ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status: Heart skip a beat
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Mar 2010
ตอบ: 12958
โพสเมื่อ: Tue Sep 22, 2020 20:56
[RE: [CFC] Lampard ใจร้อนชิงประกาศเมนดี้]
เมนดี้ใช้เท้าดีมั้ยอะ บอลแลมพ์ set จากโกลบ่อยมาก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4699
โพสเมื่อ: Tue Sep 22, 2020 21:00
[RE: [CFC] Lampard ใจร้อนชิงประกาศเมนดี้]
twitter ปั่นสัส ตลกช็อตท้ายโยนโทรศัพท์ยังรับไม่ได้
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 14200
โพสเมื่อ: Tue Sep 22, 2020 21:00
Number10 พิมพ์ว่า:
ขออนุญาตคอมเม้นท์ครับ ผมยังไม่เคยเห็นฟอร์มว่าที่โกลตัวใหม่
และทุกวันนี้ยังไม่เคยเห็นโกลผิวสีคนไหน ที่ก้าวมาเป็นระดับโลก
ไม่รู้เจตนาของเชลซีในการดึงเข้ามาร่วมทีม คือจะเอามากดดัน
หรือจะเอามาเป็นมือ 1 คือราคาค่าตัวมันไม่เมกเซ้นท์กับราคาค่าตัว(ค่อนข้างแพง)
คือถ้าจะเอาแบบมาเพื่อเป็นมือ 1 ทำไมไม่ตัดสินใจลงทุนเด็ดขาดไปเลย
เพราะเกป้า ขาดความมั่นใจไปหมดแล้ว ทั้งโลกมองเห็น
ผมมองในความเห็นส่วนตัว ถ้าผม(เลือกได้) คงเซ็นมาติเนซ ของปืน
และการันตีมือ 1 ให้ หากฟอร์มแย่ค่อยดร็อป ซื้อนักเตะไม่ต้องปรับตัว
ฝีมือก็เห็นๆว่า น่าจะดีกว่าเกป้า (ฟอร์มปัจจุบัน) ค่าตัวก็ถูกกว่าเมนดี้

ปล.ผมไม่ได้มีเจตนาเหยียดผิวนะครับ เกรงจะเข้าใจผิด  

ผมเข้าใจครับและหลายๆคนก็เข้าใจเรื่องโกล์ผิวสีครับ เพราะก่อนหน้านี้ที่ขึ้นมาระดับโลกได้มีน้อยมากจริงๆ

เจตนาของเชลซีคือเอามากดดันก่อนครับ ถามว่า เอ้า ทำไมเกป้าฟอร์มมันดิ่งขนาดนี้ไม่ซื้อโอบลัคหรือตัวทอปๆมาเลย

ปัญหาคืองบตลาดนี้มันน้อยกว่าที่คาดการณ์ไว้ครับ

เพราะปล่อยใครไปแบบถาวรไม่ได้เลย อย่างมิชชี่หรือบากาโยโก้ที่ว่าจะขายได้ซัก 20-30m ไปๆมาๆก็จะปล่อยไปแบบยืมแทน ทำให้ไม่มีเงินไปฉีกสัญญาโอบลัคที่น่าจะพอเป็นไปได้ในกรณีอยากซื้อโกล์ตัวทอปมาเลยเพราะมีค่าฉีกสัญญาระบุแน่นอนไม่ต้องไปต่อรองกับสังกัด

หรือกระทั่งเกป้าก็ไม่มีใครมาแม้แต่จะขอยืม ขายนี่ยิ่งไม่ต้องพูดถึง

เชลซีเลยมองไปเป้าหมายรองลงมาที่ค่าตัวพอเอื้อมถึงก็คือเมนดี้ที่ตามข่าวคือเช็คไปส่องดูฟอร์มมาเกือบปีได้แล้ว แถมเช็คก็เคยเล่นให้แรนส์เลยเจรจาง่ายหน่อย

ส่วนมาร์ตี้ที่เชลซีไม่เซ็นอาจเป็นเพราะยังประเมินอะไรไม่ได้มากเท่าไร จริงที่เซฟจนน่อลคว้าถ้วยมาได้ แต่ข้อมูลอาจจะน้อยกว่าเมนดี้ที่เช็คไปตามมาเป็นปีแล้ว
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: เบนฟีตวย
เข้าร่วม: 12 Apr 2006
ตอบ: 892
ขออนุญาตคอมเม้นท์ครับ ผมยังไม่เคยเห็นฟอร์มว่าที่โกลตัวใหม่
และทุกวันนี้ยังไม่เคยเห็นโกลผิวสีคนไหน ที่ก้าวมาเป็นระดับโลก
ไม่รู้เจตนาของเชลซีในการดึงเข้ามาร่วมทีม คือจะเอามากดดัน
หรือจะเอามาเป็นมือ 1 คือราคาค่าตัวมันไม่เมกเซ้นท์กับราคาค่าตัว(ค่อนข้างแพง)
คือถ้าจะเอาแบบมาเพื่อเป็นมือ 1 ทำไมไม่ตัดสินใจลงทุนเด็ดขาดไปเลย
เพราะเกป้า ขาดความมั่นใจไปหมดแล้ว ทั้งโลกมองเห็น
ผมมองในความเห็นส่วนตัว ถ้าผม(เลือกได้) คงเซ็นมาติเนซ ของปืน
และการันตีมือ 1 ให้ หากฟอร์มแย่ค่อยดร็อป ซื้อนักเตะไม่ต้องปรับตัว
ฝีมือก็เห็นๆว่า น่าจะดีกว่าเกป้า (ฟอร์มปัจจุบัน) ค่าตัวก็ถูกกว่าเมนดี้

ปล.ผมไม่ได้มีเจตนาเหยียดผิวนะครับ เกรงจะเข้าใจผิด  

งบไม่พอสำหรับประตูครับปีนี้ สนใจโอบลํค แอตมาดริด บอกต้องฉีกสัญญาอย่างเดียว ร้อยกว่าล้าน

ตอนแรกเกป้ามันยังไม่เละเทะขนาดนี้เลยครับ ทางเชลซีเลยสรุป ซื้อตัวที่ดูมีแวว มาแข่งขันมือ 1 กับเกป้าครับ หวังจะเรียกฟอร์มเกป้าด้วย

แต่ระหว่างกำลังรอโกลตัวใหม่มา 2แมตล่าสุด ก็ดันพลาดทั้ง 2 แมต โดยเฉพาะแมตล่าสุด ทุกคนก็เลยฟันธงว่า มาปุ๊ป เกป้าโดนดรอปชัวๆครับ

ส่วนเรื่องโกลในราคาใกล้เคียงกัน ก็ต่างคนต่างความคิดครับ แต่ละคนชอบไม่เหมือนกันหรอกครับ บางคนบอกเพิ่มตังอีกนิดไป โอนาน่า เพิ่มอีกนิดๆ ไป โป๊ป แต่ที่เชลซีเอาเมนดี้ ก็เพราะเช็คกับสต๊าฟโค้ชผู้รักษาประตูอีกคนตามดูฟอร์มแล้วแนะนำครับ ผมว่าเค้าก็คงวิเคราะห์มาจากหลายๆตัวเลือกที่ราคาใกล้เคียงกันแล้วแหละครับ แต่ละคนชอบต่างกันอยู่แล้วครับ ไม่มีดีลไหนดีที่สุดหรอกครับ จนกว่าจะเห็นฟอร์มกับทีม
แก้ไขล่าสุดโดย Ryukung เมื่อ Tue Sep 22, 2020 21:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 14200
โพสเมื่อ: Tue Sep 22, 2020 21:01
jongzeang พิมพ์ว่า:
เมนดี้ใช้เท้าดีมั้ยอะ บอลแลมพ์ set จากโกลบ่อยมาก  

เท่าที่ดูเหมือนไม่ดีเท่าไร
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 6448
โพสเมื่อ: Tue Sep 22, 2020 21:02
[CFC] Lampard ใจร้อนชิงประกาศเมนดี้
แลมพ์บอกกูไม่ไหวแล้วโว้ยยยย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 28 Mar 2010
ตอบ: 9141
โพสเมื่อ: Tue Sep 22, 2020 21:04
coldrain พิมพ์ว่า:

เท่าที่ดูเหมือนไม่ดีเท่าไร  
ใช้เท้าไม่ดีครับ เเต่ออกมาตัดบอลกลางอากาศนี่โหดจัดๆเลย ส่วนตัวไงก็ดีกว่าเกป้าเท้าก็ไม่ดีเซฟก็กาก
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: CFC,ACM,RMCF
เข้าร่วม: 18 Dec 2007
ตอบ: 52519
โพสเมื่อ: Tue Sep 22, 2020 21:04
ใจร้อน
0
0
There is no good in anything until it is finished and Do not regret what you have done.
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 4072
โพสเมื่อ: Tue Sep 22, 2020 21:16
Spoil

ดูทรงแล้วเชลซีก็ไม่ได้หวังขนาดนั้นครับ คือตลาดนี้มันจะปิดงบแล้ว ในเมื่อไม่พร้อมทุ่มระดับบิ๊กเนมแล้ว(ตอนนั้นผมมองว่ายอดสุดท้ายจะไปลงที่ไรท์มากกว่าน่ะ)ไม่ว่าจะด้วยงบไม่พอหรือเวลาไม่พอ การหานักเตะราคานี้มาเบิ้ลกับเกป้าที่ถ้าใครดร๊อปก็เอานั่งยาวๆได้ย่อมดีกว่าเสี่ยงไม่ได้ใครเลย

ประโยชน์คือปีหน้าที่จะมีงบก้อนใหม่เราจะเล่นกับประตูราคา 80-100 ล้านได้เต็มๆ โดยทั้งเกป้าทั้งเมนดี้จะตกเป็นสำรองมือสองแทนกาบาในระยะยาว(เหลือคนใดคนหนึ่งอีกคนปล่อยยืม/ขาย) หากเกิดฟลุ๊กเมนดี้หรือเกป้าเร่งฟอร์มจนเป็นมือหนึ่งได้ถาวรก็แค่ยืดเวลาในการเตรียมตัวหาคนใหม่

ผมมองเมนดี้คล้ายที่คูดิชินี่ที่เราเอามาผลัดกันลงกับเดอฮุย แต่คูดิชินี่ดันท๊อปฟอร์มจนได้เป็นมือหนึ่งเต็มๆฤดูกาลในปีถัดไป แต่เมื่อเราได้โกลมือหนึ่งในแผนการจริงๆ ก็ดรอปทันทีเนื่องจากชื่อเสียงแกเป็นรอง ส่วนตัวผมจึงมองว่าเมนดี้ก็มาเพื่อเป็นตัวยืดเวลาเช่นนั้นเช่นกัน
1
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 36939
โพสเมื่อ: Tue Sep 22, 2020 21:27
Spoil

ตอนแรกตั้งใจเอามาเพื่อกดดัน แข่งกันกับเกป้าครับ ตอนเริ่มฤดูกาลนี้คือทีมยังให้โอกาสเกป้าอยู่ครับ
แต่ 2 นัดผ่านไป เกป้าน่าจะหมดโอกาสเรียบร้อยแล้วครับ ( จากที่พลาด ) เมนดี้เลยน่าจะถูกดันขึ้นเป็นมือ 1 แทบจะทันทีที่มาเลย

ที่ไม่ลงทุนเด็ดขาด เพราะเงินไม่น่าจะพอครับ ปีนี้ซื้อเยอะ แล้วหลังจาก เมนดี้ แล้ว ทีมมีข่าวจะพยายามไปเอา ไรซ์อีกตัวครับ
เลยเอาโกลที่ราคาย่อมเยา และ ตรงตามสเป็กที่สามารถแก้จุดอ่อนทีมได้ ( ลูกโด่ง ,การสั่งการแผงหลัง ,การออกมาตัดบอลลูกโด่ง )
แล้วเมนดี้นี่ ปีเตอร์ เช็ค กับ โลลิชอน( คนนี้อดีตโค๊ชโกลตอนนี้น่าจะเป็นแมวมองของทีม ) เป็นคนแนะนำมาเองเลยครับ

ส่วน มาติเนซ ผมก็ไม่แน่ใจทำไมเชลซีไม่สน ( ผมก็อยากได้มาติเนซ แต่ได้ เมนดี้ก็ได้ไม่เป็นไร ราคาพอๆกัน รอดูอีกทีว่าเมนดี้จะแป๊กมั้ย )

อันนี้เอาที่เขาวิเคราะห์ เมนดี้มาให้ดูครับ

ข้อดีนี่จะช่วยแก้จุดอ่อนเชลซีแน่ๆครับ ( ลูกโด่ง,การออกมาตัดบอลลูกกลางอากาศ )
ข้อเสียก็อันตรายอยู่ครับ ชอบปัดบอลกลับไปเสี่ยงโดนเขาซ้ำ ( อันนี้ต้องแก้ไขด่วนๆ )
แก้ไขล่าสุดโดย Nakkii เมื่อ Tue Sep 22, 2020 21:32, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: เอ๊าะอ่อ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11833
โพสเมื่อ: Tue Sep 22, 2020 21:30
มาพร้อมกับแบกความหวังทั้งผู้เล่นในทีม ทั้งโค้ช ทั้งบอร์ดบริหาร และทั้งแฟนบอลทั่วโลก
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 22, 2020 21:31

จ่ายบอลไม่แม่นครับ ต้องเปลี่ยนแผนให้กองหลังขึ้นบอลให้แทนละมั้งครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 22, 2020 21:39
surakank พิมพ์ว่า:
Spoil

ดูทรงแล้วเชลซีก็ไม่ได้หวังขนาดนั้นครับ คือตลาดนี้มันจะปิดงบแล้ว ในเมื่อไม่พร้อมทุ่มระดับบิ๊กเนมแล้ว(ตอนนั้นผมมองว่ายอดสุดท้ายจะไปลงที่ไรท์มากกว่าน่ะ)ไม่ว่าจะด้วยงบไม่พอหรือเวลาไม่พอ การหานักเตะราคานี้มาเบิ้ลกับเกป้าที่ถ้าใครดร๊อปก็เอานั่งยาวๆได้ย่อมดีกว่าเสี่ยงไม่ได้ใครเลย

ประโยชน์คือปีหน้าที่จะมีงบก้อนใหม่เราจะเล่นกับประตูราคา 80-100 ล้านได้เต็มๆ โดยทั้งเกป้าทั้งเมนดี้จะตกเป็นสำรองมือสองแทนกาบาในระยะยาว(เหลือคนใดคนหนึ่งอีกคนปล่อยยืม/ขาย) หากเกิดฟลุ๊กเมนดี้หรือเกป้าเร่งฟอร์มจนเป็นมือหนึ่งได้ถาวรก็แค่ยืดเวลาในการเตรียมตัวหาคนใหม่

ผมมองเมนดี้คล้ายที่คูดิชินี่ที่เราเอามาผลัดกันลงกับเดอฮุย แต่คูดิชินี่ดันท๊อปฟอร์มจนได้เป็นมือหนึ่งเต็มๆฤดูกาลในปีถัดไป แต่เมื่อเราได้โกลมือหนึ่งในแผนการจริงๆ ก็ดรอปทันทีเนื่องจากชื่อเสียงแกเป็นรอง ส่วนตัวผมจึงมองว่าเมนดี้ก็มาเพื่อเป็นตัวยืดเวลาเช่นนั้นเช่นกัน  

ผมก็คิดแบบนี้เลยครับ น่าจะกะเอามาในระยะสั้นก่อน

เพราะปีหน้า น้ากาบาหมดสัญญา ส่วน เกป้า นี่น่าจะหาทางปล่อยอยู่แล้ว ( ค่าเหนื่อย 150K ไม่น่าเก็บไว้สำรองให้เปลืองเงินครับ )
ก็จะเหลือโกลตัวเดียว คือเมนดี้ ยังไงก็ต้องหาเพิ่มอยู่ละอีก 1 คน แต่จะเอาเกรดไหนมาเพิ่มก็ขึ้นอยู่กับฟอร์มเมนดี้ปีนี้แหละครับ

ถ้าเมนดี้ทำผลงานได้กลางๆหรือไม่ดี ปีหน้า งบปีหน้าเต็มๆน่าจะไปลงกับโกลใหม่ตัวแพงๆซักตัว
แต่ถ้าปีนี้ เมนดี้ โชว์ฟอร์มเทพเลย ก็น่าจะได้เป็นตัวจริงยาวๆครับ แล้วไปเสริมโกลสำรองเพิ่มซักคนแทน
1
0
Status: SANA THE BEST
เข้าร่วม: 12 Jun 2010
ตอบ: 25099
โพสเมื่อ: Tue Sep 22, 2020 22:19
บอลสั้นไม่แม่นก็เตะโด่งๆทิ่งไป แก้ง่ายๆ แล้วเอาแทมมี่ไปอัพ STR สูงตั้ง 194 พักบอลให้ได้บ้างเถอะ 555555555555
0
0
_กูเด็ก Noto_

นักเตะอบต.
Status: #KeepGoing
เข้าร่วม: 19 Mar 2010
ตอบ: 2040
โพสเมื่อ: Tue Sep 22, 2020 22:20

ทีมอยากได้ โอบลัค ครับ แต่ตังไม่พอเพราะปล่อยขายไม่ได้ตามเป้า+แอตไม่ปล่อยง่ายๆ

ส่วนโกลใหม่คนนี้ เช็ค เป็นคนแนะนำให้ซื้อครับ โดยตัว เช็ค เองมีส่วนในการดูฟอร์ม+วิเคราะห์เทียบกับโกลคนอื่นๆด้วย
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel