ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
โค้ช C-License
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 8850
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 14:38
[RE: แมน พูดถึงแฟนsoccersuck ดราม่า นิโคลัส มิคเคลสัน]
สรุป ประเด็นตอนนี้คือ จะขอ ip นี้ต้องมีหมายศาลหรือไม่ หรือเฉพาะเจ้าหน้าที่ตำรวจอย่างเดียวก็ได้

หรือ เฉพาะเจ้าทุกข์อย่างเดียว ก็ได้
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38610
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 14:41
[RE: แมน พูดถึงแฟนsoccersuck ดราม่า นิโคลัส มิคเคลสัน]
the Smirnoff พิมพ์ว่า:
NeeIAM พิมพ์ว่า:
Greasysonic พิมพ์ว่า:
มีคน comment เตือนเรื่องที่ขอ IP และค้นหาตัวตน โดยไม่มีหมายศาลหรือการแจ้งความก่อน
ดันตอบกลับแบบท้าทายซะงั้น  

เม้นล่าสุด ของเจ้าตัวเองในโพสนั้น

ปรึกษาทนายมาแล้วครับ ได้ความว่าถ้าเราเป็นผู้เสียหาย เราสามารถขอ ip address จากทางเว็บเพื่อนำไปตรวจสอบและดำเนินคดีได้ครับ เจ้าของเว็บสามารถให้ได้เพื่อแสดงความบริสุทธิ์ใจในการให้ความร่วมมือ (ตรงนี้ผู้เสียหายขอจากทางเว็บได้โดยตรง)
ส่วนเรื่อง ISP ผมยังไม่ได้มีการเปิดเผยว่าบุคคลดังกล่าวคือใคร และผมสามารถขอความร่วมมือจากทาง ISP ให้ส่งข้อมูลไปใช้ในการดำเนินคดีได้ถ้าพิสูจน์ได้ว่าผมเป็นผู้เสียหายจากการโพสต์ของคู่กรณี ISP สามารถให้ได้ถ้าพิจารณาว่าเป็นเหตุทำให้เกิดความเสียหายจริง ตรงส่วนนี้เป็นการพิจารณาเคสบายเคส
ซึ่งคำว่าการขอหมาย หากผมต้องการจะดำเนินคดี ผมสามารถนำใบบันทึกประจำวันไปขอหลักฐานเป็นรายลักษณ์อักษรอีกครั้ง เพื่อให้จนท.ตำรวจออกหมายเรียกคู่กรณีมารับทราบข้อหาและให้ปากคำครับ
อันนี้จากที่ทนายแนะนำผมมานะครับ

เหมือนยังไม่รู้สึกว่าผิด เอาจริงๆถ้าทำไปเงียบไม่มาโพสบอกไม่มีใครรู้อ่ะ ลบตอนนี้ก็มีคนแคปไว้แล้ว  

ขอได้ครับ แต่เจ้าของเว็บและISPให้ไม่ได้ครับถ้าไม่ใช่ตำรวจขอ ที่สำคัญตำรวจขอยังต้องมีหมายศาลเลยครับ

จะให้ก็ให้ได้ครับ กรณีนี้ผมเดาว่าคงให้ปีดๆพ้นตัวไปจะได้ไม่ต้องวุ่นวายไปพบตำรสจไปศาล

แต่ก็โดนผู้เสียหายฟ้องกลับได้เช่นกัน อันนีเผมว่าเรื่องยาวกว่าเป็นพยานนะ เพราะอันนี้ผู้เสียหายฟ้องโดยตรงได้เลย

รอพี่เบนชี้แจงละกัน  

พี่เบนมาตอบแล้วครับ
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: "SS ไม่ใช่สถานที่แต่มันคือผู้คน"
เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 11134
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 14:50
เรื่องไม่เป็นเรื่องแท้ๆๆๆๆๆ น่าจะคุยกันหลังบ้านหรือในบอร์ดเลย

คนซวยอาจผู้เกี่ยวข้องคนอื่นอีก

ส่วนคนนั้นเหมือนช่วงหลังหายจากบอร์ดบอลไทยไปแล้วมั้ง

หวังว่าจะไม่ใช่คนเดียวกันกับที่คิดนะ ฮาๆๆๆ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: ....
เข้าร่วม: 22 Nov 2009
ตอบ: 3632
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 14:56
มีโพสของนักข่าวที่แมนพูดถึงไหม ที่บอกว่ามาแชร์ข่าวเหมือนคนเป็นนักข่าวอาชีพ
1
0
eX
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Yesterday is history..... Tomorrow's a mystery
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6323
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 14:59
เห้อ ไม่จบไม่สิ้น เเค่เรื่องเล็กน้อย คือ เล็กน้อยมากๆๆๆ น่าเบื่อจัง
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2008
ตอบ: 14036
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 15:12
เบื่อจะพูดถึงนักข่าวคนนี้แล้วอะ อ่านในโพสนั้นคิดว่าอยากจะตอบเหมือนกันนะ แต่ไม่เอาอะเสียเวลา

คือเค้าพยายามบอกว่า ยูสนั้นที่มีประเด็นกับเค้าชักจูงสมาชิกให้เห็นด้วยโน่นนี่โจมตีเค้า คือผมว่ายูสเซอร์ ss ก็มีหัวคิด มีวิจารณญานในการตัดสินใจด้วยตัวเองปะ ถ้าเค้าไม่เห็นด้วยว่าพฤติกรรมของคุณเป็นแบบนั้นจริงๆ ใครก็ชักจูงให้เค้าเห็นด้วยไม่ได้หรอกครับ

ส่วนเรื่องข้อมูล IP แนะนำให้พี่เบนระวังหน่อยละกันครับวันหลัง มันผิด PDPA นะนั่นให้ข้อมูลตามแทร็กไปยันบ้านที่อยู่ได้เลยอะ อย่างน้อยควรจะมีหมายศาลหรืออะไรมาก่อนถึงจะให้ได้นะครับ

ปล. เดี๋ยวรอดูจะมีภาคต่อในเฟซอีกมั้ย
แก้ไขล่าสุดโดย Le Demon Rouge เมื่อ Wed Sep 23, 2020 15:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 32040
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 15:15
ถ้าใครย้อนไปอ่านมู้ที่ผมแปะไว้ในหน้าสองคือคงเข้าใจตรงกันว่าคนในนี้เค้าแบนแมนเพราะอะไร คนในนี้ผมเชื่อว่ามีเหตุผลมากกว่าข้างนอกเยอะ ไม่ใช่ว่าใครมาจูงจมูกชักจูงให้เกลียดใครก็ได้แล้วจะเฮกันไปตามกระแส ซึ่งเรื่องมันขี้ปะติ๋วมากๆ และผมยังเชื่อว่าไม่มีขบวนการแทงข้างหลังจากคนรู้จักกันดังที่แมนกล่าวไว้อะไรนั่นหรอก คือถ้าคนนั่นมันทำจริงมันจะทำไปทำไมได้อะไร แล้วแมนมีอิทธิพลต่อวงการบอลไทยขนาดนั้นเลยเหรอ ขนาดที่ต้องล้มล้างให้ได้เลยเหรอเพจมีลูกเพจหลักแสนหลักล้านเหรอมันก็ไม่ขนาดนั้น ผมดูยังไงผมก็แค่เห็นว่าเค้ารำคาญดราม่าเฉยๆก็เลยเสนอแนวทางตัดรำคาญโดยไม่ต้องเสนอข่าวจากเพจแมนก็เท่านั้น มันล้มล้าง มันดิสเครดิทตรงไหน ต่างคนต่างอยู่ไปก็จบ

ปล.ผมไม่มีส่วนได้เสียกะใครไม่รู้จักใครในนี้สักคนด้วยแค่รู้สึกว่ามันต้องเรื่องใหญ่ขนาดนั้นเลยเหรอ

แก้ไขล่าสุดโดย IL KaarK เมื่อ Wed Sep 23, 2020 15:35, ทั้งหมด 1 ครั้ง
11
0
ขาประจำบอร์ดรวมมิตรกีฬา
Status:
เข้าร่วม: 16 Dec 2009
ตอบ: 323
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 15:21
Le Demon Rouge พิมพ์ว่า:
เบื่อจะพูดถึงนักข่าวคนนี้แล้วอะ อ่านในโพสนั้นคิดว่าอยากจะตอบเหมือนกันนะ แต่ไม่เอาอะเสียเวลา

คือเค้าพยายามบอกว่า ยูสนั้นที่มีประเด็นกับเค้าชักจูงสมาชิกให้เห็นด้วยโน่นนี่โจมตีเค้า คือผมว่ายูสเซอร์ ss ก็มีหัวคิด มีวิจารณญานในการตัดสินใจด้วยตัวเองปะ ถ้าเค้าไม่เห็นด้วยว่าพฤติกรรมของคุณเป็นแบบนั้นจริงๆ ใครก็ชักจูงให้เค้าเห็นด้วยไม่ได้หรอกครับ

ส่วนเรื่องข้อมูล IP แนะนำให้พี่เบนระวังหน่อยละกันครับวันหลัง มันผิด PDPA นะนั่นให้ข้อมูลตามแทร็กไปยันบ้านที่อยู่ได้เลยอะ อย่างน้อยควรจะมีหมายศาลหรืออะไรมาก่อนถึงจะให้ได้นะครับ

ปล. เดี๋ยวรอดูจะมีภาคต่อในเฟซอีกมั้ย  

+1 ครับ PDPA เริ่มบังคับใช้แล้ว จะทำอะไรบนโลกอินเตอร์เน็ตต้องระวังตัวขึ้นอีกเยอะเลยครับ

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9095
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 15:24
ตัวเองมีประเด็นอะไรก็ชี้แจ้งก็แค่นั้น ทำตัวเป็นเด็กอยากเอาชนะ

ละนี่มาขอ ip ซึ่งเป็นเรื่องของความปลอดภัยอีกบอกว่าปรึกษาทนายแล้ว ทนายแนะนำแบบนี้ก็ไม่ไหวมั้ง

มันเป็นข้อมูลสำคัญยังไงก็ต้องมีหมายศาล หรือให้ตำรวจทำเรื่องขอข้อมูลมา ไม่งั้นต่อไปมีทะเลาะกับใครก็ขอไอพีตามตัวถึงบ้านได้ตลอดสิงั้น
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 1986
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 15:26
ต่างฝ่ายต่างอยู่เถอะครับ ทางนี้ไม่อยากให้ลงข่าวจากคุณ
ก็เพื่อป้องกันไม่ให้มีคอมเม้นพาดพิงไปทางคุณ
ส่วนปัญหากับรุ่นน้องก็ไปเคลียร์กันสองคนนะครับ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 5394
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 15:26
ส่วนนึงที่เป็นขนาดนี้ก็คือพวกแฟนคลับในเฟสที่เชียร์ให้จัดหนักด้วยแหละ ผมไปอ่านโพสที่เจ้าตัวโพส ในเม้นเชียร์กันใหญ่เลย
4
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2008
ตอบ: 3829
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 15:44
สรุปคือ มีปัญหากับน้องในสายงานคนนึง
ส่วนชาว SS คือตัวประกอบในเหตุการณ์+ซวย
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2010
ตอบ: 123
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 15:47
[RE]แมน พูดถึงแฟนsoccersuck ดราม่า นิโคลัส มิคเคลสัน
ล่าสุดลบโพสต์ไปแล้วครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 22237
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 15:49
เฟอร์นันโด ตอแหล พิมพ์ว่า:
ล่าสุดลบโพสต์ไปแล้วครับ  

โพสต์ใหม่แล้วครับ
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2006
ตอบ: 465
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 15:50
Greasysonic พิมพ์ว่า:
Le Demon Rouge พิมพ์ว่า:

+1 ครับ PDPA เริ่มบังคับใช้แล้ว จะทำอะไรบนโลกอินเตอร์เน็ตต้องระวังตัวขึ้นอีกเยอะเลยครับ

ได้ข่าวว่ากฎหมายนี้เลื่อนไปปีหน้าป่ะครับ หรือยังไงแน่

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel