ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
NBA ถ้าจะสร้างทีมจาก การ์ดจ่าย ท่านจะเลือกใคร
Chris Paul
???
Damian Lillard
???
Russell Westbrook
???
Stephen Curry
???
Kyrie Irving
???
Kyle Lowry
???
คะแนนทั้งหมด: 216
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Sep 2005
ตอบ: 1463
โพสเมื่อ: Sun Oct 04, 2020 14:19
[RE: NBA ถ้าจะสร้างทีมจาก การ์ดจ่าย ท่านจะเลือกใคร]
เลือก Cp3 ชอบสมัยclipper จ่ายให้blake , d andre ยัดห่วงมันดี
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2011
ตอบ: 6313
โพสเมื่อ: Sun Oct 04, 2020 14:28
[RE: NBA ถ้าจะสร้างทีมจาก การ์ดจ่าย ท่านจะเลือกใคร]
raptor ตัวเดิม บ่งบอกว่ายกย่อตัวเองว่าเหนือกว่าทุกคน
2
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 09 May 2007
ตอบ: 2861
โพสเมื่อ: Sun Oct 04, 2020 16:41
CP3 ที่ HOU นี่ตอนแพ้ GSW ขณะที่ KD เจ็บนี่เด็ดขาดเลยว่าสู้ Curry ไม่ได้
Reg กับ PF นี่มันต่างจริง ดูอย่างยานิสนี่ PF เล่นลำบากจริง
ผมว่า CP3 ตัวเตี้ยไป ตกรอบ PF มาตลอดน่าจะบอกได้ว่าปั้นผ่าน Curry ดีกว่า
3
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 912
โพสเมื่อ: Mon Oct 05, 2020 17:31
ถูกแบนแล้ว
CP3 เป็น1ในPGที่ครบเครื่องที่สุดที่เคยดูมาคนนึงละ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2008
ตอบ: 1083
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 11:51
เอาจริงๆที่พูดมายาวเหยียด เขาแค่แย้งว่าเนิร์ฟ CP3 เกินควรก็แค่นั้น แถไปซะไกล ฮ่าๆๆๆ
0
0
..............
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2008
ตอบ: 2360
โพสเมื่อ: Fri Oct 09, 2020 13:45
ถูกแบนแล้ว
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:
taMoN พิมพ์ว่า:
พอลเนี่ยนะ คือเอาจิงมันก้เป็นการ์ดจ่ายในลิส แต่ให้เลือกทำทีมจากพอลนี่ก่ายหน้าผากเลย

คะแนนมันสูสีกับเคอรี่ได้ไงเนี่ย พอลนี่ตัวchoke เพลยออฟเลยนะ

ตกรอบ1,2 เกือบทุกปี เจอทีมแข็งจริงๆทำไรไม่เคยได้ จนจะเลิกเล่นแล้วเนี่ย

เกมบุกออฟชั่นก้น้อย

เกมรับเอาจริงๆก้เตี้ยไป

ความเป็นผุ้นำนี่ไม่ค่อยดีเท่าไหร่อีก  

จะเนิฟอะไรแกขนาดนั้น
ถ้าพูดเรื่องchoke เพลย์ออฟ ก็เอาเคอรี่ไปเก็บด้วยเลย
ยิ่งถ้าเพื่อนตัวเก่งเจ็บพี่แกก็ไม่เคยออกมาสร้างความแตกต่างแบกทีมได้ด้วย
สรุปเรื่องchoke เพลยออฟอย่าเอามาพูดดีกว่า

แล้วสำหรับคนที่ติด NBA All-Defensive First Team มาเจ็ดครั้งนี่ ยังจะไปเนิฟแกเรื่องเกมรับอีกหรอ  

defensive ในรอบปกติกับเพลย์ออฟมันต่างกันใครๆก้รุ้

แล้วที่พูดนี่ก้เรื่องจริงเลยว่าเพลยออฟพอลตกรอบแรกกับรอบสองตลอดไม่ว่าจะย้ายไปกี่ทีมก้ตาม อันนี้ก้ดfact

ไม่ว่าจะเพราะเพื่อนเจ็บ แบกไม่ได้ ดวงไม่ดี สุดท้ายมันก้คือความจริงที่ว่าตกแค่รอบแรกกับรองสองมาสิบกว่าปี

แล้วจะให้สร้างทีมรอบตัวคนที่พาทีมไปน๊อคแค่รอบแรกกับรอบสองสิบกว่าปีเนี่ยนะ

ปล เคอรี่นี่choke finalป่าว แยกกันด้วยสิ choke playoff / final อะ

ปล2 เวลาลิสในต่างประเทศจัดอันดับ PG ตลอดกาล เคอรี่นี่น่าจะtop3-5 ทุกลิส แต่ CP3 นี่ไม่น่าจะอยุ่10ด้วยมั้ง ยกเว้นจะเน้นคำว่า"การ์ดจ่าย"จริงๆ อันนี้ก้ยอมcp3ไป เพราะสมัยนี้ไม่น่าจะมีการ์ดจ่ายเพียวๆเหลือในลีคเท่าไหร่แล้ว  

ผมว่าคุณผิดประเด็นไปไกลละครับ

จะไฟนอลหรือเพลย์ออฟเวลาเคอรี่ขาดเคลย์หรือดูแรนด์เค้าก็เป๋ให้เห็น มันก็ชัดอยู่
แล้วปีที่ผ่านมาก่อนเจ็บไปพอไม่มีสองคนนั้น สำรองดีๆออก ก็สถิติ1–3
ผมไม่ได้บอกว่าเคอรี่ไม่เก่ง แต่มันก็ไม่ได้ชัดเจนเลยว่าเค้าแบกทีมได้ดีกว่าพอล

แล้วเรื่องเกมรับ ถ้า 7x NBA All-Defensive First Team คุณไม่นับ ผมว่าชัดเจนว่าอคติครับ  

เอาเป็นว่าคุณเห็นว่าพอลเก่งกว่าเคอรี่ ไม่เหมือนในลิสต่างประเทศที่จัดแทบทั้งหมด

ในขณะที่ผมเห็นเหมือนพวกเค้า แค่นั้นเอง

ผมบอกแต่แรกว่าอย่าไปเนิฟ ไม่ได้บอกว่าเก่งกว่าครับ

ทำความเข้าใจใหม่นะครับ  

แล้วมันต่างกับที่ผมบอกยังไง ลิสนี่ทำทีมรอบตัวใคร ก้คือทำทีมรอบตัวคนที่คิดว่าเก่งกว่า ทำทีมเป็นแชมป์ได้

ผมบอกทำทีมรอบเคอรี่ แล้วบอกเหตุผลว่าทำไมถึงไม่ได้ทำทีมรอบตัวพอล

แล้วบอกพอลเป็นอันดับสองในลิส ถ้าพอลมันไม่มีข้อเสีย มันก้เก่งที่สุดในโลกแล้วสิ ผมก้บอกว่าพอลมันมีตรงไหนที่ยังไม่สุดบ้าง  

ต่างอย่างมากครับ เพราะคุณไปบิดเบือนให้เค้าแย่กว่าความจริงไงครับ  

งั้นผมขอข้อเสียของคริสพอลหน่อยครับ ซัก3ข้อละกัน ถ้าไม่มีซักข้อคงเป็นนักบาสที่เก่งสุดในโลกไปแล้ว ขอ3ข้อหลักๆ ที่ทำให้พอลตกรอบแรกกับรอบสอง 15ปีหน่อยครับ  

คนละประเด็นกับที่ผมพูด ไม่เห็นความจำเป็นต้องตอบครับ  

555555 งงกับคำว่าเประเด็น

ประเด็นของกระทู้นี้คือใครเก่งกว่า สร้างทีมรอบใคร

ผมบอกข้อดีข้อด้อยของทั้ง สเตปทั้งพอล

นายมาบอกพอลไม่ได้ด้อยแบบที่บอก (งั้นด้อยแบบไหนฟะ)

แล้วบอกผมเนิฟพอล เอ้า สรุปคือคุณไม่เห็นด้วยกับข้อด้อยของพอลที่ผมบอก ยกมาแต่ข้อด้อยสเตป ซึ่งผมใช้หลักฐานมาอิงแล้วว่าที่สเตปโช๊คในเพลยออฟไม่จริง โช๊คเฉพาะไฟน่อล

แล้วผมถามหาข้อด้อยของพอล ดันมาบอกไม่ตรงประเด็น ก้นี่ยประเด็นที่เราคุยกันอยุ่

อะไรวะ 55555  

ผมคุยว่าอย่าไปเนิฟพอล คุณมาอะไรไปเรื่อยแชมป์เอย ใครเก่งกว่าเอย
พยายามลากไปประเด็นอื่นตลอด ผมจะมาเสียเวลาตามไปประเด็นอื่นกับคุณทำไม

แค่ประเด็นไปเนิฟเรื่องเกมรับคุณยังแกล้งไม่พูดถึงเลย บ่ายเบี่ยงไปบอกเรกุร่าไม่เหมือนเพลย์ออฟ
นี่ไม่นับไปบอกเค้าบุกออฟชั่นน้อย ทั้งๆที่เค้าก็ทำได้หมด นอกใน ข้ามบอลถึงห่วง จ่ายบอล
บอกความเป็นผู้นำไม่ดี นี่ขนาดเค้าเป็นประธานสหภาพผู้เล่นNBAนะนี่

ดึงไปเรื่องอื่นเรื่อยผมขี้เกียจตอบอ่ะครับรู้สึกว่าเสียเวลา

แล้วก็ลองไปดูนะครับว่าใครสถิติเพิ่มลดในฤดูกาลปกติกับเพลย์ออฟยังไง เผื่อจะได้เลิกอคติซะที
https://en.wikipedia.org/wiki/Stephen_Curry

https://en.wikipedia.org/wiki/Chris_Paul  

นี่มันประเด็นอื่นยังไง ข้อเสียสเตปใครๆก้รุ้ ผมแถไปก้เหมือนผมเถียงอีก

อะข้อเท็จจริงทำไมสเตปมัน% น้อยลงในเพลย์ออฟ เทียบกับพอล

พอลมันตกรอบ1 2 ตลอดไง เจอแต่ทีมแค่ระดับกลางๆ สมมติทำทีมเข้าที่ 3 4 5 6 สาย สุดท้ายมันก้ไปเจอทีมระดับเดียวกัน

ในสถิติของเคอรี่มันรวมหมด นัดชิงเจอแคฟ นัดชิงสายร๊อคเกต หรือ เจอทีมโหดๆชิงสาย หรือไฟน่อล สถิติมันก้ต้องตกอยุ่แล้ว

หรือไม่จริง

ส่วนเรื่องเกมรับ อันนี้ต้องไปเอาสถิติเกมรับมากาง แต่ส่วนตัวผมก้ไม่เคยเห็นพอลมันจะแบกทีมเข้ารอบลึกๆ เข้าไปเจอตัวโหดๆอย่างบรอน ฮาเด้น อะไรงี้บ่อยเท่าไหร่ ในขณะที่เวลาคนเห็นสเตปมันกากอะ มันเจอบรอนสวิตมาใส่ เจอไครี่ เจอ เคดี เราก้เห็นสเตปมันกากดิ เวลามันไปเจอพวกตัวกลางๆ จากทีมแบบไม่ใช่top tier lowry ไรงี้มันก้เอาอยุ่บ่อยๆนะ แต่เรามักเห็นgsw ชนะพวกนี้ขาดๆเลยไม่มีคนพุดถึง

ซึ่งผมก้ให้เหตุผลว่าทำไมพอลมันถึงทำทีมเข้ารอบลึกไม่ไ้ด้ มันต้องมีข้อเสียตรงไหนบ้าง

ถ้ามันเก่งแบกทีมได้จริง 15ปีมั้ง มันคงเข้าชิงสายได้แค่ครั้งเดียวหรอก คนอะไรจะโชคร้ายขนาดนั้น ย้ายมา4ทีม 15ปี ชิงสายได้แค่ครั้งเดียว แต่นายบอกที่ผมบอกไปมันไม่จริง งั้นมันก้ต้องมีข้อเสียอื่น พอถามข้อเสียอื่น ก้ไม่ตอบ บอกไม่ใช่ประเด็น งั้นก้โอครับไม่ต้องคุยก้ได้ สรุปพอลเก่งสุด ขนาดบอกพอลเก่งที่2รองจากเคอรี่ ยังไม่พอใจ 55555 โอเค พอลเก่งกว่าสเตป

คุณนี่เป็นแบบที่เค้าบอกกันจริงๆด้วย น่าผิดหวังนะเนี่ยคิดว่าจะคุยด้วยเหตุและผลรู้เรื่อง
เอาความคิดตัวเองเป็นที่สุด ขนาดผมไม่ได้บอกว่าพอลเก่งกว่ายังพยายามจะบอกว่าผมคิดแบบนั้นให้ได้
ผมพูดแล้วเอาข้อเท็จจริงมากาง มีรางวัลมีสถิติแต่คุณก็มองข้ามมันหมด
คุณบอกเพลย์ออฟยากกว่าสถิติเรกูล่าเลยดีแต่พอเอาสถิติเพลย์ออฟมาดู พอลดีขึ้น เคอรี่แย่ลงก็บอกมันเล่นน้อยกว่า ย้อนแย้งจังครับ
แล้วต่อให้ไม่เทียบเคอรี่ ที่คุณบอกว่าพอลโช๊คเพลย์ออฟก็ไม่จริงอยู่ดีใช่มั้ยครับเพราะสถิติก็ชัดเจนว่าอัพจากเรกูล่าแทบทุกปี

ผมว่าผมตอบคุณได้ทุกข้อและมีที่มาที่ไปหมดนะ ไม่น่ามีอะไรสงสัยอีกนะครับ  

ก้แล้วแต่คุณคิดครับ สุดท้ายผมก้ให้พอลแบกทีมไปเอาแชมปยากอยุ่ดี ในกรณีที่จะสร้างทีมให้รอบพอล

อาจจะทำดีกว่านี้ก้ได้ถ้าทำแบบพอลรอบคนอื่นอีกที เอาเป็นมือ2 3 ในทีม

สรุปผมบอกอีกรอบละกัน ผมก้ยังเห็นข้อด้อยของพอลอยุ่ดี คนเราต้องมีข้อด้อยอยุ่แล้ว ไม่งั้นก้ที่1ในโลกไปแล้วสิ ถ้าคุณรับไม่ได้ที่คนบอกข้อด้อยก้ตามใจครับ

ส่วนเรื่องที่ผมยึดที่ผิดคิด ก้แน่นอน ผมก้คิดว่าผมเองคิดถูกมากกว่าอยุ่แล้ว บางเรื่อง50-50ผมยังมีฉุกคิดนะ แต่เรื่องนี้ไม่มีทาง 5555555

ขนาดเรื่องที่เป็น% ลดลง ผมยกตัวอย่างให้แบบโคตรชัด คือไม่รุ้จะชัดยังไงแล้ว นึกภาพไม่ออกจริงๆหรือแกล้งเบลอ

ฉิบหาย พอลทำทีมตกรอบแรก-สอ เจอทีมระดับแบบ 5 6 7 แล้วถสิติปกติ

เทียบกับเคอรี่ที่ต้องเจอทีมระดับ แคฟ รอตเกต แล้วสถิติลดลง ยังนึกภาพไม่ออกบอกผมย้อนแย้ง ผมละงงจริงๆ

ไม่ต้องโควทแล้วครับ คุณก้ไม่เข้าใจที่ผมสื่อซักทีอยุ่ดี เดินคนละทางดีอยุ่Tamon  

พอลนี่ตัวchoke เพลยออฟเลยนะ
- สถิติชัดว่าไม่ได้โช๊ค

- ก็ทำได้หมด นอกใน ข้ามบอล พาส ทำเกม

- 7x NBA All-Defensive First Team

จบนะครับ ขี้เกียจต่อล้อต่อเถียงละ
เดินคนละทางหรือทำเป็นเดินทางที่ตัวเองเถียงไม่ได้รึเปล่าก็ไม่รู้นะ  

ขอแก้อีกนิด

พอลนี่ตัวchoke เพลยออฟเลยนะ
- สถิติชัดว่าไม่ได้โช๊ค
ไม่โช๊คก้แย่ละ ตกรอบแรกกับรอบสอง15ปี คงโชคไม่ดีอย่างเดียวมั้ง

- ก็ทำได้หมด นอกใน ข้ามบอล พาส ทำเกม
ไปดูสถิติที่เอาให้ดูก่อนหน้านั้น usage สถิติเกมบุกพอลน้อยกว่าเคอรี่ในแทบทุกปี เคอรี่นี่แตะระดับ30 25+ แปลว่าพอลทำเกมบุกได้ไม่เท่าสเตป

- 7x NBA All-Defensive First Team
เตี้ยไป เข้าใจคำว่าเตี้ยไปปะ มันไม่ต้องดูstat ไรเลย ดูส่วนสูงก้จบละ 185 เวลามันโดนสลับตัวประกบมันหลุดง่าย ถามคนเล่นบาส เจอคนส่วนสูงต่างกัน10cm ประกบไม่รุ้สึกต่างเลยจริงดิ

ผมถึงกับทนไม่ไหว ไปหาข้อมูลคร่าวๆมา หาข้อมูลปีเก่าๆไม่ได้มันลิ้ง nba มันเปลี่ยน ผมเอาที่เจอกับคลิปเปอปี2019มา จับบวกๆกันเอง

https://watch.nba.com/game/20190415/LACGSW#/boxscore
https://watch.nba.com/game/20190418/GSWLAC#/boxscore
https://watch.nba.com/game/20190421/GSWLAC#/boxscore
https://watch.nba.com/game/20190424/LACGSW#/boxscore
https://watch.nba.com/game/20190426/GSWLAC#/boxscore
https://watch.nba.com/game/20190413/LACGSW#/boxscore

สรุป6นัด เฉลี่ย FG 50.3 3 51.6

ทีนี้เข้าใจยังที่พูดถึงคือไร นัดแรกๆมันก้ทำได้ดีอยุ่แล้ว มันไปกากที่นัดชิงสายกับไฟน่อล

ของจริงแบบนี้ครับ

สุดท้ายไม่ต้องโควทแล้วนะ ถือว่านายให้มา3ข้อ ผมให้คำตอบไปแล้ว3ข้อ บวกกับสถิติที่บอกเคอรี่โช๊คในเพลยออฟ หรือไฟน่อล

ถ้ายังไม่เข้าใจอีก เท่ากับว่าเข้าใจไม่ตรงกัน จบ  

ผมสรุปให้ครับ ใครจะกระทืบ Tamon โทรตามผมด้วยครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel