ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Sep 2009
ตอบ: 428
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 15:20
[RE: "ความเขี้ยวและเลือดเย็นของ Edu Gaspar"]
RocketMan พิมพ์ว่า:
บทความของท่านเจ้าของกระทู้อยู่ที่ เงื่อนไขซื้อขาด นี่ล่ะที่ไม่ชัดเจนกับอีกหลายท่าน

หากมันเป็นอย่างที่ จขกท กล่าวว่าไม่มีออฟชั่นนี้

แอตมาดริด เสียเชิงของจริง และจะกลายเป็นความยอดเยี่ยมของ เอดู

เพียงแต่ถ้ามีออฟชั่นซื้อขาดจริง

อาเซนอล ไม่ได้ประโยช์นจากดีลนี้เลย ต้องจ่ายค่าฉีกเหมือนเดิม แล้วขายตอรเรร่า ล่วงหน้าในราคาต่ำกว่าประเมิน  

ไม่มีครับบังคับซื้อขาด แต่มีการใส่ออฟชั่นในการซื้อขาดครับจากตอนแรกแอตจะใส่แค่ค่ายืม

ส่วนตัวผมมองว่าตลาดซื้อขายรอบนี้เรื่องซื้อทำได้โอเค วิลเลียน กาเบรียล เซบายอส แล้วมาปาร์เตย์ แต่เรื่อง balance กับการขายยังไม่โอเคเท่าไร แต่อย่างว่าปีนี้ดูทุกทีมจะมีปัญหาเรื่องระบายนักเตะออกหมด

อย่าลืมนะครับว่านี่คือตลาดแรกของเอดู การสร้างภาพหรือจุดยืนในการเจรจาซื้อขายจำเป็นมากเพราะเอดูเป็นมือใหม่จริงๆไม่เหมือนซานเยญี

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 23350
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 15:23
[RE: "ความเขี้ยวและเลือดเย็นของ Edu Gaspar"]
ลียงขายแพงเกินจริงอยู่ตลอด ไม่เคยญาติดีกับปืนเลยด้วยซ้ำ
ลากาแซตโคตรแพงผู้บริหารเก่าก็ซื่อบื้อไปซื้อมา
โจอาคิม แอนเดอสันก็ทำเป็นยึกยัก เพิ่มราคาไปเรื่อย
ตัดสัมพันธ์แม่งงง คุยกับทีมที่คุยง่ายแบบมาดริดหรือลีลดีกว่า
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2011
ตอบ: 8271
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 15:24
ขอที่มาของบทความ หรือถ้าท่านแต่งเอง ขอเครดิตท่านที่ท่านบอกว่า "แอตค่อนข้างมั่นใจว่าน่อลคงไม่มีปัญญาจ่าย" ด้วยครับ ถ้าอ้างลอยๆแบบนี้เหมือนไปดิสเครดิตเค้านะ

พูดถึงดีลปาร์เตย์ ไม่กวนตีนเท่าดีลที่ส่งเกนดูซี่ให้แฮร์ธ่าแล้ว อารมย์แบบมึงไม่ได้ตังจากกู ก็ไม่ต้องได้ตังจากทีมอื่นๆด้วย
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 369
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 15:25
มาทำงานแทนเอ็ดมั้ย ฉลาดกว่านักบัญชี ได้ทั้งคน ได้ทั้งความสะใจเลย

ถ้าที่พิมมาเค้าคิดตลบหลังแบบนั้นจริง ๆ เอ็ดขี้ตรีนเลยนะ
0
0
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 8602
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 15:28
darkhorse พิมพ์ว่า:
บทความของท่านเจ้าของกระทู้อยู่ที่ เงื่อนไขซื้อขาด นี่ล่ะที่ไม่ชัดเจนกับอีกหลายท่าน

หากมันเป็นอย่างที่ จขกท กล่าวว่าไม่มีออฟชั่นนี้

แอตมาดริด เสียเชิงของจริง และจะกลายเป็นความยอดเยี่ยมของ เอดู

เพียงแต่ถ้ามีออฟชั่นซื้อขาดจริง

อาเซนอล ไม่ได้ประโยช์นจากดีลนี้เลย ต้องจ่ายค่าฉีกเหมือนเดิม แล้วขายตอรเรร่า ล่วงหน้าในราคาต่ำกว่าประเมิน  

ไม่มีครับบังคับซื้อขาด แต่มีการใส่ออฟชั่นในการซื้อขาดครับจากตอนแรกแอตจะใส่แค่ค่ายืม

ส่วนตัวผมมองว่าตลาดซื้อขายรอบนี้เรื่องซื้อทำได้โอเค วิลเลียน กาเบรียล เซบายอส แล้วมาปาร์เตย์ แต่เรื่อง balance กับการขายยังไม่โอเคเท่าไร แต่อย่างว่าปีนี้ดูทุกทีมจะมีปัญหาเรื่องระบายนักเตะออกหมด

อย่าลืมนะครับว่านี่คือตลาดแรกของเอดู การสร้างภาพหรือจุดยืนในการเจรจาซื้อขายจำเป็นมากเพราะเอดูเป็นมือใหม่จริงๆไม่เหมือนซานเยญี

ถ้าอย่างนั้น ภาพลักษณ์ที่ เอดู ได้จากครั้งนี้คืออะไรอ่ะครับ เพราะสุดท้ายอาเซนอลก็ต้องยอมซื้อเท่าค่าฉีกสัญญานี่นา

อย่าว่าอย่างโน่นอย่างนี้เลย ผมคนนอกผมมองว่า เอดู ไม่ได้ภาพลักษณ์ "นักเจรจาขั้นเทพ" // แต่เป็น "อะไรก็ได้เพราะไม่ใช่เงินตู"

แต่บวกลบคูณหาร โคเอ้นเก้ คงได้เอามือก่ายหน้าฝาก

เพิ่มเติม เปเป้ นี่เป็น เอดู ดีลมาด้วยใช่ไหมครับ เห็นภาพคู่ตอนชูเสื้อ
แก้ไขล่าสุดโดย RocketMan เมื่อ Tue Oct 06, 2020 15:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: ░▒░▒░▒░▒░▒░▒
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1548
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 15:28
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
ผมไม่เก็ตข้อ 2 (ดีลปาเตย์) อ่ะฮะ..ว่าทำแล้วมีประโยชน์อะไร

สมมติยื่นค่าฉีกสัญญาแบบเดิม แต่ยื่นเมื่อ 2-3 อาทิตย์ที่แล้ว (หรือหลังจากดีลตอเรร่าจบเรียบร้อย)

อาร์เซนอลก็ได้ปาเตย์มาอยู่ดีป่ะฮะ แถมได้มีเวลาฝึกซ้อมกับทีมก่อนด้วย..ฝั่งแอตฯก็ไม่เสียอารมณ์เพราะหาตัวใหม่ทัน

อนาคตถ้ามีดีลกันก็มองหน้ากันติด ไม่ได้มีเรื่องบาดหมางกินใจกันแบบวันนี้

ผมตกหล่นอะไรไปป่ะฮะ

เข้าใจว่าเงินไม่พอค่าฉีกตอนแรกนะฮะ เพราะต้องขายระดมทุน ยิ่งมาเจอลูกตุกติกจากแอตที่โฉบมาตัดหน้า
ตอร์เรร่าจากโตริโน่ด้วยข้อเสนอยืมตัวแบบไม่บังคับซื้อขาดซึ่งจะทำให้น่อลยังไม่ได้เงินทำให้ดีลล่าช้าขึ้นอีก

(นี่อาจจะเป็นเหตุผลนึงที่แอตมั่นใจโคตรๆว่าน่อลไม่มีทางหาเงินมาฉีกสัญญาปาเตย์ได้จนไม่ได้เตรียมแพลน B)

แต่โค้งสุดท้ายน่าจะเป็นเก้ที่อนุมัติงบเพิ่ม (จากไหนยังไม่ชัวร์) ให้ไปฉีกสัญญา คือจริงๆอาจจะไม่ได้เลือดเย็น
อะไรหรอก แค่หยอดกระปุกครบวันนั้นพอดี
1
0
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2009
ตอบ: 428
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 15:35

ถ้าอย่างนั้น ภาพลักษณ์ที่ เอดู ได้จากครั้งนี้คืออะไรอ่ะครับ เพราะสุดท้ายอาเซนอลก็ต้องยอมซื้อเท่าค่าฉีกสัญญานี่นา

อย่าว่าอย่างโน่นอย่างนี้เลย ผมคนนอกผมมองว่า เอดู ไม่ได้ภาพลักษณ์ "นักเจรจาขั้นเทพ" // แต่เป็น "อะไรก็ได้เพราะไม่ใช่เงินตู"

แต่บวกลบคูณหาร โคเอ้นเก้ คงได้เอามือก่ายหน้าฝาก  

ก็โดนโอลาสด่าไงครับว่าขี้ขลาด โดนลียงบอกว่าเหมือนเด็กสองคนหัดปั่นสามล้อ

แอตมันก็คงคิดงี้มั้งครับเลยเรียกร้องอย่างเดียวมาตั้งแต่ต้น จนสุดท้ายเอดูก็ทำให้ดูไงว่าผมก็เล่นแบบนี้ได้

ยอมฉีกเดือนก่อนแล้วให้เวลาแอตหาตัวแทน << ช่างเป็นคนดียิ่งนัก
ฉีกมันวันสุดท้ายไม่ให้เวลาหาตัวแทน << ผมก็เล่นเกมของผมเป็น

ภาพลักษณ์ที่เอดูได้จากครั้งนี้คือจะได้ไม่มีใครมามองว่าเป็นมือใหม่ใสๆกระโดดลงตลาดครับ แค่นั้นแหละ ก็บอกไปแล้วว่ามันมือใหม่ไม่ใช่ซานเยญีที่อยู่มานาน

มันคือมุมมองของผมนะ
แก้ไขล่าสุดโดย darkhorse เมื่อ Tue Oct 06, 2020 15:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 15572
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 15:41
Ikkyusung พิมพ์ว่า:
imeeba พิมพ์ว่า:
Ikkyusung พิมพ์ว่า:
ถ้าหน้าหนาว ได้อูอาร์มาอีกคน

ผมจะเรียกเค้าว่า GOD เลย

จริงครับ ถ้ามกราลียงมีปัญหาการเงิน แล้วเอดูไปสอยอาอัวราคา35ล้านได้ แม่งโคตรจะพีค  

เล่นแง่นัก ตอนมกรา จัดมาราคาถูกๆ นี่จะฮาเลยนะนั่น

ถ้าถูกๆมาดริด ปารีส ยูเว่ ไม่ยอมแน่นอน
1
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Mar 2006
ตอบ: 3645
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 15:43
"ความเขี้ยวและเลือดเย็นของ Edu Gaspar"

เพิ่มเติม เปเป้ นี่เป็น เอดู ดีลมาด้วยใช่ไหมครับ เห็นภาพคู่ตอนชูเสื้อ  

เปเป้ ดีลมันผิดปกติครับ จ่ายเกินจริง สืบไปสืบมา คนโดนเด้งคือ ราอูล จ่ายเกินจริง เอดู คงเป็นคนสืบ

จะไม่ให้เครดิต เอดูคงไม่ได้ครับ เห็นรูปที่ ถ่ายกับทีมงาน แสดงว่า เตรียมแผนงานฉีกสัญญา มาเป็นเดือนละครับ คงเตรียมหลายแผน แต่ดันได้ใช้แผนฉีกสัญญา

มาฉีกวันสุดท้าย ทำอะไรวันเดียวไม่จบแน่ ทั้งการกล่อม นักเตะ ดีลค่าเหนื่อย ตรวจร่างกาย

ในส่วนนี้ คนรวมทีม เจรจา ก็คือเอดูนะครับ อาจไม่ได้ลดค่าตัวตามที่หวัง แต่ได้นักเตะ ก็ควรให้เครดิตครับในการ ประสานงาน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2010
ตอบ: 10280
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 15:43
นี่คือเรื่องน่าดีใจจริงๆใช่ไหม

สะใจตอนนี้มันก็ใช่แหละ แต่อย่าลืมว่าแอตเป็นทีมนึงที่ปั้นนักเตะดีๆขึ้นมามากมายเลยนะ โดยเฉพาะกองหน้ากับโกล ในระยะยาวมันไม่น่าใช่ผลดี
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2007
ตอบ: 10169
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 15:45
หลายๆอย่างก็มโนกันไปฮะ แต่ผมเป็นแอตก็ต้องเผื่อใจว่าน่อลจะฉีกสัญญาเหมือนกันแหล่ะ
ถึงได้ไปดีลตอเรร่าไว้ แต่ถ้าเออใส่บังคับซื้อขาดไว้อันนี้ถือว่าวิน แต่สุดท้ายเรื่องราวจะเป็นยังไงก็ดีกว่าทีมผมอยู่ดี
0
0
อยากให้พวกเราชื่นชมน้ำใจผมไม่มากก็น้อยฮะ ที่ซื้อเสื้อมาเช็ดเท้า 330 บาท
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 3519
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 15:52
เงินค่าฉีกผมว่าต้องเตรียมการไว้ล่วงหน้าแล้ว ไม่ใช่มาอนุมัติกันวันนี้หรอก

ปืนน่ะวางงบไว้สำหรับอูอาร์หรือปาร์เตย์ในราคา50ล้านมาตั้งแต่แรก แต่เลือกอูอาร์ก่อนเพราะแอตไม่เจรจาด้วย คิดว่าลียงที่ประสบปัญหาการเงินอยู่น่าจะเล่นเกมต่อรองง่ายกว่า สุดท้ายพอเจรจาไม่ได้ก็กลับมาตัวเลือกที่มันแน่นอนกว่าไม่แปลกเลย

ผมไม่อวยเอดูนะแต่ผมคิดว่านี่มันเป็นพื้นฐานธุรกิจอะ เผลอๆถ้าเขาเก็บมาคิดจริงปืนไม่ยอมปล่อยตอร์ด้วยซ้ำแอตไม่ช้ำ2เด้งเลยหรอ(จริงๆคงไม่เพราะต้องระบายออกอยู่แล้วแต่ถ้าทำนี่คิดสภาพดูสิ ) ดูโอลาสสิเขี้ยวลากดินกันขนาดไหนปืนก็เล่นด้วยทุกรอบ เอาจริงๆผมว่าทีมซื้อขายปืนอะสุภาพเกินไปด้วยซ้ำ ตั้งแต่ยุคเจ๊มาจนถึงตอนนี้มีแค่ช่วงซานเญอีนี่แหละที่มีลับลมคมในเยอะขึ้น

ปล.เอาจริงๆสงสัยมากว่าทำไมกลายเป็นปืนเป็นผู้ร้ายตอนจบ ทั้งๆที่ทำตามกฏทุกอย่างถูกต้อง แอตที่มาเขี้ยวๆกะจะเอาอย่างเดียวกลายเป็นคนดีซะงั้น ตามหลักถ้าพูดกันผมว่าปืนนี่แหละที่จะไม่ทำธุรกิจกับแอต ไม่ใช่ไปง้อแอตให้มาทำด้วยนะโดนเล่นซะขนาดนี้
0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1539
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 15:53
ใช่คนเดียวกับที่ยื่นซื้อซัวเรซ 40+1 จากหงส์รึป่าวครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1761
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 15:53
ถูกแบนแล้ว
ผมว่าเพ้อเจ้ออ่ะ จริงๆไม่มีอะไรเลย
น่อลอยากได้ปาเตย์จริงแต่ไม่อยากฉีกสัญญา ดึงถึงวันสุดท้ายเพื่อหมีจะยอมลดให้ ต่อให้ลดให้แค่ 1 ล้านปอนด์ยังไงก็ถูกกว่าค่าฉีก ถึงนาทีสุดท้ายชัวร์แล้วว่าหมีไม่ลด ก็เลยยอมฉีกแค่นั้น

ส่วนดีลเกว็นนี่ยิ่งมโนเลย เพราะทุกสื่อรายงานตรงกันว่าที่ดีลระหว่างเจฟฟ์กับแฮร์ธ่าล่มเป็นเพราะเหตุผลจากฝั่งตัวนักเตะเอง ไม่ใช่แฮร์ธ่าได้เกว็นเลยไม่เอาเจฟฟ์แล้ว
1
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1282
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 16:04
แหม่ แอตเองก็ทำเป็นดึงเขิงดีลตอร์เรร่าจนชมสุดท้ายแหละ คิดว่าตังเองเหนือกว่า สุดท้ายเอาเงินไปให้แอตกำเล่นแบบงงๆ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel