ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Living is easy with eyes closed.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7853
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 11:59
[RE: รีวิว สั้นๆ LOL WR]
Vyse พิมพ์ว่า:
Ticket to ride พิมพ์ว่า:
เนส ไม้​ มอส​ ลอยด์ ต้องรวมตัวละงานนี้  

ตาลอยด์เพิ่งเทสเกมไปเมื่อคืน ผมยังไม่ได้ดูเลย
เดี๋ยวเย็นนี้ดูซะหน่อย  
ผมนั่งดูแกเมื่อคืน​ แกบอกอาจจะลงแข่งด้วย​ แต่pcคงไม่แล้ว​ แกเทสวันนี้ครับ​ เมื่อคืนลงแรงค์​KR
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ninksaranya
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 9132
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 12:00
เนส ไม้​ มอส​ ลอยด์ ต้องรวมตัวละงานนี้  

ตาลอยด์เพิ่งเทสเกมไปเมื่อคืน ผมยังไม่ได้ดูเลย
ผมนั่งดูแกเมื่อคืน​ แกบอกอาจจะลงแข่งด้วย​ แต่pcคงไม่แล้ว​ แกเทสวันนี้ครับ​ เมื่อคืนลงแรงค์​KR  

รอยคนนี้ใช่ ที่เป็นอดีตเทพเกมเกตแอมปะครับ หน้ากับชื่อคุ้นๆ
0
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2010
ตอบ: 8486
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 12:02
เสือร้องไห้ พิมพ์ว่า:
นุ้ยยยยย พิมพ์ว่า:
pommoqpom พิมพ์ว่า:
LOL ตำแหน่งเหมือน ROV หรือเปล่าครับ ป่า1 ซัพ1

เดินเกมส์แนวๆเดียวกันเปล่า

หรือเป็นแนวโดต้า ซัพ2  

ป่า 1 ซับ1 ครับ แต่ซับไม่เดินโรม อยู่ติดแครี่ ไปไหนไปกัน  

สอบถามหน่อยครับ พอดีผมเคยเล่นแต่ rov

ถ้าทีมนึงซัพติดแครี่ กับอีกทีมนึงซัพเดินโรมแบบ rov ทีมไหนจะได้เปรียบกว่าครับ? สมมติว่าฝีมือพอๆ กัน

แล้วระบบเกมอะไรที่บ่งบอกว่าซัพต้องเล่นยังไงหรอครับ??

ขอไม่เอาคำตอบว่า "เป็นแบบนี้มานาน" นะครับ อยากได้ความรู้จริงๆ อะครับ  

ใน LOL ก็มีซัพที่เดินโรมครับ
แต่ด้วยความที่แมพมันกว้าง ซัพเลยเดินไปแค่ตรงหลุมมังกร ไกลสุดก็เลนกลาง
สำคัญคือเล่นซัพแบบไหน แบบ baby sitter เลี้ยงแค่รี่ให้เกิด ก็ต้องตัวติดกัน
แบบแทงค์ แบบเปิดจังหวะ ก็เดินเปิดแมพ หาจังหวะให้เพื่อนได้ครับ

อีกอย่างคือ LOL แครี่เปราะมากๆ ยืนเลนคนเดียวนี่เป็น atm แน่ๆ ก็ต้องมีซัพไว้ช่วย
หน้าที่เดินแกงค์ทั่วแมพเลยเป็นของป่าไปครับ

ถ้าถามว่าแบบไหนได้เปรียบ ถ้าเดินโรมแล้วแครี่ไม่ตาย ได้เปรียบกว่าครับ เพราะแครี่จะเลเวลนำแครี่ฝั่งตรงข้าม
แต่ทำยากครับ ทิ้งแค่รี่ไว้แปบๆกลับบ่อละ
1
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2010
ตอบ: 8486
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 12:04

อ่าวหรอครับ ผมเห็นคลิปแจ้งเตือนเมื่อคืน
คลิปลงแรงค์ KR ผมก็ชอบดูนะ อลเวงดี เก่งๆกันทั้งนั้น

ถ้าลงแข่ง WL ก็ดีเลย อยากเห้นแกงค์เก่าๆรวมตัว
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Living is easy with eyes closed.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7853
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 12:09
captain price พิมพ์ว่า:

รอยคนนี้ใช่ ที่เป็นอดีตเทพเกมเกตแอมปะครับ หน้ากับชื่อคุ้นๆ  
ใช่แล้วครับ​ แกเป็นอดีตโปร​ LOL​ ด้วย
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Mar 2015
ตอบ: 1593
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 12:18
ทีมคนไม่ได้ invite

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Dec 2007
ตอบ: 630
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 12:28
อยากเห็นเลย คนเล่น IOS ได้เมลยังไงครับ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 09 May 2010
ตอบ: 1839
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 12:33
IOS เหมือนว่าวกันหมดนะ รอเทสที่หลังมั้ง
ตอนนี้คนได้เทสน่าจะแอนดรอย
0
0
อีลองมัก
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 26 Sep 2007
ตอบ: 30896
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 12:34
มีข้อมูลเกม ข้อมูลตัวละครมั้ยครับ จะมาอ่านเล่น
วันนี้ฝนตกทั้งวันไม่มีลูกค้าเลย ปิดร้านทำอะไรไร้สาระดีกว่า

0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9913
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 12:37
Spoil
JackAtlas พิมพ์ว่า:
Cmaj7 พิมพ์ว่า:
DEKCHAAITON Nerverdie พิมพ์ว่า:
เข้ อะไรวะ ไม่เคยเล่น แต่อ่านแล้วทำไมตื่นเต้น น่าสนุกวะ 555555555555

สโมสรใหญ่คงลงแน่ นี่สินะโปรเจค บรร

อยากรู้ว่า rov จะตายไหม หรือก็คู่ขนานไปแต่ดรอปลง

และพวกท่านคิดว่าเขาแข่งควบได้ไหม แต่คงไม่แหละ เสียระบบซ้อม ไรงี้หมด

บรร ไรงี้ คงถึงเวลาบลู ดิฟ้อกผงาด พวกเก่งๆคงไป นุนุ อิสลินดิว เนส  

ถ้า Buriram มองไกลจริง ยังไงก็ต้องข้ามมา LoL WR ครับ
เกมส์นี้ยืนพื้นเลยอย่างต่ำ 5 ปี แถมจะได้เจอทีมเก่งๆ ทุกโซนในระดับ World ถ้าถูกจัดขึ้นมา

ลองดูคลิปการจับฉลากกลุ่ม World ปีนี้ไปก่อนก็ได้ครับ
ทำออกมาเป็นระบบระเบียบ มาหลายปีแล้ว เงินรางวัลที่ Riot ได้ถึงทุกทีมที่ได้เข้าแข่งขันครับ

คลิปนี้เป็นพิธีเปิดรอบ Final World LoL PC 2019 ครับ

ผมเชื่อว่า LoL WR คงไม่แตกต่างกัน ในการจัด Event แบบนี้ของ Riot
อยากได้ความเป็นมืออาชีพ Esport จริงจัง LoL WR เนี่ยละใกล้เคียงสุดละที่ Buriram จะต้องไป  

ต้องมาดูว่าพอเป็นมือถือ ทีมไทยจะไปได้ไกลมั้ย

จากที่แต่ก่อน ver. pc เข้าไปโดนเค้าตบรัวๆ จนได้ฉายาบางกรอบไททัน

แต่เนสน่าจะมีประสบการณ์พอจะสอนเพื่อนได้แหละ  

ผมว่าเกมส์มือถือประเทศเรา มักจะเก่งนะครับ ฮ่าๆ
ตอนคอยดูว่าทีม Esport ต่างประเทศดังๆ จะลงมาเล่นด้วยไหม

ถ้าลงมากัน ยังไงเกมส์นี้ก็อยู่อีกนานครับ เพราะถ้า Coummunity มันอยู่ได้
ยังไงก็ถูกพัฒนาเรื่อยๆ ครับ แต่ก็อย่าลืม Riot มีอีกหลายเกมส์ และหลายเพลง ให้เสพครับ

0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: I hear you say.
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 18741
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 12:42
SilverCross พิมพ์ว่า:
มีข้อมูลเกม ข้อมูลตัวละครมั้ยครับ จะมาอ่านเล่น
วันนี้ฝนตกทั้งวันไม่มีลูกค้าเลย ปิดร้านทำอะไรไร้สาระดีกว่า

ดูของ LOL PC ไปก่อนก็ได้ครับ

แล้วอีกอย่างเกมนนี้ไม่ต้องซื้อตัวลงแร้ง มันจะวนมาให้ฟรีสัปดาห์ละ 10 ตัวมั้ง ตัวไหนชอบค่อยใช้ตังค์ในเกมซื้อ

อย่างตอนผมเล่น PC พออัพมัสเตอรี่ ซื้อรูนครบแล้ว ค่อยไปซื้อตัวถูกๆ 800 1350 ตัวไหนชอบเล่นจริงๆค่อยซื้อ
0
0

นักเตะอบต.
Status: พูดความจริงไม่ใช่เขาเล่าว่า เขียมว์ เหมือนฉลาดอะ
เข้าร่วม: 13 May 2020
ตอบ: 2639
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 12:48
LOL ตำแหน่งเหมือน ROV หรือเปล่าครับ ป่า1 ซัพ1

ป่า 1 ซับ1 ครับ แต่ซับไม่เดินโรม อยู่ติดแครี่ ไปไหนไปกัน  

สอบถามหน่อยครับ พอดีผมเคยเล่นแต่ rov

ถ้าทีมนึงซัพติดแครี่ กับอีกทีมนึงซัพเดินโรมแบบ rov ทีมไหนจะได้เปรียบกว่าครับ? สมมติว่าฝีมือพอๆ กัน

แล้วระบบเกมอะไรที่บ่งบอกว่าซัพต้องเล่นยังไงหรอครับ??

ขอไม่เอาคำตอบว่า "เป็นแบบนี้มานาน" นะครับ อยากได้ความรู้จริงๆ อะครับ  

ถ้าฝีมือพอๆกันซัพจะไม่เดินโรมครับ

ในLOL ซัพจะเดินโรมได้ต้องมั่นใจตัวแครี่ทีมตัวเอง

ถ้าไม่ใช่โปรพวกซัพเดินโรมประจำ ถ้าเล่นเป็น และดูแล้วว่าแครี่เก่ง
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9913
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 12:48
Swain - B พิมพ์ว่า:
SilverCross พิมพ์ว่า:

ดูของ LOL PC ไปก่อนก็ได้ครับ

แล้วอีกอย่างเกมนนี้ไม่ต้องซื้อตัวลงแร้ง มันจะวนมาให้ฟรีสัปดาห์ละ 10 ตัวมั้ง ตัวไหนชอบค่อยใช้ตังค์ในเกมซื้อ

อย่างตอนผมเล่น PC พออัพมัสเตอรี่ ซื้อรูนครบแล้ว ค่อยไปซื้อตัวถูกๆ 800 1350 ตัวไหนชอบเล่นจริงๆค่อยซื้อ

เลิก LoL PC มานานแล้วใช่ไหมท่าน ระบบเปลี่ยนไปเยอะครับ
LoL WR ดันมาอยู่ในจุดนี้ LoL PC ปรับเปลี่ยนระบบมาจนเกือบดีครับ

ทำให้ LoL WR เนี่ยโครตน่าเล่นเลยครับ
แต่บางระบบบน PC อาจจะต่างกันบน Mobile เช่น Ashe บังคับ Ultimate ได้ครับ

0
0
นักเตะอบต.
Status: พูดความจริงไม่ใช่เขาเล่าว่า เขียมว์ เหมือนฉลาดอะ
เข้าร่วม: 13 May 2020
ตอบ: 2639
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 12:56
ATQz พิมพ์ว่า:
lolเป็นเกมส์mobaแรกที่ผมหัดเล่น
รักเกมส์นี้มากกกก เสพย์เนื้อเรื่องก็สนุก
ดูชิงแชมป์โลกทุกครั้ง
ในpcเลิกมาสามปีละ
เลยตั้งใจะจริงจังในเวอร์ชั่นมือถือ

ลงทะเบียนตั้งแต่วันแรกที่มันเปิด
จนตอนนี้ยังไม่มีวี่แวว
โคตคเซ็งค้าบบบ  

กดสมัครตะกี้ มันส่งเมลล์เชิญมาให้เลยครับ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1602
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 13:16

ปรกติจะไม่เดินห่างแครี้เลยครับ มันอันตรายมาก แครี่เกมนี้บสงกรอบหน้ากัน ถ้าอีกทีมเห็นซัพไปที่อื่นมีโอกาสเรียกพวกมาฆ่าแครี่เราสูง

และที่ดูเมื่อคืนมีหลายๆครั้งซัพโรม เดินเปิดเมพ แต่อีกทีมรู้เพราะ ward
บางที่ยืนแช่เลนกลางกะฆ่าได้ แต่ยืนทับ Ward กลางเป็นแครี่โดนยำเฉย
มันมีความต่างตรง ward ต้องตัด ward แต่ทำให้เราปักหวาดเพิ่มไม่ได้ มีข้อดีข้อเสียในการเลือกไอเท็มด้วยครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel