BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Line ID: @saless เบอร์โทรศัพท์ 0654695416 , 0654693944 โปรโมชั่นลดจากเดิม 30% (ไม่รับโฆษณาผิดกฏหมายทุกประเภท)
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ข้อความ
ออฟไลน์
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1313
ที่อยู่:
โพสเมื่อ: Thu Oct 01, 2020 18:35
โปรแกรม ฟุตบอล ยูฟ่า ยูโรป้า ลีก รอบคัดเลือก-เพลย์ออฟ ประจำวันที่ 1 ตุลาคม 2563
รอบคัดเลือก-เพลย์ออฟ

กติกาในรอบนี้

ส่วนแชมป์ลีกสูงสุดของแต่ละประเทศที่ตก รอบคัดเลือก มาจากรายการฟุตบอล ยูฟ่า แชมเปี้ยน ลีก

มี 16 สโมสรจาก 16 ชาติที่คะแนนสัมประสิทธิอยู่อันดับ 15 - 55 แบ่งเป็น 2 สโมสรแชมป์บอลลีกสูงสุดของประเทศที่ตก รอบคัดเลือก ครั้งที่สาม ในรายการ ยูฟ่า แชมเปี้ยนลีก, 5 สโมสรแชมป์บอลลีกสูงสุดของประเทศที่ตก รอบคัดเลือก ครั้งที่สี่ ในรายการ ยูฟ่า แชมเปี้ยนลีก รวมกับ 9 สโมสรที่ผ่าน รอบคัดเลือก ครั้งที่สี่ โดยแข่งแบบน็อกเอ้า แพ้คัดออก คัดเหลือเพียง 8 สโมสรผ่านเข้ารอบสุดท้ายต่อไป แข่งในสนามทีมวางเป็นเจ้าบ้าน (ชื่อสโมสรแรกในแต่ละคู่)

ส่วนไม่ใช่แชมป์ลีกสูงสุดของแต่ละประเทศ

มี 26 สโมสรจาก 55 ชาติที่คะแนนสัมประสิทธิอยู่อันดับ 1 - 55 ซึ่งมีเพียง 26 สโมสรที่ผ่าน รอบคัดเลือก ครั้งที่สี่ ในรายการนี้ โดยแข่งแบบน็อกเอ้า แพ้คัดออก คัดเหลือเพียง 13 สโมสรผ่านเข้ารอบสุดท้ายต่อไป แข่งในสนามทีมวางเป็นเจ้าบ้าน (ชื่อสโมสรแรกในแต่ละคู่)

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ส่วนแชมป์ลีกสูงสุดของแต่ละประเทศที่ตก รอบคัดเลือก มาจากรายการฟุตบอล ยูฟ่า แชมเปี้ยน ลีก

เอฟ.เค่น. อารารัต อาร์เมนียา (อาร์เมเนีย) - เรด สตาร์ เบลเกรด (เซอร์เบีย) เริ่มแข่งเวลา 21:00 น.

เชเฟเร คลูช (โรมาเนีย) - คูว์เปียน ปัลเลาะเซอูระ (ฟินแลนด์) เริ่มแข่งเวลา 23:30 น.

จู.นู.คู. ดินาโม ซาเกร็บ (โครเอเชีย) - โฟลร่า ไตลลินน์ (เอสโตเนีย) เริ่มแข่งเวลา 0:00 น. ของวันรุ่งขึ้น

แลเกีย วอร์ซอฟ (โปแลนด์) - คาราบ้า เอฟ.เคอ. (อาเซอร์ไบจาน) เริ่มแข่งเวลา 1:00 น. ของวันรุ่งขึ้น

ฟู.คู. ซาฮาเยโว (บอสเนียและเฮอร์เซโกวีนา) - กลาสโกว เชลติก (สกอตแลนด์) เริ่มแข่งเวลา 1:00 น. ของวันรุ่งขึ้น

ดึนาโม เบรสต์ (เบลารุส) - เป.เอฟ.เคอ. ลูดอโกเรซ รัซการ์ด (บัลแกเรีย) เริ่มแข่งเวลา 1:00 น. ของวันรุ่งขึ้น

ดันดอล์ก (ไอร์แลนด์) - คลากส์วีค่า อีโทร์ททะเฟลก (หมู่เกาะแฟโร) เริ่มแข่งเวลา 1:30 น. ของวันรุ่งขึ้น

ยัง บอยส์ แบร์น (สวิตเซอร์แลนด์) - เค.เฟอ. ตีอาน่า (แอลเบเนีย) เริ่มแข่งเวลา 1:30 น. ของวันรุ่งขึ้น




ส่วนไม่ใช่แชมป์ลีกสูงสุดของแต่ละประเทศ

เอฟ.เซ. สลอวาน ลีเบเรท (เช็ก) - อาโปเอล เลฟโคเซียส (ไซปรัส) เริ่มแข่งเวลา 0:00 น. ของวันรุ่งขึ้น

มัลเมะ เอ็ฟเฟ็ฟ (สวีเดน) - กรานาด้า เซเอเฟ (สเปน) เริ่มแข่งเวลา 0:00 น. ของวันรุ่งขึ้น

รอยัล ชะร์เลร์ฮัว เอสซี (เบลเยี่ยม) - แล็ก ปอซนัญ (โปแลนด์) เริ่มแข่งเวลา 0:00 น. ของวันรุ่งขึ้น

รูเซิ่นโบ้ย เบ.โคว. (นอร์เวย์) - เปเอ็สเฟ แอนด์โฮเฟ่น (เนเธอร์แลนด์) เริ่มแข่งเวลา 0:00 น. ของวันรุ่งขึ้น

ฮาโปเอล บีร์ เชว่า (อิสราเอล) - เอฟ.เส. วิคตอเรีย ปูลเซน (เช็ก) เริ่มแข่งเวลา 0:30 น. ของวันรุ่งขึ้น

สต็องดาร์ด เดอ ลีแย็ฌ (เบลเยียม) - เฟเฮร์วาร์ด (ฮังการี) เริ่มแข่งเวลา 1:00 น. ของวันรุ่งขึ้น

เอฟซี โคเปนเฮเกน (เดนมาร์ก) - ฮู.นู.คู. รีเยกา (โครเอเชีย) เริ่มแข่งเวลา 1:00 น. ของวันรุ่งขึ้น

เอฟซี บาเซิ่ล (สวิตเซอร์แลนด์) - เปเอฟกา เซเอ็สกาอา ซอฟียา (บัลแกเรีย) เริ่มแข่งเวลา 1:30 น. ของวันรุ่งขึ้น

กลาสโกว เรนเจอร์ส (สกอตแลนด์) - กาลาทาซาราย เซ.เค. (ตุรกี) เริ่มแข่งเวลา 1:45 น. ของวันรุ่งขึ้น

ไอค์ อาตีน่า (กรีซ) - เฟาเอฟเอ็ล วอล์ฟบวร์ก (เยอรมัน) เริ่มแข่งเวลา 1:45 น. ของวันรุ่งขึ้น

ท็อตแนม ฮ็อตสเปอร์ (อังกฤษ) - มัคคาบี้ ไฮฟา (อิสราเอล) เริ่มแข่งเวลา 2:00 น. ของวันรุ่งขึ้น

สปอร์ตทิ่ง ลิสบอร์น (โปรตุเกส) - ลัสค์ (ออสเตรีย) เริ่มแข่งเวลา 2:00 น. ของวันรุ่งขึ้น

ฮีวา อาวิ (โปรตุเกส) - อา.ชิ. มีลัน (อิตาลี) เริ่มแข่งเวลา 2:00 น. ของวันรุ่งขึ้น

เครดิต: https://www.uefa.com/uefaeuropaleague/fixtures-results/2021/#/mt/2020/10
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
ข้อความ:
Submit
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel