ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status: อิตาลีเจอของจริงยังครับ “ผมว่าไม่”
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Nov 2009
ตอบ: 1414
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 15:51
[RE: แมน พูดถึงแฟนsoccersuck ดราม่า นิโคลัส มิคเคลสัน]
น่ารำคาญ เยอะ ทำเรื่องเล็กให้เป็นเรื่องใหญ่ ยังจะมาโพสต์ถึงชาว SS อีก ทั้งที่เคยให้แบนนักข่าวคนนี้ในบอร์ดเรามาละ ยังทำตัวน่ารำคาญไม่เลิก ลบโพสต์ไปหมดละสิ เห็นเมื่อวานตั้งมาให้ติ่งอวยให้ฟ้องกันใหญ่ ไม่ต้องมาอธิบายให้ชาว SS รู้ครับ เค้ารู้อยู่แล้วว่าอะไรเป็นอะไร ต่างคนต่างอยู่ดีแล้ว
7
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
فريق كرة القدم الإيطالي هو إله كرة القدم
Calcio Seria A คือ พระเจ้า
Football is coming Rome โว้ย
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 1933
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 16:05
ถูกแบนแล้ว
[RE: แมน พูดถึงแฟนsoccersuck ดราม่า นิโคลัส มิคเคลสัน]
BlaCKWarrioR พิมพ์ว่า:
เฟอร์นันโด ตอแหล พิมพ์ว่า:
ล่าสุดลบโพสต์ไปแล้วครับ  

โพสต์ใหม่แล้วครับ  

แมร่งไม่จบจริง
ถ้าผิดกรณี ไปขอไอพี แล้วขอโทษนี่จบแล้วนะ
หรือจบเรื่องแต่แรกไม่มาโพสอีกคือจบไปแล้ว
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 誰でも人生を享受する権利を持っている…
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 47102
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 16:10
เค้าจะฟ้องตั้งแต่ก่อนขอไอพีแล้วนี่ แล้วมาอ้างว่าไม่ชอบคนหน้าไหว้หลังหลอกเฉย

ลูกเพจแกไม่ตะหงิดๆตอนอ่านหรอ
0
0
ขาประจำบอร์ดรวมมิตรกีฬา
Status:
เข้าร่วม: 16 Dec 2009
ตอบ: 323
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 16:10
pope พิมพ์ว่า:
Greasysonic พิมพ์ว่า:
Le Demon Rouge พิมพ์ว่า:
เบื่อจะพูดถึงนักข่าวคนนี้แล้วอะ อ่านในโพสนั้นคิดว่าอยากจะตอบเหมือนกันนะ แต่ไม่เอาอะเสียเวลา

คือเค้าพยายามบอกว่า ยูสนั้นที่มีประเด็นกับเค้าชักจูงสมาชิกให้เห็นด้วยโน่นนี่โจมตีเค้า คือผมว่ายูสเซอร์ ss ก็มีหัวคิด มีวิจารณญานในการตัดสินใจด้วยตัวเองปะ ถ้าเค้าไม่เห็นด้วยว่าพฤติกรรมของคุณเป็นแบบนั้นจริงๆ ใครก็ชักจูงให้เค้าเห็นด้วยไม่ได้หรอกครับ

ส่วนเรื่องข้อมูล IP แนะนำให้พี่เบนระวังหน่อยละกันครับวันหลัง มันผิด PDPA นะนั่นให้ข้อมูลตามแทร็กไปยันบ้านที่อยู่ได้เลยอะ อย่างน้อยควรจะมีหมายศาลหรืออะไรมาก่อนถึงจะให้ได้นะครับ

ปล. เดี๋ยวรอดูจะมีภาคต่อในเฟซอีกมั้ย  

+1 ครับ PDPA เริ่มบังคับใช้แล้ว จะทำอะไรบนโลกอินเตอร์เน็ตต้องระวังตัวขึ้นอีกเยอะเลยครับ

ได้ข่าวว่ากฎหมายนี้เลื่อนไปปีหน้าป่ะครับ หรือยังไงแน่

ใช่ครับ ผมเช็คแล้วล่าสุดเลื่อนไปเป็นปีหน้า
ให้เวลาได้เตรียมตัวและปรับตัวกันครับ
จะเริ่มบังคับใช้ในวันที่ 1 มิถุนายน 2564
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: HOme
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6340
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 16:22
ผมว่าคนใน ss ก็ไม่ยุ่งกับแกแล้วนะ แกยังจะลาก ss มายุ่งอีกทำไม
2
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8052
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 16:27
เบน ฟรีคิก พิมพ์ว่า:
captain price พิมพ์ว่า:
จากข้อความนี้

ผลจากการสืบจาก IP Address นั้นย้อนหลังไปประมาณ 1 เดือน พบว่ามีการใช้ทั้งเครื่องคอมพ์ (อาจจะเป็นโน้ตบุ๊ค) และมือถือในเครือข่าย ??? ผมจึงขอประสานจากเพื่อนที่สามารถตรวจสอบข้อมูลผู้ใช้โทรศัพท์เครื่องนั้น และผมได้ทราบชื่อและนามสกุลจริงๆ ของยูสเซอร์ดังกล่าว

ผิดกฏหมายหรือเปล่า จู่ๆไปขอไอพีเขามา WM เราบ้าจี้ให้ไปด้วย การที่คุณจะเอา IP ไปเพื่อดำเนินการ ต้องมีหมาย หรือ แจ้งความก่อนหรือเปล่า ไม่ใช่ไปขอเอามาโต้งๆ อาจโดนย้อนทั้งคนขอและคนให้  

ปกติคนมาขอเฉยๆไรงี้ผมไม่ให้นะ มันต้องมีเรื่องมีคดีความกันก่อนแต่แมนเขาทักมาว่าเขากำลังจะไปแจ้งความที่สน เขามีเพื่อนที่ ปกค หรือไรนี่ ส่งประมวลกฎหมายอาญา มาตรานั่นนี่มาให้พี่ แล้วก็ขอ ip เพื่อรวบรวมหลักฐานนำไปแจ้งความเพราะมันมีการพาดพิงตัวเขา

ผมก็ต้องให้ เอาจริงๆผมไม่แม่นข้อกฏหมายนะไม่รู้หรอกว่าต้องมีหมายก่อนถึงจะให้ ip ได้ ผมก็ไม่เคยให้ใครพร่ำเพรื่อ

อย่างล่าสุดก็คนที่โกงเงินแล้วเชิดหายไปจนเป็นข่าวดังในบอร์ดแล้วตอนนี้เข้าคุกไปแล้ว เขาก็ไม่มีหมายอะไรนะครับ เขาเดือดร้อนต้องการตามตัวคนโกง ผมคุยจนแน่ใจว่ากระทู้การโกงที่เขาส่งมามันชัดเจนผมก็ให้ไป

ถ้าอนาคตมีเคสนี้อีกผมขอคำแนะนำทีว่าผมต้องรอขอหมายไหมครับ หรือสามารถให้ได้เลยถ้าเกิดเค้ามีหลักฐานที่จะไปแจ้งความ

ปล.แต่ผมก็เตือนแมนแล้วนะว่าอย่าทำเรื่องเล็กให้เป็นเรื่องใหญ่ เรามีแต่เสีย เราเป็นคนข่าวอยู่ในสปอร์ตไลท์ไม่สามารถเอาทุกๆคำติหรือแขวะมาเดือดร้อนได้ทุกเรื่อง ผมผ่านพวกนี้มาแล้ว มันเป็นเรื่องที่เราหลีกเลี่ยงแล้วก็นำไปปรับปรุงได้ ถ้าเรื่องไหนเราถูกแต่ยังมีดราม่าเราควรปล่อยวาง

แต่ผมคงไม่พูดอะไรแล้ว รู้สึกผมจะเดือดร้อนตามไปด้วยแฮะ

ถ้าอีกฝั่งฟ้องกลับ ท่านไม่ต้องห่วง ครับ ได้ขึ้นศาล อ่ะที่อ่านดู ท่านอาจเป็นจำเลยที่ 2 กับอีกคนที่โดนคือคนที่ไปค้นข้อมูลต่อ จำเลยที่3 หนักนะเท่าที่ดู
3
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3890
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 16:28
[RE]แมน พูดถึงแฟนsoccersuck ดราม่า นิโคลัส มิคเคลสัน
เรื่องมันควรจบไปนานแระ ตั้งแต่ตอนนั้น
ยังไปขุดมาต่ออีก.
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status:
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 18979
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 16:28
ขำตรงไหนรู้ป่ะครับ ทีกรณีมังกือหนวดเงิน ก็อปงานเต็มๆไม่ให้เครดิต เรื่องนั้นอย่างหนักอ่ะ แต่ไม่ฟ้อง แถมดูไม่โกรธอะไรเลย

มากรณีนี้โดนแซะโดนแขวะนิดหน่อย โกรธเป็นฟืนเป็นไฟ ผ่านมาหลายเดือนแล้วยังไม่จบ จะฟ้องนู่นนี่ เหมือนลำดับความสำคัญผิดอ่ะ

ปกติกรณีประมาณนี้ผมสนับสนุนนะ อย่างเรื่องหมอลิลลี่คราวก่อนนั่นอ่ะหนักจริง หรือถ้าจะฟ้องกรณีมังกือนี่ผมจะไม่รู้สึกขัดหูขัดตาอะไรเลย แต่กรณีนี้คืออ่านยังไงก็แบบ... อะไรของเขา งงใจ

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
ตอบ: 8052
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 16:36
Failed พิมพ์ว่า:
สรุป ประเด็นตอนนี้คือ จะขอ ip นี้ต้องมีหมายศาลหรือไม่ หรือเฉพาะเจ้าหน้าที่ตำรวจอย่างเดียวก็ได้

หรือ เฉพาะเจ้าทุกข์อย่างเดียว ก็ได้  

ก่อนอื่นมันต้องมีการแจ้งความก่อนแล้ว เอาสำเนาหรือใบเเจ้งไปยืนขอจาก เจ้าของเว็บ หรือ isp อ่ะสิครับ มันต้องเป็นคดีก่อนแล้วตามหาหลักฐาน ถ้าไม่เป็นคดีไปทำแบบนี้ผิดกฏหมายอ่ะสิ
0
0
Status: อิตาลีเจอของจริงยังครับ “ผมว่าไม่”
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 16:37
เมื่อวานจะเข้าไปตอบโพสที่นักข่าวคนนั้นในเพจละ แต่เหมือนที่อย่างบางยูสบอกอะ เสียเวลาชีวิตไปเสวนาด้วย เพราะเดี๋ยวก็คงมา reply เลยไม่ยุ่งดีกว่า

สุดท้ายลบโพสทิ้ง ตอนนี้เลยได้แต่ขำในใจ 55555

ปล.เรื่องบางเรื่องไม่จำเป็นต้องไปโพทะนาเรื่องหลังบ้านทุกเรื่องก็ได้ มันจะซวยถึงคนอื่นเขา ซึ่งตอนนี้ก็คงจะซวยจริงๆ ไม่รู้จะโชว์เก๋า หรือจะขู่คู่กรณีอันนี้ไม่รู้นะ แต่ถ้าคิดว่าไม่ผิดจริง ทำไมต้องลบโพสต์ กุเขียม
แก้ไขล่าสุดโดย ajgoey เมื่อ Wed Sep 23, 2020 16:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
5
0
فريق كرة القدم الإيطالي هو إله كرة القدم
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2010
ตอบ: 4893
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 16:39
ที่คนในนี้แบนข่าวของคุณ ไม่ใช่ว่าเค้าเกลียดคุณ

แต่เค้าไม่ต้องการให้เกิดประเด็นดราม่าเล็กๆน้อยๆในอนาคต เค้าเลยตัดปัญหา

ซึ่งมันก็เงียบไประยะหนึ่งแล้วไม่ใช่หรอ......

4
0
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 16:42
nossoshi พิมพ์ว่า:
ที่คนในนี้แบนข่าวของคุณ ไม่ใช่ว่าเค้าเกลียดคุณ

แต่เค้าไม่ต้องการให้เกิดประเด็นดราม่าเล็กๆน้อยๆในอนาคต เค้าเลยตัดปัญหา

ซึ่งมันก็เงียบไประยะหนึ่งแล้วไม่ใช่หรอ......

เมื่อวานเขาคนนั้นก็ยังจะมาโพสต์พาดพิงถึงชาว SS อีก อ่านครบทุกบรรทัดละ สุดท้ายลบโพสต์หนี ฮา
1
0
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 16:42
ซ้ำ
แก้ไขล่าสุดโดย ajgoey เมื่อ Wed Sep 23, 2020 16:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
ตอบ: 1891
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 16:43
คนเยอะแบบนี้ไง คนเค้าเลยรำคาญ
1
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 21 Mar 2007
ตอบ: 7108
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 17:16
ลากพี่เบนมาซวยด้วยเฉย สงสารพี่เบนเลย เข้าใจเจตนานะ แต่ศึกษาเรื่องข้อกฏหมายไว้ก็ดีครับ ผมว่าครั้งนี้สุดท้ายแล้วไม่มีอะไรหรอก แต่คราวต่อไปถ้ามีเรื่องที่มันซีเรียสกว่านี้พี่อาจจะซวยได้จริงๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel