ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 6094
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 14:59
ถูกแบนแล้ว
[RE: "ความเขี้ยวและเลือดเย็นของ Edu Gaspar"]
planex พิมพ์ว่า:

สะใจก็ใช่อยู่ ถามเล่นๆนะครับ

จะกลายเป็นว่า ต่อจากนี้ จะไม่มีการทำดีลกันกับ 2 ทีมนี้เลยปะครับ
เคืองยาว 55555555  

เรื่องขี้ปะติ๋ว ก้คงลืมๆละ แต่อาจจะเอาคืนตอนหลัง

ในระยะสั้นไม่ส่งผลเราหรอก ในระยะยาวอาจเจอเอาคืนได้555
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 7642
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 15:00
[RE: "ความเขี้ยวและเลือดเย็นของ Edu Gaspar"]
สรุปได้ว่ากวนตีนใช่เล่นนะ 55555

มันได้บลัฟได้เหนือในฤดูนี้ก็จริง แต่ผูกมิตรกับสโมสรต่างๆไว้ไม่ดีกว่าเหรอครับ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 8604
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 15:01
เคสนี้มีผลดีอะไรกับ อาเซนอล

เห็นๆอยู่ว่า ปาร์เตย์ จะไม่ได้ถ้าไม่ยื่นเท่าค่าฉีกสัญญา สุดท้ายก็ต้องยอมแอตมาดริด

ตอร์เรร่า ทำไมแหล่งข่าวหลายแห่งบอกว่า มี option บังคับซื้อขาดฤดูกาลหน้า หรือผมพลาดอะไรไป

ถ้าเป็นแบบนี้ผมว่าไม่ใช่เพียงความยอดเยี่ยมของ เอดู แต่ผมมองว่าเป็นก้าวที่พลาดของแอตมาดริดด้วยที่ยอมรับเงื่อนไข "บังคับซื้อขาด" หากเป็นเพียงเงื่อนไข option to buy ธรรมดาที่จะซื้อหรือไม่ซื้อก็ได้ แบบนี้จะกลายเป็นความเสี่ยงของอาเซนอลแทน

ในมุมมองของผม อาเซนอล เล่นแร่แปรธาตุ นำเงินที่จะได้แน่ๆของฤดูกาลหน้ามาใช้ก่อน
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Sep 2007
ตอบ: 383
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 15:02
FoRWarD พิมพ์ว่า:
คือผมไม่อยากอวยเยอะเลย ดีลปาร์เตย์มันเป็นฉีกสัญญานะครับ คือเอดูไม่ต้องเจรจาอะไร แค่ขอเงินโครเอนเก้ไปจ่าย (ส่วนตัวยังไงก็มองว่าดีลตอร์เรย์ร่า เอดูก็โง่อยู่ดี )

ส่วนอูอาร์ดีลที่ส่งเกวนดูซี่ไปขวางไม่ให้ลียงขายได้ ผมว่าอันนี้ก็เจ๋งอยู่ แต่ก็ต้องยอมรับว่าสุดท้ายเราก็กินแห้วเหมือนเดิม ทั้งๆที่เป็นทีมเดียวที่พร้อมจ่ายเงินตลาดนี้  

ส่วนตัวผมมองว่าดีลตอร์เรร่าเป็นผลดีต่อตัวนักเตะและทีมนะครับ เพราะนักเตะได้ลงเล่นต่อเนื่อง เค้นฟอร์มเก่ง อัพค่าตัว พร้อมทั้งประหยัดค่าเหนื่อย ถ้าฟอร์มดีฤดูกาลหน้าก็เรียกกลับมาใช้งานได้ เพราะไม่มีออปชั่นซื้อขาด
0
0

ดาวเตะกัลโช่
Status: ไก่แห่ง Valoran
เข้าร่วม: 03 Dec 2009
ตอบ: 11922
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 15:04
อ่านแล้วเออแสบดีว่ะ สนุกๆ
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 11 May 2020
ตอบ: 1454
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 15:05
samuraicrazy พิมพ์ว่า:
คือผมไม่อยากอวยเยอะเลย ดีลปาร์เตย์มันเป็นฉีกสัญญานะครับ คือเอดูไม่ต้องเจรจาอะไร แค่ขอเงินโครเอนเก้ไปจ่าย (ส่วนตัวยังไงก็มองว่าดีลตอร์เรย์ร่า เอดูก็โง่อยู่ดี )

ส่วนอูอาร์ดีลที่ส่งเกวนดูซี่ไปขวางไม่ให้ลียงขายได้ ผมว่าอันนี้ก็เจ๋งอยู่ แต่ก็ต้องยอมรับว่าสุดท้ายเราก็กินแห้วเหมือนเดิม ทั้งๆที่เป็นทีมเดียวที่พร้อมจ่ายเงินตลาดนี้  

ส่วนตัวผมมองว่าดีลตอร์เรร่าเป็นผลดีต่อตัวนักเตะและทีมนะครับ เพราะนักเตะได้ลงเล่นต่อเนื่อง เค้นฟอร์มเก่ง อัพค่าตัว พร้อมทั้งประหยัดค่าเหนื่อย ถ้าฟอร์มดีฤดูกาลหน้าก็เรียกกลับมาใช้งานได้ เพราะไม่มีออปชั่นซื้อขาด  

มีไม่ใช่หรอครับออฟชั่นซื้อขาดอะราคา21ล้าน
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: เบนฟีตวย
เข้าร่วม: 12 Apr 2006
ตอบ: 895
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 15:06
ถ้าเป็นตามนั้นจริงก็ดูเจ้าคิดเจ้าแค้นใช่ย่อยนะครับ ถ้าทำแบบนี้เรื่อยๆหลายๆทีมเข้า มันจะซื้อขายลำบากเอานะในอนาคต
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2015
ตอบ: 4125
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 15:06
samuraicrazy พิมพ์ว่า:

มีออพชั่นซื้อขาดนะครับ แค่20ลยเอง คือดีลนี้ปืนเสียเปรียบสุดๆ ตอร์เรย์ร่าเล่นดี แอตลิโกได้นักเตะในราคาคุ้มค่า ตอร์เรย์ร่าโชว์ฟอร์มไม่ออก โดนดรอป มูลค่าลดลงเสี่ยงขายไม่ออก

แล้วเงินตอร์ยร่าถ้าหากได้ย้ายไปทีมจากอิตาลี คือเราสามารถใช้สมทบทุนซื้อตัวอูอาร์ได้เลย เพราะเงินที่ปืนพร้อมจ่ายกับที่ลียงต้องการต่างแค่10-15ลยเอง ทำให้สรุปสุดท้ายปืนได้มาตัวเดียว ทั้งๆที่ทีมต้องการทั้งคู่
1
0
ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 38570
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 15:07
ผมไม่เก็ตข้อ 2 (ดีลปาเตย์) อ่ะฮะ..ว่าทำแล้วมีประโยชน์อะไร

สมมติยื่นค่าฉีกสัญญาแบบเดิม แต่ยื่นเมื่อ 2-3 อาทิตย์ที่แล้ว (หรือหลังจากดีลตอเรร่าจบเรียบร้อย)

อาร์เซนอลก็ได้ปาเตย์มาอยู่ดีป่ะฮะ แถมได้มีเวลาฝึกซ้อมกับทีมก่อนด้วย..ฝั่งแอตฯก็ไม่เสียอารมณ์เพราะหาตัวใหม่ทัน

อนาคตถ้ามีดีลกันก็มองหน้ากันติด ไม่ได้มีเรื่องบาดหมางกินใจกันแบบวันนี้

ผมตกหล่นอะไรไปป่ะฮะ

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 23 Oct 2010
ตอบ: 2708
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 15:10
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
ผมไม่เก็ตข้อ 2 (ดีลปาเตย์) อ่ะฮะ..ว่าทำแล้วมีประโยชน์อะไร

สมมติยื่นค่าฉีกสัญญาแบบเดิม แต่ยื่นเมื่อ 2-3 อาทิตย์ที่แล้ว (หรือหลังจากดีลตอเรร่าจบเรียบร้อย)

อาร์เซนอลก็ได้ปาเตย์มาอยู่ดีป่ะฮะ แถมได้มีเวลาฝึกซ้อมกับทีมก่อนด้วย..ฝั่งแอตฯก็ไม่เสียอารมณ์เพราะหาตัวใหม่ทัน

อนาคตถ้ามีดีลกันก็มองหน้ากันติด ไม่ได้มีเรื่องบาดหมางกินใจกันแบบวันนี้

จากแหล่งข่าวนะครับ
เหมือนว่าจริงๆแล้วน่อลมีเงินไม่พอไปซื้อปาเตย์ตามค่าฉีกสัญญา
แต่โคเอนเกอนุมัติเงินพิเศษช่วย ในนาทีสุดท้าย
น่าจะ ARSbellนะที่ตีแผ่เรื่องนี้ ไม่ชัวร์จริงๆ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2009
ตอบ: 428
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 15:10

จาก The Athletic นะครับ

เจรจาเรื่องปาร์เตย์จบไปนานแล้วว่าถ้าจะซื้อคือฉีกสัญญา เตรียมแผนงานเรียบร้อยว่าถ้าจะทำต้องทำยังไงหนึ่งสองสามสี่

ทีนี้ช่วงเวลาหลังจากนั้นคือไป explore ดีลอื่นๆครับ อาอัวร์ จอร์จินโย่ จนวันสุดท้ายใกล้เข้ามาเลยต้องหยิบ option ที่เป็นไปได้ทั้งหมดมาพิจารณาใหม่ครับ สุดท้ายเอดูเลือกปาร์เตย์ที่แพงที่สุดในลิสต์

ก้เหมือนกับใช้เวลาทั้งหมดในการหาทางที่เป็นไปได้ทั้งหมดมาแล้วมาตัดสินใจน่ะครับ
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2008
ตอบ: 5152
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 15:14
"ความเขี้ยวและเลือดเย็นของ Edu Gaspar"
French Revolution พิมพ์ว่า:
เคสล่างผมขอยกย่อง แต่เคสบนผมถามหน่อยทำไปเพื่ออะไร?

อีกอย่างเคสล่างผมได้ยินว่าซิเมโอเน่หัวร้อนสุดขีด เป็นการสร้างศัตรูในธุรกิจที่อาศัยคอนเนคชั่น

ผมเห็นว่าเป็นการกระทำที่แฟนปืนอาจจะบอกว่าเทพ สะใจ แต่มีผลตามมาแน่นอนครับ  

ปืนต้องการปล่อยยืมเกนดูซีอยู่แล้ว. ขายขาดได้ก็คงขาย. ไม่ได้เจาะจงว่าจะต้องไปเพื่อทำให้ลียงขายนักเตะไม่ออก. ปืนอยากปล่อยอีกหลายตัวเลยจะได้ลดภาระค่าเหนื่อยแต่ก็ปล่อยได้แค่นี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 8604
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 15:14
บทความของท่านเจ้าของกระทู้อยู่ที่ เงื่อนไขซื้อขาด นี่ล่ะที่ไม่ชัดเจนกับอีกหลายท่าน

หากมันเป็นอย่างที่ จขกท กล่าวว่าไม่มีออฟชั่นนี้

แอตมาดริด เสียเชิงของจริง และจะกลายเป็นความยอดเยี่ยมของ เอดู

เพียงแต่ถ้ามีออฟชั่นซื้อขาดจริง

อาเซนอล ไม่ได้ประโยช์นจากดีลนี้เลย ต้องจ่ายค่าฉีกเหมือนเดิม แล้วขายตอรเรร่า ล่วงหน้าในราคาต่ำกว่าประเมิน
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3480
"ความเขี้ยวและเลือดเย็นของ Edu Gaspar"

ถ้าทำแบบที่ท่านว่าคือตลาดซื้อขายเราจะจบ ลงเลยตั้งแต่ 2-3 สัปดาห์ก่อน

ไม่มีใครมาเพิ่มแล้ว

แต่เอดู เลือกที่จะ take risk เพิ่มเติม โดยหวังว่า เราจะได้นักเตะ มาเพิ่มอีกคน (ซึ่งคือ อูอาร์ ของลียง )

โอเคแหล่ะ ว่า การเสี่ยงในครั้งนี้ ไม่มีผลตอบแทน

แต่อย่างน้อย ก็ทำให้ทีมอื่นรู้ว่า จะมา ต่อรองโดยหวังเอาประโยชน์ สูงสุด กับทีมเรา ไม่ได้

ถ้าอยากได้จากเรา นายก็ต้องเสียอะไรบางอย่าง เหมือนกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
4
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: * KingCanto * GodZlatan - KnightRooney
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 12820
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 15:19
บราซิล (เอดู) ชิงเหลี่ยมกับ อาเจนฯ (ซิโมเน่)

0
0
#ThankyouSirAlex
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel