ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 13311
โพสเมื่อ: Mon Oct 05, 2020 20:19
[RE: ขออนุญาตพูดถึง กรณี ERIK LAMELA กับ MARTIAL]
โทษผู้ตัดสินด้วยครับ ทำไมมั่นใจขนาดที่ ไม่เช็ค VAR ฟะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
"I come from the 1% but i represent the 99%"

Thanathorn J.
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 27 Jul 2020
ตอบ: 584
โพสเมื่อ: Mon Oct 05, 2020 20:21
[RE]ขออนุญาตพูดถึง กรณี ERIK LAMELA กับ MARTIAL
iPaeng พิมพ์ว่า:
darkhorse พิมพ์ว่า:
KopToday พิมพ์ว่า:
คอสต้าทำประจำออกไม้ออกมือ ก็เห็นแค่โดนเหลืองปกติ พวกที่มาบอกลาเมล่าต้องแดงนี่มีเคสไหนมั่งครับที่ใกล้เคียง  

อันนี้ศอกนะครับ ไม่ได้จังหว่ะโดดหรือปะทะเลย
ตีดื้อๆ  

ดูยังไงก็ดันแล้วดันน่าเกลียดก็โดนแค่เหลือง รูปด้านล่างนี่คอสต้าโดนแค่เหลืองเองนะ ถ้าศอกอ่ะไปดูอเล็ก ซงนู่น

ถ้าอย่างนั้นทำไมหมากถึงโดนแดงครับ ที่หมากทำ น่าจะเบากว่าที่ลาเมล่าเริ่มด้วยซ้ำ  

ก็น่าจะเข้าข่ายเจตนาทำร้ายไปที่ใบหน้าไงครับ ผ่านมาไม่ถึงเดือนมีเคสคีแรนส์ กิ๊บส์ที่ทำใส่ฮาเมสตอนเจอเอฟเวอตันอันนั้นก็แดงโดยตรง

ผมอธิบายชัดเจนแล้้วนะครับ ว่า หมากมันควรโดนแดงอู่แล้ว แต่ที่ผมพูดมาทั้งหมดทั้งมวล
หมายถึงลาเมล่า ท่านก็ยังยืนยันว่าโอเคไม่แดง ศอกได้กางไม้กางมือได้เลย
แต่เป็นท่าประจำเขา ไม่เห็นต้องแดงเลย ส่วนหมากเจตนาไปตบหน้าเขาชัดเจน แดงไปเลย
แล้วของลาเมล่ามันไม่เจตนาศอกตรงไหน ผมว่ามันย้อนแยงอ่ะ  

ผมว่าอาจจะเพราะมันก้ำกึ่งครับ ถึงเราจะคิดว่าลาเมล่าเป็นคนเล่นตุกติก แต่กรรมการไม่สามารถเอาตรงนั้นมาร่วมการตัดสินใจ กรรมการไม่สามารถฟันได้ว่าลาเมล่าตั้งใจ คือลาเมล่าก็เหมือนจะไม่ได้มอง เชื่อว่า VAR น่าจะบอกสถานการณ์อยู่ด้วย ถึงโดนใบเหลือง แต่ของหมากคือจงใจ กรรมการก็เลยให้แดงได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 2977
โพสเมื่อ: Mon Oct 05, 2020 20:24
[RE: ขออนุญาตพูดถึง กรณี ERIK LAMELA กับ MARTIAL]
AngryFmk พิมพ์ว่า:
คอสต้าทำประจำออกไม้ออกมือ ก็เห็นแค่โดนเหลืองปกติ พวกที่มาบอกลาเมล่าต้องแดงนี่มีเคสไหนมั่งครับที่ใกล้เคียง  

อันนี้ศอกนะครับ ไม่ได้จังหว่ะโดดหรือปะทะเลย
ตีดื้อๆ  

ดูยังไงก็ดันแล้วดันน่าเกลียดก็โดนแค่เหลือง รูปด้านล่างนี่คอสต้าโดนแค่เหลืองเองนะ ถ้าศอกอ่ะไปดูอเล็ก ซงนู่น

ถ้าอย่างนั้นทำไมหมากถึงโดนแดงครับ ที่หมากทำ น่าจะเบากว่าที่ลาเมล่าเริ่มด้วยซ้ำ  

ก็น่าจะเข้าข่ายเจตนาทำร้ายไปที่ใบหน้าไงครับ ผ่านมาไม่ถึงเดือนมีเคสคีแรนส์ กิ๊บส์ที่ทำใส่ฮาเมสตอนเจอเอฟเวอตันอันนั้นก็แดงโดยตรง

ผมอธิบายชัดเจนแล้้วนะครับ ว่า หมากมันควรโดนแดงอู่แล้ว แต่ที่ผมพูดมาทั้งหมดทั้งมวล
หมายถึงลาเมล่า ท่านก็ยังยืนยันว่าโอเคไม่แดง ศอกได้กางไม้กางมือได้เลย
แต่เป็นท่าประจำเขา ไม่เห็นต้องแดงเลย ส่วนหมากเจตนาไปตบหน้าเขาชัดเจน แดงไปเลย
แล้วของลาเมล่ามันไม่เจตนาศอกตรงไหน ผมว่ามันย้อนแยงอ่ะ  

ผมว่าอาจจะเพราะมันก้ำกึ่งครับ ถึงเราจะคิดว่าลาเมล่าเป็นคนเล่นตุกติก แต่กรรมการไม่สามารถเอาตรงนั้นมาร่วมการตัดสินใจ กรรมการไม่สามารถฟันได้ว่าลาเมล่าตั้งใจ คือลาเมล่าก็เหมือนจะไม่ได้มอง เชื่อว่า VAR น่าจะบอกสถานการณ์อยู่ด้วย ถึงโดนใบเหลือง แต่ของหมากคือจงใจ กรรมการก็เลยให้แดงได้  

ผมแค่จะสื่อแบบที่โคทบนตอบมาแค่นี้เอง ไม่ได้ลามไปหาคนอื่นอะไรเลย
ผมจะสื่อเจตนาไปทางที่ว่า การทำแบบนี้มันควรแดง เลยมาถามความเห็น ไม่ได้จะมาจ้องจับผิด
ผมมองไปที่เจตนาทำร้ายร่างกายทั่งคู่ น่าจะแดงไปเลยทั้งคู่ 5555
แถมมี VAR ให้ดูอีก

แก้ไขล่าสุดโดย iPaeng เมื่อ Mon Oct 05, 2020 20:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 8394
โพสเมื่อ: Mon Oct 05, 2020 20:28

ตีดื้อๆ  

ถ้าคิดง่ายๆคือผู้ตัดสินมองว่าลาเมล่ามันยังอยู่ในเกมไงครับ ซึ่งเจตนาจริงๆคือยั่วยุเเหละเเต่ก็ขึ้นกับดุลพินิจ (คุ้นๆมั้ย) ของผู้ตัดสิน เพราะมันเป็นจังหวะเล่นเเล้วทำฟาล์ว อย่างดีก็เหลือง ผู้ตัดสินเค้าให้ใบแบบต่างกรรมต่างวาระ ไม่ได้มองว่ามันโยงกันเหมือนเม้นเเรกๆบอกอะ มันเลยได้เเค่เหลือง

ของหมากมันเจตนานอกเกม จับหน้า ตบหน้า ผลักหน้าอกให้ล้ม หรือเเบบซอนที่ไปยันสะกิดรูดิเกอร์ก็ไม่รอด เค้าเลยบอกว่าเสียเหลี่ยม กรณีเเบบนี้มันเเดงเเจ๋ๆมาอยู่เเล้ว

ฟาล์วกันในกรอบพวกผลักกัน ดึงกัน ศอกกัน เห็นเป็นปกติอะ สมัยคอสต้ากับฟาซิโอ้นี่อารมณ์ศอกมามีต่อยกลับเลยนะตอนนั้นอะ

ลองดูกรณีเฟลไลนี่เล่นก้ได้ ไอ้นี่เล่นกางศอกชักศอกตลอด กะเอาอีกฝ่ายเจ็บด้วย มีมองก่อนด้วยนะ เคยเห็นมันเเดงมั้ยล่ะนั่น
แก้ไขล่าสุดโดย ลูกไก่ในกำมือ^ เมื่อ Mon Oct 05, 2020 20:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2009
ตอบ: 428
โพสเมื่อ: Mon Oct 05, 2020 20:36
Spoil
ลูกไก่ในกำมือ^ พิมพ์ว่า:

ตีดื้อๆ  

ถ้าคิดง่ายๆคือผู้ตัดสินมองว่าลาเมล่ามันยังอยู่ในเกมไงครับ ซึ่งเจตนาจริงๆคือยั่วยุเเหละเเต่ก็ขึ้นกับดุลพินิจ (คุ้นๆมั้ย) ของผู้ตัดสิน เพราะมันเป็นจังหวะเล่นเเล้วทำฟาล์ว อย่างดีก็เหลือง ผู้ตัดสินเค้าให้ใบแบบต่างกรรมต่างวาระ ไม่ได้มองว่ามันโยงกันเหมือนเม้นเเรกๆบอกอะ มันเลยได้เเค่เหลือง

ของหมากมันเจตนานอกเกม จับหน้า ตบหน้า ผลักหน้าอกให้ล้ม หรือเเบบซอนที่ไปยันสะกิดรูดิเกอร์ก็ไม่รอด เค้าเลยบอกว่าเสียเหลี่ยม กรณีเเบบนี้มันเเดงเเจ๋ๆมาอยู่เเล้ว

ฟาล์วกันในกรอบพวกผลักกัน ดึงกัน ศอกกัน เห็นเป็นปกติอะ สมัยคอสต้ากับฟาซิโอ้นี่อารมณ์ศอกมามีต่อยกลับเลยนะตอนนั้นอะ

ลองดูกรณีเฟลไลนี่เล่นก้ได้ ไอ้นี่เล่นกางศอกชักศอกตลอด กะเอาอีกฝ่ายเจ็บด้วย มีมองก่อนด้วยนะ เคยเห็นมันเเดงมั้ยล่ะนั่น  

แฟนปืนผ่านมาเยอะ ทั้งกอสเชียลนี่ กาเบรียล เปาลิสต้า โดนนักเตะแนวคอสต้ายั่วจนเสียเหลี่ยมประจำแล้วพวกดาวยั่วส่วนใหญ่ก็รอดไปด้วยใบเหลืองตลอด
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2007
ตอบ: 6699
โพสเมื่อ: Mon Oct 05, 2020 20:45
ถ้าลาเมล่าเป็นนักเตะแมนยู บอร์ดระเบิด เซิร์ฟเวอร์ล่มแน่ๆ

แต่เอาเถอะ มันผ่านไปแล้ว ให้มันผ่านไป ความจริง คือ เกมนี้แมนยูไม่ดีพอ ถึงเหลือ 10 คน นักเตะก็ควรจะสู้ให้มีทรงกว่านี้
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 08 Apr 2007
ตอบ: 31
โพสเมื่อ: Mon Oct 05, 2020 20:46

ตีดื้อๆ  

เห็นด้วยครับ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 손주연: 이젠 날 안 묶어둘래 좀 더 자유롭게 진짜 날 찾을래
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 17050
โพสเมื่อ: Mon Oct 05, 2020 21:03
นัดไบรท์ตัน มาติชกางศอกใส่หน้าเต็มๆ ก็โดนแค่เหลืองนะ
1
0
우주소녀: LAST SEQUENCE
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1761
โพสเมื่อ: Mon Oct 05, 2020 21:04
ถูกแบนแล้ว
หลายคนบอกหมากเสียเหลี่ยม ลาเมล่าเหลืองเหมาะสมเพราะยังอยู่ในเกม

โทษนะครับมันอยู่ในเกมยังไง ลูกเตะมุมก็ยังไม่ได้เตะ อยู่ดีๆมาศอกใส่คนอื่น ความแรงก็เท่าๆกับที่หมากเอาคืน

ลูกนี้หมากโง่ครับ ส่วนลาเมล่าก็สันดานลาเมล่าอ่ะครับ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ถถถถถถ!
เข้าร่วม: 09 Feb 2008
ตอบ: 3175
โพสเมื่อ: Mon Oct 05, 2020 21:09

ตีดื้อๆ  

ลาเมล่า มันเล่นลูกตุกติกหนิ่ครับ ตามันก็ไม่ได้มองหน้ามาเที่ยวก่อนจะศอก

มันจะแก้ไปทางไหนก็ได้ อาจจะบอกว่าไม่ได้จะศอก แค่จะกางแขนหรือบังอะไรก็ได้

คือถ้ามาเที่ยวล้มจังหว่ะนั้น ผมว่า อย่างมากก็ใบเหลือง เพราะเจตนามันคลุมเคลือ

แต่มาเที่ยวนี้ ตั้งใจ เอาคืนแน่นอน แบบนี้ยังไงก็แดงครับ ระบบมันเป็นแบบนี้แหละครับ

การที่ต้องตัดสินคนอื่น มันก็ต้องผ่านดุลพินิจผ่านกฏที่มันชัดเจน เช่นกฏเขาบอกว่าห้ามจงใจทำร้ายคนอื่นที่หน้า

ซึ่งถึงแม้เราจะเห็นว่า ศอกมันดูรุงแรงกว่าการตบเบาๆที่หน้า แต่ตามกฏแล้ว เขาห้ามจงใจทำร้ายใครที่หน้าครับ

ในกรณีแบบนี้ คนที่ตบหน้าก็ต้องโดนบทลงโทษที่รุงแรงตามกฏไป ส่วนไอ้ ลาเมร่านี้มันแรงก็จริง

แต่ เจตนามันชี้วัดไม่ได้ว่าตั้งใจหรือไม่ ก็โดนแค่เหลืองไป อารมณ์ประมาณนี้

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 846
โพสเมื่อ: Mon Oct 05, 2020 21:14
ขออนุญาตพูดถึง กรณี ERIK LAMELA กับ MARTIAL
ถ้าในมุมใบแดงคือการตั้งใจทำร้ายคู่ต่อสู้
สมควรโดนทั้งคู่อ่ะ ออกอาวุธชัดกันขนาดนั้น
เบียดกันเฉยๆมีหรือต้องตั้งใจการ์ดศอกกระแทกใส่
บอลก็ยังไม่ได้เปิดเข้ามาเลย

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งเจลีก
Status: Time Boils The Rain
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4766
โพสเมื่อ: Mon Oct 05, 2020 21:18
[RE]ขออนุญาตพูดถึง กรณี ERIK LAMELA กับ MARTIAL
มองว่าของล่ามันเป็นจังหวะในเกมนะ กำลังเบียดๆกันแขนมันได้พอดีก็เลยแถมซะ แต่มาซิยาลมันเจตนาตอบโต้กลับชัดเจน เหมือนผมจะไปจับมือใครแล้วหมั่นไส้เลยบีบมือแมร่งแรงๆ แต่มันหัวร้อนเลยหันมาชกสวนผม นึกออกมะ (ใครจะมองว่าเป็นสันดาน เรื่องของมรึงนะครับ ทีมผมเสียประโยชน์จากคนสันดานแบบนี้มาเยอะแล้ว) good guys never win อ่ะ 5 5 5
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4722
โพสเมื่อ: Mon Oct 05, 2020 21:21
เอาเฉพาะจังหวะหมาก ผมว่าควรดู VAR นะ เพื่อดูต้นสายปลายเหตุ ไม่งั้นเข้าทางพวกชอบยั่วยุเลย ตุกติกใส่ก่อนเพื่อยั่ว

ถ้าย้อนกลับมาดู ลาเมล่าตั้งใจกางท่อนแขนใส่ชัดเจน เพียงแต่ทำได้เนียนหน่อย ถ้าย้อนมาดูผมว่าอาจจะให้เหลืองหมากก็พอ เจตนาเอาคืนจริงแต่ไม่ได้รุ่นแรงอะไรขนาดนั้น ถ้าจะแดงงั้นต้องแดงคู่ไปเลย

จังหวะอื่นไม่รู้ แดงปุ๊บปิดทีวีนอน แต่หมากมันก็เสียค่าโง่จริง ถ้าลงไปนอนกองแต่แรก กรรมการอาจดู VAR แล้วลาเมล่าโดนแทน

แต่ 10 คนเท่ากันหรือจะ 11 เท่า แมนยูแพ้แน่ๆแหละเมื่อคืน
แก้ไขล่าสุดโดย Back2Life เมื่อ Mon Oct 05, 2020 21:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
โค้ช C-License
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 8888
โพสเมื่อ: Mon Oct 05, 2020 21:21
เมื่อก่อน พี่ฟูทำอย่างบ่อย แดงบ่อยด้วย วันนี้ลาเมร่าทำคนเห็นต่างเยอะกว่าเดิม
0
0
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2009
ตอบ: 428
โพสเมื่อ: Mon Oct 05, 2020 21:24
เอลเนลู พิมพ์ว่า:
ถ้าในมุมใบแดงคือการตั้งใจทำร้ายคู่ต่อสู้
สมควรโดนทั้งคู่อ่ะ ออกอาวุธชัดกันขนาดนั้น
เบียดกันเฉยๆมีหรือต้องตั้งใจการ์ดศอกกระแทกใส่
บอลก็ยังไม่ได้เปิดเข้ามาเลย

ไม่ใช่เลย หมากโดนข้อนี้

A player who, when not challenging for the ball, deliberately strikes an opponent or any other person on the head or face with the hand or arm, is guilty of violent conduct unless the force used was negligible.

จงใจใช้มือหรือแขนทำร้ายไปที่ใบหน้าของคู่ต่อสู้ เข้าข่ายแดงโดยตรงได้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel