ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jan 2015
ตอบ: 5262
โพสเมื่อ: Thu Oct 22, 2020 07:24
[RE]ต้นเหตุ ที่เกิดความรุนแรงที่รามครับ

อ้าว อิหยังวะ พูดไม่ดีคือ ต้องโดนต่อยงี้หรอ ควบคุมอารมณ์ไม่ได้ก็ไปหาหมอ ไม่ใช่ไล่ต่อยคน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 4671
โพสเมื่อ: Thu Oct 22, 2020 07:36
[RE: ต้นเหตุ ที่เกิดความรุนแรงที่รามครับ]
เสื้อเหลืองที่ทำร้ายเด็กไม่ใช่ผู้ใหญ่ครับ มันคือหมารับใช้ สันดานแบบนั้น
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2661
โพสเมื่อ: Thu Oct 22, 2020 08:28
[RE: ต้นเหตุ ที่เกิดความรุนแรงที่รามครับ]
ว่ามันต้องมีอะไรอยู่เฉยๆมันจะมีเรื่องไหม สรุปตอนนี้เหมือนสงครามสมัยใหม่เป็นเกมชิงพื้นที่สื่อเพื่อเรียกร้องความถูกต้องความเห็นใจหรือความชอบทำ ใครหลุดก่อนก็โดนกันไป

1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27669
โพสเมื่อ: Thu Oct 22, 2020 08:30
bic009 พิมพ์ว่า:
Sir_Gawain พิมพ์ว่า:
เด็กโดนกระทืบเหรอครับ มีคลิปไหม  

เห็นความรุนแรงแล้ว แบบนี้เห็นด้วยกับฝ่ายม๊อบเหลืองกับรัฐบาลอยุ่มั้ยครับ  

แล้วแต่เขาสิครับ เสรีภาพเป็นของทุกคนนี่ครับใครจะด่าใครจะตีกันก็ตามสบายแต่กฏหมายก็ว่ากันไปนะครับ
ผมรับรู้แค่ผมชอบใครและฝ่ายไหนก็พอครับ  

แต่การตีกันผิดกฎหมายและมนุษยธรรมนะ เดี๋ยวคนอื่นไล่ตีคุณก็อย่าว่าเค้านะ
2
0
Manchester UTD - Chiangrai UTD
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมติ
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 19944
โพสเมื่อ: Thu Oct 22, 2020 08:34
เจ้าของเลยปล่อยเชือกเลยเห็นมั้ย
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: sutatS
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 13141
โพสเมื่อ: Thu Oct 22, 2020 09:31
ต้นเหตุ ที่เกิดความรุนแรงที่รามครับ
ไร้สาระ ถ้าเป็นแบบนี้รัสเซียรบเมกาไปนานละ ใส่ไข่กันแต่ละที
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2008
ตอบ: 1380
โพสเมื่อ: Thu Oct 22, 2020 09:31
ถูกแบนแล้ว
เด็กโดนกระทืบเหรอครับ มีคลิปไหม  

เห็นความรุนแรงแล้ว แบบนี้เห็นด้วยกับฝ่ายม๊อบเหลืองกับรัฐบาลอยุ่มั้ยครับ  

แล้วแต่เขาสิครับ เสรีภาพเป็นของทุกคนนี่ครับใครจะด่าใครจะตีกันก็ตามสบายแต่กฏหมายก็ว่ากันไปนะครับ
ผมรับรู้แค่ผมชอบใครและฝ่ายไหนก็พอครับ  

แต่การตีกันผิดกฎหมายและมนุษยธรรมนะ เดี๋ยวคนอื่นไล่ตีคุณก็อย่าว่าเค้านะ  

ก็แล้วแต่ครับ ของแบบนี้ห้ามกันไม่ได้ครับ มันก็เกิดขึ้นทุกวันในสังคมอยู่แล้ว
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 1933
โพสเมื่อ: Thu Oct 22, 2020 10:26
ถูกแบนแล้ว
ผมว่าม๊อบประชาชนที่เห็นต่าง ไม่ควรชุมนุมใกล้กันเกิน 1กิโลเมตร

มันมีhate speech ใส่กันแน่นอน สุดท้ายอารมมันพาไป

ตีกันแน่นอน

ต้องมีฝ่ายถอยสักฝ่าย

0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status: ♥MARMINK♥
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 17668
โพสเมื่อ: Thu Oct 22, 2020 10:52
ผมเห็นด้วยอย่างนึงนะ เราไปก้าวล่วงความเชื่อของเขาก่อน ถ้าเราพูดถึงแค่เรื่องการเมือง ไม่ใช่ความเชื่ออย่างเดียว เชื่อว่ามวลชนจะออกมาเยอะกว่านี้ซะอีก

แต่ปัญหานี้มันดันข้องเกี่ยวกันอยู่ล่ะสิ มันคือต้นเหตุจริงๆรึเปล่าไม่ทราบ แต่มันเกี่ยวข้องกันไปแล้วไง
0
0
֍ CHELSEA & STAMFORD BRIDGE ֍
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 5522
โพสเมื่อ: Thu Oct 22, 2020 11:21
KODOMO พิมพ์ว่า:
chimiha พิมพ์ว่า:
KODOMO พิมพ์ว่า:
chimiha พิมพ์ว่า:
the Smirnoff พิมพ์ว่า:
ย้อนแย้งชิบหาย อ้างบูรพกษัตริย์พ่อขุนรามคำแหงมหาราช เพื่อกระทืบคนคิดล้มล้างสถาบันพระมหากษัตริย์

เพื่อมาปกป้องตระกูลที่ล้มล้างท่านจากการเป็นกษัตริย์ อสกข.  

เอาจริงๆน่าสังเวชคนพวกนี้นะผมว่า พ่อขุนรามนี่ก็ยังจะนับเหรอ เหมือนเขาอินจัดๆกับประวัติศาสตร์ที่เป็นนิทาน แต่ประวัติศาสตร์ที่เริ่มยุครัฐชาติสมัยใหม่มันก่อร่างสร้างตัวยังไง พวกนี้ไม่รู้เห้อะไรเลย  

นอกจากปฏิรูปสถาบัน ผมว่าควรปฏิรูปบทเรียนประวัติศาสตร์ไทยอย่างด่วนๆเลยครับ

พ่อขุนรามฯทุกวันนี้ยังมีคนถกเถียงกันอยู่เลยว่าตกลงมีจริงรึเปล่า

ถ้าเรียนถึงจุดนั้นผมว่าต้องไปเรียนประวัติศาสตร์อาณาจักรขอมด้วยเลยมั้ย

เพราะถ้าดูจากปัจจุบันวัฒนธรรมต่างๆในภูมิภาคเรา น่าจะเป็นวัฒนธรรมร่วมที่มาจากจุดกำเนิดเดียวกัน  

ใช่ครับการเรียนประวัติศาสตร์บ้านเราโครตห่วยแตก นอกจากจะมีแต่การท่องจำไร้สาระขาดการคิดวิเคราะห์แล้ว

ยังเป็นการเรียนเพื่อไปส่งเสริมระบอบศักดินาแทนที่จะล้อไปกับรัฐชาติสมัยใหม่ให้ตรงกับโลกปัจจุบันอีก ผลลัพธ์ที่ได้ก็คือแก๊งมินเนี่ยนนี่แหละ  

เราสามรถสวนได้มั้ยว่าราชวงศ์ที่พวกคุณสรรเสริญเทิดทูนตอนนี้ที่จริงต้นตระกูลก็ก่อกบฏยึดอำนาจคนเก่าเค้ามา

ตามความเป็นจริงมันก็แบบคุณว่าแหละ แต่สวนไปแบบนี้พวกเขาจะเข้าใจรึเปล่าเหอะ ยังบอกพระเจ้าตากหนีไปบวชอยู่เลยมั้ง อันที่จริงยุคกรุงศรีที่เอามาฟินๆกันนี่พวกเจ้าตายเพราะฆ่าแย่งบัลลังค์กันเอง ตายเยอะกว่าไปรบกับคนอื่นอีกมั้ง ถ้าตอนไปรบไอ่พวกที่ตายๆก็คงพวกไพร่ที่เกณฑ์มานั่นแหละ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 13315
โพสเมื่อ: Thu Oct 22, 2020 12:55
GasTurbine พิมพ์ว่า:
ผมเห็นด้วยอย่างนึงนะ เราไปก้าวล่วงความเชื่อของเขาก่อน ถ้าเราพูดถึงแค่เรื่องการเมือง ไม่ใช่ความเชื่ออย่างเดียว เชื่อว่ามวลชนจะออกมาเยอะกว่านี้ซะอีก

แต่ปัญหานี้มันดันข้องเกี่ยวกันอยู่ล่ะสิ มันคือต้นเหตุจริงๆรึเปล่าไม่ทราบ แต่มันเกี่ยวข้องกันไปแล้วไง

บางคนก็ใช้คำพูดที่รุนแรงเกินควรครับ บางทีใช้คำซอฟลงกว่านั้นก็ได้
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status: ♥MARMINK♥
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 17668
โพสเมื่อ: Thu Oct 22, 2020 13:10
LuFi3rZe พิมพ์ว่า:

บางคนก็ใช้คำพูดที่รุนแรงเกินควรครับ บางทีใช้คำซอฟลงกว่านั้นก็ได้  

ผมไม่ได้เห็นด้วยกับม็อบทุกเรื่องหรอกนะ การแสดงออกต้องเหมาะสมมากกว่านี้ เราพูดสิ่งที่เราคิดได้ แต่ไม่ใช่ด้วยคำหยาบคายและการไปลบหลู่ศรัทธาผู้อื่น
Spoil

คมิ้ง  
1
0
֍ CHELSEA & STAMFORD BRIDGE ֍
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 13315
โพสเมื่อ: Thu Oct 22, 2020 13:14
LuFi3rZe พิมพ์ว่า:

ผมไม่ได้เห็นด้วยกับม็อบทุกเรื่องหรอกนะ การแสดงออกต้องเหมาะสมมากกว่านี้ เราพูดสิ่งที่เราคิดได้ แต่ไม่ใช่ด้วยคำหยาบคายและการไปลบหลู่ศรัทธาผู้อื่น
Spoil

คมิ้ง  

ของผม สปิ๊ง น่ะ อิอิ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel