ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
หัวหน้าแมวมอง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 36956
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 18:19
[RE: แมน พูดถึงแฟนsoccersuck ดราม่า นิโคลัส มิคเคลสัน]
ผมก็ลืมเรื่องนี้ไปพักหนึ่ง พึ่งลงกระทู้ต้องลบ แต่คอมเม้นใน FB เหมือนจะไม่รู้ฝั่งของ SS ผมลืมไปแล้วนะเนี่ยเรื่อง แมน โกสินทร์
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2007
ตอบ: 3246
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 18:24
[RE: แมน พูดถึงแฟนsoccersuck ดราม่า นิโคลัส มิคเคลสัน]
ให้ ip address ถ้าทางการขอมา ให้ได้นะ (เจ้าทุกข์ต้องทำเรื่องจากตำรวจนั้นแหละ)

สมัยเด็กๆ รร ผมก็มีฟ้องร้องกัน ก็ดำเนินการขอจากเจ้าของเว็บ

(สมัยนั้นยังไม่มี กฏหมายให้เก็บ log ของเจ้าของ server นะ ถ้าตอนนี้ยิ่งไม่แปลกถ้ามีข้อมูลนี้)

มันประมาณๆนี้
0
0
Hello World!!!
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2009
ตอบ: 4816
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 18:38
แมน พูดถึงแฟนsoccersuck ดราม่า นิโคลัส มิคเคลสัน
มะดอย หัวขวด พิมพ์ว่า:
เรื่องไม่เป็นเรื่องแท้ๆๆๆๆๆ น่าจะคุยกันหลังบ้านหรือในบอร์ดเลย

คนซวยอาจผู้เกี่ยวข้องคนอื่นอีก

ส่วนคนนั้นเหมือนช่วงหลังหายจากบอร์ดบอลไทยไปแล้วมั้ง

หวังว่าจะไม่ใช่คนเดียวกันกับที่คิดนะ ฮาๆๆๆ

จากที่ผมไปไล่ค้นดู​ ก็เหมือนคนนั้นก็ยังวนเวียนอยู่ในบอร์ด​บอลไทยอยู่นะ​

ไม่รู้ใช่ป่าว​
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 2945
โพสเมื่อ: Thu Sep 24, 2020 01:37
แมน หมดคลาสไปเลยจะกรณีนี้

ดันไปโพล่งว่าขอไอพีไปตามสืบ ส่วนตัวนอกรอบ หรือ ศาลสั่งให้สืบจนรู้ชื่อ
ถ้าส่วนตัวแล้วเจ้าของไอพีคนนั้นเค้าเอาเรื่องนี่ เรียบร้อยเลยนะ ถ้าดูจากระยะเวลาเดือนเดียว ศาลไม่น่าทำงานไวขนาดนั้น

เรื่องแค่นี้ ควรจะให้ศาลตัดสินจบก่อนไง ค่อยเอามาโพทะนา ถ้าอยู่ระหว่างการพิจารณาก็เงียบๆไว้ จะเป้นประโยชน์กับทุกฝ่าย ถ้าสุดท้าย ศาลตัดสินว่าเค้าผิด ก้ไปคุยกับ จะยังไง ส่วนตัวจบ หรือ อยากออกสื่อ

เสียรูปคดีหมดอ่ะ ทนายคงบ่น

0
0
นักเตะกลางซอย
Status: ้hectorrrrrr
เข้าร่วม: 16 Nov 2009
ตอบ: 6459
โพสเมื่อ: Thu Sep 24, 2020 04:44
ใจ...
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: งามไส้ตุดยอดดด!
เข้าร่วม: 13 Mar 2010
ตอบ: 12655
โพสเมื่อ: Thu Sep 24, 2020 08:17
[RE]แมน พูดถึงแฟนsoccersuck ดราม่า นิโคลัส มิคเคลสัน
อะหื้อออ ผมเข้าใจนะในเรื่องของการหมิ่นประมาท ดูถูก อะไรแบบนี้

แต่ถ้าเรื่อง IP พี่ให้ง่ายขนาดนี้ ผมว่า ไม่ปลอดภัยเลยวะพี่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Arsenal || Gunner || Forever

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2007
ตอบ: 10154
โพสเมื่อ: Thu Sep 24, 2020 10:12
สงสัยนิดนึงข้อมูลส่วนตัวขอกันง่ายๆแบบนี้เลยเหรอครับ แถมยังพูดถึงเหมือนเป็นเรื่องปกติ

ผมเคยติดตามเค้าใน FB แต่ก็ต้องเลิกติดตามเพราะว่าไม่ชอบที่ชอบเอาความเห็นแฟนบอลมาบ่นบ่อยๆ
ส่วนตัวผม (ไม่เหมารวมใน SS ละกัน) ไม่ได้เกี่ยวกับที่ยูสนั้นจะโจมตีอะไรเลยครับ

ยิ่งโพสนี้ยิ่งชัดเจนเลย

จะว่าไปมู้นี้เห็นพูดถึงก็เกือบกดเรื้อนละนะ
แก้ไขล่าสุดโดย gazeclub เมื่อ Thu Sep 24, 2020 10:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
อยากให้พวกเราชื่นชมน้ำใจผมไม่มากก็น้อยฮะ ที่ซื้อเสื้อมาเช็ดเท้า 330 บาท
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2020
ตอบ: 616
โพสเมื่อ: Thu Sep 24, 2020 16:29
ล่าสุดเห็นมีโพสต์ว่ามีคนเอาเบอร์ไปสั่งพิซซ่ารัวๆเลยนะครับ
ไม่รู้เกี่ยวกับกรณีนี้ป่าว เอาจริงๆถ้าเกี่ยวก็หยุด อย่าไปยุ่งกับเขาเลยครับ จะได้จบๆไป
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 22215
โพสเมื่อ: Thu Sep 24, 2020 16:36
INCDAENG พิมพ์ว่า:
ล่าสุดเห็นมีโพสต์ว่ามีคนเอาเบอร์ไปสั่งพิซซ่ารัวๆเลยนะครับ
ไม่รู้เกี่ยวกับกรณีนี้ป่าว เอาจริงๆถ้าเกี่ยวก็หยุด อย่าไปยุ่งกับเขาเลยครับ จะได้จบๆไป  

หลังจากดราม่านั้น ก็ไม่มีใครไปยุ่ง กับเขาแล้วนะ

บางยูสอาจจะเผลอลงข่าวจากเขามา แต่ก็ลบ หรือแก้ไขเนื้อหากระทู้ไปกันหมดแล้ว (เผลอๆอาจจะโดนเรื้อนด้วซ้ำ)

ซึ่งผมก็ไม่แน่ใจว่า ฝั่งไหนเขาไม่จบกันแน่
1
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: It's not that I'm evil I just don't like to preten
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 25222
โพสเมื่อ: Thu Sep 24, 2020 17:02
ไม่รู้จะอยากเอาชนะกันขนาดไหน ชอบให้ข่าวใช้คำพูดแบบว่าเกิดขึ้นแน่ๆ ล่อเป้าด้วย บางที
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3838
โพสเมื่อ: Thu Sep 24, 2020 18:32
ผมขออนุญาตชี้แจงเรื่องทั้งหมดดังนี้นะครับ
1.เรื่องที่ผมคอมเมนท์จากกระทู้ทั้งหมดมีแค่ในเว็บบอร์ด SS ที่เดียวเท่านั้น ผมไม่เคยไปคอมเมนท์หรือใส่ร้ายป้ายสีคู่กรณีที่อื่นแต่ประการใด และคอมเมนท์ของผมนั้นไม่มีเจตนา ดูหมิ่น ดูถูกเหยียดหยามศักดิ์ศรีใครด้วยเช่นกันดังนั้นผมจึงไม่ได้ลบหรือแก้ไขคอมเมนท์ใดๆเพราะผมเชื่อว่าในความบริสุทธิ์ใจที่ผมคอมเมนท์ หลักฐานทุกอย่างผมเก็บไว้หมดแล้ว
2. ผมกับคู่กรณีไม่เคยรู้จักกันมาก่อน และผมก็ไม่ได้เป็นนักข่าวอย่างที่เค้ากล่าวหาแต่อย่างใด ผมมีแค่คอมเมนท์ในเฉพาะเว็บบอร์ดนี้เว็บบอร์ดเดียวเท่านั้นและจบลงที่คอมเมนท์ว่าจะไม่ยุ่งเกี่ยววิจารณ์สิ่งใดๆที่เกี่ยวข้องกับเขาอีก โดยผมไม่ได้มีเพจใดๆ นอกจากเฟซบุคส่วนตัวเท่านั้น ไม่ได้เป็นนักข่าวอาชีพ ไม่เคยเจอหน้าหรือพบปะกันมาก่อนตามที่เค้าโพสต์กล่าวหา และก็ไม่เคยรักหรือเกลียดกันมาก่อนด้วยเช่นกัน
3.หลังจากที่คู่กรณีแจ้งว่าไม่พอใจเรื่องคอมเมนท์ผมก็ไม่ได้ยุ่งเกี่ยวหรือข้องแวะใดๆ เกี่ยวกับเขาอีกนับตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา จนถึงปัจจุบัน
4. เรื่อง IP ผมทราบตั้งแต่วันเกิดเหตุแล้วเพราะทาง WM แจ้งมาว่าเค้าจะเอาไปดำเนินการแจ้งความ ซึ่งมีเพียง IP ของผมคนเดียวเท่านั้น ซึ่งผมก็บริสุทธิ์ใจที่จะพร้อมพิสูจน์ด้วยเช่นกันและได้ปรึกษาทนายไว้เรียบร้อยแล้ว ในกรณีที่ต้องขึ้นศาลเพื่อยืนยันความบริสุทธิ์ใจ
5. หลังจากนั้นเมื่อวานทางคู่กรณีได้โพสต์ข้อมูลเกี่ยวกับการนำ ip ของผมไปใช้ในทางอื่นที่ไม่ใช่เจตนารมณ์ในการดำเนินคดี ซึ่งอาจจะสร้างความเสียหายให้กับทางผมได้ในอนาคต ผมได้รวบรวมหลักฐานและปรึกษาทนายไว้แล้ว และผมพร้อมเสมอที่จะพิสูจน์ทุกๆอย่างด้วยความบริสุทธิ์ใจเช่นกัน
6. เรื่องที่เกิดขึ้นกับเค้า ณ ปัจจุบันเกี่ยวกับการสั่งสินค้าอาหารออนไลน์ใดๆ ผมขอยืนยันว่าผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆทั้งสิ้น แนะนำให้ทำการดำเนินคดีและเเจ้งความได้เลยครับ

จึงเรียนมาเพื่อแสดงความบริสุทธิ์ใจ ขอผมขอโทษทาง WM พี่เบน ฟรีคิกด้วยเช่นกันที่ทำให้ต้องวุ่นวายในเรื่องที่ไม่ควรจะเป็นเรื่อง
เรื่องทั้งหมดผมขอยืนยันความจริงทุกประการ ข้อมูลหลักฐานผมขอเก็บไว้เจอกันที่ชั้นศาลครับ
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1163
โพสเมื่อ: Thu Sep 24, 2020 20:53
ผมตามเรื่องมาตั้งแต่แรกๆ จนลืมไปแล้วนะเนี่ย จริงๆก็แทบไม่มีอะไรเลยก็แค่วิจารณ์การทำงานของเขาคนนั้น
ไม่เห็นใครใช้ถ้อยคำหยาบคายอะไร เรื่องขี้หมาแท้ๆ นึกว่าจะปล่อยผ่านกันไปหมดแล้ว มาคิดเล็กคิดน้อยกันทำไม
ถ้าผมเป็นสื่ออยู่ในที่แจ้งแบบนั้น ผมไม่ยอมแลกตัวเองกับเรื่องแค่นี้หรอก แทนที่จะได้คนชื่นชมกลับมาสร้างอริกับพวกหื่นกามในssซะงั้น
แล้วที่ยูชที่เขาออกมาชี้แจง (ถ้าเป็นความจริงอย่างน้องมันว่านะ) งานนี้มีแหก
ปล.จะรอดูอย่างพิจาร ณา
2
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 11961
โพสเมื่อ: Thu Sep 24, 2020 23:06
ผมนี่ถึงกับต้องย้อนไปอ่านคอมเม้นของท่าน ArseneXXII ในกระทู้ต้นเรื่องเลย
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52807
โพสเมื่อ: Thu Sep 24, 2020 23:29
ถ้าเอาตามหลักก็ต้องให้ไปแจ้งความขอหมายมาก่อนสิ ถึงจะให้ IP ได้นะพี่เบน

ส่วนเรื่องแบน จะเอาไงอีกละ ผมก็เคยบอกไปตั้งแต่แรกละ ถ้าคุณขออนุญาตแล้ว คุณพิมพ์ลงไปไม่เป็นหรอ แถวเครดิตก็ได้ว่าคุณขอมาแล้วนะ ใครจะไปบ่นคุณ

พอมีปัญหาขึ้นมาเขาก็ไม่อยากให้เอาข่าวคุณมาลง เพราะเดี๋ยวก็มีปัญหาอีก อีกอย่างเห็นบอกชอบเก็บเล็กเก็บน้อยมาคิด ก็ตัดปัญหาไปเลยไง

จะเอาไรอีก
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: HOme
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6345
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 17:06
ตามกันต่อไป ปูเสื่อรอ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel