ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: I hear you say.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 18748
โพสเมื่อ: Mon Oct 05, 2020 21:29
[RE: ขออนุญาตพูดถึง กรณี ERIK LAMELA กับ MARTIAL]
เอาจริงเกลียดนะลาเมล่า ทำแสบไว้

แต่ลูกนี้มันศอกเบาๆเอง ของมาเน่กับน่อลแรงกว่านี้อีกเข้าซอกคอโดนใบเหลืองต้นเกมด้วย

แต่เอามือไปฟาดหน้าก็เหมือนคีแรน กิปอ่ะ ฟาดหน้าฮาเมส แดงโดยตรงเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1097
โพสเมื่อ: Mon Oct 05, 2020 21:39
ถูกแบนแล้ว
ขออนุญาตพูดถึง กรณี ERIK LAMELA กับ MARTIAL
momozee11 พิมพ์ว่า:
nonameUnited พิมพ์ว่า:
ไหนๆก็แดง น่าจะกะทืบซ้ำสักทีตอนมันทำสำออยล้มไปนอน  

ได้สะใจ แต่จะโดนปรับ + โดนแบนยาว ทีมพังของจริงแน่ๆ  

ใช่ครับ จริงก็ไม่มีใครทำหรอก อาชีพเดียวกัน แต่มันน่าหมั่นไส้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Jun 2006
ตอบ: 7111
โพสเมื่อ: Mon Oct 05, 2020 22:05
[RE: ขออนุญาตพูดถึง กรณี ERIK LAMELA กับ MARTIAL]

อีกมุมนึงนะครับ
ส่วนใหญ่เราได้ดูรูปจากอีกมุมอะ

มีคนชนไหล่ขวาตอนลาเมล่าหันซ้าย

ลาเมล่า เอาศอกอัดอก พอศอกโดนแขนมาซิยาล
ศอกถึงไหลสูงขึ้นไปโดนคอ มาซิยาลนะครับ

ถ้ามองว่า มาซิยาลตั้งใจดันศอกไปโดนคางตัวเอง
(ดูตรงถุงมือดำไหลตามศอก)
มันก็ควรล้มหรือฟ้องกรรมการแล้ว ว่าโดนโจมตีคอ
ไม่ตบหน้ากลับแน่ๆ

ถ้ามองว่า ลาเมล่า จะฟันศอกใส่หน้าคนที่ไปชนไหล่มัน
มันก็ควรฟันคอเลย ไม่ใช่ดันอก แล้วไหลปรี๋ดไปที่คอ

ผมไม่ฟันธงอะไรนะครับ เพราะ ทั้งสองฝ่ายก็มีความคิดตัวเองอยู่แล้วอะ
แค่ลองดูภาพช้าอีกมุมอะครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 477
โพสเมื่อ: Mon Oct 05, 2020 23:00
ยืนยันคำเดิมๆ ถ้ามาเที่ยว ล้มลงไป กรรมการดู var ย้อนหลัง เต็มที่ก็แค่เหลือง เพราะมันจังหวะในเกมส์ เป็นเรื่องโคตรปกติ ก่อนเตะมุม จะแย่งชิงพื้นที่ เบียดกัน กางแขนกักกันชัดเจน

แต่นี้ มาเที่ยวน็อตหลุด ไม่ฟ้องกรรมการ จงใจเล่นนอกเกมส์แบบชัดเจน เอามือมาตบที่คอ ไม่ได้ทำเพื่อจะเล่นลูกเตะมุมเลย
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 02 Oct 2007
ตอบ: 259
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 01:45
chat006 พิมพ์ว่า:

ส่วนใหญ่เราได้ดูรูปจากอีกมุมอะ

มีคนชนไหล่ขวาตอนลาเมล่าหันซ้าย

ลาเมล่า เอาศอกอัดอก พอศอกโดนแขนมาซิยาล
ศอกถึงไหลสูงขึ้นไปโดนคอ มาซิยาลนะครับ

ถ้ามองว่า มาซิยาลตั้งใจดันศอกไปโดนคางตัวเอง
มันก็ควรล้มหรือฟ้องกรรมการแล้ว ว่าโดนโจมตีคอ

ถ้ามองว่า ลาเมล่า จะฟันศอกใส่หน้าคนที่ไปชนไหล่มัน
มันก็ควรฟันคอเลย ไม่ใช่ดันอก แล้วไหลปรี๋ดไปที่คอ

ผมไม่ฟันธงอะไรนะครับ เพราะ ทั้งสองฝ่ายก็มีความคิดตัวเองอยู่แล้วอะ

มุมนี้ตลกดี
ดันๆกันอยู่
หมาก: เพ่ๆ อย่ามาโดนเสื้อผม เดี๋ยวเสื้อเลอะหมด เอาแขนเพ่ ออกไป มา ป่มช่วย
ล่า: ไม่ให้โดนเสื้อ จะให้ปลายคางเหรอ จัดให้
หมาก: คางเพ่ก็เลอะ มาป่มเช็ดให้

ถ้ากรรมการเข้าใจบริบทนี้ ในหัวของคนคู่นี้ จะไม่ต้องมีใครโดนแดงเลยจิมๆ
0
0
คำเตือน!
การโม้ทำให้ความสามารถในการยอมรับความจริงลดลง

Status:
เข้าร่วม: 06 Jan 2011
ตอบ: 936
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 03:59
เสียเหลี่ยมเอง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 515
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 10:11
chat006 พิมพ์ว่า:

ถ้าดูจากคลิปนี้ คือ Martial โคตรโง่ครับ มึงนอนลงไปดิ้น อย่างน้อยๆ เมิงเรียกใบเหลืองได้เเล้ว ผมแฟนผีนะ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: พร้อมไฟท์
เข้าร่วม: 21 Oct 2008
ตอบ: 7004
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 10:13
nonameUnited พิมพ์ว่า:
ไหนๆก็แดง น่าจะกะทืบซ้ำสักทีตอนมันทำสำออยล้มไปนอน  
นี่ไงหมาก ใครอยากเห็นมาดูเร็ว
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel