BLOG BOARD_A
สนใจโฆษณาหรือสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมติดต่อ basekkaphan@gmail.com, St.patima29@gmail.com
BLOG BOARD_B
สนใจโฆษณาหรือสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมติดต่อ basekkaphan@gmail.com, St.patima29@gmail.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ข้อความ
ออฟไลน์
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1261
ที่อยู่:
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 14:14
โปรแกรม ฟุตบอล ยูฟ่า ยูโรป้า ลีก รอบคัดเลือก ครั้งที่สาม ประจำวันที่ 16 กันยายน 2563
รอบคัดเลือก ครั้งที่สาม

กติกาในรอบนี้

ส่วนแชมป์ลีกสูงสุดของแต่ละประเทศที่ตก รอบคัดเลือก มาจากรายการฟุตบอล ยูฟ่า แชมเปี้ยน ลีก

มี 20 สโมสรจาก 20 ชาติที่คะแนนสัมประสิทธิอยู่อันดับ 18 - 55 แบ่งเป็น 3 สโมสรแชมป์บอลลีกสูงสุดของประเทศที่ตก รอบคัดเลือก ครั้งแรก ในรายการ ยูฟ่า แชมเปี้ยนลีก รวมกับ 17 สโมสรที่ตก รอบคัดเลือก ครั้งที่สอง ในรายการเดียวกัน โดยแข่งแบบน็อกเอ้า แพ้คัดออก คัดเหลือเพียง 10 สโมสรผ่านเข้ารอบต่อไป แข่งในสนามทีมวางเป็นเจ้าบ้าน (ชื่อสโมสรแรกในแต่ละคู่)

ส่วนไม่ใช่แชมป์ลีกสูงสุดของแต่ละประเทศ

มี 72 สโมสรจาก 55 ชาติที่คะแนนสัมประสิทธิอยู่อันดับ 1 - 55 แบ่งเป็นแชมป์บอลถ้วยของประเทศในคะแนนสัมประสิทธิอยู่อันดับ 20 - 24, รองแชมป์บอลลีกสูงสุดของประเทศในคะแนนสัมประสิทธิอยู่อันดับ 16 - 17, อันดับ 3 ในบอลลีกสูงสุดของประเทศในคะแนนสัมประสิทธิอยู่อันดับ 13 - 15, อันดับ 4 ในบอลลีกสูงสุดของประเทศในคะแนนสัมประสิทธิอยู่อันดับ 7 - 15, อันดับ 5 ในบอลลีกสูงสุดของประเทศในคะแนนสัมประสิทธิอยู่อันดับ 5 - 6(ถ้าสโมสรฟุตบอลใดได้อันดับต่ำกว่าอันดับ 5 ในลีกสูงสุดประเทศ ฝรั่งเศส แล้วได้แชมป์บอลถ้วยที่แข่งเฉพาะสโมสรฟุตบอลอาชีพในฝรั่งเศส จะได้มาเล่นแทนในโควต้านี้) และ อันดับ 6 ในบอลลีกสูงสุดของประเทศในคะแนนสัมประสิทธิอยู่อันดับ 1 - 4(ถ้าสโมสรฟุตบอลใดได้อันดับต่ำกว่าอันดับ 6 ในลีกสูงสุดประเทศ อังกฤษ แล้วได้แชมป์บอลถ้วยที่แข่งเฉพาะสโมสรฟุตบอลอาชีพในอังกฤษ จะได้มาเล่นแทนในโควต้านี้) รวมกับ 47 สโมสรที่ผ่าน รอบคัดเลือก ครั้งที่สอง ในรายการนี้ โดยแข่งแบบน็อกเอ้า แพ้คัดออก คัดเหลือเพียง 36 สโมสรผ่านเข้ารอบต่อไป แข่งในสนามทีมวางเป็นเจ้าบ้าน (ชื่อสโมสรแรกในแต่ละคู่)

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ส่วนไม่ใช่แชมป์ลีกสูงสุดของแต่ละประเทศ

เอฟเซ พรอกรีซ นีแดร์คอร์น (ลักเซมเบิร์ก) - วิลเลม ทเว (เนเธอร์แลนด์) เริ่มแข่งเวลา 23:30 น.

ฮัมมาบิ อีเอ็ฟ (สวีเดน) - แล็ก ปอซนัญ (โปแลนด์) เริ่มแข่งเวลา 0:00 น. ของวันรุ่งขึ้น

บิ๊36 ทัวร์เชาฟน์ (หมู่เกาะแฟโร) - เดอะนิวเซ็นต์ (เวลส์) เริ่มแข่งเวลา 1:00 น. ของวันรุ่งขึ้น

เครดิต: https://www.uefa.com/uefaeuropaleague/fixtures-results/#/rd/2001237
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
ข้อความ:
Submit
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel