ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 4111
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 10:09
[RE: รีวิว สั้นๆ LOL WR]
ผมพูดเลยว่าบรรดาเกม moba บนมือถือทั้งหลายที่คิดว่าจะลอยตัวมานานเพราะไร้คู่แข่ง ตอนนี้มีหนาวแน่

riot นี่ประสบการณ์ด้าน moba เยอะมากๆ แล้วความเก๋านี่เก๋าสุดขีด เปิดตัวหลัง dota แต่ทำเกมให้ฮิตในระดับเทียบเท่า (หรือสูงกว่าด้วยซ่ำในบางภูมิภาค) กับ dota ได้ งานพอร์ทลงมือถือแล้วมาชิงบัลลังค์อันดับ 1 ผมบอกเลยว่าไม่นานแน่
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 19356
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 10:24
Iosมีใครได้เล่นยังครับ
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: อยู่เพื่อตัวเอง
เข้าร่วม: 10 Nov 2014
ตอบ: 3869
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 10:34
ตัวเกมนี้เล่นได้ด้วยกันระหว่าง pc-mobile เลยหรอครับ? หรือว่า pc ใช้พวก emu เล่นกัน?
0
0
รับทำโคมไฟอะคริลิคตามสั่งครับ facebook/GzLightZone
นักเตะตำบล
Status: CY@
เข้าร่วม: 16 Apr 2010
ตอบ: 1222
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 10:36
โคตรอยากจะเล่นเลย แต่ลงทะเบียนไม่ได้
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 1051
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 10:38
รีวิว สั้นๆ LOL WR
LOL ตำแหน่งเหมือน ROV หรือเปล่าครับ ป่า1 ซัพ1

เดินเกมส์แนวๆเดียวกันเปล่า

หรือเป็นแนวโดต้า ซัพ2
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ITALY & MANCHESTER UNITED & BORUSSIA DORTMUND & SAN ANTONIO SPURS
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: เอ๊าะอ่อ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11857
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 10:41
pommoqpom พิมพ์ว่า:
LOL ตำแหน่งเหมือน ROV หรือเปล่าครับ ป่า1 ซัพ1

ป่า 1 ซับ1 ครับ แต่ซับไม่เดินโรม อยู่ติดแครี่ ไปไหนไปกัน
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: เอ๊าะอ่อ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11857
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 10:43
EzkimO พิมพ์ว่า:
ตัวเกมนี้เล่นได้ด้วยกันระหว่าง pc-mobile เลยหรอครับ? หรือว่า pc ใช้พวก emu เล่นกัน?  

แยกกันครับ PC กับ Mobile รายละเอียดเกมมีการปรับ ไม่เหมือนกัน
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Living is easy with eyes closed.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7853
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 10:45

เหมือนครับ​ แต่ซัพจะยืนเลนกับแครี่​ จะโรมบางโอกาส​ครับ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 2474
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 10:57
รีวิว สั้นๆ LOL WR
นุ้ยยยยย พิมพ์ว่า:

ป่า 1 ซับ1 ครับ แต่ซับไม่เดินโรม อยู่ติดแครี่ ไปไหนไปกัน  

สอบถามหน่อยครับ พอดีผมเคยเล่นแต่ rov

ถ้าทีมนึงซัพติดแครี่ กับอีกทีมนึงซัพเดินโรมแบบ rov ทีมไหนจะได้เปรียบกว่าครับ? สมมติว่าฝีมือพอๆ กัน

แล้วระบบเกมอะไรที่บ่งบอกว่าซัพต้องเล่นยังไงหรอครับ??

ขอไม่เอาคำตอบว่า "เป็นแบบนี้มานาน" นะครับ อยากได้ความรู้จริงๆ อะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9913
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 10:58
ผมเล่น LoL บน PC เป็นประจำอยู่แล้วครับ
เลยรู้สึกว่าไม่ต้องเรียนรู้อะไรใหม่ๆ ซักเท่าไร

แต่สิ่งที่อยากจะบอกคือ LoL WR น่าจะเบียด MOBA ทุกค่ายในมือถือแน่นอนครับ
แถมจะขึ้นอันดับ 1 ได้ง่ายๆ เลย เพราะ PC ทำไว้ดีมาก

ระบบเกมส์, ระบบการแข่งขัน, เงินรางวัล และ Community ต่างๆ
ผมเชื่อว่าถ้าใครเป็นเจ้าของ Esport แล้วต้องการทำทีม MOBA

ให้รีบหาทีมดีๆ นะครับเพราะ LoL WR ระบบการแข่ง การจัดการของ Riot น่าจะทำเหมือน PC
ผมนี้รอดูการแข่งขันระดับ World เลย เชื่อว่าปีหน้าน่าจะมาแน่ๆ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ninksaranya
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 9132
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 11:03
เสือร้องไห้ พิมพ์ว่า:

สอบถามหน่อยครับ พอดีผมเคยเล่นแต่ rov

ถ้าทีมนึงซัพติดแครี่ กับอีกทีมนึงซัพเดินโรมแบบ rov ทีมไหนจะได้เปรียบกว่าครับ? สมมติว่าฝีมือพอๆ กัน

แล้วระบบเกมอะไรที่บ่งบอกว่าซัพต้องเล่นยังไงหรอครับ??

ขอไม่เอาคำตอบว่า "เป็นแบบนี้มานาน" นะครับ อยากได้ความรู้จริงๆ อะครับ  

แมพมันใหญ่กว่า การโรมผมว่าจะทำให้เสียเวลา ถ้าจะโรมน่าจะเป็นเรื่องของจังหวะที่อยู่ใกล้เข้าไปสนับสนุนได้ การที่คุณเล่นโรม คุณจะเกิดช่วงเวลาที่ทิ้งแครี่ไว้ จังหวะนั้นถ้าป่ามาช่วยอีกฝั่ง เท่ากับ แครี่คุณ เจอ 3-1 โอกาสแตกทั้งคนและป้อมเลย ผมว่าอยู่ที่ป่า ป่านี่แหละตัวโรม การโยกฟามและโยกช่วย อันนี้สำคัญครับ
1
0

Status: อนิเมะ
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 18148
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 11:04
[RE]รีวิว สั้นๆ LOL WR
Rov จะสะเทือนไหม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
https://writer.dek-d.com/narasixtenbunshe/story/view.php?id=1391214 >>ตำนานเพชรอำพัน [ไทป์มูน]
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 553
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 11:04
ได้2ไอดีเลย แบบนี้ถ้าเกิดผมจะให้พี่ๆในนี้ทดลองเล่นต้องทำยังไงครับ androidครับ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ninksaranya
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 9132
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 11:06
MaxqOwOP พิมพ์ว่า:
ได้2ไอดีเลย แบบนี้ถ้าเกิดผมจะให้พี่ๆในนี้ทดลองเล่นต้องทำยังไงครับ androidครับ  

ให้ไอดีกูเกิลไปล็อกอินในเพลย์สโตรครับ
0
0

Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9913
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 11:07
Spoil
เสือร้องไห้ พิมพ์ว่า:

เอาง่ายๆ นะบน LoL PC เนี่ย
ADC จะยืนเลนคนเดียวไม่ได้ครับ โดนกดแน่นอน เพราะอีกฝั่ง จะเล่น ADC คู่ Support

นอกซะจาก Support จะไปกับป่าทั้ง 2 ทีม
ซึ่งข้อเสียคือป่า โดนหาร EXP ครับ เวลช้า ของช้า มันไม่เป็นผลดีเพราะ Gank ไม่ได้เต็มที่

LoL PC เลยเลือกยืนตำแหน่งคือ Top Lane, Jungle, Mid Lane, ADC + Supoort
แต่พอเป็น LoL WR เนี่ย ต้องเข้าไปดูระบบเกมส์อีกที ทำออกแบบมาแบบไหน

เพราะ Map ที่เล็กกว่า การได้รับ Exp เป็นแบบไหน ช้าหรือเร็ว
อีกอย่างถ้าดูจากที่เขา Test กัน ชื้อของนอก Map ไม่ได้นะครับ ต้องวาปกลับบ้านอย่างเดียว

คือ หลายๆ อย่างต้องลองเล่น ลองเทสก่อน มันถึงจะบอกได้ว่า
การเล่นเหมือน ROV หรือ การเล่นควรจะเป็นแบบ LoL PC

ซึ่งผมเดาว่า Riot น่าจะทำให้ออกมาเหมือน LoL PC แน่ๆ
อะไรที่ไม่สมดุล เดี๋ยวก็ปรับกันไปนั้นแระ เพราะทีม Riot ขึ้นชื่อเรื่องนี้อยู่ละ เนิฟกันเป็นประจำ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel