ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
คุณจะสั่งซื้อโซฟาผ่านออนไลน์หรือไม่?
ซื้อแน่นอน-ถ้าเจอโซฟาที่ถูกใจและราคาเหมาะสม
???
ไม่ซื้อ-ต่อให้ถูกใจโซฟาและราคา แต่ก็ต้องขอดูของจริงก่อน
???
ลังเล-ถูกใจโซฟา แต่ไม่ซื้อ ถ้าไม่มีโปรโมชั่น / ของแถม / ส่งฟรี
???
คะแนนทั้งหมด: 303
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Love me love my style
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 255
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 17:13
[RE: สำรวจ! กล้าสั่งซื้อโซฟาออนไลน์หรือไม่?]
ผมก็สั่งนะครับ แต่ต้องถ่ายภาพให้สมจริง น่าใช้จริงๆอะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 2955
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 18:13
[RE: สำรวจ! กล้าสั่งซื้อโซฟาออนไลน์หรือไม่?]
ชื่อเสียงสำคัญที่สุดครับ

โซฟาสมัยนี้ คุณกูเกิล ยังไงก็เจอร้านขาย จะนำเข้าจากจีน ทำโรงงานคุณภาพต่ำในไทย เยอะแยะ
ถ้าชื่อเสียงไม่ดีพอ ไม่มีใครคิดว่าเป็นของคุณภาพสูงๆครับ

ราคาก็เป็นส่วนนึงที่ทำให้แบรนด์ดูน่าเชื่อถือนะ ถ้ากล้าขายระดับหมื่น ก็ทำให้ดูน่าเชื่อถือพอตัว แต่อย่าเผลอทำโปรลด ถล่มทลายล่ะ เสียแบรนด์ไปเลยจริงๆนะ

ของไทย ที่ผมกล้าสั่งจากเวป ก็มีโซฟาแจ๊สอ่ะ ดูน่าเชื่อถือ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2005
ตอบ: 336
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 18:55
Pasa พิมพ์ว่า:

... เกริ่นนำ

ว่าที่ภรรยากำลังลาออกจากงานบริษัท จากบริษัทนี้ทำให้เธอมีคอนเนคชั่นกับโรงงานเฟอร์นิเจอร์ โซฟา ที่นอน ระดับสนิทชิดเชื้อ เพราะเกื้อกูลกันมาตั้งแต่โรงงานก่อตั้ง

ส่วนตัวผมมีกิจการของตัวเองที่โอเคระดับหนึ่ง และคิดจะเปิดกิจการเพิ่มร่วมกับแฟน กล่าวคือ โชว์รูมขายเฟอร์นิเจอร์ แต่ในภาวะเศรษฐกิจเช่นนี้ ก็คิดกันหนักเหมือนกัน

แน่นอนว่านอกเหนือจากโชว์รูม เราต้องมีเว็บไซต์แสดงงาน และคาดหวังกับตลาดออนไลน์ในระดับหนึ่ง แต่เฟอร์นิเจอร์โดยเฉพาะโซฟา (สินค้าหลักของเรา) นอกจากความสวยงามภายนอกแล้ว หลายคนอาจคิดว่ามันเป็นสินค้าที่ต้องลองใช้ ลองนั่ง ลองสัมผัสเนื้อผ้า หรือได้เห็นกับตา เพราะไม่ใช่สินค้าราคาถูก (เรต 15,000-40,000)

คำถามคือ พวกท่านกล้าสั่งซื้อโซฟาผ่านเว็บไซต์ออนไลน์หรือไม่?

EDIT เพิ่ม* มีบริการส่งจากโรงงานถึงบ้าน พร้อมประกอบให้เสร็จสรรพ

EDIT เพิ่ม** ขอบคุณสำหรับหลายไอเดียครับ เปิดโชว์รูมและออกบูธเป็นหลักอยู่แล้วครับ (งานถนัดแฟน) เว็บไซต์เป็นแค่อีกหนึ่งช่องทาง ผมสรุปได้ว่า ต้องบอกรายละเอียดรอบด้านที่สุด ขนาด วัสดุ ตัวเลือกสี รูปภาพต้องคมชัด เห็นทุกมุม (อันนี้คิดไว้อยู่ว่าจะทำเป็น 3D) ถ้ายิ่งมีคลิปด้วยก็ยิ่งดี (อันนี้ก็คิดไว้ว่า (ถ้าเป็นไปได้) จะจ้าง MC แถวนี้มาถ่ายคลิปโปรโมต)

Spoil
ขอพรรณาคุณภาพ (ติดโม้นิดๆ) โรงงานเฟอร์นิเจอร์ที่คุยกันอยู่ผลิตโซฟาคุณภาพสูงไม่ต่างจากของที่ส่งอินเด็กซ์ หรือโฮมโปร ช่วง 2-3 ปีที่ผ่านมา ผมสั่งมาออฟฟิศตัวหนึ่ง และสั่งให้บ้านแม่ตัวหนึ่ง และได้เสียงตอบรับดีมาก จากลูกค้าหรือเพื่อนๆ ที่มานั่งมานอน ทั้งความสวยงามและความสบาย  

เพิ่มเติมครับ ขายออนไลน์ได้แต่ต้องมีตัวตนในแบรนด์ครับ สร้างความน่าเชื่อถือให้ได้ ขาย serviceให้ดี
กล้าทุ่มตรงนี้ ผมว่าผ่าน
0
0
account SBO IBC
PM
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1164
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 19:09
เฟอร์นิเจอร์มันเป็นอะไรที่จะอยู่ในบ้านอีกนาน เวลามีแขกมาบ้านมันก็บ่งบอกรสนิยมและคลาสของเจ้าของบ้าน
เวลาเราใช้คุณภาพของมันก็จะเป็นตัวบ่งบอกความคุ้มค่าในจำนวนเงินที่เราจ่ายไป
ของระดับหลักหมื่นขึ้นไปควรใช้ได้นานหน่อย ไม่ยุบ หนังไม่ลอกเร็วไป ซึ่งผมคงเป็นพวกหัวโบราณหรือเปล่าไม่รู้นะ กล้องและเลนส์ราคาเป็นแสนกลับซื้อออนไลน์ แต่พวกเตียง เก้าอี้ เฟอร์ หรือแม้แต่ผ้าเช็ดตัวผมขอเทสด้วยตัวเองก่อนดีกว่า ไม่ได้เรื่องมากนะครับ แต่เป็นเพราะหลังไม่ดี
แต่ถ้าจะทำออนไลน์ นอกจากรูปภาพทุกมุมแล้ว ลองหาผู้เชี่ยวชาญหรือคนที่พอเชื่อถือได้มาเทสมาลองใช้ดูแล้วให้เขารีวิวเป็นคลิปสั้นๆดู เพราะบางทีผมซื้อของออนไลน์ก็เพราะพวกนักรีวิวทั้งหลายนี่แหละ(แม้รู้ทั้งรู้ว่าส่วนมากคือหน้าม้าหรือถูกจ้างมาก็ตาม)
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 859
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 19:24
[RE]สำรวจ! กล้าสั่งซื้อโซฟาออนไลน์หรือไม่?
เห้ย ผมกำลังหาซื้อโซฟาพอดีเลยท่าน เพราะเพิ่งจะซื้อบ้านใหม่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel