ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Nov 2010
ตอบ: 2483
โพสเมื่อ: Wed Sep 30, 2020 17:40
วิลล่าเฟิร์มยืม 'บาร์คลี่ย์' เสริมกลางยาวจนจบซีซั่น
งง กับป๋าแลมป์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Mar 2010
ตอบ: 851
โพสเมื่อ: Wed Sep 30, 2020 17:42
[RE: วิลล่าเฟิร์มยืม 'บาร์คลี่ย์' เสริมกลางยาวจนจบซีซั่น]
แม็ค มาไม่นาน. พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวไม่เห็นด้วยกับดีลนี้เท่าไหร่ เพราะผมบอกตลอดบาคลี่คือกองกลางที่เล่นได้ครบเครื่องที่สุดและสมดุลที่สุด เพราะ มันทำได้ทุกอย่าง ยิงไกล จ่ายบอล เลี้ยงบอล ถึงจะทำได้ดีบ้างไม่ดี แต่บาคมีทุกสิ่งทุกอย่างที่กองกลางควรจะมีและสมดุลที่สุด

แต่เอาจริง ๆ ถึงแกอยู่ ก็คงไม่ได้ลงอยู่ดี ในตำแหน่ง ตัวรุก ต่อให้ ไค ลงไม่ได้ แลมพาตก็เอา เม้า ไปเล่นตำแหน่งนั้นอยู่ดี

หรือตำแหน่งโควาชิส แลม ก็เอา เม้า ไปเล่นอยู่ดี ผมเป็น บาค ผมก็ย้ายออกไปนะ เพราะผมน้อยใจ มีที่ไหนให้นักเตะเล่นแม่ง 3 ตำแหน่งแดกโควต้าแม่ง 3 ตำแหน่งเลย

คือที่ผมสงสัยคือทำไมแลมไม่ให้โอกาศ บาค ระดับเดียวกับที่ให้กับ เม้า ผมยังเชื่อว่าแกเล่นได้ถ้าได้โอกาศบ่อย ๆ

สั้นๆเลยครับ "ลูกรัก" เมสัน แลมพาร์ด ชื่อนี้ไม่ได้ได้มาเพราะโชคช่วยนะครับ
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 758
โพสเมื่อ: Wed Sep 30, 2020 17:45
วิลล่าเฟิร์มยืม 'บาร์คลี่ย์' เสริมกลางยาวจนจบซีซั่น
ถ้ามีข่าวปล่อยชีคอีกจะบ่นกันอีกมั้ย?
ก็เหมือนที่ผ่านๆมานั่นแหละ วงจรของนักเตะอาชีพ
ก็ต้องการลงเล่นสม่ำเสมอ ซึ่งในตอนนี้ก็คงเป็นไปได้น้อย

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
5
0
The more people I meet, the more I like my "Pug"

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 533
โพสเมื่อ: Wed Sep 30, 2020 17:52
[RE: วิลล่าเฟิร์มยืม 'บาร์คลี่ย์' เสริมกลางยาวจนจบซีซั่น]
Peco พิมพ์ว่า:
ฺbamboozle พิมพ์ว่า:
What the hell!! เห้ย อะไรวะ บ้าละเรื่องนี้ เอาจริงๆเล่นดีกว่า Mount ด้วยซ้ำ vision ดีสุดในกองกลางตัวเก่าของทีมแท้ๆ
ละ ชีค ดันอยู่แทนอีก อะไรของเค้าวะเนี่ย WTF  

บาคเนี้ยนะ ดีกว่าเม้าท์ 555 ปีก่อนลงเป็นโดนด่า

แต่ก็ชอบหลายจังหวะ ทำบอลเสียบ่อยจริงๆอะ

แต่บาคดีกว่าเม้าท์ ไม่ใช่ละ  

สำหรับผมเค้าดีกว่านะ ถ้าอยู่ในฟอร์มตอนนี้ ผมถึงได้พิมพ์แบบนี้ เมาท์ผมชอบเรื่องใจ ความฟิตและความขยัน แต่ vision แกไม่ค่อยดีเลยแถม final pass ยังดูละขัดใจ แกจะจ่ายไม่เบาก็แรงไปตลอด หรือบางทีก็จ่ายบอลกระดอนขึ้น ทำเพื่อนเล่นยาก ผมไม่ได้เกลียดเม้าท์หรืออคติกับแกนะ แต่ผมก็ชอบการเล่นของบาร์คลี่ย์มากกว่าอยู่ดีครับ แต่แกก็ไม่ได้ดีเด่อะไรหรอกนะพลาดก็เยอะ แต่ถ้าเป็นตำแหน่งแบบเมื่อคืนผมอยากเสี่ยงกับแกมากกว่าเมาท์ อยู่ดีครับ  

เมื่อคืนเห็นด้วยควรพักเม้าท์ แต่ที่ไม่เพราะบาคคงติดเรื่องย้ายทีม

ผมไม่ได้อคติกับบาคนะ แค่วูบวาบบางนัด ขาดความสม่ำเสมอ อายุก็ไม่ใช่วัยรุ่นแล้ว โดยรวมเม้าท์ยังดูดีกว่าเลย ปีก่อนลงนัดไหน โดนด่าเละเทะ โดนจับเป็นแพะบ้าง ด่าแลมอีกเอาลงมาทำไม ผมเห็นเล่นดีไม่กี่นัดเอง เสียบอลก็บ่อย ชอบวนไปมา แล้วก็โดนแย่ง แต่ทีนี้พอย้ายทีมละ ทำไมมาอาลัยอาวอนกันจัง โทษนู้นนี้ งง  

สำหรับท่านอื่น ผมไม่รู้หรอกครับ ทำไมอาลัยอาวรณ์หรืออะไร แต่ตั้งแต่ปลายฤดูกาลที่แล้วจนเริ่มฤดูกาลนี้ ยิ่งเวลาเล่นรวมกับนักเตะใหม่ ผมก็ว่าเค้าควรอยู่กับทีมต่ออยู่ดี vision ในการเล่นเค้าผมว่าเหมาะกับการเล่นกับพวก แวเนอร์หรือ ฮาเวิตซ์ มากกว่ากองกลางตัวเก่าเราคนอื่น แต่เรื่องนี้ก็เป็นมุมมองส่วนตัวของผมล่ะนะครับ
แต่ถ้าพิจารณาถึงเรื่องทีม ที่เค้าบ่นๆกันนี่ก็เพราะ บาร์คลี่ย์ ฟอร์มดีกว่า RLC แต่ดันปล่อยซะงั้น ยังไงก็เป็นสำรองที่วางใจได้ ยิ่งถ้าไม่ซื้อใครเพิ่มอีก  

RLC ก็น่าจะโดนปล่อยอีกคน

ผมเห็นด้วยถ้าระหว่าง RLC กับ บาค ควรเลือก บาค

แค่ไม่เห็นด้วยเรื่องดีกว่าเม้าท์..ครับ  

ผมเข้าใจครับท่าน ผมก็ไม่ได้จะบอกบาร์คดีกว่าอะไรขนาดนั้น จริงๆผมก็หวังกับเม้าท์ไว้เยอะเลยแอบผิดหวังนิดหน่อยล่ะนะครับ และแม้ถึงผมมองว่าบาร์คตอนนี้เล่นดีกว่า สุดท้ายเค้าก็เป็นสำรองไม่ได้ลงอยู่ดีล่ะนะครับ ปล.ผมกด spoil ไม่เป็นเลยยาวเหยียดเลย
1
0
นักเตะอบจ.
Status: IU HANNI MINJI ♥
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3567
โพสเมื่อ: Wed Sep 30, 2020 17:54
คนที่ควรปล่อยยืมจริงๆคือชีคอะ
0
0
Ra-ta-ta-ta 울린 심장
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2006
ตอบ: 1499
โพสเมื่อ: Wed Sep 30, 2020 17:54
เสียดายมาก มันเล่นดีอยู่นะ

น่าปบ่อย จอ+ ชีค มากกว่า
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 02 Mar 2015
ตอบ: 952
โพสเมื่อ: Wed Sep 30, 2020 17:56
ปล่อยยืม คิดในแง่ดีก็เพื่อเจ้าตัวเองได้โอกาสลงเล่นครับ

บาคมันก็เคยโดนแฟนเชลซีด่าเละเทะมาก่อน ชีคก็เคยได้รับคำชมมาก่อน

แฟนบอลบางคนอาจลืมไปแล้วว่ามันมีแบบนั้น ฟอร์มนักเตะมีขึ้นมีลงครับ

หวังลึกๆว่าดีลนี้อาจจะมีเซอร์ไพรส์ที่ปิดข่าวไว้ว่าจะปิดดีล กลางอีกคนนึงจะดีมาก

ตอนนี้กลาง โควา คู่ จอร์ ไม่มีอะไรเลยจริงๆ ดูกลางเอฟเป็นตัวอย่างคือ คนละชั้นกันเลยเรื่องขึ้นบอลไปข้างหน้า

ดูแล้วเหนื่อย ปีกก็ต้องรอ พู,ซีเยคกลับมาฟิตเต็มร้อยก่อนไม่อยากให้เข็นลงเดี๋ยวเจ็บอีก

0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2010
ตอบ: 3690
โพสเมื่อ: Wed Sep 30, 2020 17:57
ขึ้นป้ายพร้อมให้ยืม 2 คน

คนนึงฟอร์มดี จนมีทีมติดต่อมาขอยืมไปเป็นตัวหลัก (ได้พิสูจน์ตัวเองเต็มฤดูกาล)
คนนึงฟอร์มแย่ จนไม่มีใครคิดจะเสี่ยงยืม

ฝ่ายบริหารทำผิดตรงไหน

1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 17 May 2010
ตอบ: 2793
โพสเมื่อ: Wed Sep 30, 2020 17:57
เก็บชีค + จอ ปล่อยบาค
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ห นู น ย ม ทู ต
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 15307
โพสเมื่อ: Wed Sep 30, 2020 18:00
ปีก่อนยังเห็นแฟนเชลซียกย่องชีค อยากขายบาคลีย์อยู่

พอมาปีนี้กลับกันแล้ว

ผมก็ไม่รู้สึกว่าบาคลีย์ทำได้ดีอะไรในเสื้อเชลซีเท่าไร่ไม่แปลกที่โดนปล่อยยืม

0
0
The Journey of new beginnings.
339
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 8352
โพสเมื่อ: Wed Sep 30, 2020 18:01
เอ้ย ของดีย์เลยนะ นัดหย้าเจอหงส์อีกสงสัยได้เดบิ้วแน่ๆ
0
0

Status: พี่เบ๊คเอง
เข้าร่วม: 15 Nov 2006
ตอบ: 265
โพสเมื่อ: Wed Sep 30, 2020 18:04
เป็นตัวโจ๊กเกอร์ของเชลซีเลยนะ เกมตันๆปล่อยแกไปบู๊ ยิงไกลก็ดี งงจะปั้นเด็กทำไมนักหนาเหมือนลูกอมเลย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 174
โพสเมื่อ: Wed Sep 30, 2020 18:12
มีช่องนึงเคยบอกไว้ว่า แลมพาร์ด เป็นคนที่มี ไอคิว สูงกว่าคนทั่วไป ซึ่งคนทั่วไปอย่างผมคงไม่เข้าใจในสิ่งที่เขาคิด
0
0
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2009
ตอบ: 318
โพสเมื่อ: Wed Sep 30, 2020 18:13
[RE]วิลล่าเฟิร์มยืม 'บาร์คลี่ย์' เสริมกลางยาวจนจบซีซั่น
ใจก็เสียดายน่าเก็บสำรอง แต่อาจเป็นเพราะนักเตะอยากลงสม่ำเสมอ ซึ่งอยู่เชลซีตอบโจทย์นี้ไม่ได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2020
ตอบ: 5205
โพสเมื่อ: Wed Sep 30, 2020 18:15
อะไรของมันวะ ???
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel