ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: เขาจ้องจะเล่นคุณ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 620
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 15:00
[RE: "โรแบร์โต้" เผยแข้งต่างดาวแทบไม่อยากเล่นบอลหลังโดนถลุง 8-2]
yagof พิมพ์ว่า:
ผมว่าบาซ่าควรจะหลุดพ้นคำว่า ต่างดาว ทีมไร้เทียมทาน พึ่งแต่เมสซี่ ได้แล้ว

ตอนนี้ต้องทำตัวเป็นผู้ท้าชิง ใส่ความมุ่งมั่น ทุ่มเท เล่นเป็นทีมไป

ผมว่าระดับบาซ่ายังไงก็กลับมาได้  

ต้องกลับมาใช้ฉายาเจ้าบุญทุ่มหรือเปล่าครับถ้าแบบนี้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Mar 2020
ตอบ: 444
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 15:56
[RE]"โรแบร์โต้" เผยแข้งต่างดาวแทบไม่อยากเล่นบอลหลังโดนถลุง 8-2
ขวาสะดุด ซ้ายหลุดเสาสอง พิมพ์ว่า:
DMRBZZLM10 พิมพ์ว่า:
ekaphop007 พิมพ์ว่า:
ขวาสะดุด ซ้ายหลุดเสาสอง พิมพ์ว่า:
หาผู้นำในสนามได้แล้ว ที่ไม่คอตกเวลาโดนนำอะ  
อยากรุ้เหมือนกัน ถ้าผู้นำคอไม่ตก มันจะไม่แพ้ เหรอไง หลังกาก โค้ชกาก แบบนั้น  

มันก็แพ้แต่ก็ดูไม่ได้ยอมแพ้หรือแพ้จนตกรอบแบบนี้อะ 3ปีติดละนะ 2ปีก่อนยิงแค่ลูกเดียวก็เข้ารอบแต่ใจมันไม่เอาแล้วอะก็จบ  

จริงครับ ดูเซาแทมตันที่แพ้สเปอร์ 5-2 ได้เลยครับ
สู้ยันหมดเวลา ทั้งๆที่รู้ว่าน่าจะแพ้แล้ว แต่ไม่ยอมคอตกกันเลย

สรุปมันก้อแพ้ ไงครับ อย่าแก้ปัญหาที่ปลายเหตุสิครับ แก้ที่ต้นเหต โค้ช กับหลัง สิครับ กัปตันไม่กระตุ้น โค้ช หรือ รองกัปตัน ก้อกระตุ้นได้  

อ่าแล้วมีกัปตันไว้ทำไรอะครับ โค้ชก็แก้แล้วเปลี่ยนมาก็หลายคน หลังก็ซื้อมาแพงแล้ว  
แล้วปี แพ้บาเยิน ไปกลับ 7-0 กัปตันคอตกมั้ยครับ ปีแพ้โรม่า ใช่กัปตัน คอตกคนนี้มั้ย ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Plz
ผู้จัดการทีมชาติ
Status: 大丈夫
เข้าร่วม: 15 Oct 2013
ตอบ: 51672
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 16:36
[RE: "โรแบร์โต้" เผยแข้งต่างดาวแทบไม่อยากเล่นบอลหลังโดนถลุง 8-2]
jae099 พิมพ์ว่า:
โรม่าเอย ลิเวอร์พูลเอย บาเยิร์นเอย

ต้องปรับแทกติกเกมส์รับแล้วแบบนี้  

บาซ่าไม่ใช่ทีมที่เกมรับดีแต่ไหนแต่ไรแล้ว ถ้าเมื่อไหร่โค้ชเลือกไปใช้เกมรับก็รอวันโดนถล่มนั้นแหละ

มันต้องเปิดสู้ ครองกลางให้ได้ก่อน ไม่ใช่ไปลุ้นหลังเซฟ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Mar 2020
ตอบ: 444
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 16:43
[RE]"โรแบร์โต้" เผยแข้งต่างดาวแทบไม่อยากเล่นบอลหลังโดนถลุง 8-2
ekaphop007 พิมพ์ว่า:
หาผู้นำในสนามได้แล้ว ที่ไม่คอตกเวลาโดนนำอะ  
อยากรุ้เหมือนกัน ถ้าผู้นำคอไม่ตก มันจะไม่แพ้ เหรอไง หลังกาก โค้ชกาก แบบนั้น  

มันก็แพ้แต่ก็ดูไม่ได้ยอมแพ้หรือแพ้จนตกรอบแบบนี้อะ 3ปีติดละนะ 2ปีก่อนยิงแค่ลูกเดียวก็เข้ารอบแต่ใจมันไม่เอาแล้วอะก็จบ  

จริงครับ ดูเซาแทมตันที่แพ้สเปอร์ 5-2 ได้เลยครับ
สู้ยันหมดเวลา ทั้งๆที่รู้ว่าน่าจะแพ้แล้ว แต่ไม่ยอมคอตกกันเลย

สรุปมันก้อแพ้ ไงครับ อย่าแก้ปัญหาที่ปลายเหตุสิครับ แก้ที่ต้นเหต โค้ช กับหลัง สิครับ กัปตันไม่กระตุ้น โค้ช หรือ รองกัปตัน ก้อกระตุ้นได้  

อ่าแล้วมีกัปตันไว้ทำไรอะครับ โค้ชก็แก้แล้วเปลี่ยนมาก็หลายคน หลังก็ซื้อมาแพงแล้ว  
สำหรับผม หน้าที่กระตุ้นนักเตะ เปนหน้าที่โค้ชครับ โค้ชเปลี่ยนมา เก่งมั้ยละครับ บัลเบเด้ เซเตียน กองหลังซื้อมาแพง แล้วเก่งมั้ยละครับ ลองเล่ ปีเก้ ทำเสียแบบชัดๆ กี่ครั้งละครับ หรือคุนคิดว่า ในเกมกับบาเยิน ถ้าแค่เปลี่ยนกัปตันคอตก เปนกัปตันคนอื่น แล้วบาซ่าจะผลิกกลับมาชนะได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย DMRBZZLM10 เมื่อ Wed Sep 23, 2020 17:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel