ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4882
โพสเมื่อ: Tue Oct 20, 2020 23:34
[RE: แบ่งมรดกตามการดูแล นับว่าแฟร์มั้ย]
คนดูแลพ่อแม่ต้องได้เยอะสุดดีสุด เพราะพวกต้องเสียสละหลายอย่าง ทั้งสุขภาพจิต สุภาพร่างกาย บางคนเสียแม้กระทั่งอนาคต หลายคนไม่เข้าใจ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3254
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 00:20
[RE: แบ่งมรดกตามการดูแล นับว่าแฟร์มั้ย]
ผมว่ามันมีปัจจัยอื่นอีกหลายอย่างอยู่ที่ความรู้สึกเจ้าของทรัพย์ล้วนๆ ลูกสองคนตั้งใจเรียนเป็นความภูมิใจของพ่อแม่ ได้งานดีเลยมีภาระหน้าที่ต้องจากบ้านไปทำงาน ส่วนลูกคนเล็กไม่เอาไหน ล้มเหลว สุดท้ายก็จบอยู่บ้านใช้เงินพ่อแม่ ที่ต้องดูแลก็เพราะความจำเป็นที่ใครๆก็ทำกัน ถ้าเรื่องเป็นแบบนี้จะแบ่งเท่ากันก็ไม่แปลก
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: อย่าโลกสวยขอร้อง !!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12110
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 04:32
ขอตอบหน่อย

ยายผมมีประมาณ3ล้านนี้ละแต่ยังไม่เสียนะ​มีลุก6คนจะแบ่งก่อนเลยไม่อยากแบ่งตอนตาย​ ลูกทั้งหมดทำงานแยกกันมีคนนึงดูแลยาย​มาตั้งแต่หนุ่มยันแก่​ ส่วนแม่ผมเสียละเค้าแบ่งแฟร์ๆคนละ5แสนผมเป็นตัวแทนแม่​ ทุกคนที่ไม่ได้ดูแลยายเค้าปฎิเสธเงิน5แสนทุกคนรวมถึงผมด้วย​แต่ผมขอมา3หมื่นนะค่าเทอมเทอมสุดท้ายตอนป.ตรีแค่นั้น​ ของแบบนี้อยู่ที่สามัญสำนึกของครอบครัวนั้นๆ
0
0
Chelsea FC เข้าใจตรงกันนะ
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: เซ็ง
เข้าร่วม: 11 Jan 2006
ตอบ: 23416
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 05:16
น้องผมกลับบ้านทุกอาทิตย์ ผมนานๆ กลับที ผมบอกพ่อว่าถ้าโอนทุกอย่างให้น้องผมก็ไม่ติดอะไรนะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel