ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status: เพราะเจ็บปวด...จึงทำให้รู้ว่าเรายังมีชีวิตอยู่
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Mar 2020
ตอบ: 955
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 09:42
เคยโดนใครสปอยอะไรแบบไม่ทันตั้งตัวบ้างไหมครับ
ของผมล่าสุดก็ "Kimetsu no Yaiba" หรือชื่อไทยก็ "ดาบพิฆาตอสูร"
ซึ่งผมก็ดูอนิเมะในกล่อง AIS จนจบแล้วจะไปตามดูต่อในโรงที่กำลังจะเข้า ลองอ่านมังงะใน Manga Plus แล้วรู้สึกไม่ค่อยชอบลายเส้นเลยรอดูอนิเมะดีกว่า (เป็นไม่กี่เรื่องที่ผมชอบดูในอนิเมะมากกว่าอ่านมังงะ)

เหตุการณ์มีอยู่ว่า ผมคุยกับลูกยู่ดี ๆ ลูกผมก็พูดขึ้นมาว่า
คำเตือน : ในสปอยเป็นบทสนทนาระหว่างผมกับลูกซึ่งมีเหตุการสปอยหลังจบอนิเมะภาคแรกหรือก็คือตอนที่เพิ่งขึ้นรถไฟครับ

Spoil
ลูก : พ่อรู้ยังตัวไฟตายแล้วนะ
ผม : ตัวไฟอะไร (นึกในใจตัวไฟอะไรวะ เอสใน Onepiece มั้ง)
ลูก : เสาหลักไฟในดาบพิฆาตอสูรไง
ผม : WTF (จังหวะนี้ผมสตั้นแบบสตั้นจริง ๆ)
ลูก : รู้ไหมใครฆ่าตัวไฟ
ผม : หยุด!!!!  

คือลูกผมเนี่ยชอบดูยูทูป พวกช่องสปอยการ์ตูนเรื่องต่าง ๆ ที่เอามาจากสปอยที่หลุดหรืออ่านของเถื่อนแล้วมาทำคลิป ครั้งก่อนก็มีหลายทีแล้วอย่างเรื่อง Onepiece แต่ผมก็เฉย ๆ เพราะผมตามอ่านใน Manga Plus มันก็ไม่ห่างกันเท่าไหร่

แต่เรื่องดาบพิฆาตอสูรนี่เล่นเอาผมสตั้นไปเลยก่อนจะตั้งสติทันแล้วบอกให้ลูกหยุด เลยขู่ลูกไปว่าต่อไปดูการ์ตูนอะไรในยูทูปไม่ต้องมาเล่าให้ฟังแล้วนะ ถ้าไม่เชื่อต่อไปไม่ให้ดูยูทูปแล้ว

เคยโดนสปอยหนังหรือผลบอลก็แบบแค่เซ็งเฉย ๆ นะ แต่ครั้งนี้เป็นการสปอยแล้วผมรู้สึกสตั้นจริง ๆ เป็นครั้งแรก แล้วของเพื่อน ๆ มีเรื่องไหนบ้างครับมาแชร์กัน

Edit : เพิ่มคำเตือนการสปอย
แก้ไขล่าสุดโดย nicorobot เมื่อ Thu Sep 17, 2020 10:57, ทั้งหมด 1 ครั้ง
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ดาวซัลโวยุโรป
Status: It matters how this ends.
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6160
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 09:45
[RE: เคยโดนใครสปอยอะไรแบบไม่ทันตั้งตัวบ้างไหมครับ]
ผมโดนน้องชายสปอย เรื่องเดียวกันนี้แหละ แบบเห้ย อ่านตอนจบรึยัง ..... กำหมัด เลิกอ่านเลย รอรวมเล่มทีเดียว
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: I'm Gunner
เข้าร่วม: 03 Oct 2013
ตอบ: 30072
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 09:46
[RE: เคยโดนใครสปอยอะไรแบบไม่ทันตั้งตัวบ้างไหมครับ]
Spoil
game of thones หลังจากดูจบตอนแรก เน็ด สตราก์ พระเอกแน่นอน ตอนนั้นไป SS4 แล้ว เจอ หัวขาดครับ คราวนี้ดูจังหว่ะ แกจะสะดุดประตูแล้วหัวขาด ปล่าวว่ะ  
1
0
*0**0*
แขวนสตั๊ด
Status: CFC,ACM,RMCF
เข้าร่วม: 18 Dec 2007
ตอบ: 52549
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 09:46
ผมเป็นคนโชคดีไม่กลัวสปอย เพราะด้วยความชอบแอบไปเปิดอ่านตอนจบก่อนทั้งการ์ตูนและนิยาย

สมัยก่อนเพื่อนเช่าหนังสือการ์ตูนมาก็อ่านจากหน้า เรายืมมันอ่านก็อ่านจากหลัง

สองอย่างรวมกันเลยไม่เคยมีปัญหากับการสปอย

แต่ผมก็ไม่สปอยคนอื่นนะ ยกเว้นมีคนถามหาสปอยจริงๆ(จากการค้าง พวกอ่านนิยายจะเป็นบ่อย)
1
0
There is no good in anything until it is finished and Do not regret what you have done.
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17679
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 09:48
ผมเป็นคนอ่านหนังสือไวมาก

เพจโหดสัส ตามภาพ ครับ

สปอยล์ อเวนเจอร์ endgame วันแรกเลย

ตัวหนังสือประมาณ 5 บรรทัดผมมองทั้งก้อน จับใจความได้หมด

end game ตัวเองเลย เยสเข้

แต่เสาหลักในไยบะก็เช่นกัน 555
รู้ชะตากรรมทุกตัวละ

ผมนี่ sentsitive กับการสปอยล์หนังมากๆครับ

แค่ตัวอย่างหนังผมยังไม่ดูเลย ผมไม่ดูตัวอย่างหนังมาตั้งแต่ ม.6 ครับ
เรื่องย่อไม่เคยอ่าน
โปสเตอร์ยังไม่อยากดูเลย

ดูชื่อคนกำกับอย่างเดียว
ถ้าชื่อคนกำกับแล้วยังไม่รู้จัก ก็ต้องจำใจดูดาราครับ

ตอน Civil War ฉากที่สไปเดอร์แมนมา มีผมน่าจะตื่นเต้นสุดๆละมั้ง เพราะช่วงนั้นผมไม่เห็นข่าวในเฟสเลย
ผมกดอันไลค์เพจหนังทั้งหมด เพจสมาคมฮีโร่ เพจรีวิวหนัง ไม่ได้กดติดตามเลย
แก้ไขล่าสุดโดย tonglovedt เมื่อ Wed Sep 16, 2020 10:04, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
ตอบ: 3256
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 09:48
เคยโดนใครสปอยอะไรแบบไม่ทันตั้งตัวบ้างไหมครับ
เคยโดน โหดสัส ตามภาพ สปอย Star War 7 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: แก่ ใจดี สปอร์ต อบต.
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 14743
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 09:49
หลาน ไปรับมันที่โรงเรียน มันก็ขิงไปเรื่อย แล้วอยู่ๆมันก็เล่าเรื่องไยบะที่ไม่ใช่ของดองวิบูลกิจ น่าจะดูยูทูปเหมือนลูกท่านอ่ะ ถถถ ทั้งเสาหลักทั้ง...
แก้ไขล่าสุดโดย ชิวาว่าว เมื่อ Wed Sep 16, 2020 09:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 4111
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 09:52
end game ครับ เปิดเฟสมาวันเดียว เพื่อนผมแม่งแชร์รูปสปอยในเฟส

ทุกวันนี้ยังโมโหไม่หาย
1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 26 Sep 2007
ตอบ: 30888
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 09:54
โดนช่้องทรูสปอยล์ Walking Dead ในโฆษณาเฟสบุ๊ค
คือมันมีตัวละครสำคัญตาย แล้วมันดันเอามาใส่ในโฆษณาตัวล่าาสุดเฉย
มันไม่คิดว่ามีคนที่ยังดูไม่ถึงตอนล่าสุดเหรอไง

โดนสปอยล์เกม ออฟ โทรน ในช่องรีวิวเกม
คือคนรีวิวเค้าเอาภาพตัวละครตายมาทำ meme ตลก ๆ
เราชอบแบบดูทีเดียวจบไง พวกนี้ดูเป็นตอนนี่คือไม่ได้คิดว่าคนเราดูไม่เท่ากัน

สปอยล์ผล NFL หลายคู่มันมาดึกมาก ตี2 ตี3
เราก็ว่าจะตื่นมาโหลดดูย้อนหลังคนเดียว ดูทีละคู่ใช้เวลาทั้งวัน
แต่เราไปกดรับข้อมูลจากทางเว็บหลัก ปลดล๊อคมือถือผลการแข่งเด้งมาทุกคู่เลย
ก็เลยกดยกเลิกข้อความไป
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 21 Jul 2020
ตอบ: 5525
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 09:55
Spoil
ไปอ่านเจอ spoil รายการ rap แถวบ้านครับ เศร้าเลย T__T  
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: อย่าหลงระเริงกับชัยชนะ จนลืมเยาะเย้ยผู้พ่ายแพ้
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 10474
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 09:59
ส่วนใหญ่ก็โดนจากพวกเพจสายกวนตีนในเฟสอ่ะ โหดสัสตามภาพไรงี้

แต่ผม immune กับการสปอยอยู่ละ เลยไม่ได้ซีเรียสอะไร
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 2999
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 10:00
ขี้อยู่ในส้วมเมเจอร์ครับ

เด็ก 3 คนเข้ามาในห้องน้ำ คุยหมดเลยว่าในหนังเกิดไรขึ้นบ้าง

หัวร้อนแบบ อยากจะตะโกนด่าว่าพวกมึงไปคุยกันที่อื่นสิวะ ไอhereeeeeeeeeeeeeeeeee
1
0
Oh YeaHH !!!
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
ตอบ: 41343
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 10:05
ดาบพิฆาตอสูรจบแล้วเหรอครับ ใครชี้ทางแหล่งสปอยล์ตอนจบทีครับ ผมขี้เกียจรออนิเมะ
1
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2015
ตอบ: 6721
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 10:06
ในนี้แหละ หัวมู้อะไรไม่รู้ เข้าไปเจอโทนี่ตายนะ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ╭∩╮(︶︿︶)
เข้าร่วม: 16 Aug 2010
ตอบ: 1586
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 10:22
Spoil
ตอนนั้นโดนสปอย STAR WAR จากเจาะข่าวตื้น  
1
0
-
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel