ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Aug 2009
ตอบ: 2628
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 10:05
[RE: ยังศรัทธากับบอลไทยหรือเปล่าครับ]
ตามไม่ตามก็เรื่องของพี่เลยครับ

มันไม่มีอะไรเพอร์เฟคหรอก แต่ผมว่า var ก็พอช่วยได้บ้าง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

New Era of Tero
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2007
ตอบ: 10154
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 10:12
[RE: ยังศรัทธากับบอลไทยหรือเปล่าครับ]
ไม่ต่างจากยุคก่อนมันเกี่ยวกับไฟดับยังไงฮะ งงๆ
แค่ได้เตะตามฟีฟ่าเดย์นี่ก็น้ำตาไหลแล้ว (ประเด็้นนี้ผมเคยหัวร้อนจน สส. เจ้าของสโมสรที่สนับสนุนขั้วเก่า
inbox มาคุย ผมนี่เสียวๆเลย แต่แกมาคุยดีนะ ฮ่าๆ)

ไม่ต้องไปนับเรื่องการจัดการอื่นๆก็ต่างกันเยอะละ ส่วนการตัดสินยิ่งมี VAR ผมว่าดีกว่าพรีเมียร์อีก
0
0
อยากให้พวกเราชื่นชมน้ำใจผมไม่มากก็น้อยฮะ ที่ซื้อเสื้อมาเช็ดเท้า 330 บาท
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2010
ตอบ: 981
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 10:17
ยังศรัทธากับบอลไทยหรือเปล่าครับ
เอาที่พี่สบายใจเลยครับ สำหรับผมดูบอลไทยมาตั้งแต่เด็กตั้งแต่ยุค 2คู่ 50 บาท มีตลกมาเล่นให้ดูอีก ผมไม่หมดศรัทธาเลยครับ แล้วในยุคนี้ถึงจะมีหลายอย่างที่มันดูขัดใจใครหลายๆคน แต่สำหรับผมแล้วการบริหารงานแบบนี้คือในแบบที่ผมหวังไว้ตั้งแต่เด็กๆเลย ถึงตอนนี้หลายๆอย่างจะยังไม่สมบูรณ์เพราะมันเป็นช่วงที่วางโครงสร้างและปรับเปลี่ยนให้มันเหมาะสมกับบ้านเรา ผมก็ยังมีความหวังว่าถ้าเรายังพัฒนาไปในแบบนี้ ฟุตบอลบ้านเรามันคงจะไล่ญี่ปุ่นทันแน่นอน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Artory
eX
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Yesterday is history..... Tomorrow's a mystery
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6317
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 10:30
สะดุ้ง ตรง ไม่ต่างจากยุคบัง

เอาจริงๆเลยนะนี่พิมพ์เเบบไม่อคติ เอาเเค่ง่ายๆ ถ้าบังยังอยู่

ช่องทางการประชาสัมพันธ์ "บอลไทย" คงเป็นเเบบหาอ่านตาม "เว็บไซต์" สมาคมฟุตบอล แบบเด็กน้อยทำอะ

เสียดายเเคปรูปสมัยนั้นมาไม่เจอ ผมล่ะโครตอาย เป็นถึงตั้งเว็บสมาคมฟุตบอล ทำแบบกะโหลกกะลามากเลย

0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 19 Jan 2010
ตอบ: 982
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 10:32
จขกท โยงกันมั่วไปหมด

จขกทเอามาเทียบกับ ยี ผมเลยนึกถึงแกเลย
มุกประจำตัวแกด้วยนะนั่น ไฟดับเนี่ย

แกเคยใช้มุกนี้ตอนเลือกตั้งที่ไปจัดในถิ่นแกแถวหนอกจอง
กำลังนับผมเลือกตั้ง คะแนนแกตามอยู่ อยู่ๆไฟอาคารนั้นดับแค่ตึกเดียว
ตึกอื่น รวมถึงไฟถนน ยังสว่างปกติดี

บรรยากาศตอนนั้น การ์ดปิดห้องไม่ให้voter แต่ละสโมสรลุกไปไหน ไม่ให้ใครใช้โทรศัพท์ อ้างว่าไม่ให้โทรไปล็อบบี้กัน จริงเขาจะโทรหาช่าง โทรหาการไฟฟ้า แต่โดนขู่โดนห้าม รวมถึงใครจะลุกไปเข้าห้องน้ำก็ไม่ได้ ถ้าใครจะไปห้องน้ำจริงๆ ถือว่าออกจากพื้นที่เลือกตั้ง ถูกตัดสิทธิ์ และถือว่าไม่เคารพเลือกตั้ง สุดท้ายอดน้้ำ อดอาหารหลายชั่วโมง ปวดห้องน้ำ voter เลยต้องยอมออก ยี เลยรายงานว่าvoter walkoutเอง เสียงไม่ครบ เลือกใหม่

รอบสอง ตอนเลือกตั้งรอบที่ผู้สมัครอีกคนคือ บิ๊กกร๊อง ยีก็เล่นเเง่ เรื่องช่องโหว่ การโหวต การส่งข้อมูลรายงานตัว เช่นต้องส่ง เมล์เเจ้งชื่อvoter, ทั้งส่งจดหมายสโมสร ตัดตัวตั้งแต่แรก เช่นว่า สโมสร ม ออกจดหมายตอบรับ ระบุชื่อvoterแล้ว แต่สักพัก มีจดหมายมาอีกฉบับแล้วตัดสิทธิออกเลยว่า สโมสรนี้ ทุจริต โดยไม่สอบสวนด้วยว่าจดหมายแต่งตั้งทำไมมีสองฉบับ หรือบางสโมสรส่งมา จดหมายไม่ถึง วันเลือกจริงไม่ให้โหวต รวมถึง ตอนเลือกตั้งไม่ให้นักข่าวเข้าสังเกตุการณ์ ไม่สิ ให้เข้าอยู่แค่สำนักเดียว หาเองนะครับสำนักไหน ไปหากันต่อด้วยนะครับ การเลือกครั้งนั้นจัดที่โรงแรมอะไร ถิ่นใคร และแน่นอน อุปสรรคไฟ และ สัญญาณมือถือ เน็ต มีปัญหาเช่นเดิม

เรื่องจังๆของยี เด็ดก็มีอีกหลาย หลายท่านพูดไปแล้ว แต่ผมอยากให้ขยี้เรือง ศูนย์ฝึก ศูนย์พัฒนา ที่เรื่องมาแดงตอนจัดฟุตซอลโลกนะครับ อยากให้ขยี้มากๆๆๆ

สุดท้ายเหมือนนอกประเด็นไปหน่อย แต่พูดถึงยีแล้วมันขึ้นจริงๆครับ
ความดำมืดของสมาคมยุคนั้น ถ้าจะศึกษาลองหาข้อมูลคนข้างกายแกด้วยนะครับ
-ประธานกรรมการสมาคมผู้ตัดสิน ลองหาประวัติเรื่องการชี้แจงแมตซ์ค้านสายตาต่างๆนะครับ แกเอียงไปด้านไหน แขวนผู้ตัดสิน ลงโทษเท่าเทียมไหม ผู้ตัดสินท่านไหนได้ตัดสินทีมไหนเยอะหน่อย นกหวีดหวานยังไง พร้อมทั้งดูประวัติราชการแกด้วยก็ดีนะครับ

-ผู้ตัดสินอีกท่าน ชื่อดังในเรื่องมือระเบิด ...บอมเบอร์แมน
12
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2006
ตอบ: 933
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 10:36
เรื่องไฟดับ มันเรื่องความไม่พร้อมทั้งการบำรุงรักษา และการจัดการในสถานการณ์ฉุกเฉินของการท่าเรือเอง

ในส่วนของสมาคมฯ ผมว่าตอนนี้คืออยู่ในยุคมืออาชีพมากที่สุดเท่าที่ผมเห็นมา อย่าไปยึดติดว่า บังยี สมยศ ให้ดูภาพรวมทั้งหมดครับ นับว่าเป็นยุคทำงาน และเปิดเผย ได้การได้งานมากกว่ายุคใด

ส่วนเรื่องความสนใจในตัวลีก ตอนนี้ที่อาจดูไม่บูมนั้น โควิดก็เป็นส่วนหนึ่ง คนอาจโฟกัสเรื่องปากท้องก่อนเรื่องกีฬา

ส่วนตัวผมดูทั้งพรีเมียร์ลีก เจลีก และไทยลีก เจลีกจะดูสนีสนุกหน่อย เพราะระดับฝีเท้า และอารมณ์ร่วมเพราะมีนักเตะไทยด้วย ไทยลีกก็ยังดูอยู่ เพราะผมชอบติดตามพวกดาวรุ่งว่าจะมีใครพุ่งขึ้นมาได้บ้าง

นัดที่แล้ว ปฐมพลของเทโรโดดเด่นมากนะครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2010
ตอบ: 4893
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 10:48
" ไฟดับแบบน่าสงสัย " นี้คือไม่ได้อ่านข่าวเลยหรอ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 1226
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 10:49
ยังศรัทธากับบอลไทยหรือเปล่าครับ
ขอเห็นต่างครับ ผมรู้สึกว่าปีนี้น่าติดตาม น่าลุ้นกว่าปีก่อน อาจเพราะหยุดลีกมานาน อยากดูทุกนัดเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะตำบล
Status: เกรียนพอสนุก
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 1007
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 10:52
แฟนบอลเลเวล0 ดูตามกระแส ข่าวไหนปั้นมาก็หลงเชื่อ 55555 ดีแล้ว อย่าตามเลย จะได้เหลือแต่แฟนบอลคุณภาพ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26592
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 10:54
โกงแต่ไม่ได้แชมป์ อสกข ถ้าโกงจริง แล้วไม่ได้แชมป์ เขาจะโกงทำถ้วยอะไรวะ?
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2009
ตอบ: 22400
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 10:55
[RE]ยังศรัทธากับบอลไทยหรือเปล่าครับ
ดูบอลต้องใช้ศรัทธาด้วยเหรอ ถ้าทีมรักอะได้ แต่ทั้งลีคเอาแค่ชอบก็ได้มั้ง 55555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2008
ตอบ: 16530
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 10:56
ไม่ต่างจากยุคยี
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: City Runner
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 2544
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 10:57
ยังอยากดูเหมือนเดิมครับ ยิ่งอยากดูมากกว่าเดิมด้วย ปีเนี้ย 555+
0
0
You" ll Naver Walk Alone
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 May 2009
ตอบ: 823
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 11:06
ผมเห็นต่างเลยกลับรู้สึกน่าดูขึ้นทุกปีๆแฮะ
0
0
ขาประจำบอร์ดรวมมิตรกีฬา
Status:
เข้าร่วม: 16 Dec 2009
ตอบ: 323
โพสเมื่อ: Fri Sep 18, 2020 11:19
ผมนี่รู้สึกอยากดูมากขึ้นๆทุกปี
อยากเห็นพัฒนาการของระบบทีมไทยลีก
พัฒนาการของผู้เล่นต่างๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel