ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
จอร์จินโญ่ อยู่หรือขาย! แฟนเชลซีโหวตหน่อยครับ
อยู่
???
ขาย
???
คะแนนทั้งหมด: 368
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 14200
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 16:37
[RE: จอร์จินโญ่ อยู่หรือขาย! แฟนเชลซีโหวตหน่อยครับ]
ขายแบบไม่ต้องคิด

ถอยกองเต้ไปกลางรับ โควากับเมาท์ยืน B2B แค่นี้ก็สมดุลละ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ทัณฑ์บนครั้งที่ 2
Status:
เข้าร่วม: 23 Mar 2010
ตอบ: 12421
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 16:40
[RE: จอร์จินโญ่ อยู่หรือขาย! แฟนเชลซีโหวตหน่อยครับ]
coldrain พิมพ์ว่า:

ถอยกองเต้ไปกลางรับ โควากับเมาท์ยืน B2B แค่นี้ก็สมดุลละ  

เดี๋ยวจะไม่มีคนแก้เพรสนะครับ

0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 11810
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 16:44
อยากให้ขายเเต่ไปเเบบหล่อๆ
ไม่ใช่โดน ด่าเสียเทเสีย
เป็นคนที่ทุ่มเท เเต่ไม่เหมาะกับ
ลีคอังกฤษ เล่นที่อิตาลีน่าจะโอสุด
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: เอ๊าะอ่อ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11834
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 16:47
ถ้าได้ไรซ์มาเป็นตัวแทน ควรปล่อยแกไปได้ดีกับทีมอื่นดีกว่า ในอิตาลีน่าจะมีคนต้องการตัวแกเยอะ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 708
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 16:49
จอร์จินโญ่ อยู่หรือขาย! แฟนเชลซีโหวตหน่อยครับ
norranun พิมพ์ว่า:

คนแกะเพลส ถ้าเจอแบบเพลสหนักนัดลิเวอร์พูล​ยังไงก็ต้องมีแหละ ลองคิดว่าถ้าเป็นกองเต้ด้วยวิชชั่นเท่านั้นยืนอยู่ติดกองหลัง บอลจะขึ้นหน้ายากกว่าเดิมอีก

เพียงแต่กองเต้ไม่ควรขึ้นไปสูงขนาดนั้น ให้มายืนคู่จอร์ก็ได้ จะได้ใช้ประโยชน์​กองเต้ได้เต็มที่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2013
ตอบ: 17077
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 16:49
ขาย ส่วนตัวชอบแกนะ Regista ดีๆตอนนี้มีไม่กี่คนในโลก สังเกตุดีๆแกเป็นคนเดียวที่ชี้ทางจ่ายให้เพื่อนตลอด เคลื่อนที่เปิดช่องว่างให้เพื่อนมีตัวเลือกจ่ายได้ดี แต่แผนแลมพ์มันไม่เข้าอะ เล่นดีนัดเว้นนัด ถ้าเอา Def mid หรือ Deep lying playmaker มาน่าจะเข้ากว่า แต่เก็บไว้ก็ดี หนึ่งใน Senior ของทีมเป็นถึงรองกัปตัน
0
0

ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
ขายเถอะ ต่อให้เล่นดี แต่ผมใช้กองเต้ดีกว่า
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 14200

เอาจอร์ยืนต่ำ กองเต้เล่น B2B ก็แก้เพรสไม่ได้อยู่ดีเพราะกองเต้แกไม่ได้เด่นด้านจ่ายบอลแถมเอาตัวรอดไม่เก่ง

0
0
แขวนสตั๊ด
Status: CFC,ACM,RMCF
เข้าร่วม: 18 Dec 2007
ตอบ: 52523
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 16:51
ขายเหอะ20-30ล้านก็ขายไป ซื้อตัวอื่นมาเสริม
0
0
There is no good in anything until it is finished and Do not regret what you have done.
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2013
ตอบ: 17077
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 16:56
Rosewood พิมพ์ว่า:
เรื่องสไตล์การเล่นกับประโยชน์​ในเกมเป็นเหตุผล​หลักๆเลย ที่ไม่ควรอยู่กับเชลซี อันนี้ผมเห็นด้วยนะ

แต่ว่าจุดโทษผมว่าไม่น่าเป็นประเด็นมันดูเพ็งเล็งแกเกินไป

อย่างกับเชลซีเหมือนว่ายิงจุดโทษในเกมแกยังไม่เค​ยพลาดเลยจนกระทั่งนัดล่าสุด ยิงจุดโทษหลังจบเกมพลาดผมก็นึกออกแค่กับแมนซิ ถ้าผมลืมนัดไหนอีกเตือนได้ครับ

ผมไม่รู้ว่าสถิติการยิงจุดโทษแกเท่าไหร่ แต่ถ้านำสถิติ​มากางดูผมว่าไม่ดูแย่แน่ๆ

ผู้รักษาประตูศึกษามาก็ไม่ใช่ว่าทำได้ทุกคนหรอก ผมว่าที่ยิงๆเข้าไปทั้งฤดูกาล ผู้รักษาประตูระดับพรีเมียร์​ลีคคนอื่นๆต้องศึกษากันมาทั้งนั้นแหละ

แล้วหลังๆผมรู้สึกว่าแกยิงมุมกว่าเดิมด้วยหลังพลาดกับแมนซิ แต่ลูกล่าสุดนี้ผิดฟอร์ม​ไปหน่อย  
ไอเรื่องยิงจุดโทษพลาดแล้วด่ากัน บอกให้เปลี่ยนท่ายิงบ้างหละไรบ้างหละ โคตรไร้สาระ สถิติแก ยิง 23 ติดเซฟ 2 ถ้าจับทางได้หมดจะยิงได้เท่านี้มั้ย บางคนก็เลอะเทอะจัด
3
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2013
ตอบ: 1674
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 16:59
[RE]จอร์จินโญ่ อยู่หรือขาย! แฟนเชลซีโหวตหน่อยครับ
คือพี่แลมป์อย่าได้เอาลงพร้อมกัน3ตัว 1+1+1=-1บัฟแผงกลางยันหลัง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 18415
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 17:03
เหมือนวิ่งแข่งกะกรรมการ
0
0

ได้

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Jul 2008
ตอบ: 20012
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 17:06
[RE]จอร์จินโญ่ อยู่หรือขาย! แฟนเชลซีโหวตหน่อยครับ
MEAKK พิมพ์ว่า:
Rosewood พิมพ์ว่า:
เรื่องสไตล์การเล่นกับประโยชน์​ในเกมเป็นเหตุผล​หลักๆเลย ที่ไม่ควรอยู่กับเชลซี อันนี้ผมเห็นด้วยนะ

แต่ว่าจุดโทษผมว่าไม่น่าเป็นประเด็นมันดูเพ็งเล็งแกเกินไป

อย่างกับเชลซีเหมือนว่ายิงจุดโทษในเกมแกยังไม่เค​ยพลาดเลยจนกระทั่งนัดล่าสุด ยิงจุดโทษหลังจบเกมพลาดผมก็นึกออกแค่กับแมนซิ ถ้าผมลืมนัดไหนอีกเตือนได้ครับ

ผมไม่รู้ว่าสถิติการยิงจุดโทษแกเท่าไหร่ แต่ถ้านำสถิติ​มากางดูผมว่าไม่ดูแย่แน่ๆ

ผู้รักษาประตูศึกษามาก็ไม่ใช่ว่าทำได้ทุกคนหรอก ผมว่าที่ยิงๆเข้าไปทั้งฤดูกาล ผู้รักษาประตูระดับพรีเมียร์​ลีคคนอื่นๆต้องศึกษากันมาทั้งนั้นแหละ

แล้วหลังๆผมรู้สึกว่าแกยิงมุมกว่าเดิมด้วยหลังพลาดกับแมนซิ แต่ลูกล่าสุดนี้ผิดฟอร์ม​ไปหน่อย  
ไอเรื่องยิงจุดโทษพลาดแล้วด่ากัน บอกให้เปลี่ยนท่ายิงบ้างหละไรบ้างหละ โคตรไร้สาระ สถิติแก ยิง 23 ติดเซฟ 2 ถ้าจับทางได้หมดจะยิงได้เท่านี้มั้ย บางคนก็เลอะเทอะจัด

เรื่องจุดโทษนี่ไม่ควรเอามาเป็นข้อตำหนิ ใครก็พลาดกันได้

เอาจริงๆถึงยิงจุดโทษไม่เข้าก็ไม่ได้มีความรู้สึกว่าเราจะชนะได้เท่าไร เพราะลิเวอร์พูลก็กดใส่เราทั้งเกม และเกมรับทีมมีปัญหามาตั้งแต่นัดไบร์ทตัน.

แล้วเกมมันจบไปตั้งแต่เหลือ10คนแล้ว เชลซีไม่มีลูกบุ๋น ลูกตุกติกที่จะเล่นลูกฟรีคิกเตะมุมเหมือนสมัยก่อน ที่อย่างน้อยก็ยังพอลุ้นตีเสมอได้

1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Jul 2008
ตอบ: 20012
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 17:07

บอบู๋แมวเพชรเขาบอกว่าจะแก้เพลสได้คือต้องโยนยาว เพียงแต่เชลซีออกบอลไม่แม่นซักคน

ซึ่งผมก็เห็นด้วย จะแก้เพลสซิ่งคือการใช้บอลไดเร็คสู้นั่นแหละ แต่เชลซีแม่งต่อกันสั้นๆแบบนี้ก็เสร็จลิเวอร์พูล. เวลาเล่นไดเร็คก็ออกบอลกันไม่แม่น ทั้งเจม อลองโซ่ ซูม่า คริส ทิ้งไปที่ว่างไม่แม่น
แก้ไขล่าสุดโดย Jueii เมื่อ Wed Sep 23, 2020 17:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16112
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 17:07
ส่วนตัวอยากให้เก็บไว้ครับ แล้วให้แลมพาตปรับแผนกองกลางให้ได้ ผมว่า จอ ใช้งานได้อยู่แต่กองกลางต้องเล่นไม่ใช่แบบทุกวันนี้

อันนี้ความเห็นส่วนตัวล้วน ๆ นะ หลายคนรวมถึงผมก็อยากให้กองเต้ไปเล่นแบบเก่า

แต่ถ้ามองกันจริง ๆ กองเต้จะเล่นแบบเก่า นั้นคือ ปีก 2 ฝั่งต้องเล่นแบบเก่าด้วย

คือปีก 2 ฝั่งต้องลงมารับบอล แบบที่ อาชา วิลเลียน เปโดร คือพวกปีก Gen เก่าจะลงมาเอาบอลตลอด

กองเต้ที่เราเคยชินคือ ดักบอล แย่งบอล แล้วส่งให้ปีกไปเล่นกันต่อเอาเอง

เพราะปีกเล่นแบบ จอจินโญ่ ถึงไม่จำเป็นในยุคก่อน เพราะ ไม่ต้องคิดจะเอาทำอะไร เพราะปีกไม่วิ่งให้อยู่แล้ว

มันเลย กลายเป็นเคาะ ๆ ๆ ๆ อย่างเดียว ซารี่ ยังด่าเลยบอกตัวรุกวิ่งไม่เข้าระบบ

แต่ ณ ปัจจุบันตัวริมเส้นไม่ได้วิ่งแบบสมัยก่อนแล้ว ผมว่าตรงนี้แลมพาตก็รู้ เราถึงเห็น ทำไม จอ ถึงยังได้ลงในยุคของแลมพาต เพราะ ผมมองว่า แลมพาต ยังต้องการคนจ่ายบอลแม่น ๆ อยู่เพราะเขาก็น่าจะรู้ว่ากองเต้ จ่ายบอลไม่แม่น เหมือนเอา จอ มาปิดจุดอ่อนตรงนี้ของกองเต้

เพราะงั้นความเห็นส่วนตัวผมเลยคือ ต้อง ปรับ ให้ จอ เล่นให้ได้แบบสมัยที่มีแฟแบกัส คือ กองเต้ ไม่ต้องเติมสูงมาก หรือ ถ้า กองเต้ จะเล่น DMC ก็ได้ แล้ว ให้ จอ อยู่สูงกว่า คอยจ่ายบอล คอยตักบอลข้ามแนวหลัง ซึ่งตรงนี้ จอ ต้องปรับตัวให้ได้ ถ้าอยากที่จะมีพื้นที่ลงสนาม

คือเราลองภาพ โควาชิช ลงคู่กองเต้ ถามว่าเล่นได้ไหม ก็เล่นได้ แต่ทั้ง 2 คนจ่ายบอลไปมาไม่ดีเท่า จอ แน่นอน เพราะงั้นผมเลยมองว่า กองกลาง เซลซี ต้องปรับให้เล่นให้ได้ ว่าจะยึดเอาใครเป็นหลัก เพราะ กองเต้ จอ โควาชิช เป็นอะไรที่ไม่เวิคมาก ๆ
แก้ไขล่าสุดโดย แม็ค มาไม่นาน. เมื่อ Wed Sep 23, 2020 17:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Milet..
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel