ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
คุณจะสั่งซื้อโซฟาผ่านออนไลน์หรือไม่?
ซื้อแน่นอน-ถ้าเจอโซฟาที่ถูกใจและราคาเหมาะสม
???
ไม่ซื้อ-ต่อให้ถูกใจโซฟาและราคา แต่ก็ต้องขอดูของจริงก่อน
???
ลังเล-ถูกใจโซฟา แต่ไม่ซื้อ ถ้าไม่มีโปรโมชั่น / ของแถม / ส่งฟรี
???
คะแนนทั้งหมด: 303
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Mar 2007
ตอบ: 10156
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 12:07
สำรวจ! กล้าสั่งซื้อโซฟาออนไลน์หรือไม่?
โซฟาที่บ้านถึงขั้นขับรถตั้งไกลไปลองมาใช้จริง
ยังไม่ถูกใจเลย 55+ ยิ่งออนไลนยิ่งไม่กล้าครับ

เว้นเสียแต่พวกดังๆเช่น lazboy แบบลดกว่าร้านเยอะๆ
คงจะลองดู
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
อยากให้พวกเราชื่นชมน้ำใจผมไม่มากก็น้อยฮะ ที่ซื้อเสื้อมาเช็ดเท้า 330 บาท
แข้งเจลีก
Status: The Blues Chelsea
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 7557
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 12:07
[RE: สำรวจ! กล้าสั่งซื้อโซฟาออนไลน์หรือไม่?]
มันเป็นของใหญ่ มีราคา และอยู่ในบ้านไปอีกนานแสนนาน ยังไงก็อยากลองนั่งก่อน ครั้นจะสั่งออนไลน์แล้วให้คนมาส่งพอลองนั่งอาจจะไม่ถูกใจ ให้เขาเอากลับก็เกรงใจ แถมเดี๋ยวมีเคสที่มีปัญหากันแน่ๆ ระหว่างคนซื้อกับคนส่ง
1
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25698
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 12:10
[RE]สำรวจ! กล้าสั่งซื้อโซฟาออนไลน์หรือไม่?
เอาเป็นว่าผมนั่งกดเฟอร์นิเจอร์ให้บริษัทและร้านกาแฟเพื่อนที่ไทย จากร้านออนไลน์อ่ะครับ ทั้งมือ1มือ2หรือสั่งผลิต
ยิ่งถ้าสั่งผลิตนี่สบายเลยเลือกmaterial เลือกอะไรได้สบายๆ
ถ้ามือ1แบบfixed designหรือมือสองนี่ ต้องถ่ายรูปแบบ360ไว้เลย
รายละเอียดmaterialต่างๆต้องครบ ถ้ามีรูปตอนใช้งานจริงเช่นเก้าอี้ทำงาน มีคลิปว่าปรับอะไรได้บ้าง นั่งนอนสบายแค่ไหน นี่ยิ่งตัดสินใจง่ายเลย ส่วนตัวผมปัญหาเดียวเลยคือถ้ามีรถรับส่งในราคาที่เหมาะสมผมเลือกเจ้านั้นก่อนเลย เพราะผมไม่มีรถไปขน55

ปล. ลืมบอกถ้าขายออนไลน์100%น่าจะยาก ต้องมีไปออกบูทตามงานเฟอร์นิเจอร์ต่างๆ ตามห้างบ้างแหละครับถ้าเน้นราคาสูงนะ
โชว์รูมก็ต้องสวยมีของโชว์ครบ ด้วยถึงจะน่าดึงดูดแหละครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย the Smirnoff เมื่อ Sun Sep 27, 2020 12:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 20426
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 12:14
[RE: สำรวจ! กล้าสั่งซื้อโซฟาออนไลน์หรือไม่?]
ไม่มีทางครับ

ผมอยากรุ้คนที่โหวตข้อ 1 3 เคยซื้ออะไรแพงสุดออนไลนกันมั่ง อยากลองเห็นภาพ
1
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2005
ตอบ: 336
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 12:16
ผมเพิ่งสั่งไปให้บ้านแฟน
มีทั้งด้านดีด้านเสียครับ
สั่งเพราะถูกไม่ได้เน้นแบรนด์เพราะถ้าจะเอาแบรนด์ไป โชว์รูมแล้วค่อยเทียบราคาออนไลน์ดีกว่า

ปัญหาที่เจอคือไม่ตรงปก คือมันดูใหญ่แต่มาจริงเล็กกว่าที่คิดเยอะ
ส่วนนึงน่าจะมาจากไม่ได้ดูขนาดในสเปคให้ดี หนังสีเพี้ยนเยอะ แต่ก็ทำเรื่องขอคืนได้ง่ายๆสบายใจ

แต่ก็ยังไม่เข็ดเปลี่ยนเจ้าสั่ง ผลก็แฮปปี้ครับ สวย ขนาดดี หนังโอเค จบสวยงาม
.
แต่ถ้า จขพ จะทำ ราคาหลักหมื่นขึ้นต้องคิดอีกมุมนะครับ ซื้อของเป็นหมื่นผมเลือกเยอะอ่ะ ยิ่งไม่มีแบรนด์ ยากมาก
1
0
account SBO IBC
PM
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2008
ตอบ: 7447
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 12:17
กล้า แต่เรทราคาไม่เหมาะกับผมเท่าไหร่
1
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25698
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 12:20
[RE]สำรวจ! กล้าสั่งซื้อโซฟาออนไลน์หรือไม่?
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:

ผมอยากรุ้คนที่โหวตข้อ 1 3 เคยซื้ออะไรแพงสุดออนไลนกันมั่ง อยากลองเห็นภาพ  

Steelcase leap 12ตัว + โต๊ะทำงานเหล็ก12ตัว

Herman miller + ชุดโต๊ะผู้บริหาร + โซฟารับแขก5ที่นั่ง +โต๊ะรับแขก

ส่วนร้านกาแฟก็เซ้งเค้ามาทั้งร้านอันนี้ง่ายหน่อย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1934
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 12:23
สำรวจ! กล้าสั่งซื้อโซฟาออนไลน์หรือไม่?
เฟอร์นิเจอร์เป็นสิ่งเดียวที่ผมไม่ซื้อออนไลน์ เพราะมันมากกว่าแค่แบบที่อยากได้ แต่มันยังมีเรื่องยิบย่อยอย่างเกรดวัสดุ สัมผัสตอนใช้งาน ฯลฯ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Status: ูู^^armcrazy^^
เข้าร่วม: 11 Sep 2013
ตอบ: 192
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 12:34
ผมไม่เอาคับ

ผมว่ามันควรลองนั่ง และก็ควรเห็นของจริงหฝก่อนอ่ะ
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: #COYG
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12677
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 12:35
ผมกล้านะเล็งๆดูใน shopee อยู่ ดูที่รีวิวเอา

เพราะปัจจุบันมีแต่เป็นเก้าอี้ไม้สักยาวๆ ไม่ได้ซีเรียสเรื่องสัมผัสของเบาะเท่าไหร่ ยังไงก็สบายกว่าที่มีอยู่ละ

อีกอย่างก็ไม่ได้ใช้นั่งนานอะไรมากมาย
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: #COYG
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12677
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 12:37

ซื้อหมดแหละครับ เซ็ทคอมประกอบ, ทีวี 55 นิ้ว 2 เครื่อง, โทรศัพท์หลายเครื่องละ, กีตาร์ 4 ตัวแพงสุดก็ตัวเกือบๆ 3 หมื่น

แทบจะไม่เคยซื้อหน้าร้านเลยดีกว่า เคยคิดจะซื้อทีวีไปดูที่หน้าร้านละสรุปกลับมาสั่งออนไลน์ ถูกกว่าให้เลือกเยอะกว่า

ส่วนเฟอร์นินเจอร์ก็มีแค่พวกโต๊ะคอม เก้าอี้เกมมิ่ง ชั้นวางทีวีไม่ได้แพงอะไรมากมายแต่ก็ถูกใจทุกอัน
แก้ไขล่าสุดโดย #OZILISAGUNNER เมื่อ Sun Sep 27, 2020 12:40, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 19890
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 12:43
1โซฟานี่ผมเห็นประจำเลย พวกที่ขายตามงาน ชอบมีคนมาตั้งกระทู้โวย ว่าเบี้ยว หรือไม่ก็ไม่เหมือนที่ตกลงไว้ ช้า รอนาน

2โรงงานนี่ดูดีๆนะ ตอนรู้จักแบบนึง ตอนทำงานด้วยมันไม่เหมือนกัน

3ขายของที่เราไม่ได้ผลิตเองมันมีความเสี่ยงพอสมควรเลย โดนขึ้นราคา ของมีปัญหา โดนคู่แข่งในเน็ตตัดราคา

4ผมซื้อโซฟาผมชอบเลือกเอง ได้เห็นวัสดุ ได้เห็นสีจริง ได้ลองนั่ง นุ่มนิ่ม แข็ง ระยะความกว้างความยาวพอดีตัวมั้ย อย่างหนังเนี่ย มันมีสาระพัดแบบ แท้เทียม แล้วในแท้ในเทียมคุณภาพกับราคา range มันกว้างมากๆ

ผมว่าถ้าขายก็ต้องไปออกบูธนี่แหละ ได้ลูกค้าจริงจัง

แก้ไขล่าสุดโดย bossa26 เมื่อ Sun Sep 27, 2020 12:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
AFC Wimbledon "The Real Dons"
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 20426
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 12:49
#OZILISAGUNNER พิมพ์ว่า:

ซื้อหมดแหละครับ เซ็ทคอมประกอบ, ทีวี 55 นิ้ว 2 เครื่อง, โทรศัพท์หลายเครื่องละ, กีตาร์ 4 ตัวแพงสุดก็ตัวเกือบๆ 3 หมื่น

แทบจะไม่เคยซื้อหน้าร้านเลยดีกว่า เคยคิดจะซื้อทีวีไปดูที่หน้าร้านละสรุปกลับมาสั่งออนไลน์ ถูกกว่าให้เลือกเยอะกว่า

ส่วนเฟอร์นินเจอร์ก็มีแค่พวกโต๊ะคอม เก้าอี้เกมมิ่ง ชั้นวางทีวีไม่ได้แพงอะไรมากมายแต่ก็ถูกใจทุกอัน  

อันอื่นผมว่าปกติ แต่กีต้า4ตัวนี่โหดอยุ่ เสียงกีต้าส่วนใหญ่สำหรับผมต้องฟังกับตัวเท่านั้นเลยนะเนี่ย
2
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
Status: คิดถึงใจจะขาด
เข้าร่วม: 22 Nov 2010
ตอบ: 1362
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 12:52
ถ้าเคยไปลองนั่งแล้วชอบ แล้วคิดจะซื้ออยู่แล้ว ก็อาจจะซื้อครับ
แต่ออนไลน์ในที่นี้ไม่ใช่ lazada/shopee ต้องเป็นเว็บตรง พวก homepro ikea index บราๆๆๆ
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 8522
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 12:52
ถ้าลูกค้าไม่กล้า

แนะนำทำวีดีโอโปรโมทสินค้า มีนายแบบ นางแบบด้วย

วีดีโอคุณภาพต้องดีหน่อยนะครับ คมชัดหน่อยเพื่อให้ลูกค้าเห็นลายของโซฟา
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel