจะต้องเสริมหลังให้เขา

ดูไปเรื่อยๆดีกว่า

ผมก็คิดว่าได้โอกาสจนจบฤดูกาล ถ้าไม่แย่ขึ้นขั้นลงไปครึ่งล่างอะไรแบบนั้น

แต่ก็เสียดายโอกาสเหมือนกัน ปีนี้อุตส่าเป็นปีที่ทีมใหญ่สะดุดกันเป็นว่าเล่น ถ้ามีโค้ชดีๆฉวยโอกาสขึ้นไปลุ้นแชมป์ได้เลยนะเนี่ย
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: นอนดีก่า
เข้าร่วม: 29 Nov 2009
ตอบ: 9638
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 02:28
KaNNeRz พิมพ์ว่า:
ชิเย็คลงมาตอนนาทีท้ายๆรับจังหวะทำเกมส์ได้เลย นัดหน้าต้องตัวจริงแล้ว เอาพูกลับซ้าย  

เมาท์ได้พักเยอะ นัดหน้าดรอปพู เมาท์ยืนซ้าย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2020
ตอบ: 2506
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 02:28
ถูกแบนแล้ว
นักเตะใหม่ปรับตัวไม่ได้พอเข้าใจ แต่โค้ชดันไม่ปรับใช้ หรือจูนให้มันเข้ากัน ต้องฝืนใช้ต่อไปเรื่อยๆจนกว่าจะบรรลุกันเองหรอ

ปล. ไม่ได้ไล่แลมพ์นะ แต่ต้องตำหนิบ้างในหลายๆเกมที่ผ่านมา
2
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jul 2020
ตอบ: 3742
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 02:30
BlueChristmas พิมพ์ว่า:
รอดูหลังจากนี้ได้เลยครับ ณ ตอนเนี้ยช่วงเวลาที่จะปรับจูนกันในแนวรุกมันกำลังเริ่มขึ้นละ แล้วยิ่งเวลาผ่านไปเท่าไหร่ ข้ออ้างที่จะใช้แก้ตัวมันจะน้อยลงเรื่อยๆเหมือนกัน

ปล.บอกไว้ก่อนว่าผมยังซัพพอร์ตแลมพ์เสมอนะ แต่สิ่งที่พิมไปมันคือเรื่องจริงที่ต้องยอมรับให้ได้เช่นกัน ถ้าถึงจุดที่แลมพ์จะมีโอกาสโดนปลดเนี่ย

ตามนี้ครับ ผมซัพพอรตเหมือนกัน แต่เวลามันน้อยลงเรื่อยๆ ที่ผมบ่นผมเข้าใจแหละว่ามันไม่ไปถึงเขาหรอก สำหรับผมๆรักแลมพาร์ดแต่ผมรักเชลซีมากกว่า ไม่อยากให้แลมพ์โดนด่าที่มาทำทีมพัง แต่ถ้าแลมพเปลี่ยนได้ผมจะแฮปปี้มากที่มีตำนานสโมสรแล้วทำทีมได้ดีอีก
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2010
ตอบ: 4947
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 02:37
เรืองทรงรอสัก10นัดค่อยว่ากันอีกที แต่ต้องเน้นผลเอาแต้มมาให้ได้ ส่วนตัวผมไม่ซีถึงแลมพ์โดนปลดนักเตะชุดนี้ก็พร้อมไปต่อได้ แต่ขอเป็นพอชละกัน
0
0
Status:
ตอบ: 6795
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 02:41
ผมแฟนผีนะ เรื่องโค้ชผมไม่ขอยุ่งเกี่ยวละกัน แต่ผมก็ยังมองเหมือนตอนเริ่มฤดูกาลว่า เชลซีเป็นทีมที่น่าตื่นเต้นสุดถ้านักเตะจูนกันติด .. ดูรายชื่อแต่ละคน -,- เถื่อนสุดละ

พลังวัยรุ่น แต่ละตัวโหดๆทั้งนั้น ไหนจะแบ็คอัพไว้ใจได้อีกหลายๆคน

ไม่อยากให้ถึงวันนั้นเลยเอาตรงๆ กลัวเครื่องติดแล้วจะติดลมบนยาว เป็นปันหากับพวกผมอีก
0
0
''I've never played for a draw in my life'' - Sir Alex Ferguson
.
.
ขอบคุณที่เคยได้เป็นส่วนหนึ่งของกันแหละกัน

ขอบคุณที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของกันแหละกัน

ขอบคุณที่เกิดมาครั้งนี้.. ได้ใช้เวลาร่วมกัน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2014
ตอบ: 1931
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 02:42
ผมว่าไม่ได้ไม่มีใครไม่ให้เวลานักเตะใหม่ปรับตัวนะ ผมเป็นคนนึงที่บ่นแลมพ์มาตลอดแต่ที่ผ่านๆมาไม่เคยไล่แลมพ์เลยเพราะผมอยากดูดาวรุ่ง แต่ถึงตอนนี้ก็ต้องพูดจริงๆว่าบอลไม่ทรงไรเลย จะให้ตั้งหน้าตั้งตาเชียร์อย่างเดียวผมว่ามันแปลกๆ มันไม่ใช่เตะบอลแค่เพื่อสุขภาพ มันเป็นการแข่งขัน ลงทุน200ล้าน กับมีเวลาแล้ว1ปี คุณจะบอกว่าคนอื่นไม่ทนมันแปลกๆนะ กระทู้ที่เราควรตั้งกันจริงๆ มันควรจะเป็นแนวที่พูดถึงนักเตะใหม่ที่ยังไม่เข้าระบบ แล้วชมนักเตะเดิม แต่ตอนนี้ไม่เคยเห็นกูรูเห็นแฟนบอลพูดถึงระบบแลมพ์จริงๆจังๆเลย เพราะอะไร? ก็เพราะมันไม่มีแค่นั้นเลย

การมีโค้ชไม่ใช่แค่มาซื้อตัวให้ทีมดีขึ้น มันต้องมีแผนมีรูปแบบการเล่นมาให้ด้วย ผมขอยกโค้ชทีมใหญ่ด้วยกันมาเทียบ เป๊บ,JKก็ไม่ใช่โค้ชเน้นเกมรับ เค้าเลยต้องทุ่มนักเตะเกมรับดีๆมาเป็นคนคุมจังหวะทีมให้ แต่นักเตะทุกคน เค้าก็มีหน้าที่ให้นักเตะได้ทำ คุณต้องวิ่งอย่างงี้นะ ไปรับบอลตรงนี้นะ แต่ตอนนี้พูดกันตามความจริงบอลของแลมพ์คุณเห็นอะไรบ้าง

อย่างหลังกับโกลเล่นบอลยาวดี เล่นต่อบอลไม่เก่งก็ยังไปฝืนให้เล่นต่อบอลอยู่เลย ถามว่าตอนนี้แลมพ์เข้าใจการเล่นนักเตะแต่ละคนบ้างยังดีกว่า แผนที่เล่นๆอยู่ก็เดิมจากมู,คอนเต้,ซาร์รี่ทั้งนั้น ถ้าแหวกไปแผนที่ไม่เคยมีใครใช้ แล้วบอกว่าต้องให้เวลานักเตะ อันนั้นผมยังเห็นด้วย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 1382
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 02:47
ถูกแบนแล้ว
[RE]แฟนๆเซลชีจะไม่ให้นักเตะปรับตัวเลยหรอ

มันแค่คำเปรียบเปรยนะครับผมว่าที่บอกว่า "ส่งนักเตะไปเล่นกันเอง" ผมว่ามันไม่มีอยู่จริงหรอกครับ

ตอบเรื่องเปลี่ยนยกทีมนะครับ ผมเข้าใจอยู่แล้วครับว่าเปลี่ยนยกทีม แต่ผมตอบจขกทครับที่เขาพูดเรื่องนักเตะในเกมรุก ส่วนเรื่อง "ส่งนักเตะไปเล่นกันเอง" ท่านดูเกมนี้แล้วเห็นระบบการเล่นหรือการเข้าทำไหมครับ ที่ผมเห็นคือบอลมันไม่เป็นระบบ การเข้าทำไม่มี off the ball แทบไม่เห็นเลย ที่เห็นคือแค่จ่ายบอลเท้าสู่เท้า นักเตะเลี้ยงกินตัวไปยิง แค่นั้นเองครับ  

ผมว่าแลมป์ไม่เอาเองมากกว่า จากการจัดตัวปีกขวาแหว่งชัดเจน เพราะตัวรุกที่เป็นตัวจบสกอร์จริงๆมีแค่พูลิซิซ กับแวร์เนอร์ 2 คน ซึ่งไค ผมว่าเป็นตัวสอดแทรกมากกว่าแม้ไลน์อัพไคจะอยู่ขวา แต่เวลาเล่นบอลก็เล่นหลังกองหน้าส่วนใหญ่อยู่ดี

แล้วแผนการเล่นผมเดานะ นัดนี้แลมป์อยากสวนโดยใช้ความเร็วของพูกับแวร์เนอร์ แต่มันพลาดตรงที่บอลไปตายที่กองเต้ กับจอซึ่งคืนหลังอย่างเดียว ไม่เคยเก็บบอลไปทำเกมส์รุกเลยตรงกลาง พอจอกับกองเต้ เล่นบอลไม่ได้ บอลก็ไม่ถึงไค ฮาแวตต์ เกมส์ก็จะไปจบตรงชิเวลล์ หรือเจมส์ ซึ่งรับบอลมาจากเซ็นเตอร์แทน

ผมก็ไม่อยากปกป้องพวกนักเตะใหม่มากไปหรอก แต่ไค ฮาแวตต์ค่าตัวระดับนี้ มันก็ควรทำได้มากกว่านี้ เพราะนักเตะอย่างติอาโกหรือฮาเมส มาก็โหดเลย แต่แฟนๆอย่าเรามันทำได้แค่รอไงครับ เพราะมันเล่นได้แค่นี้ หรือท่านจะบอกให้เมาส์แทนฮาแวตต์ จะเล่นได้ดีกว่าเดิมท่านมั่นใจไหมล่ะครับ ซีเยคล่ะ เพิ่งหายเจ็บลงไม่เต็มเดมส์สักนัด ควรฝากความหวังไว้ไหม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel