ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 833
โพสเมื่อ: Thu Oct 22, 2020 00:38
[RE: ต้นเหตุ ที่เกิดความรุนแรงที่รามครับ]
พูดไม่ดีก็สอนสังครับถ้าตะวเองมีวุฒิภาวะกว่าอันนี้ไล่ตีเป็นนักเลงหะวไม้ไม่ไฟว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2007
ตอบ: 43761
โพสเมื่อ: Thu Oct 22, 2020 00:41
[RE: ต้นเหตุ ที่เกิดความรุนแรงที่รามครับ]
นี่แหละครับความล้มเหลวของระบบการศึกษาไทย
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 640
โพสเมื่อ: Thu Oct 22, 2020 00:53
ต้นเหตุ ที่เกิดความรุนแรงที่รามครับ
พูดแบบนั้นเชื่อว่าใครโดนก็คงขึ้นแหละ แต่คุณแก่กว่าเขาตั้งเยอะดันความคุมอารมณ์ไม่ได้และเลือกใช้กำลัง ผมไม่แปลกใจเลยว่าทำไมประเทศเราถึงมาอยู่ในจุดนี้ได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 65125
โพสเมื่อ: Thu Oct 22, 2020 00:59
ใช้กำลัง แล้วชูป้ายทรงพระ จร
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27669
โพสเมื่อ: Thu Oct 22, 2020 01:05
bic009 พิมพ์ว่า:
เด็กโดนกระทืบเหรอครับ มีคลิปไหม  

เห็นความรุนแรงแล้ว แบบนี้เห็นด้วยกับฝ่ายม๊อบเหลืองกับรัฐบาลอยุ่มั้ยครับ
0
0
Manchester UTD - Chiangrai UTD
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 5522
โพสเมื่อ: Thu Oct 22, 2020 01:08
the Smirnoff พิมพ์ว่า:
ย้อนแย้งชิบหาย อ้างบูรพกษัตริย์พ่อขุนรามคำแหงมหาราช เพื่อกระทืบคนคิดล้มล้างสถาบันพระมหากษัตริย์

เพื่อมาปกป้องตระกูลที่ล้มล้างท่านจากการเป็นกษัตริย์ อสกข.  

เอาจริงๆน่าสังเวชคนพวกนี้นะผมว่า พ่อขุนรามนี่ก็ยังจะนับเหรอ เหมือนเขาอินจัดๆกับประวัติศาสตร์ที่เป็นนิทาน แต่ประวัติศาสตร์ที่เริ่มยุครัฐชาติสมัยใหม่มันก่อร่างสร้างตัวยังไง พวกนี้ไม่รู้เห้อะไรเลย
0
0
สุภาพบุรุษบอยแบนด์ซีซั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2005
ตอบ: 2634
โพสเมื่อ: Thu Oct 22, 2020 02:03
chimiha พิมพ์ว่า:
ย้อนแย้งชิบหาย อ้างบูรพกษัตริย์พ่อขุนรามคำแหงมหาราช เพื่อกระทืบคนคิดล้มล้างสถาบันพระมหากษัตริย์

เพื่อมาปกป้องตระกูลที่ล้มล้างท่านจากการเป็นกษัตริย์ อสกข.  

เอาจริงๆน่าสังเวชคนพวกนี้นะผมว่า พ่อขุนรามนี่ก็ยังจะนับเหรอ เหมือนเขาอินจัดๆกับประวัติศาสตร์ที่เป็นนิทาน แต่ประวัติศาสตร์ที่เริ่มยุครัฐชาติสมัยใหม่มันก่อร่างสร้างตัวยังไง พวกนี้ไม่รู้เห้อะไรเลย  

นอกจากปฏิรูปสถาบัน ผมว่าควรปฏิรูปบทเรียนประวัติศาสตร์ไทยอย่างด่วนๆเลยครับ

พ่อขุนรามฯทุกวันนี้ยังมีคนถกเถียงกันอยู่เลยว่าตกลงมีจริงรึเปล่า

ถ้าเรียนถึงจุดนั้นผมว่าต้องไปเรียนประวัติศาสตร์อาณาจักรขอมด้วยเลยมั้ย

เพราะถ้าดูจากปัจจุบันวัฒนธรรมต่างๆในภูมิภาคเรา น่าจะเป็นวัฒนธรรมร่วมที่มาจากจุดกำเนิดเดียวกัน
0
0
I'm gonna make him an offer he can't refuse
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 5522
โพสเมื่อ: Thu Oct 22, 2020 02:25
KODOMO พิมพ์ว่า:

นอกจากปฏิรูปสถาบัน ผมว่าควรปฏิรูปบทเรียนประวัติศาสตร์ไทยอย่างด่วนๆเลยครับ

พ่อขุนรามฯทุกวันนี้ยังมีคนถกเถียงกันอยู่เลยว่าตกลงมีจริงรึเปล่า

ถ้าเรียนถึงจุดนั้นผมว่าต้องไปเรียนประวัติศาสตร์อาณาจักรขอมด้วยเลยมั้ย

เพราะถ้าดูจากปัจจุบันวัฒนธรรมต่างๆในภูมิภาคเรา น่าจะเป็นวัฒนธรรมร่วมที่มาจากจุดกำเนิดเดียวกัน  

ใช่ครับการเรียนประวัติศาสตร์บ้านเราโครตห่วยแตก นอกจากจะมีแต่การท่องจำไร้สาระขาดการคิดวิเคราะห์แล้ว

ยังเป็นการเรียนเพื่อไปส่งเสริมระบอบศักดินาแทนที่จะล้อไปกับรัฐชาติสมัยใหม่ให้ตรงกับโลกปัจจุบันอีก ผลลัพธ์ที่ได้ก็คือแก๊งมินเนี่ยนนี่แหละ
2
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: This is Anfined
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8255
โพสเมื่อ: Thu Oct 22, 2020 02:42
เอาจริงๆ ถึงเด็กมันจะก้าวร้าว แต่ผู้ใหญ่ ต้องแสดงให้เห็นวุฒิภาวะ มากกว่าใช้อารมณ์

ไม่งั้นจะสอนเด้กมันได้ยังไง เด็กมันก้อ้างได้ว่าจะเชื่อผู้ใหญ่แบบนี้ได้ไง เขาย่อมคิดว่าเขาทำถุกแล้วเลยหล่ะทีนี้
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2008
ตอบ: 1380
โพสเมื่อ: Thu Oct 22, 2020 03:00
ถูกแบนแล้ว
Sir_Gawain พิมพ์ว่า:
เด็กโดนกระทืบเหรอครับ มีคลิปไหม  

เห็นความรุนแรงแล้ว แบบนี้เห็นด้วยกับฝ่ายม๊อบเหลืองกับรัฐบาลอยุ่มั้ยครับ  

แล้วแต่เขาสิครับ เสรีภาพเป็นของทุกคนนี่ครับใครจะด่าใครจะตีกันก็ตามสบายแต่กฏหมายก็ว่ากันไปนะครับ
ผมรับรู้แค่ผมชอบใครและฝ่ายไหนก็พอครับ
0
0
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Thu Oct 22, 2020 03:01
อยากได้ซีนแหละ
ตัวเองก็ไม่ได้ดีเลย
0
0
สุภาพบุรุษบอยแบนด์ซีซั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2005
ตอบ: 2634
โพสเมื่อ: Thu Oct 22, 2020 03:10
KODOMO พิมพ์ว่า:

ใช่ครับการเรียนประวัติศาสตร์บ้านเราโครตห่วยแตก นอกจากจะมีแต่การท่องจำไร้สาระขาดการคิดวิเคราะห์แล้ว

ยังเป็นการเรียนเพื่อไปส่งเสริมระบอบศักดินาแทนที่จะล้อไปกับรัฐชาติสมัยใหม่ให้ตรงกับโลกปัจจุบันอีก ผลลัพธ์ที่ได้ก็คือแก๊งมินเนี่ยนนี่แหละ  

เราสามรถสวนได้มั้ยว่าราชวงศ์ที่พวกคุณสรรเสริญเทิดทูนตอนนี้ที่จริงต้นตระกูลก็ก่อกบฏยึดอำนาจคนเก่าเค้ามา

0
0
I'm gonna make him an offer he can't refuse
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: God save the queen
เข้าร่วม: 29 May 2010
ตอบ: 182
โพสเมื่อ: Thu Oct 22, 2020 03:22
ความรุนแรงเป็นจุดเริ่มต้นของปัญหา แต่มีคนที่จะใช้ความรุนแรงเพื่อแก้ปัญหา

ผมมองไปถึงเรื่องgenเลยครับ คนสมัยก่อนมักซึมซับความรุนแรงจากภายในและภายนอกครอบครัว แต่สิ่งที่จะทำให้ความรุนแรงหายไปคือ ego หากผู้ใหญ่ลดegoของตัวเองให้มีความฉลาดทางอารมณ์ ยอมรับในความเห็นของผู้อื่น ไม่ใช่ว่าไม่ถูกใจก็พร้อมจะกระทำความรุนแรง แต่เท่าที่ผ่านมาผมก็ไม่เห็นว่าฝั่งนั้นไม่อยากเจรจาเท่าไหร่เลย พร้อมจะบวกมาตั้งแต่วันที่13ละ แถมยังหน้าเดิมๆไม่เคยโดนข้อหาจากจนทเพราะเป็นเด็กนายอีก
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ༼ つ ಥ_ಥ ༽つ
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 12654
โพสเมื่อ: Thu Oct 22, 2020 05:17
Sir_Gawain พิมพ์ว่า:

แล้วแต่เขาสิครับ เสรีภาพเป็นของทุกคนนี่ครับใครจะด่าใครจะตีกันก็ตามสบายแต่กฏหมายก็ว่ากันไปนะครับ
ผมรับรู้แค่ผมชอบใครและฝ่ายไหนก็พอครับ  

กฏหมายที่ว่ากันไปแค่ฝ่ายเดียวอะนะ
แก๊งเหลืองที่ตีผู้ชุมนุมช่วงอาทิตย์ก่อน คลิปชัดขนาดนั้นมีใครโดนยัง
แต่กับฝ่ายเด็กๆแค่ชุมนุมปกติ โดนรัวๆ แถมมาโครตไว ไม่ต้องมีใครแจ้ง

ล่าลุดที่รามก็คงรอดเหมือนเดิม แต่แกนนำม็อปเด็กโดนจับไปแล้วจ้า
2
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54138
โพสเมื่อ: Thu Oct 22, 2020 06:41
ต้นเหตุ ที่เกิดความรุนแรงที่รามครับ
พวกทาสไม่มีสมอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel