ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status: 5093
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jun 2006
ตอบ: 1416
โพสเมื่อ: Sun Oct 18, 2020 00:33
[RE: ถามอาการรถหน่อยครับ]
จึ๊กกะดึ๋ย พิมพ์ว่า:
TeamZaXXX พิมพ์ว่า:
bughumyai พิมพ์ว่า:
2 อย่างที่เปลี่ยนมามันก็เข้าข่ายจากสาเหตุที่เกิดขึ้นอยู่
อีกอย่างให้เดา ปั๊มติ๊ก ไม่รู้ว่าเคยเช็ครึยัง  

ตอนแรกผมก็ว่าปั๊มติ๊กแต่ช่างบอกอย่างมั่นใจว่าไม่ใช่  
ถ้าเป็นที่ปั๊มติ๊ก ตอนเช้าจะสตาร์ทติดยาก หรือตอนขับเร็วๆก็ไม่รอดแล้วครับ

รถกี่กิโลแล้วครับ ได้ให้ช่างลองเช็คกำลังอัดบ้างหรือยัง
1.เช็คกำลังอัด เพื่อดูว่าวาล์วยันมั้ย
2.ถ้าเป็นที่ลิ้นเร่งน่าจะมีโค้ดโชว์เกี่ยวกับ throttle pedalนะครับ ว่าองศาเพี้ยนไปอะไรแบบนี้
3.ให้ช่างสียบ obd เช็คการทำงานของเครื่องยนต์
ว่าค่าต่างๆมันปกติมั้ย

ถ้าทุกๆอย่างมันดูปกติ ก็เรื่องระบบไฟแล้วครับว่าตอนถอดแก๊สช่างได้บัดกรีสายไฟให้มั้ย
สายไฟของระบบแก๊สจะไปตัดสัญญาณการฉีดของน้ำมัน
ช่างมักง่ายบางทีแค่พันใส่กันแล้วผ้าเทปปิดเลย

รถ จะ 2แสนละครับ เคยทำวาล์วรั่วไปแล้วรอบนึง ยกใหม่ตอน แสน2หมดไป 30k ส่วนรอบนี้พึ่งจะตั้งวาล์วไปครับตอน แสน9

รถไฟไม่โชว์หาcodeไม่มี

เด่วให้ลองไล่สายไฟแก็สใหม่ครับ

ขอบคุณครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel