ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
จอร์จินโญ่ อยู่หรือขาย! แฟนเชลซีโหวตหน่อยครับ
อยู่
???
ขาย
???
คะแนนทั้งหมด: 368
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3696
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 18:36
[RE]จอร์จินโญ่ อยู่หรือขาย! แฟนเชลซีโหวตหน่อยครับ
Lirpa พิมพ์ว่า:
แฟนทีมอื่นใช่ไหมกดอยู่ต่อน่ะ จะแปลกใจมากถ้ายังมีแฟนเชลซีกดให้อยู่ต่ออีก  

ผมแฟนเชลซีก็โหวตอยู่ต่อนะ

ก่อนนี้เค้าก็เล่นดีจนแฟนเชลซีก็อวยเป็นท่านรอง

ช่วงนี้ที่ฟอร์มไม่ดี ส่วนหนึ่งผมว่าภาระเกมรับของจอร์มากเกินไป

LB เราเอาตัวรุกไม่ค่อยอยู่ สุดท้ายจอร์ต้องไปวิ่งมาเพราะต้อง cover ตำแหน่ง fullback

ทั้งๆที่จริงๆเค้าควรจะปักหลักตรงกลาง

ผมขอรอดูหลังจากทีมครบๆก่อนแล้วกัน ถ้ายังไม่ดีจริงก็คงต้องแยกกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 20364
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 18:37
[RE: จอร์จินโญ่ อยู่หรือขาย! แฟนเชลซีโหวตหน่อยครับ]
surakank พิมพ์ว่า:
"แก้เพลส"เป็นด้ายเส้นสุดท้ายที่ยังยึดจอร์ไว้ แต่หลายคนเหมือนเอาสิ่งที่"เคยทำได้"มากกว่าปัจจุบันน่ะครับ คือถ้าเป็นยุคซาร์รี่จะไม่ว่านะแต่ปัจจุบันจอร์แก้เพลสได้ห่วยลงเห็นๆเลย บอลสามเหลี่ยมกับเซ็นเตอร์แทบไปข้างหน้าไม่ได้ส่วนใหญ่ก็รับบอลจากเซ็นเตอร์ A แล้วคืนหลังให้เซ็นเตอร์ B สุดท้ายก็เป็นซูม่าเนี่ยแหล่ะเรจิสต้าตัวจริงเปิดบอลไปหน้าบ่อยกว่าจอร์อีก ยิ่งนัดลิเวอร์พูลเป็นโควาซิสด้วยซ้ำที่ต้องลงไปรับบอลจากเซ็นเตอร์ในกรอบเขตโทษเลย ก็เลยไม่รู้ว่าจะพูดถึงสกิลแกหรือฟอร์มแก เพราะคุยด้วยอย่างหลังปัจจุบันแกไม่เหลือฟอร์มแล้ว

แต่คำถามว่าขายไหม? อันนี้ขอว่าต้องมีตัวแทนก่อน ให้ขายไปเพราะแค่ไม่ถูกใจแล้วเลยไม่ให้อยู่ในทีมมันก็ไม่ฉลาดเกิน คือขายแล้วทีมขาดนักเตะอันนี้ไม่ขายย่อมดีกว่า เก็บไว้สำรองเผื่อนัดที่ไม่สำคัญยังได้อยู่ เจอทีมเล็กๆยังไงเกรดนักเตะระดับนี้ก็เอาตัวรอดได้ แค่ว่านัดใหญ่ทีมใหญ่ขอพอล่ะแกรับงานใหญ่ไม่ไหวแล้ว  

แต่ผลงานในทีมชาติอย่างเทพเลยนะ
0
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 7318
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 18:38
[RE: จอร์จินโญ่ อยู่หรือขาย! แฟนเชลซีโหวตหน่อยครับ]
ผมว่าข้อจำกัดในการใช้แกเยอะเกิ้น ต้องจับลงคู่โควา ลงคู่ก็องเต้แล้วพังตลอด

แล้วอย่างที่รู้ก็องเต้ยืนหนึ่ง เก็บจอร์ไว้เสียดายของ ถ้าขายได้อยากให้ขาย
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22592
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 18:43
ถ้าไม่ได้ใครเพิ่ม ก็อย่าเสีย
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22592
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 18:45
แฟนทีมอื่นใช่ไหมกดอยู่ต่อน่ะ จะแปลกใจมากถ้ายังมีแฟนเชลซีกดให้อยู่ต่ออีก  

มันไม่มีชอยส์ ถ้ามีตัวแทนอย่างไรซ์ ก็ขาย
ถ้าให้ปล่อยโดยไม่มีตัวแทน
เก็บไว้ใช้ยังดีกว่า
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 23325
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 18:45
จากใจแฟนทีมอื่น ไม่เคยกลัวจอจินโญ่เวลาลงสนามซักครั้ง ปอกบาอีกคน
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3102
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 18:57
ไปอยู่กับคนที่ใช้แกเป็นน่าจะดีกว่า

แลมพาร์ดน่าจะมีสเปคนักเตะในใจอ่ะ

บางทีแผนการของโค้ช ก็ต้องการนักเตะที่อยู่ในรูปแบบที่ตัวเองต้องการ
1
0
แข็งแกร่งไว้ !

หลุดออกคุก เดียวก็ได้สมัครใหม่จำไว้
อย่ามาห้าวกับแฟนหอย !!!

นักบอลลีกภูมิภาค
Status: London is BLUES
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6245
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 19:03
แฟนเชลซีความอดทนต่ำเหลือเกิน ปีที่แล้วก็ไล่ขายซูม่าทิ้ง ปีนี้ก็มาไล่ขายจอร์ทิ้งอีก ดูองค์ประกอบทีมด้วยไม่ใช่เปลี่ยนคนเดียวแล้วทีมจะเก่งขึ้น ซูม่าคู่หูพรวดมันเลยต้องรับกรรมเป็นตัวสุดท้าย จอร์จิญโย่ถ้าเพื่อนไม่วิ่งทำทางให้มันก็แอสซิสไม่ได้หรอกบอลดูลูกที่แอสซิสให้แทมมี่ปีที่แล้วดิ ลองให้จอร์ไปอยู่ทีมเป๊ป หรือทีมคลอป์ยังไงก็เล่นดี องค์ประกอบมันดีแล้ว จอร์มันกลางตัวหลักทีมชาติอิตาลีนะ แต่ถ้าขายจอร์แล้วได้กลางเวิลคลาสแบบเดอบรอยผมก็เอานะ แต่ถ้าได้พวกโนเนมมาปั้นก็ไม่ตอบโจทย์
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9183
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 19:06
Jueii พิมพ์ว่า:
norranun พิมพ์ว่า:
coldrain พิมพ์ว่า:
ขายแบบไม่ต้องคิด

ถอยกองเต้ไปกลางรับ โควากับเมาท์ยืน B2B แค่นี้ก็สมดุลละ  

เดี๋ยวจะไม่มีคนแก้เพรสนะครับ

บอบู๋แมวเพชรเขาบอกว่าจะแก้เพลสได้คือต้องโยนยาว เพียงแต่เชลซีออกบอลไม่แม่นซักคน

ซึ่งผมก็เห็นด้วย จะแก้เพลสซิ่งคือการใช้บอลไดเร็คสู้นั่นแหละ แต่เชลซีแม่งต่อกันสั้นๆแบบนี้ก็เสร็จลิเวอร์พูล. เวลาเล่นไดเร็คก็ออกบอลกันไม่แม่น ทั้งเจม อลองโซ่ ซูม่า คริส ทิ้งไปที่ว่างไม่แม่น  

เป็นแค่ทางเลือกนึงนะ
โยนยาว ถ้าเก็บบอล 2 ไม่ได้ คือจบแบบจบเลย

ส่วนใหญ่เลยต้องพยายามลำเลียงบอลบนพื้นนี่แหละ

0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jul 2020
ตอบ: 3733
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 19:12
luciferzz พิมพ์ว่า:

ผมแฟนเชลซีก็โหวตอยู่ต่อนะ

ก่อนนี้เค้าก็เล่นดีจนแฟนเชลซีก็อวยเป็นท่านรอง

ช่วงนี้ที่ฟอร์มไม่ดี ส่วนหนึ่งผมว่าภาระเกมรับของจอร์มากเกินไป

LB เราเอาตัวรุกไม่ค่อยอยู่ สุดท้ายจอร์ต้องไปวิ่งมาเพราะต้อง cover ตำแหน่ง fullback

ทั้งๆที่จริงๆเค้าควรจะปักหลักตรงกลาง

ผมขอรอดูหลังจากทีมครบๆก่อนแล้วกัน ถ้ายังไม่ดีจริงก็คงต้องแยกกัน  

ตอนที่เล่นดีจะเจอทีมที่ไม่เล่นบีบเพลสไวครับ ลองสังเกตุดูก็ได้ จังหวะ LB หลุดก็มีครับ แต่ส่วนใหญ่คือวิ่งไล่เค้าไม่ทันตรงกลางเนี่ยแหละ แถมเวลาโดนบีบไวก็จ่ายเสีย ร่างกายเล่นแทมโป้เร็วแบบนี้ไม่ไหว ลองดูไปปีนี้ก็ได้ครับ พ้นลิเวอรไปแล้ว ต่อไปถ้าเจอทีมเล็กที่ไม่บีบไว จอรก็เล่นได้ วนลูปเดิม เจอทีมบีบไวก็เข้าแผนเดิม
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26642
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 19:16
ถ้ามั่นใจว่าขายแล้ว ไปซื้อ Rice ได้แน่ ๆ ก็ให้ไวเลย
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jul 2020
ตอบ: 3733
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 19:16
Fatherblesss พิมพ์ว่า:

มันไม่มีชอยส์ ถ้ามีตัวแทนอย่างไรซ์ ก็ขาย
ถ้าให้ปล่อยโดยไม่มีตัวแทน
เก็บไว้ใช้ยังดีกว่า  

จริงๆถ้าเอากองเต้ไปเล่นรับแล้วให้ CM เป็นโควาซิส อีกคนก็เป็น Am ไปเลยอาจจะเป็นไค หรือบาคลียมีลุ้นกว่า หรือไม่ก็ไปลุ้นกิลมัวหรือไม่ก็ไปลองดริ้งวอเตอร์เลยสำหรับผมนะ ตั้งแต่แลมพาร์ดมายังไม่ได้ลองเล่นเลยมั้ง อย่างน้อยเร็วกว่าจอร ร่างกายปะทะดีกว่า เคยเล่นกับกองเต้มาแล้ว ผมว่าจอรเล่นไม่ไหวแล้วเกมสปีดไวๆแบบนี้ แล้วแต่ความคิดเห็นนะครับ
0
0
PGM
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 9739
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 19:19
ไม่เร่ขายอ่ะ แต่ถ้ามีข้อเสนอที่น่าสนใจมาก็ขาย น่าจะเป็นฟีลนั้นมากกว่า
0
0
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15340
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 19:23
ถ้าไม่มีใครเข้าก็ต้องอยู่อะ แต่ฟอร์มอย่างปัจจุบัน ก็นั่งไปก่อน

หมุนเวียนเกมบอลถ้วยหรือเผื่อใครเจ็บ ก็ยังกัดฟันพอรับได้
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: "In every life, there is drama."
เข้าร่วม: 30 Dec 2008
ตอบ: 136
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 19:28
Mikumon พิมพ์ว่า:
จากใจแฟนทีมอื่น ไม่เคยกลัวจอจินโญ่เวลาลงสนามซักครั้ง ปอกบาอีกคน  

อึกกก เจ็บบบบ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel