ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 May 2007
ตอบ: 4824
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 19:12
[RE: ทำไมตลาดหุ้นไทยโหดร้ายจังครับ]
SET มันตลาด Panic อะ วันก่อนที่ขึ้นเพราะข่าววัคซีน วันนี้ที่ลงก็เพราะวัคซีนเช่นกัน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 19812
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 19:14
ถูกแบนแล้ว
[RE: ทำไมตลาดหุ้นไทยโหดร้ายจังครับ]
เข้าแรกๆ นี่+แสน ทำไปทำมา-5พัน ทำไปทำมา+หมื่น เล่นvi สบายใจกว่านะผมว่า
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Jun 2006
ตอบ: 4390
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 19:15
ลงซื้อแล้วรอ ขึ้นแล้วก็ขายนะครับ

ผมไล่เก็บแบงค์ กับ AOT และ Mint ช่วงร่วงเยอะๆ แล้วมาขายเมื่อวาน กับเช้าวันนี้ครับ เดี๋ยวไปรอช้อนใหม่ ผมว่าเล่นไม่ยากนะ แต่ต้องใจเย็นๆ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8604
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 19:20
KIATTISAK พิมพ์ว่า:

ถ้าจะหาหนังav ชุดแบบนี้ ใช้tag อะไรครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2727
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 19:36
ทำไมตลาดหุ้นไทยโหดร้ายจังครับ
จิ๊กโก๋เฝ้าบอร์ด พิมพ์ว่า:
เส้ากว่าครับ เข้าถูกตัวแล้ว แต่วันต่อมามีประกาศผลประกอบการไม่ค่อยดี เลยชิงขายเซฟๆ มันวิ่งต่อไม่สนข่าวอะไรเลย  

กลุ่มยางป่ะท่าน ข่าวออกมาไม่ดี พุ่งไป+4%
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 7246
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 19:38
ถูกแบนแล้ว
ลูกไก่ในกำมือ^ พิมพ์ว่า:
FreMont พิมพ์ว่า:
ิิลองศึกษา DW กับFEX ดูครับ หุ้นจะขึ้นจะลง ก็กำไรได้

แต่ DW กับ TFEX ต้องแม่นกราฟ+มีวินัยจริงๆนะครับ  

มือใหม่ไม่ควรแตะ dw และ tfex ด้วยประการทั้งปวงนะเอาจริง ล่มจมกันมาเยอะ

ถ้าศึกษาดีๆจะรู้ครับว่าแทบไม่มีทางชนะ dw ในระยะยาว มันกินค่าคอม ค่าช่องเราโหดมาก หุ้นเขียว dwนิ่ง หุ้นเขียวมาก dwขึ้นติ๊ดนึง
แถมยิ่งถือนานยิ่งติดลบเรื่อยๆมันกินช่องทุกวันๆ forexที่ว่าเสี่ยงยังไม่ถูกเอาเปรียบเท่า dw

ถ้าสถานการณ์ปกตินี่ยิ่งไม่ควรเล่น dw เพราะสภาพคล่องของตลาดจะต่ำมากไม่ผันผวน dw คงเหมาะแค่กับช่วงสวิงขึ้นลงแรงๆ

1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2409
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 20:09
มาลองเล่น TFEX แล้วจะ งง หนักกว่า

ตลาด ไม่มี "อะไร" ปั้มเกมจะลงมาเป็นสัปดาห์

อยู่ๆพี่ กระโดดขึ้น ทีละ 10 จุด ซะ 3 วัน งงกันทั้งตลาด
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2008
ตอบ: 371
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 20:32
แหมท่าน 1-2 สัปดาห์มานี้ ก็ ขึ้นมา 20-30 จุดแล้วนะ
วันนี้ เขาก็ขอคืนกลับมาบ้าง เกือบ 20 จุดเอง
เมื่อวาน คนยังคิดว่าวันนี้ มาแล้ว
วันนี้ ทำคน shock กันไปค่อนข้างเยอะ
แล้วมาลงวันศุกร์ แก้ตัวไม่ทัน
รอลุ้นใหม่ วันจันทร์ ครับผม
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2014
ตอบ: 1491
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 22:54
AOT แถวแกปน่าสนใจ กับ CRC น่าจะใกล้จบ Zigzag แล้ว
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 8288
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 23:03
Luckyy พิมพ์ว่า:
ลูกไก่ในกำมือ^ พิมพ์ว่า:
FreMont พิมพ์ว่า:
ิิลองศึกษา DW กับFEX ดูครับ หุ้นจะขึ้นจะลง ก็กำไรได้

แต่ DW กับ TFEX ต้องแม่นกราฟ+มีวินัยจริงๆนะครับ  

มือใหม่ไม่ควรแตะ dw และ tfex ด้วยประการทั้งปวงนะเอาจริง ล่มจมกันมาเยอะ

ถ้าศึกษาดีๆจะรู้ครับว่าแทบไม่มีทางชนะ dw ในระยะยาว มันกินค่าคอม ค่าช่องเราโหดมาก หุ้นเขียว dwนิ่ง หุ้นเขียวมาก dwขึ้นติ๊ดนึง
แถมยิ่งถือนานยิ่งติดลบเรื่อยๆมันกินช่องทุกวันๆ forexที่ว่าเสี่ยงยังไม่ถูกเอาเปรียบเท่า dw

ถ้าสถานการณ์ปกตินี่ยิ่งไม่ควรเล่น dw เพราะสภาพคล่องของตลาดจะต่ำมากไม่ผันผวน dw คงเหมาะแค่กับช่วงสวิงขึ้นลงแรงๆ

เห็นด้วยตามท่านว่า

ประเด็นคือเห็นหลายกระทู้ละ คือหลายๆยูสเเค่หุ้นยังเหนื่อย เเต่ชอบมีคนเเนะนำให้ไปเล่น dw จัง เเค่เจอ time decay ก็ไปกันเเทบไม่เป็นเเล้ว

เข้าใจว่ามันทำกำไรได้ทั้งขาขึ้นเเละขาลง เเต่มันต้องเเม่นเทคนิค มีวินัย ดูเเนวโน้มเป็น เข้าออกต้องเเม่น ซึ่งเซียนหลายคนยังไปผิดทางเลยเเต่ทำไมชอบมาเเนะนำให้คนไม่มีประสบการณ์เข้าไปเล่นจัง ผมด่าในใจเลยเอาจริง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel