ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2282
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 04:15
[RE: คิดถึงมาติเนซ]
ternoppon20 พิมพ์ว่า:
รับบอลตกทับเพื่อนแล้วบอลหลุดลูกนั้น ถ้าเข้าตีนกองหน้าเวสแฮมนะ  

ผมว่าลูกนั้นสุดวิสัยนะ

รับบอลท่าเข้าซองแล้วดันโดนเพื่อนตัวเองหนุนแล้วท่าตกลงมาธรรมชาติมนุษย์น่าจะให้เซฟคอตัวเองก่อนลำดับแรก

ยังดีที่ตั้งสติได้ไว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status: arsenal
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1231
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 04:16
นายฮั๊วว! พิมพ์ว่า:
กำลังจะตั้ง ว่าไม่น่ารีบปล่อย

ทำไมเอาไปเอามา เลโน่ดูเลิ่กลั่ก อะไรอย่างงี้
เรื่องลูกกลางอากาศ ไม่ไหวจริง

เห็นได้ชัดมาก เสียวตลอด ลอยโด่งๆมา

ผมคิดว่าเราเป็นทีมที่คิดว่ารับแน่นขึ้น ทีมนึงแล้วนะ

พอรับแน่นขึ้นแล้วอะไรละครับ โยนสิครับ วันนี้ไม่มีลูกโกลเก็บกินเลย
ผมคิดในใจ ถ้าเป็น เอมี่ เข้ามือๆแล้ว

บอกเลย หลังจากนี้บันเทิง
เหวอชัว

ใช้เท้า นัดที่ เจอลิเวอร์พูล มาติเนส ก็นิ่งกว่า เลโน่ เวสแฮมอีก

ไม่ได้อคตินะ ชอบเลโน่มาก มาใหม่ๆ แต่มาติเนช ดีกว่าจริงๆ
เสียดาย

มองไปยังสั่งการ กองหลัง เฟอะฟะ เพราะอะไร จากหลัง แก้เพลสเก่งๆสวยๆ

พูดแล้วทำไรได้ ขายไปแล้ว สู้ต่อไป

นอลเราก็อยากเก็บไว้ครับไม่ได้อยากปล่อยแต่มาติเนสบอกว่าถ้าอยู่ต่อต้องมือ1เท่านั้นนอลจะทำไรได้
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 4117
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 04:21

ทำไมเอาไปเอามา เลโน่ดูเลิ่กลั่ก อะไรอย่างงี้

เห็นได้ชัดมาก เสียวตลอด ลอยโด่งๆมา

ผมคิดว่าเราเป็นทีมที่คิดว่ารับแน่นขึ้น ทีมนึงแล้วนะ

พอรับแน่นขึ้นแล้วอะไรละครับ โยนสิครับ วันนี้ไม่มีลูกโกลเก็บกินเลย
ผมคิดในใจ ถ้าเป็น เอมี่ เข้ามือๆแล้ว

เหวอชัว

ใช้เท้า นัดที่ เจอลิเวอร์พูล มาติเนส ก็นิ่งกว่า เลโน่ เวสแฮมอีก

ไม่ได้อคตินะ ชอบเลโน่มาก มาใหม่ๆ แต่มาติเนช ดีกว่าจริงๆ
เสียดาย

มองไปยังสั่งการ กองหลัง เฟอะฟะ เพราะอะไร จากหลัง แก้เพลสเก่งๆสวยๆ

พูดแล้วทำไรได้ ขายไปแล้ว สู้ต่อไป

ผมเห็นด้วยนะ มันไม่มีความจำเป็นที่โกลที่ปฏิกริยาดีๆระดับโลกจะต้องเข้ากับระบบทีมเสมอไป แต่แฟนบอลส่วนใหญ่มันไปติดภาพโกลปฏิกริยาดีๆที่เซฟจนแสงออกไง คือจะบอกว่ามันไม่จำเป็นเลย ที่เกมรับน่อลมันดีขึ้นส่วนนึงช่วงหลังก็เพราะมาติเนสมันสั่งการกองหลังได้ดี+เก็บกินลูกกลางอากาศ ได้นี่แหละ นัดนี้เห็นชัดเลย ลูกโด่งมาทีไรเสียวทุกลูก แถมกองหลังยืนกันค่อนข้างมั่วเลย
0
0
ในความฝันผมเป็น"ราชา"

ผมตื่นขึ้นมาก็ยังคงเป็น"ราชา"

...King Henry...
นักบอลถ้วย ข.
Status: #stoponlineabuse
เข้าร่วม: 11 Nov 2014
ตอบ: 7509
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 04:26
ผมว่าเปนที่แผนนะ วันนี้เรา4231นะ มาติเนซเล่น343
แมตฟูแล่มเรานี่อย่างปึ๊กเลย บอลโด่งมาเก็บหมด
แต่แมตนี้เราหลัง4อะ ผมว่ามีผลเยอะนะ
2
0

Gooner since 2008.
อย่าทำตัวเป็นกระดาษทรายไปขัดคนอื่นทั้งๆที่มรึงก็ยังหยาบอยู่ - โอ๊ต ปราโมทย์
นักเตะเทศบาล
Status: อาเซน่อลอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด
เข้าร่วม: 18 Oct 2013
ตอบ: 2210
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 04:30

เหวอชัว

เสียดาย

ทีมต้องการนักเตะตำแหน่งอื่นที่ต้องใช้ตังไง ปล่อยตอนนี้ราคาดี ไปเสริมตำแหน่งอื่น
เสียดายมันก้อเสียดาย แต่ถ้าจะเอา อาร์อู หรือ ปาร์เต มันก้อต้องปล่อย
ทุกอย่างที่โค้ชเลือก เขาเลือกมาจากสนามซ้อมแหละครับ ถ้ามาติเนสของจริง
เขาเบียดเลโน่ได้นานแล้วครับ เลโน่แบกหลังอาเชน่อลมาเป็นฤดูกาลแล้วครับ
0
0

นักเตะอบต.
Status: arsenal
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1231
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 04:34
LightForce พิมพ์ว่า:
ผมว่าเปนที่แผนนะ วันนี้เรา4231นะ มาติเนซเล่น343
แมตฟูแล่มเรานี่อย่างปึ๊กเลย บอลโด่งมาเก็บหมด
แต่แมตนี้เราหลัง4อะ ผมว่ามีผลเยอะนะ  

คุณต้องกลับไปดูดีๆครับน่อลยืนหลัง4สลับยืนหลัง3ในเกมมาหลายนัดแล้วครับไม่ได้ยืนตามแผนเป๊ะๆครับคือถ้าเหวอลูกโด่งนี้ไม่น่าเกี่ยวกับแผนนะครับ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Searching heavens for another earth
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54943
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 04:37
ถ้าไม่ปล่อยก็ไม่มีงบเสริมทีม เจ้าตัวก็ต้องการหาตำแหน่งตัวจริง

ผมมองว่าเก่งพอกันนะฟอร์มที่ผ่านมา แต่ในเมื่อสถานการณ์เป็นแบบนี้ อวยพรให้เจ้าตัวโชคดีก็พอ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9673
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 04:49
ax727046 พิมพ์ว่า:

คุณต้องกลับไปดูดีๆครับน่อลยืนหลัง4สลับยืนหลัง3ในเกมมาหลายนัดแล้วครับไม่ได้ยืนตามแผนเป๊ะๆครับคือถ้าเหวอลูกโด่งนี้ไม่น่าเกี่ยวกับแผนนะครับ  

CB เหลือสองเพราะว่าไม่นับ โคลา ครับ ห้าๆๆๆ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2007
ตอบ: 5114
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 06:02
คิดถึงมาติเนซ
มาติเนซนอกจากลูกอากาศดีหนึบมือแล้วยังไหลบอลบุกต่อสร้างความกังวลมอบแก่ฝ่ายตรงข้ามได้เลย เลโน่โดดๆชกๆกองหลังวิ่งหาบอลกันขาขวิด ส่วนลูกเท้าต่อบอลสั่งการแนวรับนิ่งจริง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 2956
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 06:11
นัดนี้ เทียร์นี่ไม่อยู่ ไม่มีใครปิดลูกบอมฝั่งซ้ายเลย คือทางนี้ ถ้าเวสแฮมตั้งใจจะโยน เข้าหัวทุกลูกอ่ะ
เบอร์ 20 เวสแฮมเจอโคล่า ยิ้มหวานเลย เล่นโคตรเด่น ถ้ามอยส์อ่านขาดๆ คงสั่งขึ้นแต่ฝั่งนี้ไปแล้ว

นัดนี้ผมไม่โทษเลโน่นะ คือกาเบรียลเห็นเลยว่าเจอพวกหนาๆ เล่นลูกโด่งก็เอาไม่ค่อยอยู่เหมือนกัน โฮ้ลดิ้งขึ้นไปแล้วลงมาไม่ค่อยทัน

เพื่อนก็ปล่อยให้เค้าเปิดแต่ลูกอันตรายๆ ไม่มีย้อยๆ โด่งๆหรือพลาดเป้าให้โกลล์ออกมาตัดบอลง่ายๆซักลูก

แต่ที่เห็นชัดมากคือ เลโน่สั่งกองหลังได้โคตรห่วย สะเปะสะปะสุดๆ พลาดแทนที่จะด่าแม่งยิ้มให้เพื่อนอีก ต้องรีบแก้โดยด่วน อาจจะภาษายังไม่ดีเท่ามาร์ตี้

0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 05 Aug 2009
ตอบ: 3437
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 07:00
เลโน่ก็ไม่ได้เล่นแย่ขนาดนั้นแค่ปกติฟอร์ม7+ แต่วันนี้ได้6 เท่านั้นเอง
พรีเมียร์ลีกจะให้คลีนชีตทุกนัดก็เทพเกินไป
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: #stoponlineabuse
เข้าร่วม: 11 Nov 2014
ตอบ: 7509
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 08:04
ax727046 พิมพ์ว่า:

นัดนี้มันหลุง4แทบจะทั้งเกมเลยคับ ซาก้ายืนสูงมาก มาฝั่งซ้านทีคนที่จะชนจะเปนโคล่าตลอดถ้าผมจำไม่ผิด
ไม่เหมือนก่อน ที่จะเปนไนล์ชนให้ก่อน
0
0

Gooner since 2008.
อย่าทำตัวเป็นกระดาษทรายไปขัดคนอื่นทั้งๆที่มรึงก็ยังหยาบอยู่ - โอ๊ต ปราโมทย์
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Aug 2009
ตอบ: 135
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 08:04
สงสารเลโน่จับใจเลย ฤดูกาลที่แล้วแบกทีมมาค่อนปี
นัดนี้ก็ไม่ได้ถึงกับผิดพลาดอะไรมากมายยังโดนด่าซะเละเลย
แก้ไขล่าสุดโดย junex เมื่อ Sun Sep 20, 2020 08:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2009
ตอบ: 2524
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 08:22
[RE]คิดถึงมาติเนซ
ไอโย่งเวสต์แฮมตัวน่ารำคาญเลย

แต่มันก็เก่ง 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2015
ตอบ: 4125
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 08:53
ระส่ำจริงเลโน่ เป็นจุดอ่อนที่ให้คู่แข่งเล่นงานเลย เสียดายมาติเนซเหมือนกันครับ แต่ขายไปแล้วพูดไปก็ทำไรไม่ได้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel